Harvest Moon - More Friends of Mineral Town (for girl)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi CoNangBanKem, 30/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Sao ech tán Rick lên được tim xanh rùi, cả Popuri và mẹ cô cũng thay đổi câu nói với ech lun rùi nhưng sao ech vẫn chưa lên được tầng 2 của nhà họ vậy >"< ? Có phải là cần có sự kiện nào đó mới lên được tầng 2 không? Cả nhà Basil cũng vậy, ai cũng thay đổi câu nói với ech hết rùi mà vẫn không lên tầng 2 được >"<.
    vậy làm sao để có được những món quà của các cô gái vậy? Cheat hả? vậy ai tốt bụng bày dùm ech cách cheat lun đi. Thanks nhìu thiệt nhìu lun :x :'>

2. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Kể ra cheat cũng được nếu kô thì phải link nối với HM Wonderful Life thì Won sẽ bán mấy thứ đó
    http://www.neoseeker.com/resourcelink.html?rlid=71725&rid=66380
    Elli's flower->Gift from HG
    Ann's Music box->Master Shopping
    Tương tự cái món khác cũng đổi tên
    Mà ech đã lấy được con puppy và 7 cái nhẫn chưa,mò tùm lum luôn:D

3. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

con Puppy là gì vậy? Nhẫn thì ech mới lấy được ó 2 cái >"<.
    Ech nhìn hình mà không hỉu lắm cách cheat, có phải để cheat được đồ đó thì mình phải mất đồ khác thế vào không? Stray Dragon chỉ kỹ dùm hơn đi ^^. Mà trang web bạn đưa ech thấy không có mã cheat những món quà của các cô gái, chỉ có quà của boy thui mà Boy thì ech có được 3 món rùi ^^. Tự nhiên tán 5 anh lun, 3 anh giờ xanh lá cây, 2 anh còn đang tím >"<. Gray và Cliff khó cưa quá >"<.

A, nhìn thấy rùi, lúc nãy nhìn hổng kỹ, giờ thì thấy rùi ^^, để ech thử xem, không bít có được không, không được thì lên hỏi Stray tiếp hén, cảm ơn nhìu :x :-* :'> .

Ech thử rùi, sao hông được >"<. Đánh mã vào xong chẳng thấy gì hiện ra cả, cũng chẳng thấy mình bị mất gì cả >"<. Ech ở năm 2 rùi, nhà cũng nâng cấp lên lần 2 rùi, có phải vì vậy mà không được không nhỉ? :-/ =(( .

4. Stray Dragon

Có đúng Cheat ->cheat list->codebreaker->
    Decription:
    Code: 82004224 3D09
    Là được cái Master Shopping
    Khỏi cần Master code ,Bảo sis đừng chém tớ:cry:
    Nếu kô mang gì trong túi thì chả mất gì cả,kô bít nữa,tớ ít khi cheat,thử coi:D
    Việc này chả liên quan gì cả:wink:
    Lấy puppy khó lém tớ mới lấy được trong bản for boy>"<
    Làm bạn tốt với Barley,Mang con chó nhà mình đến nói chuyện với con chó Hannah;Sau đó đưa Miso Soup cho Barley ổng nói:"Why, I'ved loved this since I was a young whipper snapper like you".Sau đó giữ con chó và nói chuyện với Barley.Sau đó đúng 1:00,giữ con chó nói chuyện với May>Hình như làm nhiều lần như vậy thì Barley sẽ tới mượn con chó ,khi ổng trả lại ,ổng tặng thêm cái con Puppy[Tớ làm hoài mà khó được qué::( ]
    Còn nhẫn tự mò khi nào bí quá hỏi tớ mệt rùi:D :cool: ,bye

5. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Sao tớ nhớ vụ puppy chỉ có trong bản BTN, trong FOMT/MFOMT làm gì có đâu nhỉ ?? :-@

6. Stray Dragon

Sao tớ lấy được mới hay chứ:D
    http://www.neoseeker.com/Games/cheats/GBA/harvestmoon_gba.html
    Trong này hình như có bày ,lộn xộn lém,ráng tìm thử
    Tớ trích ra cho nhanh đỡ mât công tìm nhé
    .....:D

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ai lấy dc puppy thì quăng cái hình lên chứng minh nhe, vụ này là tin đồn thui mà.

