Hãy bình chọn"Vua của game RPG" đi các bạn.

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi steven segal, 20/2/03.

?

Vua cua game RPG

1. D

0 phiếu
    0.0%
  2. Diblo

5 phiếu
    27.8%
  3. Legend of the dragon

2 phiếu
    11.1%
  4. Grandia

3 phiếu
    16.7%
  5. Baldur Gate

5 phiếu
    27.8%
  6. Morrowind

3 phiếu
    16.7%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. steven segal

steven segal Donkey Kong

Nè,nè cho tui xin đi,đây là nơi để cho các bác bình chọn chứ có phải để cãi nhau đâu.Nhưng tui cũng xin lỗi vì mở box này mà không đưa ra cách bình chọn.Đúng ra là tui muốn để mấy bác có thời gian khởi động đó mà,bây giờ mới bắt đầu đây.Các bác sẽ bình chọn bằng cách đưa ra tên game mà mình cho là vua(không giới hạn số lượng,nhưng cũng đừng nhiều quá).Ngoài ra các bác muốn bình luận hay đánh giá thêm gì thì cứ thoải mái,điều đó còn rất tốt nữa vì đây là dịp để những người mới như tui tìm hiểu thêm về các game của thể loại RPG.Hiện giờ tui sẽ dựa vào những game mà các bác đã nói tới để đua vào bảng bình chọn.Nào!Bây giờ thì bắt đầu được rồi đó.

2. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Baldur Gate II theo tui là hay nhất đấy, khó để mấy bồ chơi trong 50 tiếng và dễ đủ để mấy bồ chơi trong...49 tiếng.Đùa tí thôi nhưng thực sự là tôi chưa thấy được game nào hay như vậy: hình ảnh, âm thanh, cách giải quyết những vấn đề của trò chơi và hay nhất là bạn có thể cho nhân vật của bạn làm mọi thứ( kể cả ăn trộm, kill dân thường...).

3. Zidane114

Zidane114 Mr & Ms Pac-Man

hehehe PAL ơi là PAL nhìn D&D của you là mấy % kia kìa đấy có ai ưa chuộng nó đâu người ta chỉ thích FF thui
    khuyên bác nên về nhà mà tĩnh dưỡng đi

4. Pal

Pal Dragon Quest

@Zidane: muốn chơi được BG thì phải biết tiếng Anh cơ ông ơi, không biết tiếng Anh thì đừng chơi làm gì, và phải yêu thích RPG thì mới yêu thích BG được.

5. Truyen_nhan_atula

Truyen_nhan_atula Donkey Kong

Hi!Cho tui tham gia với theo ý tui game RPG hay nhất là loạt SUIKODEN.
    Đây là loạt game độc nhất vô nhị vừa RPG vừa theo kiểu STRATEGY=>tuyệt vời.Về hình đồ hoạ thì có thể SUIKODEN 1,2 có thể ko bằng nhưng nội dung thì hay hơn hẳn.Và khi SUIKODEN 3 thì ngôi vị vua của RPG phải nhường lại cho SUIKODEN thui.
    Xếp hạng của tui là:
    Console:SUIKODEN
    PC :DARKNED SKYE.

6. Zidane114

trùi ui tui chưa nghe tên trò bác nói bao giờ

7. Truyen_nhan_atula

Trời ơi SUIKODEN mà cha Zidane114 hông biết thì tui hết nói luoon.You chịu khó chơi đi bảo đảm you mê liền hà.Còn DARKNED SKYE you chịu khó ra mấy chỗ SOFTWARE mà mua.
    You chơi xong hai trò này là you đông ý với tui liền hà.

8. Zidane114

dark thì tui biết rùi còn trò kia tui ra khắp các cửa hàng hỏi mà có chỗ nào bán đâu

9. Tifa Lockheart

Tifa Lockheart Legend of Zelda

i second that
    không chỉ BG nói riêng mà nói chung cả thể loại RPG, muốn cảm nhận được nó thì phải khá rành tiếng Anh. một yếu tố rất quan trọng trong RPG là cốt truyện, không biết tiếng Anh, chơi từ đầu tới cuối game mà không hiểu được cốt truyện thì thà đừng chơi còn hơn
    tôi đã thấy không ít người chơi FF8 xong, khen nó hay nứt nở, nhưng khi hỏi về cốt truyện thì họ chả biết gì ngoài chuyện tình của Squall và Riona :-s

10. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Sao không có Septerra core dzậy pà con???

11. Zidane114

trùi ui trò đấy thường thế mà you cũng cho vào
    FF vẫn là sô1

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Suốt ngày FF, ngán quá đi. Mà tui thấy chỉ có FF7 là hay thôi , mấy cái khác như FF8, FF9 chán quá: ff8 hình đẹp đấy nhưng cách đánh nhìn nó gượng gượng làm sao ý, ff9 nhân vật như người lùn.Tốt nhất có bầu chọn thì phân ra FF nào chứ có nhười thích FF này lại có nhười thích FF kia thì FFthắng chắc rồi còn gì?

