Hãy cùng nhau bàn luận về Need For Speed Underground 2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi NFSU_NFSU2, 15/11/04.

1. vtbinh

vtbinh Youtube Master Race

anh về tạo record khác đi, em sẽ phá nữa, bữa giờ đua ở nhà không có ai làm động lực thúc đẩy nên đua chán lắm, bữa lên thấy anh đua cái topspeed lên tời 390.5, choáng quá về luyện đúng 2 ngày lên được 391.5 hìhi, mà huynh chạy cách gì thía.

em thì chạy hard, theo đuôi tụi nó lấy no2 xong rùi bưc phá về đích lúc cuối, ko biết huynh đài có chạy giống vậy không?

2. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

bên này ko thế...lúc đầu "nhảy" kiếm đầy hydro...sau đó xả ra mà chạy...vừa chạy vừa canh thêm Avoid Accident...coi như mình xài được nhiều hơn 2 bình :;)

3. vtbinh

vậy hả, vậy để về làm thử coi có hơn được 391.5 ko,

4. Nazgul_blr

nổi thì chắc nổi...nhưng nếu như mình "nhún" đã đời cho lên 2 bình...mà đua ẩu tả bị Totale là khóc luôn...ván sau phải nhún lại T_T...hồi chiều này nhún 10 tăng mà chỉ được cái 388 ::(...pó tay...nhún riết đua xong bỏ tay ra nó tê dại...thua :|

5. phamthanhtung

phamthanhtung Youtube Master Race

MOD ơi cho mình xin cái link download bản Full của NFSU2 (có cả crack nữa nha)

6. vtbinh

nói ra sợ bác mod ko thèm đua NFSU2 nữa, chứ tui có chiêu đua drag đường dài cực độc, hồi hôm qua suýt chút đẩy lên tới 400,nhưng mà tui cũng như bác lấy đu7o5c cú đó xong buông ra giống như tay mình không còn cám gác nữa á, khiếp quá cứ cái đà này chắc liệt sớm quá. khi nào được 400 tui pót lên cho bác xem nhé(chỉ còn 0.08 nữa là lên 400 rùi đóa, vậy là bác biết tui chạy bi nhiu rùi hén)

7. lamda_us_beta

lamda_us_beta Mario & Luigi

choài, hình bóng đâu để làm chứng nè,
    nói cái mỏ không vậy thì ai mà tin hả !?
    chuối thế !?
    mới vô box mà chẳng coi ai ra gì !?
    rõ là chưa thấy quan tài chưa đổ lệ !ToT

8. Nazgul_blr

ToT là sao? :|...
    uhm...mới zô mà hơi láo...hồi đó em vô cũng đâu có như thế phải ko anh lamda ^^ :D :p

9. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

T là con mắt đang khóc .... O là cái miệng đang mở ... ---> ToT là thèng lamda vừa khóc vừa mở miệng ;))
    ah` bên này anh đua PS2 đc 1 con 394Km/s có ai bít cách chụp screen trên PS2 ko ??? đây làm lại rồi chụp cho mà coi :D
    bi h chuyện đó làm dễ roài ;)) heheheheh
    to NAZ : mài lo điếu đóm anh lamda mài đi ... thèng đó trùm chợ cầu muối đó ;)) heheheheh

10. RYS

RYS Legend of Zelda

toàn mấy cha bốc phét. Xe trong NFSu2 mà đòi lên >390km/h

11. Nazgul_blr

ko tin thì xem cái screenshot tui chụp ở trên ấy...>_>...
    @Jas: ai thèm :| >_> :D

12. lamda_us_beta

ê, liệu hồn nha mày ===> qua bên sing rồi giờ lên cơn hả !?

lên được 390> là có thể được, mới lên 389 thôi, lên nữa chái mái ! chịu dek nổi !

13. RYS

RYS Legend of Zelda

nếu đúng là lên >390km/h rồi thì qua box phần mềm kiếm soft quay phim màn hình mà thu lấy đoạn cutscene up lên đây xem thực hư thế nào, chứ còn screenshot á, chả để làm gì cả, bởi vì với screenshots thì con gà cũng thành cao thủ sau vài giây loay hoay trong photoshop hay ngay cả paint cũng được

Nói lên >390 thì đơn giản thế, chứ chuyện phóng với tốc độ gần 400km/h trong điều kiện khoa học kỹ thuật xe hơi hiện nay là không có, dù trong trò chơi có hư cấu đi chút ít thì cũng không thể quá xa vời thực tế như vậy được. Ngay cả đến xe đua F1 là loại xe đạt được vận tốc lớn nhất hiện nay cũng chỉ chạy tối đa hơn 380km/h trên các đường chạy thử nghiệm, còn trong các giải đua chính thức thì chỉ có 2 đường đua có thể lên đến vận tốc xấp xỉ 350km/h là monza ở Italia và Hockeyheim ở đức. Các siêu xe hàng đầu hiện nay hầu như cũng chỉ đạt vận tốc tối đa quanh quẩn trong khoảng 350km/h, ngoại trừ Mclaren F1 trước đây đã có lần lập kỉ lục chạy 383km/h. Còn các loại xe trong NFSu2 thì vận tốc tối đa tại lv3 cũng chỉ kịch kim là 320km/h, muốn lên nữa chỉ có cách dùng tăng tốc cưỡng bức. Thường các bác đua lấy max speed trong NFSu thường chạy xe bt ko nhả nitro cho đến khi xe đã đạt vận tốc tối đa rồi thì mới dí NO2 để ép chiếc xe chạy nhanh lên, nhưng cũng chỉ có thể lên đến 36x,37xkm/h, chứ chuỵên lên đến 380, hay thậm chí là 390km/h thì rõ chỉ có phét. Không phải cứ dí NO2 vào là chiếc xe sẽ tăng vận tốc tuyến tính như vầy đâu. Khi vận tốc đã đạt limit rồi thì có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến chiếc xe như kết cấu chassis, lực cản, lực nâng..., và chỉ lên thêm 1km/h nữa thôi cũng khiến những ảnh hưởng này tăng lên hàng chục lần. Đến ngưỡng rồi thì có tune trời, có xịt thêm No2 toé khói nữa cũng chả lên được. Tôi đã chạy thử 2 chiếc RX8 và RSX, chạy trong free run (với đầy 2 bình No2) và drag, thì đều thấy là vận tốc tối đa của chiếc RX8 chỉ khoảng 373,374, RSX thì lên được 376, nhưng đến đó là kịch, Nitro vẫn còn thừa đầy nhưng xịt mãi cũng chỉ đến thế

