Harvest Moon : Tree of Tranquility (thảo luận)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ducmt1, 2/3/09.

1. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Chổ mua đồ cho gà , bò ăn là chỗ mình mua hạt giống chạy lên phía Bắc cái nhà lúc trước có tảng đá chắn ngang không cho qua đó , hình như tên là Browie Rarch đó . Vào căn nhà ở phía Đông Bắc chỗ mua Gà , Bò đó . Bấm talk với chủ tiệm , bấm vào chữ shop , kéo cái dòng Product kéo xuống đến chữ Feed đó có mấy cái Folder ( cho bò , ngựa , cừu , dê ... ) Còn cái Feed ( cho Gà và Tằm ) Giá thì rất rẽ :hug: . Không hiểu sao bạn biết mua động vật mà không biết mua đồ ăn nhĩ=((

2. Tehmango

Tehmango .:♫♥

:|
    Tui mới mua gà,chưa nhìn rõ nên nhảy vào đây hỏi luôn :p
    Thanks ss chuot và ông trên nhé:D
    Sao mình qua mùa hè rồi mà mấy cái crop vẫn y nguyên,không bị héo như mấy bản HM khác nhỉ
    Nếu như vậy thì nó có ra quả không :-/

3. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Chuyện đó thì mình chưa biết chắc là không ra quả đâu , và cũng vài ngay nữa cũng héo thôi . À thêm cái tip cho ông để gà lên tim nhanh nè . Bản Harvest moon hơi khác với mấy bản kia , thay gì bõ feed vào máng cho gà ăn và ẵm gà lên và quẵng xuống , giờ đây với bản cách tân này thì phải cầm feed đến tận nơi của con gà ( những động vật khác cũng như vậy ) thì mới mau lên tim , và ngày nào cũng phải talk với chúng và cho chúng ra bãi cỏ chơi :D

4. Tehmango

Thanks 4 sharing ur tips :D
    Cho mình hỏi cái này nha,mới mua cái tivi ở general store rồi mà về nhà không thấy đâu:o
    Hay là mình nâng cấp nhà mới được
    :-/

5. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Không có chi :D .
    Không phải đâu bạn à , không cần phải nâng cấp nhà mà chỉ cần Furniture lại cái nhà bằng cách bấm vào cái Diary ( chỗ save game ) có chữ Furniture thì bấm vào , nếu muốn sắp xếp cái TV trong nhà thì kéo xuống Electric

6. Tehmango

Ui,thanks bạn nhé ^^
    Mà này bạn đặt ngôi nhà của bạn ở đâu vậy,mình để nó ở chỗ Caramel District ấy,không bik chỗ ấy coa tiện không nhỉ
    Mà làm sao làm đc cầu vồng vậy bạn
    Máy wii mình hôm nay hư rồi
    ::(

7. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy đặt nhà ở gần Town mới tiện vì nhiều khi đi mua đồ đi bọc lên cũng nhanh , nhưng đi đến Caramel Fall để tắm nước suối ( để full stamina ) thì hơi lâu đó . Nói chung chỗ nào cũng có cái tiện của nó ăn thua vào ý thích của bạn :hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình thấy đặt nhà ở gần Town mới tiện vì nhiều khi đi mua đồ đi bọc lên cũng nhanh , nhưng đi đến Caramel Fall để tắm nước suối ( để full stamina ) thì hơi lâu đó . Nói chung chỗ nào cũng có cái tiện của nó ăn thua vào ý thích của bạn :hug:
    Cầu vòng thì khi nào bạn hoàn thành bức tranh Harvest Spirities rồi hoàn thành Recipe của mỗi chú lùn ( đã nói ở bài rep trước ) thì mới có đc cầu vòng để đi qua các nơi như : Gull Island , Mt Gelato ...

8. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

themango2860 bạn có thể kiếm dùm mình cái bảng về các loại cá trong Harvest , giá tiền , nơi bắt dùm đc không . Hôm kia mình thấy có cái bản đó mà giờ mất tiêu rồi kiếm hoài không thấy . Rất cần vì để bắt đc con Wood Fish để tạo ra cầu vòng của chú lùn Alan

9. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

đây này em !
    Còn đây là thứ tự viết tắt
    CF :: Caramel Falls
    RM :: Caramel River midstream
    RD :: Caramel River downstream
    ML :: Maple Lake
    WO :: Waffle Town Ocean // Cream Beach
    TI :: Toucan Island
    EG :: East Gull Island
    WG :: West Gull Island
    CC :: Caramel Falls Cave
    GS :: Goddess Spring
    GL :: Ganache Mine Lake

Còn để bắt con Woodfish em chỉ có thể bắt nó sau 8 giờ tối tại Goddess Spring.
    Cần phải có cần câu cấp 3 trở lên. Và nên mang theo Stay Awake theo mình vì em ko thể về nhà trước 6 giờ sáng. Sử dụng Stay Awake sau 6 giờ sáng (sau khi mình đang ngủ lơ mơ ) ^^

10. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Thanks chuotcoi nhiều mà em nghe nói là 8giờ ở Ganache Mine Lake mà
    - Chị ơi sao em kưa thằng Luke 10 tim rồi mà nó vẫn chưa ra Blue Feather là sao hã chị

+> Chắc chị cũng chơi trò này nhiều lắm vậy phá đảo chưa ?:hug:

11. Tehmango

Theo như fogu nhé,mình chưa chơi tới..hehe..^^
    Khi bạn đạt tim 8 trở lên thì ông Hamilton sẽ đến nhà bạn và nói cách lấy blue feather
    1 tuần sau bạn sẽ gặp sự kiện ,có con chim màu xanh ,bạn theo nó và đến Caramel Falls,bạn sẽ đến thác nước và nhặt đc blue feather:D
    (Mới hiểu tại sao nó có tên blue feather:p)

12. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

1 tuần hi mình chỉ đợi có mấy ngày mà than rồi :'>
    À mà mua ngựa thì mình nuôi đến mấy season lận vậy . Mình nuôi lâu lắm rồi , Barn lên lv 2 3 gì đó mà vẫn không lên , chỉ có cừu , dê , bò là thấy lớn thôi . Trò này cày dữ lắm giờ tiền chỉ có 100000 hơn và nhà cấp 5 thôi . :p

13. chuotcoi

như trong cái bảng của ss đưa cho em thì có thể câu Woodfish ở 2 nơi là
    1: Caramel Falls Cave
    2: Goddess Spring
    cho nên cái chỗ kia là ko thể đâu em ^^!
    Để làm event của em tốt nhất là câu ở Goddess Spring

14. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà hình như Goddess Spring phải qua cây cầu của chú lùn Ben mà để đi qua cầu thì phải hoàn thành cầu vòng của chú lùn màu xanh lá cây ( tên gì không nhớ:D) để qua Gull Island lấy Badge của chú lùn Ben về để đi qua đc đến Mt. Gelato => làm đại ở Ganache Mines Lake cho rồi đỡ hao sức đúng không chị :hug:

15. chuotcoi

em câu mút mùa cũng ko ra dc con Woodfish đâu.
    Thế ss mới nói em nên mang theo stay awake.
    ss cũng chưa chơi hết đâu, cũng mới chơi thôi, đang mò mẫm giống như em vậy ^^

16. Tehmango

Mọi người cho mình hơi là mua bón phân ở đâu vậy
    nhớ là vào general store thì có ghi phân bón (fertilize) nhưng khi click vào thì không có j` trong đó hết :P

17. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Ủa bạn lộn rồi đó Fertilize trong nhà mua hạt giống mà . Mà nếu muốn open cái Fertilize thì trong người phải có trên 5000g thì shop đó mới bán:hug:

chị ơi sao em câu cá hoài mà cũng không đc giá trên 300g hã chị , Em làm để làm Good Herb Fish câu hoài mà không đc :((

Em thấy tụi mình nên chung tay làm Hướng dẫn đi he cũng hay đó

18. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Sao topic của mình mấy bữa nay sao ê ế ề thế nhĩ ?????? Không còn ai có ý kiến gì hết à :-/

19. chuotcoi

ss nghĩ ko phải vậy đâu, 1 phần là mem đang bận chuẩn bị thi học kì nên cũng ít onl.
    ss đang ngồi tran huớng dẫn và chơi bản này đây, có gì thì ss và e trao đổi là dc muh.
    Có lẽ để câu dc cá tốt thì phải may mắn hoặc cần câu xịn.

20. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Ko ko em có cần câu xịn bằng gold đàng hoàng chứ bộ , cấp 4 rồi nhưng vẫn ko bắt đc trên 300g:-/