Harvest Moon - Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 15/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

1.Sau 1 mùa!
    2.Sau 1 năm!
    Dĩ nhiên. Điều này là chắc chắn rồi. Ngoài ra bạn cưới rồi vẫn phải tặng quà nhé, giảm tim là nó đi về nhà mama nó luôn :D

2. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

!!! Chửa jì khiếp đảm thế :o ;)) khoảng 1-2 mùa jì nữa àh

3. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

À các bạn có thể chỉ mình sự kiện tim của Ann dc ko ? Cám ơn trc nha

4. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

trong box có topic hướng dẫn riêng đó=.=

Gia đình: Cha cô ấy là Doug và Gray có thể là anh của cô ấy họ ở quán trọ
    Thường gặp tại:
    7:40 AM-10:10 AM: Hồ nước nóng, vào ngày mưa là ở quán trọ (trong phòng riêng đã khóa)
    11 AM-1 PM: nhà trọ
    1 PM-4 PM: nhà trọ
    4 PM-8 PM: nhà trọ
    8 PM-10 PM: nhà trọ

Những thứ yêu thích:
    CakeCheesecakeOmeletSpa-boiled eggChocolate cake
    Salad Ice cream Fried noodles Tempura noodles Mushroom rice
    SandwichBamboo rice Truffle riceGrilled fishCheese fondue
    Sushi Fried riceRice omelet Strawberry milk Veggie pancake
    Stir fryCurry Apple pie Pumpkin puffing Stew

Những thứ hơi thích:
    Mixed latte Dinner roll Curry noodles Chirashi sushiStrawberries
    Jam bun Fresh egg Raisin breadRelaxation teaScrambled eggs
    Apple TomatoPineapple Tomato juiceSweet potatoes (cooked)
    Pizza Miso soup Sashimi Fruit juice Boiled egg
    Cookies Tempura Fruit latte Happy eggplantStrawberry jam
    Fries Noodles Veggie juicePickled turnips Pickles
    Mixed juice GreensVeggie lattePopcorn

Những thứ bình thường (không có cảm giác nhưng vì lịch sự người ta vẫn cảm ơn)
    TurnipPotatoMayonnaiseBamboo shoots Sweet potatoes (raw)
    Cabbage CucumberOrangecup EggplantGreen pepper
    CornHoney Onion ButterPumpkin
    WineSpinach MushroomTrufflesCarrot
    Flour Oil Curry powderKetchup Hot milk
    Grape jam Apple jam Flowers Adamantite oreWool
    Yarn

Những thứ không thích:
    Small fishMedium fish Green grass Blue grassBranches
    Lumber

Những thứ căm ghét (không thể lịch sự được nữa):
    Red grass Ores* Weeds Garbage Poison mushrooms
    FodderFish food Chicken feed

5. wyvernXrider

wyvernXrider Youtube Master Race

Của ann này
    ANN
    Black Heart
    Đến nhà trọ của doug vào lúc từ 10h40' sáng đến 1h chiều. Ann và Doug sẽ chào hỏi mọi người nếu họ đến trước cửa nhà trọ. Ann nhắn rằng bạn phải quyết định đến thăm họ và sẽ hỏi bạn nếu bạn muốn một bữa ăn. Bạn sẽ tự động đồng ý, vì vậy Ann nói bạn nên đợi 1 chút và sau đó nói là họ dự định sẽ tổ chức 1 bữa tiệc! Tất nhiên sau khi cô ấy thông báo cô ấy nhớ hỏi cha của cô ấy nếu nó đúng. Doug nói bạn là 1 khách trọ đặc biệt nên tất cả mọi thứ đều tốt. Ann rất vui và sẽ hỏi bạn để xác thực nếu bạn muốn ăn cùng họ. Chọn thứ mà bạn muốn ăn (sự lựa chọn thứ nhất). Ann rất vui vì thế Doug nói ông ấy sẽ đi nấu những món thật ngon cho họ. Ann nói rằng cha của cô ấy nấu ăn thì ngon tuyệt.

Doug rất sung sướng trở lại cùng với thức ăn trên tay sớm và bạn đặt nó xuống. Ann và Doug cả hai cùng hỏi bạn nếu bạn nghĩ những thức ăn này tốt như nó đã cho ta thấy. Doug cười và hỏi nếu nó thật khó để mà cưỡng lại sự giúp đỡ thứ 2, sau đó cả Doug và Ann đều cười rúc rích

Sau khi bữa tiệc đã kết thúc, Ann thấy cha cô ấy cảm thấy rất tốt. Doug nói ông ấy thích được làm một cái gì đó sau đó nói rằng bạn nên đến để và gặp Ann thường xuyên hơn! Ann ngốc sẽ trở nên bối rối.

