Harvest Moon - More Friends Of Mineral Town (GBA)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 2/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kinuye_kurama

Kinuye_kurama Mr & Ms Pac-Man

Theo kinh nghiệm của tui thì tốt nhất là save lại trước khi đi ngủ, nếu ngày hôm sau mà con bò hay gà chết thì mở save ra thì có thể ngày hôm sau nó không chết nữa:D. Bạn cũng nên chăm sóc nó tốt nhe đừng để nó bị bệnh nếu nó bị bệnh phải lo chữa trị nếu không thì nó cũng sẽ chết đấy;;)
    Muốn đẻ đc trứng vàng thì bạn phải thắng trong cuộc thi chicken festival và nếu thắng thì khoảng 1 thời gian sau là có trứng vàng:hug:

2. HarvestMoonMFOMT

HarvestMoonMFOMT Mr & Ms Pac-Man

con gà nào 8 tim và có win trong chicken fes là sẽ cho trứng vàng , chứ ko phải đợi 1 thời gian sau là nó cho trứng đâu :))

3. the_legend_ruby

the_legend_ruby Youtube Master Race

Ờ ! Tui đồng ý đó. Tại tui làm quài hà. Nhất là vào mùa đông đó. Mùa này hay có bão tuyết lắm đó :D, cũng có lần tui dùng Save/Load để vật nuôi không bị die :x. Tuyệt kĩ chứ hỡ !!!!

4. Kinuye_kurama

Kha kha đúng là tư tưởng lớn gặp nhau:D:D nhưng cách này không thể sử dụng hoài đc vì vật nuôi của mình sống đã rất thọ rùi trước sau gì cũng die thui::( và để không bị nghe giáo huấn thì tốt nhất là nên bán nó đi trước ngày nó die mắc dù thấy hơi tiéc tiếc::)

5. FiTaRo

FiTaRo Youtube Master Race

em đào được bộ dụng cụ nguyền rủa rồi nghe tụi bạn nói là lại ông Carter ở nhà thờ để giải lời nguyền nhưng em lại thì ổng chỉ gở dụng cỵ nguyền rủa ra thôi em cũng không biết phải làm sao nữa ai chỉ em với
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    máy anh chi ơi sao em tặng cho thằng Cliff đến tim đỏ rồi mà sao cầu hôn nó lại không chịu nó ghi " ... I ... I'm happy I know you like me ... but ... ... Sory " là sao vậy hay tại cái này bị lỗi

6. Kinuye_kurama

Bạn cầu hôn mà Cliff không chịu thì có thể bạn chưa xem hết cac event của Cliff hoặc là bạn chưa mua big bed

7. FiTaRo

đễ mình xem thử xem có thiếu cái nào không
    .

.
    uh đúng là thiếu thật mà mình tặng cho Cliff đến tim đỏ rồi thì làm sao mới cưới được
    .

.
    Big Bed thì mình mua rồi còn event thì chưa hết bạn chỉ mình làm sao để cưới Cliff với :-/

8. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cảnh cáo FiTaRo ! :|
    Có nhiều thắc mắc nhỏ như thế thì gộp chung lại hỏi một lần thôi :| Post lắt nhắt như thế spam hay sao ? :|

