Hãy chuẩn bị cho một mùa bóng đá đỉnh cao CM 03-04

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi caogia-totbung, 16/9/05.

1. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

uhm, bạn nói hay lắm, nhưng chơi CM0304 thì ko nên chơi những chiến thuật như Diablo hay RY-Scamjet, vì như vậy chẳng qua là các bạn đá với nhau thôi, chứ máy ko thể đá lại được, do đó việc mất 5 đ đồng nghĩa với thua là điều dễ hiểu ^^
    Bạn có thử đổi tên Diablo thành 4-4-2 rồi copy vào tactics gốc xem, những đội do máy nắm dùng 4-4-2 (Diablo) khi ấy sẽ có những chuỗi trận thắng khủng khiếp. ^^
    Câu cuối :
    To cáo già : Avarta hiện tại của bạn đnag vi phạm nội quy diễn đàn, nếu bạn ko nhanh chóng đổi avarta thì ko ổn đâu ^^

2. romanius

romanius Youtube Master Race

Mà cho mình hỏi Diablo hay RY-Scamjet là gì thế nhỉ (thông cảm nha mới chơi ah) mình khi chơi thì thấy rằng 4-3-3 khá thích hợp với 1 vài cầu thủ riêng biệt , tùy đội hình mà dùng người thôi chứ không thể dùng lung tung dc , không biết nói thế đúng hay sai ta. Nhớ góp ý cho newcomer nha mấy bạn
    các bạn thử chơi đội hình này xem sao nha
    GK : Gianluca Curci (thủ môn thì ai cũng dc thôi nhưng mình thích anh này)
    DR : Martinez(Brescia-Costarica)
    DL : Candela(Roma-france)
    DC : Lucio-Dawson
    MC :De Rossi(Roma-Italia)
    AMR : Mancini(Roma-Brazil)
    AML : Gamst pedersen(strom-Na uy) : suốt phạt cực hay hơn cả totti nữa
    FC :Totti - Cassano - Tevez
    hì mới chơi nên biết thế là cùng có gì góp ý nha :p

3. caogia-totbung

caogia-totbung Mr & Ms Pac-Man

Như thế này là bạn cũng khá rùi đấy, nhưng tui chác chắn là bạn mới quản ký mình Roma.
    Công nhận là thằng Gamst Pedersen sút phạt hay, nhưng bạn bảo thủ môn không quan trọng là không đúng. Có thể bạn đá với máy thì không quan trọng nhưng khi dá với người cùng chơi thì quan trọng lắm. Nó chỉ cần bắt giúp cho mình 1 trận 10 thì hậu vệ đội mình cứ việc đi " bắn thuốc lào, uống trà đá" để cho tiền đạo nó sút vào bức tường chơi.

4. caogia-totbung

Thật thế không tui chưa thử cái vụ này đó, kiểu này tui sẽ đổi tên cho máy nó đá Diablo hết luôn cho hấp dẫn.
    À mà này sao bác tinh mắt nghê, tui còn không thấy gì ở avarta của tôi thế mà báclaij biết. Hix.. hôm trước đã bị chỉ chích cắt ngắn nó lại vậy mà giờ bác vẩn thấy có vấn đề. kiểu này phải cắt đến cổ nó mất.

5. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Chơi thì phải chơi đội hình mình thích chứ. Theo tui thì bóng đá hay ở chỗ cái biến hóa của nó. Chơi một đội hình bất biến thì tui ko khoái chút nào cả. Gặp đối thủ nào thì minh coi đấu pháp của nó trong mấy trận gần đó để tìm ra điểm yếu đặng điều chỉnh chiến thuật cho hợp lý. Chơi vậy tui thấy thắng trận nó đã hơn. Còn lâu lâu nổi điên lên thì add manager vào cho nó thắng một trận tưng bừng cho vui. Tất nhiên chỉ dùng với thằng có chữ R rồi thôi vì nó rớt hạng mất tiêu rồi.
    2 caogia: cái avarta của bác có vấn đề ở chỗ làm người ta tò mò đó, người ta kháng nghị mời bác vào họp kìa ;))

