Harvest Moon - More Friends of Mineral Town (for girl)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi CoNangBanKem, 30/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sakainoriko

sakainoriko Youtube Master Race

cái bạn nói là bột cari mà ! ( cái dãy bên trái chỉ bán có 4 thứ thôi : bột , bột cà ri , cơm nắm , với bánh mì ) minh nói socola kìa ! vậy có nghỉa là mình phải xây cái nhà đó , mới có thể oẳn tù xì với nữ thần hả ? muốn xây nhà kính trồng cây cần phải có điều kiện gì vậy ? mình nâng cấp nhà đợt 2 rồi mà nó ko cho xây nhà kính !

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hình như bạn chơi BTN chứ ko phải MFoMT rùi, vì trong BTN đúng là ko bán chocolate và bột soba, còn MFoMT thì để bán chung với cái đống bột, bột cà ri...

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Thì ra là bản BTN :|
    Tiện nói luôn : muốn xây nhà kính thì phải nâng cấp hết nhà, chuồng gà, chuồng bò mới được. Mấy cái này qua topic của Harvest Moon : Back To Nature nhá :| Làm lầm lẫn lung tung hết cả :|

4. voduy2nhien

voduy2nhien Youtube Master Race

We', bà Ellen tui hack lên tim mã rồi, còn tặng cho bả bao nhiu là "của ngon vật lạ" thế mà bả ko chịu làm tất cho tui là sao T_T? (hiện tớ đang ở SP)
    To sakai : có mà, bữa tui cheat lên nghe đc hết nhưng ko save nên load lại thì ko còn, bây giờ ko biết sao cheat ko đc nữa T_T

5. Shirogane

1. Khỏi cần hack, tặng bà Ellen hot milk trong 2 ngày là sẽ thân với bà ấy ( khi bà ấy chỉ mình công thức nấu ăn ), với lại tặng hot milk nếu còn dư thì tặng cho Stu cũng được
    2. Khi đã thân rồi, muốn bà ấy đan vớ cho thì phải đem cuộn len đến nhà bà ấy vào MÙA ĐÔNG, TỪ NGÀY 1-->23, VÀO 9AM-->4PM

6. maxturtle

maxturtle Youtube Master Race

sao ngày nào mình cũng cho gray egg nhưng mả nó ko chịu lên tim tím. mỗi ngày cho 1 trứng với cho nhiều trứng có khác nhau ko vậy bạn. mình chưa mua nhà bếp nên ko thể nấu món mà nó thích nhất được. vậy phải cho nó ăn cái gì mới mau lên tim? à mà hình như là nó thích con nhỏ ở thư viện thì phải (buồn quá!) vậy phải làm sao cho nó mau thích mình?

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Gray thích ore ở trong hang đó, bất kì ore nào cũng dc, trừ junk ore thui. Bạn cứ vô đập đập mấy cục đá ở hang mùa Xuân trữ mấy cục Đồng tặng Gray dần dần là dc hà. Alicia nhớ là một trong 2 thứ trứng và trứng luộc từ suối nước nóng, Gray thích 1 cái, và ghét cái còn lại, ko nhớ thích/ghét cái nào. Thui tặng ore là an toàn nhất đó bạn ^^.

8. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

tặng nó những thứ nó thích nhất là được , tặng nhiều hay ít thì cũng giống nhau ,quan trọng là tặng đều đều
    "đường ngắn nhất đi đến trái tim là qua cái bao tử" :-?

9. voduy2nhien

Mấy cái nhẫn mà mình nhận đc thì để trong kệ hay là nó tự động có trong list "Farm property"? Mấy cái nhẫn đó có tác dụng gì ko ? Có nó có tăng đc Pts ko ?

10. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Tự động có,cầm được đã lộc ^^
    Chẳng có tác dụng gì :|,chán
    Tăng point cũng là 1 đk để có nó thì đúng hơn :))

11. sakainoriko

sakainoriko Youtube Master Race

minh choi bản back to nature for girl , nhưng chắc ko khác bản này . cách kua thằng Gray dễ lắm . mùa thu cứ sưu thật nhìu táo , rồi làm apple pie tặng nó là ok , đừng tặng trứng . Gray thích quặng , bánh . sặn tiện tặng luôn cho ông Saibara đồ luôn , như vậy sẽ lên tim nhanh hơn . tặng ổng mío soup hay là quặng cũng dc .

tui kua no có 1 mùa đông thôi la lên tin xanh lá cây rồi ! còn thằng rick ( tui rất ghét ) ko tặng j hết mà cũng lên tim xanh duong dc , ghê thật !

12. maxturtle

nhưng mà gray nó thích loại quặng nào nhất vậy? hình như mình thấy nó thích trứng và mayonnase hơn là mầy cục đá (vàng).

13. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Hừm,thế mà tớ chỉ tặng quặng thui đấy,lên tim cũng nhanh lắm,Ore gì cũng được,tớ thử rùi yên tâm mà tặng đi,chả tốn kém gì :|
    @Sakai:KO tặng gì mà cũng lên tim á ;))

14. maxturtle

nhưng tui dám cá với bạn là tặng trứng nhanh hơn quặng luôn. hôm nào bạn làm thử coi.

15. Shirogane

Gray thích cái gì nhất ?? chắc chắn là Baked Corn, còn nó thích cái gì thứ nhì : các loại quặng ( trừ Junk Ore ) và các món bánh bạn làm. Chấm hết !

Tặng " số lượng nhiều " thì phải nhanh hơn chứ sao ! ;))

16. maxturtle

sao dragon nói tặng nhiều hay ít cung như nhau mà, chủ yếu là tặng đều đều. vậy 1 ngày mình tặng 8 quả trứng với 1 ngày 1 quả có khác nhau ko?
    À khi tặng quặng nó nói "thank" còn tặng trứng thì nó nói "thank a lot" Vậy cuối cùng là nó thích cái nào hơn?

17. Shirogane

8 quả thì phải hơn một quả chứ sao ;))
    Ngó cái này :|
    Bằng nhau, nhưng theo tớ tặng Baked Corn là nhanh nhất, trong khi tặng Ore thì tiết kiệm hơn :D

18. maxturtle

cho mình hoi ore: adamantite là cái gì vậy? kiềm ở tầng mấy của hang spring? hình dạng nó ra sao

19. Shirogane

Adamantine, màu xanh nhạt, đào thấy trong mỏ mùa xuân, từ tầng 10 trở xuống :D

20. voduy2nhien

Ko, tặng đều nhưng phải nhiều.
    Dĩ nhiên là thank a lot rồi.
    Tốt nhất là tặng bánh mì, nó khoái lắm.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.