Purple Heart
    Đi lên trên tầng thứ 2 của nhà trọ vào lúc 10h sáng đến 1h chiều vào các ngày thứ 4, thứ 5, thứ 6 hoặc thứ 7. Trong 1 căn phòng nào đó bạn sẽ tìm thấy Ann, người đến để tập giọng hát của cô ấy. Vào phòng và cô ấy sẽ giật mình, ko biết 1 ai đó đã nghe giọng hát của cô ấy chưa. Quay lại và cô ấy thật sự đang dọn dẹp và hỏi rằng bạn có thích dọn dẹp ko. Nếu trả lời có cô ấy sẽ rất vui.

Blue Heart
    Nếu bạn đến nhà trọ vào thứ 2 hoặc thứ 6 vào giữa buổi chiều và 7h tối, bạn sẽ thấy Ann và Doug có 1 cuộc trò chuyện. Doug hỏi Ann cái gì là sai nhưng cô ấy trả lời là cô ấy đúng, Doug biết rõ cái gì là sai vì mặt của ông ấy thì rất nhợt nhạt. Bỗng nhiên Ann kêu ca rằng cô ấy bị 1 cơn đau dạ dày và Doug rất lo lắng về điều đó. Bạn đi tới và Doug rất biết ơn vì sự xuất hiện của bạn. Ông ấy hỏi ông ấy nên làm gì, hãy nói với ông ta rằng nên đưa cô ấy vào trong bệnh viện.

Trong bệnh viện Ann cảm thấy khỏe hơn. Bác sĩ nói cô ấy đã ăn phải 1 thứ gì đó rất ko tốt. Khi Doug hỏi Ann cô ấy đã ăn cái gì, cô ấy nói với ông ấy rằng cô ấy đã ăn Stir Fly ( cá rán ), Omelette Rice ( cơm trộn trứng tráng), Savory Pancake ( Bánh kếp trộn rau thơm ), và Tempura. Cô ấy ko nhớ hết và nhận rằng cô ấy còn ăn một vài cái Cheesecake ( bánh phomat), Apple Pie ( bánh nướng nhân táo), Cookies ( bánh quy), Ice Cream (kem), và 1 số Pumpkin Pudding ( bánh putđinh nhân bí ngô). Ko có điều gì lạ trong cơn đau dạ dày của cô ấy. Doug trách mắng cô ấy rằng cô ấy đã ăn quá nhiều và Elli nói với cô ấy rằng ko nên ăn nhiều thức ăn như thế

Trở về nhà trọ Ann sẽ xin lỗi và sẽ làm 1 điều gì đó . Để cảm ơn bạn cô ấy đã tặng bạn cái hộp nhạc vỡ yêu thích của cô ấy.

Yellow Heart
    Đến nhà trọ vào thứ 4, thứ 5, thứ 7 và Chủ nhật giữa 10h sáng và 7h tối, Doug sẽ mời bạn vào trong và nói rằng ông ấy có một chuyện muốn nói với bạn. Ông ấy nói rằng thật là khó để đỡ Ann dậy từ sau khi mẹ cô ấy mất ông ấy đã thử những cách mà ông ấy có thể. Doug hỏi nếu bạn "thích" con gái của ông ấy. Nếu bạn nói rằng bạn thích cô ấy ( sự lựa chọn thứ nhất) ông ấy sẽ vui .

Ann đi vào và hỏi 2 người đang làm gì vậy. Cử chỉ của ông ấy là tất cả đều vô tội cho đến khi cô ấy bước sang kế bên bạn, ông ấy sẽ bắt đầu có những cử chỉ hớn hở vui mừng. Ann sẽ ko bị lừa bởi cha cô ấy và biết ông ấy đã nói với bạn những gì về cô ấy. Cô ấy nổi giận với ông ấy và chạy mất. Doug cười về cô ấy.

6. VN Dragon

VN Dragon Mr & Ms Pac-Man

Cho mình mạn phép vào xin save game Havest moon:FOMT (bản E) mà ở năm thứ 3-4 ấy,tiền thì sao cũng được,chưa cưới vợ,các event thì nếu có thì...đừng làm mà chỉ mình làm,trang trại và nhà nâng cấp đủ,con vật đều 8 tim,dụng cụ nâng cấp hết,ngọc thì tìm hết 8 cái,havest spirits 8 tim luôn,cây 2 căn nhà nghỉ,tất cả người dân trong thị trấn thì "like" mình;)),còn bạn gái thì khoan,chỉ can tim tím được rồi.Đừng chửi mình đòi hơi khó khăn nhe::( (Tại lúc đầu chơi 5 năm rồi tại thấy có mấy cái event hay hay đòi hỏi phải chưa cưới nên phải chơi lại :(( )

7. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

thế thì chẳng thà em cheat cho nhanh ...
    game này tự chơi, tự nghiền ngẫm, tự tìm hiểu, tự tay mình xây dựng thảnh quả....
    và thảnh quả mà mình xây dựng được sẽ là động lực để mình chơi tiếp, thông qua quá trình chơi mà mình sẽ có tình cảm đặc biết với các con vật của mình, với trang trại của mình... đó là 1 phần cực kì hấp dẫn của game ...