6. romanius

Hì bạn hiểu sai rồi ý mình là , mình thích Curci nên dùng chứ không phải nó bắt hay , nếu nói đến thủ môn thì mình cho rằng phần lớn các thủ môn của những đội bóng nhỏ thường bất hay, vì suốt trận luôn phải chống chịu những đợt tấn công đến từ mấy ông lớn .CM03-04 thì theo mình một số thủ môn sau đây bắt khá là hay
    Buffon (khỏi nói nha)
    Amelia (Lecce)
    Santisc (udinese)
    Robinson(Chắc ai cũng biết rồi thêm vào cho bài viết thêm dài thôi)
    Kasper Shmeichel (khá hay đây dùng thử nha )
    .......ờ hết rồi
    Thôi hẹn lúc khác

7. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Thằng em nì mới chơi mà chăn được nhiều thắng đỉnh, vậy là cao thủ rùi-không biết có phải tự lực nữa hay không :;) .
    Thằng thủ môn chú dùng anh thấy lạ, không biết thế nào.
    Thấy thằng Martinez chú mua là khá đỉnh đấy, mất bao tiền vậy??
    Hàng công cũng ổn đấy, Cassano ghi bàn khá đều, còn Tevez thì cũng tùy

8. romanius

hì anh quá khen , martinez anh mua nhiêu còn em mua với giá 4.5tr mùa đầu tiên
    Anh còn biết ai đá hay nữa không chỉ em với nha , hậu vệ đi em đang cần nhiều hậu vệ để thử việc , CM khó kiếm ra hậu vệ chiến quá , có mấy thằng mùa đá dc mùa không chẳng hiểu ra làm sao cả, chán chết
    Trong hàng công của em thì totti là quan trọng nhất đấy không chỉ ghi bàn mà chủ yếu còn kiến tạo thấy ghê luôn mùa đầu tiên nó ghe dc 21 bàn + 21 đường chuyện thành bàn đó
    Mà anh chơi club nào vậy bữa nào rảnh anh em mình kiếm chỗ đá thử vài trận chơi

9. dr_kijutoko

dr_kijutoko Youtube Master Race

Mà nè,các bác cho em hỏi tại sao mấy thằng tiền đạo trong CM 03-04 ,cứ đá đươc đến mùa thứ 3 hay thứ 4 gì đó thì dứt điểm lại kém hẳn đi vậy

10. dr_kijutoko

dr_kijutoko Youtube Master Race

Hu hu ,sao em hỏi từ hôm qua mà chưa có bác nào trả lời giùm vậy,như thế là do game hay do em lèm sai cái gì hở các bác ,bác nào chỉ giup em nhanh nhanh với

11. hoang0501

hoang0501 Youtube Master Race

tôi thấy tùy thằng thôi ah ? Chứ nhứ thằng Vieri, nó đá đến 35 tuổi mà vẫn ghi bàn dài dài ....
    Mà thằng tiền đạo của bác là thằng nào thía ... để tui còn biết khỏi bị hớ hàng ..:D

12. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Không chỉ Vieri mà một số tên như D.Berkamp cũng ghi bàn khá đều đặn đấy chứ, chỉ mỗi tội là không dám dùng các lão tướng liên tục được, dùng nhiều các cụ sẽ dễ đơ ngay

13. dragon_fang

dragon_fang Mr & Ms Pac-Man

đội hình diablo là như nào vậy ?

14. dragon_fang

các bác làm ơn trả lời em với , đội hình "diablo" là cài ji` vậy ?
    nghe mấy bác bảo xài đội hình ấy đá khủng lắm ( ! ) làm cách nào để có đội hình diablo ?

