Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Dám chắc là do fan làm, chứ HM KO HỀ có manga/anime :)). Cậu up 2 chap lên xem thử ::)
    Tích cực làm lụng, trồng cây, bán các loại nông sản, tận dụng mọi cách có thể có tiền :)). Còn nếu muốn nhanh thì cheat cho khỏe :)).
    Chắc chắn là ko :wink:

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

http://www.fogu.com/hm/scans/manga/index.php --> coi manga về HM mới cho DS, nhưng sao chap2 tiếng Nhật mà bạn coi dc cũng hay, Alicia mới coi ch1 tháng trước hà ^^.

Edit : Xí quên ch2 ra tiếng Anh rùi, theo link trên mà coi hén, ở ngoài ch2 nó để chữ Nhật nhưng mở lên là tiếng Anh ^^.

3. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

pó tay pác lun. Bi h pác cứ chơi cho đến khi gặp even đó, save lại rùi chọn thử (khi nó ra 2 dòng cho pác chọn)nếu thấy kết wả tệ hại thì load lại:hug: nhưng chắc ăn nhứt là tra từ điển ( nếu u làm biếng tra thì tui cũng hết thuốc lun:hug: )

4. kino_genzoro

kino_genzoro Youtube Master Race

À tui làm rồi !!!! Trái tim đen tui dzo bệnh viện thì thằng nhóc con con tên stu chạy sau lưng tui thì phải rồi bảo cái gì You gì gì đó rồi cho 2 dòng, tui save lại chọn dòng đầu thì thằng Stu nó cười còn nhỏ Elli giận mình, chọn dòng 2 thằng nhóc Stu nó khóc còn nhỏ Elli nói: "Thây kệ nó em với anh nói chuyện tiếp":D => tui chọn dòng nào????

5. /SilverThunder/

/SilverThunder/ Legend of Zelda

Nếu event tim với các girl thì tốt nhất là bênh các girl thì mới lên tim đó bạn .

6. longquan21

longquan21 Mr & Ms Pac-Man

ha theo tui thì mình ko nên bênh tụi nó nhìu quá cứ làm sao khi gặp event mà nó ko bị giảm tim là được:D :D :D :D :p

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Sai, nếu chọn sai câu thì dù có thể không bị giảm tim nhưng vẫn bị giảm Love Point, ví dụ mức tim tím là 10000, hiện tại U có 15000, nếu U làm cô gái giận, U sẽ bị trừ 3000 Point, tức là dù vẫn là tim tím, nhưng U chỉ còn 12000 Point mà thôi, và U lại phải tặng quà lại để bù số Point bị mất. T_T

8. nguon

nguon Youtube Master Race

Có ai thử cua cả 5 đứa rồi ko ,sau khi chúng tim đỏ cả 5 thì có gì khác ko

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không. =)) =)) =))

PS: Dân ở đây ai cũng khoái cua cả 5 hết. =))

10. Ụt ịt

Ụt ịt Youtube Master Race

Em cũng một lần cua cả 5 lên tim đỏ, xong hok biết cưới đứa nào nên thủ xài cả 5 mã cheat 1 lúc, định xem có cưới được 5 đứa ko ;)) thấy màn hình đen xì, sợ quá out ra luôn, may lúc vào lại vẫn chơi được nhưng chưa cưới đứa nào, phù....

Giá mà cóa li dị... ;))

11. longquan21

hey vậy làm sao để biết số point của mấy đứa con gái dó vậy chỉ cho tui đi
    trước giờ tui dâu thấy diểm point đâu:o :o :o

12. kino_genzoro

kino_genzoro Youtube Master Race

Cua 1 đứa thôi đã thấy điên đầu rồi !!! Sợ cua cả 5 đứa hok có thời gian thôi trừ phi dùng cheat stop time mà nếu đã dùng cheat rồi thì cheat luôn cả 5 đứa tim đỏ luôn cho rồi cần chi phải khổ dzậy!!!
    Tui cũng thử rồi!!! Cheat cả đám tim đỏ hết tụi nó vẫn bình thường thôi chẳng ghen hay gì gì cả :hug: :D dzay thôi

13. iambacktoyou

iambacktoyou Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để bít đc số point của tim vậy pác DAC.Cái nì mới nghe lần đấu đó.