À, cảnh cáo luôn Ech và Stray Dragon nhé, có topic cheatcode rồi còn vô đây bàn cheatcode nữa >"<

8. Stray Dragon

Bó tay rùi,chắc phiên bản 1.8 mới cheat kỉu này được,còn cái khác phải dùng code gameshark ,tớ kô có code đó chịu khó hỏi Text Nekoyuki hoặc tải link kết nối với HM-WOL::(
    Đang chơi lại mún lấy được chắc lâu,đợi 3 năm thui;;)
    Em vô tội,đâu có bày cheat đâu,bày cách thui mừ=((
    Sao ech kô nói:cry:

9. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Cho ech hỏi chút về vụ cưa Cliff, trong bản hướng dẫn ech thấy ghi là coi sự kiện tim xanh phải sau sự kiện ngày 14 mùa thu thì mới được. Nhưng bây giờ mới giữa mùa hè mà ech đã cưa Cliff được tim xanh rùi (vừa mới lên xanh lá cách đây ít phút ^^), vậy thì làm sao mà coi được sự kiện? Phải chờ hả? Vậy lỡ chờ đến lúc đó mà tim Cliff lên vàng lun thì ech có coi được sự kiện tim xanh lại được không? :-/ . Đang định sưu tầm đủ 5 món quà tặng của 5 chàng trai mừ ^^.

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Màu tim cao hơn đâu có ảnh hưởng tới sự kiện, Ech cứ canh đúng ngày giờ địa đỉm sẽ coi dc thui. Lúc sis chơi thì cũng có chiện tim xanh lá mới coi dc sự kiện tim xanh dương mà ^^.

11. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

tui mới chơi trò này lần đầu cho tui hỏi vài điều:
    -mấy quả berry thấy bảo có tác dụng hồi phục stamina nhưng sao mỗi lần tui lấy được 1 quả là nó nuốt ực luôn mà ko để dành được?
    -tương tự với mấy món ăn ở Inn, thấy ghi là có thể làm quà tặng nhưng mua xong là nó nuốt luôn mặc dù ko ấn nút gì
    -tui đã mua bếp và mua gần đủ dụng cụ, tui cũng nói chiện với dân làng được họ chỉ cho vài công thức nấu ăn nhưng sao tui ko thể nấu ăn được? chọn Cook thì nó chỉ cho chọn dụng cụ roài im, chọn Recep thì nó ghi "You can't made anything"?
    -tui đã gặp event Won đánh đổ táo (bùn cười we =))) nhưng sao nó vẫn ko cho tui chơi trò đoán táo
    -cái event thu hoạch nho ngày Fall 14, tui đọc trên này có người nói là rủ Cliff đi làm cùng nhưng tui nói chiện với nó thì ko thấy có hiện tượng gì (lúc này quan hệ là tim đen)
    -bọn chú lùn nó chỉ bản trứng, sữa và lông cừu thôi ah? có cách nào để bọn nó bán nước sốt, pho mát và len ko?
    -tui đọc HD bản FoMT thì thấy ghi là sau 1 năm nếu con ngựa ko đủ 10 tim thì ông già sẽ mang nó về vậy ở bản này thì nó đòi mấy tim? tui chơi đến Fall 15 mà nó mới có 5 tim thoai, sợ ko kịp
    -tui gặp trường hợp là thời tiết bão to, nó ko cho ra khỏi nhà (chỉ có thể ở trong nhà ngủ qua ngày), vậy trong những ngày đó làm sao để chăm sóc vật nuôi?

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Khi bạn ăn vô nó sẽ hiển thị trên menu bạn đã ăn bao nhiu trái PB đóa mà, ko mất đâu. Nhưng nói chung khi bị mệt thì nên kím đồ ăn ăn để phục hồi sức, đừng quá tin vào PB.

Mấy món của Inn mua là ăn chứ đâu có tặng dc. Mún tặng thì bạn phải tự nấu đem tặng.

Bạn phải có các nguyên liệu nấu ăn trong tủ lạnh hay trong ba lô nữa chứ. Các thứ rau, củ, sữa trứng .... đó.

Tặng thêm quà nữa cho Won, cho đến khi coi dc sự kiện đoán táo thì mới chơi dc.

Khi ông Duke về thì bạn đi kím Cliff nói chuyện như bình thường, không có cute scene đâu. Bạn sẽ dc chọn có nên nói cho Cliff nghe chuyện làm thêm ko. Chọn nói cho anh ta nghe là dc mà.

Ko.

Cũng 10 tim. Mùa thu mà mới 5 tim sợ ko kịp thiệt đó.