13. Pal

Pal Dragon Quest

FF thì tôi thấy mỗi cái 7 là hay, còn từ 8 trở lên suck hết (thậm chí tôi vẫn chưa thèm chơi hết FF8 và 9, còn giữ mỗi save bao giờ chán đời thì chơi lại thôi :P ).

@steven: không biết tiếng Anh thì vẫn có thể chơi được FF (chỉ cần đi hỏi NPC lung tung là được), còn nếu chơi D&D game mà không biết tiếng Anh thì coi như là out ngay (bất đồng ngôn ngữ :P )

Nhân tiện cũng nhắc luôn bác chủ topic: Baldur's Gate là 1 D&D game, vậy thì tại sao lại đứng riêng vậy?

14. Truyen_nhan_atula

Theo tui SUIKODEN vẫn hay nhất ,ko chỉ vì có cốt truyện hay mà hình đồ hoạ cũng khá(thua FF một ti thui).Điểm đặc biệt mà SUIKODEN(1,2,3) hơn hẳn FF là có rất rất nhiều nhân vật(108 hảo hớn Lương Sơn Bạc+thêm vài cao thủ ngoạ hổ tàng long nữa).Nếu you thu phục được đủ 108 nhân vât thì sẽ về nước kiểu khác nữa đó(FF hình như ko có thì phải).Tui đề nghị ai lập bản danh sách đề chọn các game đưa thêm trò SUIKODEN cho mọi người bình chọn đi chứ.Các fans SUIKODEN đâu dzồi nhào vô ủng hộ tò SUIKODEN đi các bạn ơi.

15. Zidane114

xin ông PAL đừng có chê nữa ông giỏi thì đi làm 1 trò giống FF đi
    cứ thích tinh vi

16. Pal

Pal Dragon Quest

@Zidane: hơ, ông hết ý kiến rồi lại nói đến vụ đó hả? Tôi có nói sai chỗ nào không vậy?

17. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Theo tui thì loạt game FF vẫn là hay hơn cả. Tuy gần đây tui cũng rất thích Game Tàu, nhưng Game Tàu cũng còn lâu lắm mới có thể làm đối thủ của FF được đấy...

18. unholy fire

unholy fire Mega Man

Theo tui thì dòng FF là "BET" (Right ?)
    Dòng game Baldur 's Gate là hay nhất ( Vì nó có nhìu bí mật và cực kì khó chơi ) , Game này đề cao vai trò TEAM work hơn là mấy game khác không có solo như Diablo hay Divine Divinity ...

TB: FF vẫn là BET ( Bad chứ không phải là Best đâu nhá ! Đừng có mừng hụt ) Há há há !

19. steven segal

steven segal Donkey Kong

Đầu tiên xin lỗi bác Truyen_nhan_atula nhe,hiện giờ tui đang bị trục trặc kĩ thuật nên chưa thêm vào bảng bầu chọn được,bác thông cảm chờ nha.Còn về việc bầu chọn thì tui nghĩ các bác vào đây một phần để thảo luận về một số game RPG mà ít ai chơi để mở rộng thêm kiến thức về game của mọi người chứ bình chọn thì như các bác thấy đó FF vẫn luôn chiếm ưu thế.Tui nghĩ điều này là do có nhiều game tuy có thể được đánh giá là hay hơn FF về nhiều mặc nhưng FF vẫn đang chiếm thế thượng phong là do có nhiều người chơi FF và nó rất có sức thu hút người chơi nhất là những người còn trẻ.Các bác không để ý sao,cốt truyện của FF tuy có hơi giả tưởng nhưng rất gần với thế giới hiện thực,trong đó cũng có tình bạn,tình người và nhất là tình yêu với cốt truyện lãng mạn của FF X,tui nghĩ nếu không có FF X thì FF cũng không chiếm được cảm tình của nhiều người như vậy đâu.Các bác thấy có đúng không nào.

20. Truyen_nhan_atula

Ậy bác Steven Segal ơi bác nói thế là ko đúng rồi,vì đâu phải các gamer đâu phải ai cũng cở tuổi tui và bác đâu ,ở chỗ tui bọn nhóc cỡ lớp 6,7 cũng chơi FF(nhất là FF X) thì mối tình lãng mạn và đau thương của Tidus_Yuna đối với tui và bác thì rất cảm động nhưng với bọn nhóc thì có hiểu mô tê chi.Cho nên tình bạn giữa Hero và Jowy(SUIKODEN 2)mới đích thực làm cảm động mọi lứa tuổi,vì tình bạn của giữa hai thằng con trai với nhau thì dù ở đâu và ở lứa tuổi nào thì nó vẫn có thể xuất hiện tồn tại và phat triển lâu bền.Nói chung chủ đề tình bạn trong SUIKODEN có vẻ gần gũi với cuộc sống hơn tình yêu trong FF.
    =>SUIKODEN mới đích thực là vua của thể loại RPG(các Gamer chắc cũng đồng ý với tui phải ko?).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.