14. conanak99

conanak99 Dragon Quest

Bạn mún coi tim gì
    Nếu như mún coi tim của Chó, Ngựa,gà thì hay bấm select nhé :D

15. iambacktoyou

iambacktoyou Mr & Ms Pac-Man

Ko hiểu ý mình rùi , mình hỏi điểm tim của các nàng cơ, nghe pác DAC bảo tim tím có 10000 point gì đó.CÁi nì tìm hoài ko thấy.

16. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

uh, poin tim của mấy nường tui cũng chưa nghe bao giờ pác Dac nói rõ đi:D
    *cái lễ hội noel mùa đông mà Thomast giả làm ông noel đó trong chỉ dẫn nói là làm bạn với Elen rùi nhờ làm dùm cái vớ bằng cách đem cuộn len tới đưa cho bả (từ 1st-->23st winter) seo tui làm y chang mà lúc đưa cuộn len (gold đàng hoàng đó nghen:> ) bả...lấy lun chỉ cám ơn tui thui:o :o :o ko có làm vớ gì hết dzậy là seo????????:-/ ( làm bạn với bả là tặng wà cho đến khi bả chỉ công thức nấu sanwich fải ko?)

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hừm, trong bản FOMT, mặc dù có thể xem được chỉ số Love Point và Friend Point của các cô gái và dân làng, nhưng đến giờ vẫn chưa có ai khám phá ra cách để xem (tui biết điều đó là vì trong lúc dịch game tui thấy có đoạn Text ghi là: Chỉ số Love Point của ??? là:...; Chỉ số Friend Point của ??? là:...).

Có thể những chỉ số đó có thể xem bằng cách xem chương trình TV hay dùng 1 Item đặc biệt nào đó, tiếc là tui chưa khám phá ra. T_T

Ngoài lề: Nếu có ai từng chơi bản HM DS thì sẽ thấy bản đó có 1 chiếc nhẫn có thể xem được chỉ số Love Point và Friend Point. :D

Về vụ tặng len: Điều kiện còn là tặng đúng giờ nữa kìa, tui cũng không nhớ chính xác giờ nào, trong tài liệu tham khảo của tui có chỉ rất chi tiểt, nhưng chẳng biết tui có UP lên chưa. T_T

PS: Nên tặng vào khoảng 10:00 AM - 12:00 PM (12 giờ trưa á). Tặng loại len nhỏ nhất (tiết kiệm, vì tặng len nào cũng như nhau), trước khi tặng len nên tặng 1 món quà khác ví dụ như là 1 bông hoa (vì nếu tặng nhằm ngày sinh nhật, có khi đã đủ điều kiện bà Ellen cũng không đan cho mà chỉ cám ơn về món quà sinh nhật thui)...

Nếu làm đủ tất cả những điều trên mà bà ấy vẫn không đan vớ thì cứ tiếp tục tặng quà cho bà ấy hàng ngày.

PS: Như tui nói về Friend Point ở trên, có thể nếu bà ấy đồng ý dạy công thức thì Friend Point chỉ mới là 100 thui, trong khi mún bà ấy đan vớ thì cần 200 Friend Point. :D

18. longquan21

à có dièu này tui quên hoài lúc mình thu hoạch bỏ củ cài( hoặc món dồ dùng dể bán) vào hai cái túi lúc nó có yên thì làm sao bỏ vô thùng vậy:-/

19. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bỏ vào đó là nó tự bán luôn rồi, không cần phải lấy ra cho vào thùng nữa :) :)

20. longquan21

làm sao mà biết dc lỡ khi chỉ là thức ăn của nó thì sao:D
    với lại lúc mình bỏ vào thì nó hiện nốt nhạc là sao:-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.