Harvest moon: Rune factory

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi romrumrira, 7/7/07.

1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không hỏi vể giả lập ở đây. :|

Buồn buồn chỉ lun: Với các bản từ 2.5, tình trạng màn hình trắng không còn nữa. Có thể chỉnh Save Type là EEPROM hay FRAM đều được.

Bản 2.6 thì chưa thử, nhưng cái 2.6a từng thử 1 lần và bị màn hình trắng. 8-}

Xài bản 2.5 đi. =))

Có giới hạn, tối đa là 99.

2. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Anh DAC ơi , con Chimera trong Toros Cave có chác nào đánh nó tốn ít máu ko? Lúc đánh nó cứ dí mình kè kè , vừa dừng lại là nó đánh rồi , làm sao đánh nó đc?

3. reyuu

reyuu Youtube Master Race

DAC cho mình hỏi có cách khác để lấy được con cá Tokimeki Tai lv80 không? Mình đọc hướng dẫn thấy bảo phải dùng Wifi trao đổi , vậy không còn cách nào khác à ?

4. xuantruong96

xuantruong96 Youtube Master Race

Đừng lo bạn cứ đánh nó như thường nó đánh thì nếu được bạn né còn không được thì hứng đòn là xong chứ gì cái bạn đứng dậy chạy lại chỗ nó ngay lập tức cầm kiếm chém chéo chéo là xong nếu sợ thì bạn có thể xuống tầng hầm của ông nhà giàu mà lái cái bình sau đó lấy nguyên liệu ra dưa cho ông bác sĩ bảo ổng làm lộ thuốc là xong nâng máu nhiều lắm đó.

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cách đánh tốn ít máu nhất là...đừng để nó đánh trúng, thế thui.
    Cứ chạy lòng vòng cho nó dí, sau đó vòng ngược lại xẹt qua mặt nó (chạy xéo qua mặt nó thôi chứ không phải là chạy ra trước mặt nó nha), sau đó nó sẽ chồm tới chụp nhưng hụt, tranh thủ lúc đó dùng kiếm chém 3 nhát (Broadsword).
    Khi nó biến thành màu đỏ thì nên chém ít thôi (1-2 cái) hoặc nếu còn nhiều HP thì khỏi né, chứ đứng chém nó liên tục là được.

Tui cũng không biết nữa, nghe nó nói là có thể câu được khi có cần câu xịn, tui đang chơi giữa chừng thì mất Save nên dừng, chuyển sang chơi RF2. T_T
    À, con đó tên tiếng Nhật là Tokimeki Tai, tiếng Anh là Lover Snaper.

6. EviLxX

EviLxX C O N T R A Lão Làng GVN

lâu rùi hok chơi rune factory, mấy bạn cho mình hỏi sau khi unlock hết tất cả các hang rùi giết con tướng cuối, xong rồi làm gì tiếp theo nữa vậy, chơi bình thưòng thế thôi à

7. reyuu

xong rùi thì đi cua gái,làm nông.Nói chung là như những bản HM trước.Chính vì vậy mà đánh xong trùm cuối,cưới vợ roài thì RF2 lun cho nó lành

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Còn phải chờ đẻ con, rùi trồng Phantom Seed nữa chứ, mất thêm cả năm chứ chẳng ít đâu. :))

9. reyuu

cho hỏi câu ngoài lề chút,DAC chưa có hướng dẫn RF2 à?Chơi tiếng nhật hem hỉu gì cả.=((
    Mà phantom seed là cái gì đấy:-/

10. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

Sao mình chơi RF lại ko save dc ,khi chọn write diary thì nó vẫn bảo là save complete nhưng khi chọn continue thì lại ko có ji cả (mình đã thủ bản No$gba 2.5 và 2.6 mà vẫn ko dc) ,các game khác mình chơi thì vẫn save dc bình thường ,chỉ có cái RF là ko dc thôi

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hướng dẫn thì có, nhưng chỉ có bản hướng dẫn tiếng Anh thui, cần thì Down link này:
    http://rapidshare.com/files/83978076/Rune_Factory_2_Walkthrough_ver_4.5.rar
    Chỉ có khoảng 1MB thui (đang gom Point ấy mà, Link đó đã down được 77 lần rùi đóa), chừng nào ra bản Game tiếng Anh thì tui sẽ dịch hướng dẫn qua tiếng Việt và chuyển vào kho của tui. ^^

Phantom Seed là tên gọi chung của những loại hạt giống chỉ có bán sau khi hoàn thành cốt truyện chính (thắng trùm cúi), và tất cả đều mất hơn 1 mùa mới thu hoạch được.

@ tam1993: Chỗ này không hỏi về giả lập, hướng dẫn hoài mệt quá, lật lại các trang trước xem thử. T_T

12. reyuu

Mình không trồng táo được à?ném vào máy làm hạt giống chả ra cái quái gì cả::( .Nếu không trồng được thì có cách nào để lấy ngoài đánh quái không?

13. sakainoriko

sakainoriko Youtube Master Race

cho mình hỏi có tin nào nói cái Run Factory sẽ ra bản for gỉl ko ? muốn chơi bản gỉl ! hix

14. reyuu

hiện nay bản mới nhất là RF2 bạn ạ,chưa có thông tin gì cho thấy sẽ ra bản for girl cả

15. pkmcatcher

pkmcatcher Youtube Master Race

ai biết chỗ dl nhạc theme các mùa ko :-? tìm mãi ko thấy

16. refrain

refrain Godslayer Κράτος

Cho mình hỏi làm thế nào để tăng RP vậy? Trong hướng dẫn nói là trồng cây rồi ăn mấy cục màu xanh mà sao mình ăn mấy cục rồi mà RP không tăng vậy?

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không trồng được, chỉ có thể đánh quái vật hoặc mua tại Shop.

Rune Factory có chia ra 2 phần, phần đầu chơi nhân vật nam, sau đó có có thể chọn có con là trai hoặc gái, sau đó sẽ chuyển qua chơi phần 2 là điều khiển đứa con.

Không cói chuyện RP tăng (max là 100), chỉ có thể hồi phục bằng cách ăn các viên Rune thôi.

18. reyuu

DAC có nhầm không đấy?Trong hướng dẫn ghi là con mình không bao giờ lớn lên cơ mà ?:-/

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Á, không phải nhầm, mà là viết thiếu, ý tui là bản Rune Factory 2 cơ. =((

20. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cho tui hỏi làm sao để bắt đc các monster và làm sao để feed nó luôn vậy ::)

Bắt đc rùi :D monster này cho sinh sản đc ko vậy ? hay chỉ bắt nuôi thui ::)