15. chipnholilbk

chipnholilbk Youtube Master Race

chơi cm mà ko biết diablo là gì
    __________FC___________FC___________
    ________________^____________________
    ML_____________MC____________MR
    DL____DC_________________DC_____DR
    _______________GK__________________

ko thàng nào lên chỉ mỗi MC ------> len trên
    (sẽ là vua phá lưới)

16. dragon_fang

ồ , cám ơn bạn nha . Mình cứ nghĩ đội hình diablo phải như nào , hóa ra đơn giản quá . Cám ơn nhìu . Ơ , sao chỉ có 10 người ? :( 1 cầu thủ nữa đâu rùi ?

17. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Thiếu thằng DMC! Có điều chỉ sắp xếp thế này thì đâu có gọi là Diablo được??? Còn phải chỉnh chiến thuật cho từng cầu thủ nữa kìa, nhất là thằng MC!^^... Cái này thì lâu quên rồi, tìm trong mấy site của sigames xem còn không? (Phần tactics á!)

18. dragon_fang

Mình cũng có 1 tactics này , hàng công khá ổn , còn hàng thủ khỏi chê : :;) [​IMG]

19. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Đây là 1 cách sắp xếp của đội hình 3-5-2 mà, nhưng cho 2 tiền đạo dạt cánh chắc nhiệm vụ ghi bàn dành cho AMC hả ^^. Đội hình này thì 2 tiên vệ cánh sẽ chóng xuống sức do phải "cày" nhiều, và phải chiêu mộ 1 tay AMC ghi bàn khủng vào, cỡ như...Totti chẳng hạn ^^. Một bất lợi nữa là sẽ thiếu người ở khu trung tuyến khi tấn công và DMC không còn đất dụng võ ^^...Tất nhiên đó là LÝ THUYẾT, thực tế trên CM thì bọn nó...chạy láo nháo lắm, đôi khi không như mình quy định ^^

20. caogia-totbung

Hì hì... Lâu lắm mới vào forum, thấy bài của mình ở trên nên nhảy vào tham quan.
    Thấy các bác đang nói về cái đội hình Diablo nên có chút ý kiến.
    Công nhận đó là đội hình đỉnh nhưng còn phải tùy thuộc vào tình hình của đội bóng mình. Quan trọng nhất vẫn là điều chỉnh thằng MC, Nếu để nguyên thì tức là phải dùng đến thằng có tốc độ, tinh quái, và dứt điểm tốt. Còn nếu mình không có những yêu cầu đó nhưng mà có những thằng đẳng cấp khác( như Balack chẳng hạn) thì mình nên thay đổi chút, cụ thể là cho nó trở về dạng cầu thủ tiền vệ đúng nghĩa, cho nó tấn công vừa thôi (Attack thôi chứ đừng gungho), cho nó chuyền bóng như DMC chứ đừng để short... Với tiền vệ kiểu này đảm bảo tuyến trung lộ chơi chắc chắn hơn và nhiệm vụ ghi bàn sẽ là tiền đạo.
    Bây giờ đến 2 thằng tiền đạo, trong đội hình Diablo thì thằng bên phải là thằng lôi kéo còn thằng bên trái là thằng cắm nên để ý là thằng lôi kéo cho nó khỏe còn thằng cắm thì phải tinh quái.
    Đội hình Diablo tuy là thằng MC ghi bàn nhiều nhưng mà hoạt động nhiều nhất lại là 2 cánh và thằng MC có ghi được nhiều bàn không cũng là nhờ vào 2 cánh ( tức là cả hậu vệ cánh và tiền vệ cánh)>>>Điều này có nghĩa là đầu tư 2 cánh tốt cực kỳ quan trọng. Điều chỉnh hai cánh sẽ quyết định đến cả đội tấn công hay phòng thủ. Có 1 điều quan trọng là khi 1 cánh của đối thủ yếu thì mình nên điều chỉnh tấn công cánh đó, cái này sẽ rất hiệu quả trong những trận đấu bế tắc.
    Tuy tôi đề cao đội hình Diablo nhưng không có nghĩa là tôi áp dụng một cách máy móc và vì vậy tôi vẫn có đội hình yêu thích mà lại mạnh nhất.
    Rất mong có ý kiến đóng góp!