Harvest Moon - More Friends of Mineral Town (for girl)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi CoNangBanKem, 30/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mafiarock

mafiarock T.E.T.Я.I.S

can nha` trong thi, tran la` can nha` nao` vay.

2. Nohack05

Nohack05 Youtube Master Race

Theo mình nếu bạn chơi HM bằng VisualBoyAdvance hay có lẽ là GameBoyAdvance sẽ có 1 lợi thế là sẽ có thể SAVE ở bất kỳ địa điểm và thời gian nào. Cách SAVE giữ Ctrl+ nhấn S, cách load là giữ Ctrl +nhấn L. Như vậy trước khi chơi màng mới thi có thể save lại nều lỡ thần may mắn ko mỉn cười thì có thể load lại. Ko cần phải ngồi cắn răng chơi lại từ đầu. Thui vậy ha. Đây chỉ là cái mẹo nhỏ nếu bạn bít rồi thì coi như là kinh nghiệm của mình để dàng của những người khác vậy

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

mình có thể save state được mà, dùng shift-F1>>>10 đó, cách này thuận lợi hơn cách bạn nhiều. Mà bộ gõ tiếng việt của bạn bị sao mà nó hiện tiếng việt kì cục vậy ???

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Lưu ý về viên Jewel of Truth trong trò chơi, không phải trò oẳn tù tì, mà là trò làm toán, trò này có thể chơi vào ngày đầu năm trong căn nhà nghỉ trong làng. Còn trò oẳn tù tì thì cũng chơi trong căn nhà nghỉ trong làng, nhưng mà hình như vào mỗi thứ bảy được chơi 1 lần.

Khi chơi trò làm toán, nó sẽ cho mình 10 bài toán đơn giản mà không đơn giản (không phải tui đang giỡn đâu, nói thật đóa). Làm đúng hết 10 câu sẽ nhận được Jewel of Truth (tui vừa kiểm tra xong), sau đó sẽ không nhận được gì nữa.

5. Eron

Eron Mr & Ms Pac-Man

Sau khi thu nhập đủ 9 viên Jewel Of Trust thì sẽ nhìn thấy thanh hiển thị stamina hả, tui hack lên 9 viên mà chẳng có gì xảy ra cả, có ai giải thích dùm không

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Không nó không có hiện thêm thanh stamina, nếu bỏ 9 viên vô ba lô cùng lúc thì sẽ nhập lại thành Gem of Truth, khi sử dụng viên Gem này nó sẽ báo chỉ số sức mạnh và sức yếu ^^ nữa.

7. conanak99

conanak99 Dragon Quest

Cho mình hỏi trong này có cheat của Hm for Girl chưa cho mình xin. thx

8. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ak lạc đề nhé, đã có chủ đề về cheat cho tất cả các bản HM ngoài kia mà, em xem ngay trang 1 Neko có gửi cheat của MFoMT đóa.

9. Hikaru Kuma

Hikaru Kuma Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái cheat đó xài được tui die liền . Có ai có link tải game MFoMT không???

10. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Sai! ^^

Thực ra, khi trang bị viên Jewel of Truth, mở bảng tool ra, chuyển con trỏ vào viên này thì đọc thấy ghi chú rằng:
    Stamina 250/250
    Fatigue 0/100
    Tức là chỉ số Max đó, khi mình sử dụng Tool và xem lại thì sẽ thấy Stamina giảm dần, Fatigue tăng dần. ^^

Còn việc Alicia nói sai là "bỏ 9 viên vô ba lô cùng lúc thì sẽ nhập lại thành Gem of Truth". thực ra là nếu dùng Cheat ra 9 viên, chúng sẽ không bao giờ nhập tự lại với nhau cho dù bỏ cả 9 viên vào Balô, mà phải mang 9 viên đến nhà ông Thomas, nói chuyện với ổng chúng mới nhập lại.

Lưu ý, tui nghĩ dùng Cheat thì không thể nhập lại được vì tui đã kiểm chứng, phải chơi thực sự, kím được 8 viên, mang 8 viên đó đến nhà thị trưởng, kiểm tra tủ lạnh, sẽ tìm thấy viên thứ 9, ông Thomas sẽ bảo mình đã tìm thấy 9 viên, vậy ổng sẽ giúp mình tập hợp lại, nhưng nếu khi đó túi Tool đã đầy thì ổng bảo mình phải quay lại sau, chạy về cất bới 1 Tool, đem cả 9 viên quay lại nhà Thomas, nói chuyện với ổng và ổng sẽ nhập lại thành Gem of Truth.

11. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

Thế anh DAC có cái file save nào có căn nhà trên núi không cho em xin với ><

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mình chơi bằng thực lực thì kím dc tối đa 7 viên thui DAC à, ai mà ở với vợ dc 50 năm để có dc căn nhà trên núi rùi lấy từ cún lịch ra 1 viên JoT dc hả, chỉ có cheat thui. Sau đó mới ôm dc 8 viên này đến nhà Thomas ^^.