Có nhiều tin đồn là nhờ chú lùn chăm sóc dùm. Nhưng thực ra ko có tác dụng. Chỉ có nước chịu trận mà thôi. Hoặc khi coi dự báo thời tiết thấy bão thì load ra bữa trước lại thôi.

13. Light Knight

nguyên liệu thì tui có rồi
    mấy cái công thức nấu ăn thì mình có cần ghi chép lại vào cái gì đó trong game ko? hay chỉ cần nghe nói là được?

14. Azzurramilano

Azzurramilano The Warrior of Light

Công thức nấu ăn thì chả cần nghe nói cũng chả cần ghi chép trong game mới nấu được.Bạn cứ nấu đúng công thức thì gì cũng ok :D
    Công thức nấu các món ăn đã có trong topic: "Những điều cần biết về Harvest Moon" ở trên :'>

15. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

_ Light: các công thức nấu ăn thì vào "Những điều cần biết về HM", rùi vào "Nhà kho của DAC điên" đó mà tìm. Bản MoF DAC không có chỉ nhưng FOMT thì có, tải cái đó về đi vì 2 bản nấu ăn giống nhau mà ^^.
    Khi đã có công thức rùi thì bạn xem thử là mún nấu món gì, quyết định rùi thì bỏ những nguyên liệu cần thiết vào trong balo của mình.
    Đứng trước bếp chọn cook, sau khi chọn dụng cụ để nấu xong thì bấm Enter (níu bạn chơi giả lập ^^). Nó sẽ cho bạn chọn tiếp nguyên liệu để nấu, chọn xong rùi cũng Enter tiếp, xong rùi thì nó sẽ hỏi là làm theo thực đơn này phải không, bạn chọn (ấn phím mà bạn dùng để cầm nắm vật đóa) -> thía là xong thui ^^.
    Níu món bạn nấu là món mới thì nó sẽ tự động viết xuống thực đơn (mở Property lên mà coi, có hình cuốn sách đó, chỉ bao nhiêu món mà bạn đã nấu). sau này níu mún nấu lại món đó thì chỉ cần chọn "View recipe" rùi chọn món bạn mún nấu thì tự động nó sẽ lấy nguyên liệu từ trong tủ lạnh nấu lun mà bạn không cần phải trang bị nó trong balo ^^.

16. Tran Le _Hai Yen

Tran Le _Hai Yen Dragon Quest

O_o đây la` bản for girl mà sao lại lấy vợ đc nhỉ ?????

17. Light Knight

ec' thì ra là chọn dụng cụ rùi ấn Enter, thảo nào tui ấn A button hoài ko được
    thx nhiều !!!
    cho tui hỏi típ là nếu cho con ngựa ra ngoài chơi thì nó có lên tim nhanh hơn ko? 2 tháng rùi mà nó mới có 5 tim (ngày nào cũng nói chiện, cọ lông cho nó)

18. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Bạn chỉ có thể cho ngựa ra ngoài sau khi nó lơn thôi, lúc đầu nó chỉ ở bên trọng chuồng ngựa.
    Muốn ngựa lên tim nhanh thì ra shop mua cái bàn chải về, hàng ngày bạn đem ra chải lông cho nó, nó sẽ lên tim nhanh thui.
    :D

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chuot lộn rùi, lúc nó nhỏ cứ cho nó ở ngoài trời có sao đâu. Nhớ đưa vô trước khi mưa là dc. Mà cũng có khi do Light Knight có con ngựa trễ nữa nên nó mới ít tim thì sao. Sau đúng 1 năm tính từ ngày cho ông Barley mới tới kỉm tra.

20. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Đừng lo lắng quá, con ngựa của ech cũng mới chỉ có 5 tim sau 2 tháng nà ^^. Ech nhận nó khoảng ngày 7 mùa xuân, bây giờ là ngày 10 mùa thu và chỉ có 5 tim, ech không cho nó ra ngoài lần nào (vì mắc công phải dẫn lại vào chuồng lắm >"<), chỉ có hàng ngày nói chuyện và chải lông thui ^^. Mừ chỉ cần 8 tim là được ông Barley cho rùi, không cần phải 10 tim. Ech còn 2 tháng nữa ông Barley mới đến xem ngựa (một năm 4 tháng lận mừ ^^), thía thì lo gì không được 8 tim trong khi 2 tháng ngựa mình lên 5 tim ^^. Cứ bình tĩnh mà nói chuyện và chải lông hàng ngày cho nó, níu thích thì cho nó ra ngoài chơi cũng được ^^.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.