9. Kinuye_kurama

Các event là:
    1/ Tim đen :Đến nhà thờ vào thứ ba và thứ năm từ 10:00 am ==> 6:00 pm.Carter sẽ chào đón bạn và sẽ bảo bạn đến nói chuyện với Cliff.Và nhiệm vụ của bạn là phải an ủi Cliff
    2/ Tim tím :
    Nếu bạn đã đi thu hoạch nhovào mùa thu thì bạn đến nhà thờ và thứ hai và thứ tư hoặc là các ngày mưa vào đúng 4:00 pm
    Nếu bạn chưa đi thu hoạch nhovào mùa thu thì bạn đến nhà thờ vào thứ hai,thứ tư,thứ sáu,chủ nhật từ 5:00 pm ==> 7:00 pm
    Carter và Cliff đang chuẩn bị để nấu bữa tối và hỏi bạn có muốn cùng nấu ko.Bạn sẽ tự động chọn có và rồi Carter có việc bận phải đi và cho bạn cùng Cliff ở bên nhau.Cliff sẽ hỏi bạn có muốn nấu tiếp ko thì nhiệm vụ của bạn là chọn có.Bạn sẽ rời khỏi nhà thờ vào lúc 7:00 pm
    3/ Tim xanh :Bạn đi từ trang trại thẳng lên tới nhà của Duke vào thứ hai,thứ tư,thứ 6 từ 3:00 pm ==> 4:00 pm.Sự kiện này chỉ xảy ra khi bạn đã mời Cliff thu hoạch nho ở nhà Duke.Và Cliff đã quyết định ở lại làm việc.Cliff sẽ hỏi bạn có thích cuộc sống ở trang trại không và nhiệm vụ của bạn là chọn có và Cliff sẽ đưa cho bạn bông hoa mà chính tay Cliff làm
    4/ Tim vàng :Tới nhà của Duke vào thứ ba,thứ năm,chủ nhật từ 5:00 pm ==> 7:00 pm.Bạn sẽ thấy Duke và Manna nói chuyện với Cliff.Duke sẽ hỏi bạn là mặt xấu của Cliff là gì.Bạn có thể trả lời I'd have to think about it hoặc nothing special.Sau đó bạn ăn tối tại đó và cliff đưa bạn về nhà

10. FiTaRo

vậy là mình phải thực hiện đủ tất cá các evnet của Cliff thì mới cưới được hả bạn ??? :-/

11. Kinuye_kurama

Tất nhiên!!! MÀ bạn đừng có hỏi lẻ tẻ nữa coi chừng bị thẻ đỏ đóa

12. FiTaRo

khi mình chảy đủ 100 , 1000 , 10000 , 100000 bước gì đó thì cô tiên xuất hiện nói cái gì đó rồi biến mất cái đó có gì không hay chỉ xuất hiện để thông báo thôi và bạn có thể cho mình biết sinh nhật và sở thích của 7 người lùn được không và làm sao để nằm mơ lúc nào nơi nào và mấy giờ không :-/ :-/ :-/

13. Kinuye_kurama

Cái đó hình như chỉ báo vậy thui
    Các cơn giấc mộng xảy ra vào ngày 30 Win mỗi năm vào lúc 9 pm khi u đi ngủ
    Còn sinh nhật thì mình không nhớ thông cảm nha:wink:

14. /SilverThunder/

/SilverThunder/ Legend of Zelda

Người lùn thì tặng wà là lên tim thôi không cần tặng wà SN , eff ko cao hơn là bao
    Tặng Bột thì con nào cũng thích mà lại rẻ.Sweet Potato .. cũng tốt baker Potato cũng đc :x

15. HarvestMoonMFOMT

HarvestMoonMFOMT Mr & Ms Pac-Man

Bold : 4 spring
    Staid: 15 spring
    Aqua: 26 spring
    Tmid: 16 summer
    Hoggy: 10 autumn
    Chef: 14 autumn
    Nappy: 22 winter

16. the_legend_ruby

Ờ, cái này thì tui cũng bik, như trong game là món "Butter Role" (trong sách Cook Book ở thư viện) nhưng trong bảng công thức nấu ăn lại là "Dinner Roll". Nếu nói vậy thì món "JNP Omelet" và món "Egg Bowl" trong sự kiện "Cook for girl" tên thiệt ở ngoài là gì nhỉ ??? :-/

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

JNP Omelet = Omlette
    Egg Bowl = Scrambled Eggs

Có vậy mà cũng phải hỏi. :|

18. SWAT_9x

SWAT_9x Youtube Master Race

big bed là cái jì hả các bạn, và mua ở đâu?

19. Kinuye_kurama

big bed là cái giường lớn là nơi con bạn và chồng bạn ngủ sau khi kết hôn mua qua kênh TV shopping nó chỉ có sau khi bạn nâng cấp nhà lần cuối

20. the_legend_ruby

Trời ơi ! Tui đã thử nấu cho Popuri hai món này rồi. Không phải đâu bác ơi :o.

À cho tui hỏi cái, Viên đá Teleport đào ở tầng 225 Spring Mine đó có cheat không ? Chứ đào tới khoảng tầng 7 là tui đuối luôn rồi, không đào nổi nữa !!!!
    Nếu có cheat cho tui xin nha !!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.