Việc xin save như của em thì quá đơn giản, nhưng như thế vô tình đã làm mất đi cái hay của game. Chẳng khác gì dùng cheat cả. Cheat tim, cheat nhà cửa, cheat time, cheat money v..v...

8. VN Dragon

Vậy bạn không hiểu ý mình rồi,lần trước chơi đã đủ hết nhà cửa,power berry,nhưng khi biết có mấy cái event đòi hỏi chưa cưới nên mới xin save chưa cưới và những điều kiện trên là mình có hết rồi chứ đâu phải chưa có đâu(chỉ muốn làm mấy cái events ấy mà).

9. HCG

HCG Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mùa đông thì làm gì thì kinh tế nhất nhỉ. Tớ cũng ko cần kiểu cày tiền, căn bản là tại 3 mùa kia tổng kết toàn lãi nhưng mùa đông toàn chi nhiều hơn thu nên hơi ngứa mắt :'>

10. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Mùa đông ngồi chơi kua gái, làm việc thì đi đào mỏ. Nhưng ngày nào cũng làm nên nản, ngồi không cho xong. Về sau đâu cần làm nữa.
    Mùa đông chỉ đi tìm event và mua dụng cụ lặt vặt, dành thời gian làm đồ ăn.

11. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

eo ^^!
    ss thấy mua đông là ss cá kiếm đuợc nhiều nhất trong 4 mùa !
    Đào mỏ cực nhanh + lãi cực to (vì ko mất tiền mua mà) Mệt thì leo ra ngoài tắm táp rồi lại vào cày tiếp.
    Mà đào chỉ chọn loại đá có giá trị để bán thôi. Ở trong hang mùa đông có đã bán dc với giá 20.000 mà, lâu rồi ko đá lại nên quên mất tên đá ^^ :p

12. HCG

Ờ thì cách đào mỏ thì ai cũng biết, nhưng mà ngày nào cũng vào thì mất công, đá có giá trị cũng phải đào xuống mấy chục tầng. Mà tớ đã nói là ko quan trọng việc cày tiền, chỉ là ko muốn thu nhập nó thấp quá.

Chứ muốn cày thì ngày ngày chăm chỉ đào Mythic Stone là giàu ngay ấy mà.

13. Leaf_leave_tree

Leaf_leave_tree Legend of Zelda Lão Làng GVN

Nếu mà chơi giả lập thì đào mỏ là cách kiếm tiền đã nhất nhưng cũng phê nhất!
    Kiếm Mythic Stone là 1 cách kiếm đủ max tiền mà không cheat của ông DAC nhưng trước giờ chả biết có ai đủ kiên nhẫn làm chưa :))

14. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

1 ngày đào được có 1 cục thôi. Gì mà lắm thế. Tớ đào rồi này. Đào 1 cục hack lên trăm cục, 1 cục giữ kỷ niệm còn lại ... vứt vào thùng hết :'>

15. HCG

Có lần tớ đào được 4 cục mà. Đào để nâng cấp đồ. Lấy được 4 cái định chui xuống lấy tiếp nhưng ngại quá nên lộn trở ra :'>

16. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Mythic! bạn xem tên xem có đúng không. Một lần 1 cục chứ đâu ra lắm

17. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Chắc bạn đào nhằm mấy cục đá nâng cấp đồ rồi Mythic có hình dạng giống như 1 khúc gổ lúc bạn chưa chặc nhưng nó màu đen chưa đào được cái nào nhưng thấy nó rồi

18. HCG

19. VN Dragon

Mọi người cho mình xin bảng giá trị các loại đá quý trong Winter Mine đi (Spring Mine mình có rồi):D để mình biết mà lấy đá xịn bán:D

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Đây: http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=41158&d=1152789778

Về Mythic Stone, 1 lần mún đào bao nhiêu viên cũng được (quan trọng là nó có chịu lòi ra hay không thui). 1 lần đi hết 255 tầng là có thể kiếm đủ số Mythic Stone để nâng cấp toàn bộ dụng cụ rùi (trừ các tầng xác định, các tầng từ 251 đến 255 đều có Mythic Stone, 250 cũng có thể có, nhưng lâu rồi không nhớ chính xác).
    Theo thông tin hiện tại, nếu là bản HM DS thì mỗi lần đào được 1 cục, đem đi xài (bất kỳ kiểu gì, bán, nâng cấp...) xong là nó lại xuất hiện lại, cũng không cần chờ qua ngày. :-"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.