Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Mythic Stone mà cần phải xuống tầng 255 á, tui thực sự thắc mắc không biết bác có từng chơi trò này chưa nữa. T_T

2. NgocRuBi2548

NgocRuBi2548 Youtube Master Race

may ban oi cho hoi???
    mua dung cu nau an o dau the' ha cac ban :-/ ??? ai bit xin tra loi cho minh nha ::)

3. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

mua dụng cụ nấu ăn khi đã có bếp ,chắc là bạn đã có rồi , chờ trên TV shopping vào thứ 7 ấy

4. Darshia

Darshia

Câu này chục người hỏi ^^
    Còn nữa, bạn phải chạy đến Inn ( ngày nào cũng được, miễn xem xong TV Shopping ) đặt mua qua điện thoại và trả tiền trước. Họ sẽ đem tới tận nhà sau 2 hoặc 3 ngày

5. TDK2006

TDK2006 Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi trong game có mấy cục đá sao dùng búa đập hoài không được vậy- búa tui level 5 rồi

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Em phải có cái búa bị ếm bùa (cursed hammer) trở lên mới đập dc. Kím các dụng cụ ếm bùa bằng cách nâng cấp hết 6 dụng cụ của em lên mức Mystrile, rùi đi đào trong hang mùa Đông các tầng 29,39,49,59,69,79. Cách giải bùa ếm thì em tham khảo mí bài hướng dẫn hay là tổng hợp về game này xem thêm nha.

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Trời ơi! Tui điên tiết mất, vừa đào lại 255 tầng hang mùa Xuân mà cũng chẳng thấy viên Goddess còn lại và viên Teleport Stone đâu cả (năm thứ ba rồi), lại không thèm tìm Mythic Stone nên xem như chuyến này...công cốc.T_T
    Chắc tui từ bỏi luôn chuyện đào mỏ quá. T_T

8. squall_leonhart1

squall_leonhart1 Mr & Ms Pac-Man

thế các bạn có biết 9 cục Jewel gì đó đễ làm gì ko vậy tôi đã tìm hết tất cả các topic nhưng ko thấy nói về việc này
    Mong các bạn chỉ giúp .

9. legendary_dragon

cái này bên topic hỏi đáp HM đã có câu trả lời rồi đấy =))
    nói lại 9 cục --> Gem of Truth : xem stamina và fatigue

10. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

tui nói là đào xuống tầng 255 thì trong mấy tầng gần cuối
    nó có xuất hiện mấy cục mythic stone ,dĩ nhiên là tui có chơi HM và chơi xong lâu rùi,mấy cục goddess thì phải kiên nhẫn một chút nó ở 1 số tầng cố định mà tui quên rùi còn cục teleport tui cũng lấy luôn rồi ở tầng 255 nhưng không nhớ là ở hang mùa đông hay hang mùa xuân

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Mệt quá, nói mãi, tui đã bảo, tui đã chơi HM được mấy năm rồi, và trong các bản tui từng chơi thì tui rành nhất là bản FOMT/MFOMT, TUI BIẾT RÕ CHÍNH XÁC TRONG MỎ CÓ GÌ, TẦNG NÀO! Cho nên đừng có bảo tui phải đào ở tầng nào. X(

Sory vì tui đang bực nên hơi quá lời. T_T

Điều vô lí ở đây là tui đã đào xuống tầng 255 lần này là lần thứ tư-tui lặp lại, lần thứ tư nhá-thế mà vẫn không tìm thấy là thế nào, dĩ nhiên mỗi lần tui đều Save Load ở tầng trước cả chục lần. đây không phải là do hên xui nữa mà là 1 lí do nào đó (mà tui chưa biết) nên nó không thèm xuất hiện thôi. Vì thế tui mới hỏi xem là còn cần điều kiện nào ngoài chơi được 3 năm nữa không. T_T

To Squall: Không mún nói nhiều, chỉ nhắc nhở bạn lần sau không được post bài như thế nữa nếu không mún bị Mod cảnh cáo.

12. legendary_dragon

DAC , bình thường thì ông save trước bao nhiêu tầng , tui thường save 4 slot luôn +_+
    Sqall: kill !