Các bác thích nổ thì cũng nổ vừa thôi. Tóm lại nếu có movie up lên đây xem các bác đua thế nào mà lên được >390km/h thì cái kỷ lục về max speed đấy mới đáng gọi là kỷ lục, còn nếu chỉ là screenshot thôi thì có lẽ nên chuyển thành kỷ lục ai chỉnh sửa ảnh khéo tay nhất hay hơn

14. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

thế chưa coi nó đua xe mà phải dùng dù để ngừng àh lolz ... hahahha mà đây là game ... topic là bàn về game có phải là hãy bàn luận về đời thật đâu
    hình như bạn thân mến chưa chô NFSUG2 thì phải .... bạn chơi thử đi hay lắm đó ... :D :))
    còn chuyện chỉnh sửa thì mình ngu lắm mình ko bít làm đâu ... nên bạn đừng có suy bụng ta ra bụng ng nhé bạn ... chắc bạn chỉnh screenshot nhìu lắm roài phải ko ;)) hehhhee

15. Nazgul_blr

hm...nói thẳng ra là mình gần như mù Photoshop...và nếu muốn nói về chuyện chỉnh record thì mình đã chẳng thèm chỉnh tới 390.5 mà làm gì...cho nó lên 410 ko phải sướng hơn sao? #>:)...chắc bạn chưa vào Performance Tune/Dyno của NFS roài...nếu muốn mình có thể chỉnh max speed lên 420 nếu như máy đủ mạnh và minh có thể đạt tới vận tốc đó nếu như đường đủ dài và trong xe đủ Nitros, ko sợ cháy máy -,-...
    Còn chuyện bác nói xe chỉ lên tới 320 -> nhảm...tôi chạy bình thường tới 340 gần 350 nó mới khựng lại -,-...còn ép xe thì vì bác chưa có cảm giác dùng được 3 bình Nitros thôi <- muốn thử thì ráng đua drag kiếm nhiều avoid accident một chút...
    hm...mấy cái record này thù thật là so với bọn nước ngoài còn chưa vào đâu đâu...mới 390 mà đã kêu là phét thì chắc mấy thằng pro đó nó làm banh nhà luôn hả =))...
    Note: 390.5 của tui là xe chưa có Unique Performance...
    PS: Còn chuyện bác lên 37x mà xịt nó ko ăn thì chỉnh lại phần đó trong Performance Tune/Dyno...Nitros nhiều mà yếu như con hẹ thì cũng thế thôi...tui chỉnh Nitros xịt 2s hết bình đấy ạh -,-...
    PPS: Chạy trong FreeRun xe ảnh hưởng bởi rất nhiều yếu tố, nếu muốn có max speed thực sự thì xin vào drag race giùm
    PPPS: RSX và RX8 còn "bèo" lắm.

16. RYS

RYS Legend of Zelda

tôi nghĩ khỏi giải thích nhiều này nọ, bác nào lên được >390km/h thì cứ up movie lên đây xem, chỉ cần 5-10s cuối cùng-tầm 3-5Mb là căng, thực hư rõ ngay. Còn screenshots, đúng là tôi có thể chỉnh sửa screenshot tùy thích bằng các phần mềm đồ hoạ, chính vì thế tôi chưa bao giờ coi screenshot là bằng chứng cho bất cứ 1 record nào cả, và ngay cả trên thế giới cũng vậy. Bất kỳ một kỷ lục nào được lập ra đều phải có bằng chứng rõ ràng và thuyết phục, không phải bác cứ nói là "tôi chẳng thèm gian lận" là người khác tin ngay và nhồi cái kỷ lục đó vào guiness đâu.

17. lamda_us_beta

có lý có lý ! thôi cứ chơi theo kiểu này vậy, đứa nào có cao đi chăng nữa thì cũng phải post movie lên chứ không thì anh em vẫn cho là ======> dóc !

18. Nazgul_blr

Chỉ tui cách lấy movie và cách nào up nó lên đây...làm liền :|...tưởng gì chức chuyện chức minh là tui làm được thì tui chẳng sợ :|

19. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

này lamda ... cu kiếm soft cho anh anh up lên cho ... chìu nay chơi Forza chạy đã wa' aHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH .... xe nhìn mát con mắt ;)) heheheh Lamda mua Xbox đi anh gửi DVD về cho ;)) heheheh

20. lamda_us_beta

cha mày, tao hổng ham mấy thứ đó, tốn thêm cái tivi !
    tao chỉ ưa PC thôi, nếu có đĩa ngon thì gửi về cho tao cái chơi trên PC là được rồi !
    thế nhá ! ToT -==> còn trêu tức tao nữa à ! ^_^