Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Cái vụ trên thì đúng, còn cái vụ dưới thì ech hơi không hiểu à. Mấy cục tre là gì vậy? Rồi mua chocolate bỏ vô basket rùi thì làm sao mà tặng? mà theo kinh nghiệm của ech thì Karen tặng truffle và wine là dễ lên nhất.

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cục tre chắc là bamboo shoot đóa ^^. Còn vụ bỏ chocolate vô basket thì đoán ko ra ^^. Mới đầu nghĩ tới vụ gói chocolate lại thành quà rồi tặng, nhưng mừ Karen rất ghét đồ ngọt, ko bít có hiệu quả ko nữa ^^.

3. nhuhung

nhuhung Youtube Master Race

các bạn ơi cho minh hỏi làm sao để có được nhà kính dậy????Làm ơn chỉ kĩ giùm:D

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bản này làm gì có nhà kính mà xây đâu bạn. Bạn chơi BTN hay HM64 mới có nhà kính nhé.

5. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Luu ơi cho ech hỏi mình có máy record và album rùi thì có nghe nhạc được không? Sao lúc ech đứng gần máy record bấm Z thì nó chỉ hiện lên chữ record player, xong, >"< .chẳng có dấu hiệu gì là mình có thể nghe nhạc được cả, vậy là sao?

6. conanak99

conanak99 Dragon Quest

CÁi đó hình đâu có nghe nhạc được nên đừng để ý cái đó làm gì, Chỉ làm cho đẹp thoai :hug:

7. voduy2nhien

voduy2nhien Youtube Master Race

Tui nghe đc đó, chắc mấy bạn ko chỉnh sound rồi :wink:

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cái đó còn tùy loại Album nữa kia, những Album có được trong trò chơi trên TV sẽ không có tiếng gì cả.

9. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Vậy những album nào thì nghe được vậy? DAC nói dùm luôn đi và cả cách sử dụng nữa.

10. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Theo tui nhớ thì chơi bằng giả lập không thể nghe nhạc bằng Record Player được theo cách chân chính, vì những Record (tui thấy là Record thì chính xác hơn là Album) lấy được trong trò chơi thì không có nhạc, còn những Record có nhạc phải mua của Van, mà giả lập không thể kết nối nên không thể có Van.

Vậy hoặc là hãy chơi bằng máy thật hoặc là xài Cheat (vào mục Cheat tìm thử xem).

11. cuibaplaso1

cuibaplaso1 T.E.T.Я.I.S

a` ý mình là thế này ne`
    cho chocolate vô basket gia' ban'= gia' mua=100g
    mà karen con` dc thêm tim

12. voduy2nhien

Hiểu chít liền:-/ , việc bán socola thì liên quan gì tới việc tăng tim của em Karen đâu, mà bán kiểu ko có lãi đó thì bán chi mất công=((

13. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Ech vào cheat làm cái máy record rồi, thử dùng cheat kiếm album luôn, nhưng sao cũng chẳng nghe được gì hết, vừa phải mất đồ thay vào vừa lại chẳng có gì + mất công. May là không save sau khi cheat nên load lại là ok. Vậy làm sao để nghe nhạc được đây DAC?

14. Tran Le _Hai Yen

Tran Le _Hai Yen Dragon Quest

lên tim mới sợ đoa' tặng ai chocolate chứ karen nó chửi cho coi mà bỏ dzo basket ,bán rồi mà lên tim đc à mới nghe lần đầu

15. nhuhung

nhuhung Youtube Master Race

Ban oi chỉ lại mình cách zo cánh cửa bên phải với.Mình làm theo cách của bạn.khii mình tới lúc 4h thì thấy ông đang chới với 2 đứa trẻ,nhung khi mình tới lúc 2h30 cũng thấy ông đang chơi với mấy đúa trẻ.Mấy hôm mình tới lúc 4h chiều thì ong ko o ngoài, mình vào trong nhà thờ thì chỉ thấy ông ấy đang đứng trên cái bục chứ ong ấy có nói gì đâu
    Theo ý bạn nói là (bạn đến sẽ gặp even cater đang chăm sóc khu vườn đằng sau cánh cửa đó)là khi mình zo nhà thờ luc 4h ko thấy ông ấy ở ngoài là mình mở cánh cửa ben phải đưộc luon ah
    Mình nói có đúng ko .Néu ko đúng thì sorry chì mình lại với:D

16. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Thứ 4 của mùa thu cơ mà,tầm 7h,8h tối hay sao ý,chứ tầm 4h chả có gì đâu :|
    Một cách khác nữa là tặng thật nhiều quà cho ông cha sứ này như cưa gái ý :p,khi đến lúc thân thì bạn chả cần xem sự kiện đấy cũng mở được cửa,nhưng xem vẫn hay hơn :D

17. voduy2nhien

Nếu bạn thân...vừa vừa (gần đủ mức good friend chứ ko thì ổng sẽ cho bạn vô ko điều kiện hoặc là ko cho vô) với ông cha xứ thì vào mùa thu lúc 4h chiều vào sẽ thấy đoạn hội thoại ( nhưng trước đó phải thấy đoạn ổng nói chuyện gặp Thần thánh gì đó trong nhà xưng tội, sau đó thằng Zack vào...)
    Nếu vẫn ko gặp đc thì tui bó tay :D

18. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Ây dà,đừng tuyên truyền 4h chiều lung tung nữa nhé ko bác kia chẳng biết đường nào mà lần đâu,even này xảy ra vào mùa thu,vào buổi tối ngày thứ 4,cứ canh ngoài cửa nhà thờ vào buổi tối nhé :D
    Sis vào làm chứng giúp :|

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

@ ech op: Phải cầm đĩa lên rùi bỏ vào máy Record mới nghe được. Không nghe được nữa thì...bó tay.

Còn vụ cha xứ thì thật ra có đến 2 sự kiện có thể giúp mình vào cánh cửa bên phải, nhưng...tui không nhớ chính xác thời gian, để về xem lại đã. ^^

@ All: về vụ Karen, xin đính chính lại ho những người ở trên rõ luôn:
    Thứ nhất, Karen không thích Chocolate=>KHông tặng, chỉ mua thôi.
    Thứ hai, chỉ cần mua bất kì thứ gì tại siêu thị, chỉ số tình cảm của Karen cũng sẽ tăng (chứ không thỉ Chocolate đâu).
    Thứ ba, vụ mua đồ "hình như" chỉ có tác dụng 1 lần thui (Theo Faqs).
    Thứ tư, Chocolate mua rùi thì cất để sau này xài, không việc gì phải bán (cũng nên bán 1 thanh để luu vào bảng danh sách bán đồ). Dù bỏ vào Basket hay không thì gía bán vẫn thế=>Bỏ vô làm gì cho mệt?! T_T

20. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

HM:FOMT lên tới năm thứ ba thấy chán hẳn lắn, định để năm thứ 5 cua HG nhưng đành bỏ luôn để sang chơi KOTOR.
    Kinh nghiệm cua HG của tôi là lại nhà thờ cầu nguyện đi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.