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

DAC à, khi chơi FoMT thì sau 3 năm, Alicia đào 1 cái là ra liền cục Teleport ở tầng cuối hang mùa Xuân. Níu DAC mún hỏi cục nì thì chắc fải đợi chơi xong 3 năm đi đã, ở các trang hướng dẫn cũng ghi vậy mà. Save thì Alicia chỉ save ở tầng trên khi tìm ra cầu thang ở 1 slot, xuống tầng dưới là save lại 1 slot khác.

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À, chài ai! Rút cục tui cũng rõ nguyên do rùi, thì ra là do tui...mang Tool đầy túi rồi nên...mấy viên đó không thể xuất hiện. Vì khi đào được nó tự động biến thành Tool luôn mà. Thế là tui phải đào thêm lần nữa, trước khi đào đã hạ quyết tâm là không đào được thì sẽ vĩnh viễn không đào nữa, và may mắn cho tui, đi 1 phát đào được cả Goddess Gem và Teleport Stone lun, sau đó dùng Teleport Stone biến vào hang mùa Đông và đào luôn viên Kappa Gem rồi. Rúc cục cũng hoàn thành mỏ, thề sau này nếu không có việc gì thì sẽ không vào nữa. ^^
    Sau khi đào được tất cả mọi thứ thì nhận được lá thư Find All Item. ^_^

Từ nay về sau phải lưu ý thêm việc là phải chừa chỗ đựng Tool trước khi đào Gem. tốt nhất là vô mỏ chỉ nên đem theo Hoe và Hammer thui.

Giờ ui cũng có 6 chiếc nhẫn rùi, còn thiếu 1 chiếc kỉ niệm 10 năm cưới thui. Cái nhẫn chạy đếm bước trông xấu òm, thất vọng...làm mình cực thân chạy như điên. T_T

To Leg: Ông Save làm gì lắm rứa, 2 Slot là đủ rùi. T_T

15. legendary_dragon

tui sợ cái trò mất thang quá , nên save nhiều cho chắc , vậy trước giờ ông vào mine mà mang nhiều tool à , tui chỉ mang Hoe và Ham cho dễ chuyển qua lại

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mình có save nhìu cũng vậy mà, tất cả các slot mình save cùng lúc đều giống nhau mà thui.Thì ra ý DAC hỏi là cục gem cuối cùng hả, chứ các cục gem lẻ tẻ thì store trong ba lô mà, đâu có tính trong phần tool.

Alicia mới có 3 cái nhẫn à, nhẫn nào cũng xấu hoắc. DAC với Leg. Dragon có cheat code nào để gặp Van, Luu và có nhà ngoài biển hông. Tui để dành tiền miệt mài mua căn nhà kế nhà ông thợ rèn, thất vọng tràn trề, nhà xấu hoắc à. Bít vậy cheat bà nó ra tất cả các nhà 1 lúc cho rùi.

17. Darshia

Darshia

Tại sao em không gặp được Vaan nhỉ ? Nó đến tận nhà mình hay ở quán trọ ( có người bảo ở Inn ^^ ) ? Chẳng lẽ chỉ do may mắn thui sao ?

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À, mún gặp Vann thì phải kết nối với Game Cube (điều kiện thiết yếu),chính vì không kết nối được cho nên...cũng không quan tâm đến vấn đề này lắm.
    Còn về Cheat thì...không hiểu sao tìm hoài không có. T_T Mà có thì tui cũng chẳng dùng được.
    Tui toàn đem tất cả Tool (làm biếng mà),nên đến khi vào mỏ cũng quên tháo lun. Làm tốn công quá trời ạ (viên Teleport Stone lại nằm ở tầng 255 mới đau chứ T_T)

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ko biết cheat nó có giống bên FoMT ko ha, hôm bữa tui thử đánh cheat bông hoa queen of night (vì bên này đâu có bông này, chỉ có lấy từ Won, tên cũng bị đổi nữa), thì hôm sau qua nhà Won gặp sự kiện ổng cho chơi trò đoán táo, ko biết trùng hợp hay sao. Nhưng lúc mới đánh cheat thì game trục trặc tùm lum, thoát ra vô chơi lại thấy cái ô cheat trống trơn thì gặp sự kiện chơi với Won đó. Nên ko biết là cheat có xài chung dc ko nữa ??? Mà ko xài thì làm sao gặp Van và Luu trời, chán ghia.

20. legendary_dragon

ý tui là save ở 2 tầng trước , mỗi slot 1 tầng +_+
    còn cheat Van , Luu thì hình như ko có , hồi trước có tìm ra 1 cái nhưng test thì ko được +_+

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.