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không có đâu, nếu nói như Alicia thì chỉ lấy được 6 viên thui, vì còn 1 viên ở căn nhà trên núi, mừ viên đó là viên trong cún lịch mừ, căn nhà trong thị trấn là viên chơi trên TV. Mí lị mún có căn nhà trên núi cũng phải chơi khá lâu để kím đủ tiền, vậy thì lí do gì mà không ráng thêm vài chục năm nữa cho đủ 50 năm ^^.

Không thì dùng mã cheat nhà cũng được, tui nói chơi thực sự là ý nói phải kím Jewel of Truth thật (Cheat nhà thì được chứ không được Cheat ra Jewel of Truth), vì tui đã thử Cheat ra 9 viên Jewel of truth rồi mà chúng không nhập lại được, còn Cheat ra 8 viên thì lại không thể lấy viên thứ 9 trong tủ lạnh (đồ giả nên nó không kích hoạt viên thứ 9).

Xài Cheat đi ^^.

14. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

DAC hông đọc kỹ goài, tui nói mình kím dc 7 viên, sau đó phải cheat mới có viên thứ 8 (hông cần bít cheat nhà hay cheat ra nó, đều phải cheat ^^). Rùi ôm 8 viên này đến lấy viên 9. Chứ ở 50 năm chắc chít, đóa là 50 năm với vợ chứ có phải 50 năm trong làng đâu ^^. Ai mà cưới HG thì ít nhất cũng 55 năm ... ack ... ack ...

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nài, đây là bản More, làm sao cưới HG được ^^. Còn Kappa thì ai thèm. ^^

Còn ý tui là có Cheat ra viên thứ 8 cũng không thể nhận được viên thứ 9, vì nó không nhận viên Cheat ra. Bắt buộc Cheat nhà thui, cheat ra nhà cũng phải thắng 10 bài toán mới được Jewel of Truth chứ bộ. ^^

Còn vụ 50 năm cưới chồng...hãy đợi đấy ^^, tui chơi mỗi bản cũng được 6-7 năm rồu chứ có ít đâu, bây giờ còn chơi lại nữa chứ ^^.

PS: Hừm...Đang bực mình vì bản này hông có Cheat Linking cho Van xuất hiện T_T.

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Công nhận ko ai "bất thường" và chịu cày như DAC, lần đầu tui chơi FoMT cũng chơi dc 5 năm, rùi chơi lại. Vì khi chơi rất ghét đọc hướng dẫn trước. Cho nên chỉ có kiếm dc nhìu tiền (so với BTN hay HM64 thui, ko bít vụ chơi game với HG để có kho báu nữa kìa ^^), nuôi thú, cưới vợ và tự mò dc mấy viên JoT vì cái tật hay dò dò bấm lung tung ^^. Sau chơi lại để thu thập đủ. Qua đến cái MFoMT này thì ngoài khám phá các sự kiện với chàng và sự kiện mới ra chẳng còn hứng thú gì nữa, 3 năm là ngưng goài ^^

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Choài? Nhưng mừ chỉ thế thì đã hết đâu, với tui, phải chơi cho đến khi tụi trong làng cưới nhau hết để xem sự kiện của họ, thử câu tất cả các loài cá và xem cỡ tối đa của chúng là bao nhiêu (tạm thời cứ cho là tui đã hoàn thành), sưu tập bản Letter List (cái này không dễ à nha), xây nhà nghỉ 100 triệu bằng chính sức mình, xem tất cả các sự kiện của dân làng (có sự kiện sau 5 năm mới được xem), mục tiêu lớn nhất vẫn là cái nhà 50 năm ^^.

Thực ra chơi bản này tui chú trọng cái bảng "trình độ" hơn là đi kiếm tiền, vì bản này kiếm tiền dễ quá. Tui muốn cố thử xem sức mình có đạt nổi 9000 điểm không (hiện tại chỉ đạt được 7000 điểm và đang tính chơi lại).

Riêng mục tiêu "thử cưới Kappa" chắc không thực hiện nổi wá (tại nhìn thế nào cũng thấy nó xấu quá hà).

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái bảng điểm đóa thì điểm dễ có nhất là dân làng ha, tại vì tui hay tám với họ mà, chơi bản nào cũng thích kết thân với dân làng trước ^^. Vụ án câu hết cá thấy hơi mệt à nha, tui ghét câu cá lém. Còn sự kiện sau 5 năm là sự kiện gì, bông hoa tuyết với điều ước trên núi á, cái đó bên kia coi rùi ^^

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thế có xem sự kiện điều ước 5 năm chưa (cái này nhiều người hay bỏ lắm), đã xem hết Rival Event chưa? Có...con chưa ^^?

À, bên kia coi rồi thì xem lại dùm tui coi, có tin đồn là sau sự kiện đó thì có thể tìm thấy Queen of Night trên núi vào bủi tối mùa Hè. Tui đang chơi lại nhưng mừ chưa xong năm thứ nhất (đang mùa Đông, và đang phải vác Cursed Hammer)

20. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

Anh DAC bảo em xài cheat mà em không biết xài thì sao đây,mà có biết em cũng đâu có cheat mà xài ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.