Harvest Moon: Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 8/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hary Messina

Hary Messina Donkey Kong

Muốn có đá thì dùng artmoney đó...nó sẽ có cả 1 núi đá cho các bạn xây luôn...^^

2. ngaolong123

ngaolong123 Youtube Master Race

tui thấy artmoney sao khó sài wa' .
    Tui nhìn vo mà nhức cả óc.
    Nếu ai bít sài thì chì cho anh em cùng sử dụng nha .

3. Demon_in_Hell

Demon_in_Hell Youtube Master Race

sao tui thấy , dùng cheat ko đc
    bấm vô , sau đó OK nhưng ko thấy gì thay đổi cả, măc dù cheat đó mọi người bao dùng đc muh

4. Đắc

Đắc Guest

0
    Cái đó còn tùy bạn dùng cheat gì, có một số cheat còn kèm theo một số điều kiện mới có tác dụng.

5. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

tùy , có khi bạn chưa đánh master code vào cũng nên , kiểm tra lại thử xem :|

6. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Topic này hơn 1 năm tôi lập ra mà vẫn còn nóng hổi nhỉ! Tôi khuyên những ai muốn chơi cheat đừng dùng Artmoney vì tại nó khó sử dụng, rất khó là khác. Chỉ công hiệu với game chính thức của PC và PS1.

7. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

8. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Hey, tui mới đụng 1 event mới cáu (so với tầm hiểu biết của tui thui!). Đó là Karen phàn nàn vì sao tui lại ngủ khi đeo cái balo phía sau, đoạn này thì chỉ có hiện chữ ra thui ha. Có ai đã gặp chưa nhỉ?
    Sao ông trưởng làng chui vào nhà tui rùi mà sáng ra tui tới cái vớ treo mà ko thấy quà? Đã 2 mùa đông rùi á? Ko lẻ tại tui giàu quá nên không có?
    Cái cây cũi bằng vàng có bán được hôn? Cứ đến đầu năm là tui lại chơi trò đoán số nên bây giờ cũng có kha khá lượng cũi bằng vàng.

9. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Àh àh cái đó tui cũng gặp rùi . Karen mún tặng món quà vào ngày Valentine bất ngờ cho mình thui . Nhưng tại khi ngủ cũng đeo balô nên bó tay . Củi vàng chỉ để chơi xây hàng rào cho khỏi mục mà thui chứ chẳng có tác dụng gì theo tui nghĩ là như dzậy

10. Đắc

Đắc Guest

0
    Việc ông trưởng làng đến mà trong vớ không có quà thì mình nghĩ có lẽ do bạn đã dùng Cheat để có Full House. Khi dùng Cheat này bạn sẽ thấy cái vớ luôn phình lên như có cục tạ trong đó, nhưng kiểm tra thì chẳng có gì. ^^
    Nếu bạn không dùng cheat mà có cái vớ bằng cách bình thường thì cái vớ nó trông cũng bình thường, sau khi ông Thomas đến nó mới phình lên. ^^

Còn củi vàng thì tùy việc bạn chơi bản nào, bản FOMT thì chỉ để chưng thôi, dù không mục bao giờ nhưng khi dùng dân làng sẽ mắng mình là đồ khoe của.
    Còn với bản MFOMT thì cũng tương tự, nhưng có cái khác là có thể bán cho Won với giá kha khá.

11. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Nhưng đó đâu phải là ngày valentine! Vả lại trong túi của tui lúc nào cũng dư chỗ hết á! Và chắc chắn rằng trong phần item thì càng rỗng không.
    Còn nữa, tui xây chuồng bằng đá, đâu có mục.
    Quả là như Đắc định bệnh, tui có dùng cheat full house. Chắc đành chấp nhận ko có quà rùi. ;) Giầu quá cỡ muh! hehehehe....

12. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

có ai biết cách xây nhà 100m của thằng thợ rèn ko, mình bí cái đó lâu lắm rồi. nhưng mà cứ mỗi mùa thu, 10m mình con kiếm hông đủ, huống chi.
    còn 10 viên ngọc đen nữa, kiếm đâu ra đủ 10 viên vậy? mình chỉ kiếm được có 6 viên à.
    con của mình phải chờ mấy năm mới lớn vậy, sao mình chờ gần 1 năm rồi mà chưa lớn?
    còn tàng đá lớn ở holy spring làm sao mà đập nát, hồ nuớc của đám lùn cách nào vô đuợc?
    ai có lòng tốt xin giải thích giùm mình tất cả điều trên, thx

13. legendary_dragon

bản FOMT thì cheat thôi :-"
    9 viên thôi
    con mình ko lớn
    tảng đá đó thì dùng Mythic Hammer bụp cái 1

14. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Ok . Đá cũng xây hàng rào được mà củi vàng cũng được . Chủ yếu cái event đó thì chỉ xem cho vui chứ ko lấy được quà cho dù là túi rỗng đi chăng nữa . Còn nhà thì FOMT hay MFOMT đều cheat ráo , chứ ko thì cheat củi nhiều , chứ còng lưng mà chặt củi chắc công gô wá . Xuống hầm đào Mythic làm rìu hay đào rìu curse về rửa tội rùi bùm

15. legendary_dragon

bản More thì có thể đường đường chính chính mua được cái nhà đấy , ko cần cheat :))

16. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Dzậy àh . Dzậy mua bằng cách nào dzậy . Làm sao chặt được 1 đống gỗ như núi ấy ? Kiềm tiền bằng cách chơi game àh ?

17. congtri88

trời ơi, dùng búa xanh đập 1 cái thì đơn giản quá rồi, tui đập từ sáng tới tối mà có xi nhê gì đâu??
    gỗ thì phải tự chặt thôi, mình chặt được 999 cây rồi đó chứ :D , có điều phải siêng 1 chút ;)

18. legendary_dragon

bên bản More có 1 số thứ bán rất có giá mà bên bản kia ko bán được +__+
    hình như congtri chưa biết cách dùng tool thì phải , các tool cấp cao thì đè nút X rồi thả ra

19. Đắc

Đắc Guest

0
    Nhà 100m của "thằng" thợ rèn là nhà nào nhẩy? Chỉ có căn nhà 100tr của thằng thợ mộc thui. Còn bạn mún xây chỉ có nước còng lưng mà làm, khoảng 30 năm sẽ có tiền xây thui.
    Con mình biết đi, biết gọi Papa, Mama thì không lớn nữa đâu.
    Làm gì có tảng đá lớn nào ở Hot Spring, làm gì có hồ nước của đám lùn, làm gì có...hồ nước nào vô được.
    Chỉ có tảng đá Huge Stone gần hồ Kappa phải dùng Mythic Hammer mới đập được.

Lần sau mong bạn có hỏi thì hãy hỏi cho rõ ràng và chính xác một chút. T_T

Gỗ thì khi có Mythic Axe thì mỗi ngày chỉ cần chặt 2 phát là có trên 50 khúc gỗ rồi, có gì mất công đâu.

Tiền thì bản FOMT hơi khó kiếm, cứ 5 năm nếu cày hết sức thì được khoảng 25tr, tức là chỉ cần khoảng 15 năm là xây được thui.
    Bản MFOMT thì khác, có thể kiếm vô số tiền bằng cách chơi đoán số với bà tiên thắng 100 lần, đem nó đi bán cho Won, hoạc chơi với Won thắng 10 bông Mystice Flower, đem tặng hết cho bà tiên lấy...bông hoa gì đó, đem bán cho Won, cả 2 thứ trên đầu bán được 1tr.
    Vậy tính sơ...bản FOMT cần 15 năm, bản MFOMT cần 5 năm. ^^
    Búa xanh là xanh lá chứ không phải xanh dương đâu nhé. ^^
    Món gì vậy? Theo mình biết bản MFONT có rất nhiều thứ rất đáng giá mà bản kia không bán được.
    Nhưng nếu rảnh thử Cheat ra cái hộp nhạc (Master Shoping) đem bán thử xem. ^^

20. congtri88

vậy à, vậy thì xin lỗi, hì hì, hấp tấp quá nên đánh bừa cả lên, vậy búa xanh lá cây kiếm đâu ra vậy :D?
    làm cách nào qua thời gian nhanh đây, 30 năm lận hic.
    cách nào để tìm 10 viên ngọc, cách nào để vô hồ nuớc lùn đây ><

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.