hãy kể về những năm tháng chơi game và những chiến công của bạn !

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi human is me, 30/5/04.

1. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

chiến công lừng lẫy nhất
    chơi Halo 1 trong vòng 18 tiếng (loại khó nhất) hehhe đi hết gần 10 lần nên đi lại cũng thuộc đường
    bảo thật bữa đó bắn xong fê bàn tay
    hôm sau đi bắn Ut với mấy thằng bạn thấy skill khá hẳn

2. human is me

human is me Fire in the hole!

Trời !!! LỪng lẫy thiệt nha !!! Chẳng lẽ bác thức dậy là chơi tới tối luôn hả !! 18 cái này cũng có thể đạt kỷ lục chơi lâu nhất luôn đó

3. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

ô hô hô có người còn nổ lốp bốp hơn cả mình nữa trời ạ , không ngờ có kẻ lại thì cô hồn thể sát của mình vào game mười tám tiếng trên hai mươi tư bác ngủ có sáu tiếng thôi à ???? thôi sạo thì cũng fải có chứng cứ chứ sạo kiểu này thì quá sạo nếu có chứng cứ thì sợ người khác còn không tin nữa vì cậu chơi như thế thì coi chừng chết vì nhiễm fóng xạ đấy nói láo lò đuôi chuột thì khổ rồi bác ạ lần sau có nổ thì nói cho người khác biết nữa nha chứ nổ như thế này thì khồng có ai dám vào topic này mà bình luận nữa đấy hè hè

4. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

18 h , có gì mà lạ , thử vào gamefaq mà lập thử cái Topic "Bạn chơi game 1 ngày mấy tiếng " đi , 12h đối với họ là chiện thường , Tại VN mình thiếu máy và thiếu thời gian nên ko có điều kiện chơi lâu, thành ra cứ bị bất ngờ suốt . ><

5. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

700 quân VS 7000 quân, kết thúc trận chiến với 1500 cái xác của địch và 3000 thằng tù binh, có được gọi là chiến công không dzậy? ;;)

6. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Chà...nhiều tiên dữ hé....Hôm qua tôi ngồi liên tục 8 h để chơi CS online đã thấy muốn xỉu rồi...lần sau hỗng dám chơi như thê 1nữa

7. human is me

U chơi trò gì vậy nói rõ ra đi chứ !! Total war ( shogun ) hả ? nếu thiệt thì hơi khó :
    1 _ chắc u lấy đội quân cấp cao nhất đấu với đội cấp một :D
    2 _u xài cheats
    3 _u là thiên tài :D

TO so mo ni :: Hic !!! Giống em quá , lúc trước em chơi mấy trò shooting liên tiếp 6 tiếng ra thấy muốn ói chống mặt cực kỳ lần sau kô dám nữa 2 tiếng là cùng #>:) bác kia chơi 18 tiếng chắc tinh thần thép quá :o

8. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Là Medieval: Total War và tất nhiên là tui thủ, đánh suốt 3h (đó là Ctrl-T liên tục rồi á)

Để coi: 8 đạo Elite Unit (Heavy armour) và 8 đạo ngựa dỏm (cỡ Scout á), may mà đều là Good Defence, tụi nó toàn chơi cung, súng (Bonus vs armour) và Spearmen (Bonus vs Cavalrry). Tui dàn 8 đạo elite thủ. Tụi nó mang quân tới là tui cho Elite từ từ ra xử Spearman rồi đem ngựa ra cày cung. Không bao giờ dám truy kích xa kẻo tụi nó Totally Exhausted thì bỏ bu T__T.
    Nhớ lại còn hãi!!! Nhưng mà phê lắm :D

Còn Shògun thì tui thấy dễ hơn, hôm trước tui chơi 1000 vs 6000, đem ngựa lẻn ra sau cày chết thằng tướng là tụi nó chạy như vịt, moral giảm bà kố luôn, tha hồ mà chém giết. :P Medieval khó hơn nhiều.

9. human is me

Hay thiệt !!! Đem ngựa ra cày thằng tướng quả là một danh tướng giỏi mới tính được chuyện đó !!! En thật sự nể phục bác đó !!!! Đúng là đáng ghi danh vào sách Progamer :D

10. =kiug=

ai thèm xão vớim ấy bảc làm gì hôm đó gần như chẳng ngủ
    ngồi cứ liên tục bắn Halo theo tui nhớ là tui bắn từ 4H sáng đến tối thì xong
    nếu theo tôi nói như vậy là xạo thì mấy bác kia nói bác có ngĩ là xạo không ?
    tối nói hoàn toàn là sự thật
    công nhận một mấy cha chơi game trốn học kinh khủng
    hồi đó tôi trốn có 1 tuần học English coi như nghĩ ngơi (5 buôi) sau khi thi học kì đi bắn Cs,chơi Mu.....

11. human is me

ok !!! Bác hoàn toàn nói thật :D !!! Em chỉ thử bác thôi có thật kô đó mà !!! Đã là niềm đam mê rồi thì kô có gì ngăn cản được đâu và đương nhiên chuyện học cũng vậy !!! Cứ cúp suốt thôi :D nhưng học vẫn lên lớp chơi game ngày càng hay

12. huynhminhyntd

hà hà học lên lớp kiểu đó thì thi đại học thì lảnh một cái bịch to tướng đấy bác ạ ha ha !!!!!!!

13. human is me

hix !!! bác Sốc quá !!! CHơi game hay như em mà thi rớt à !!!! Àh mà quên em thi đại học bên Sin kô biết đậu rớt ra sao nữa !! Nhưng chắc đậu ( cành tre )

14. =kiug=

seo cũng được
    miễn đừng cúp nhiều quá
    và đừng để cho ai bít là Ok

15. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy cái gì thì phải ra cái đó chơi ra chơi mà học là phải ra học chứ đời nào mà cúp cua đi chơi game mà còn gọi là chiến tích chơi kiểu như thế thì chỉ hại bản thân mình thêm thui

16. Bộ Kinh Vân

Bộ Kinh Vân Mr & Ms Pac-Man

Cái topic này dở òm. Các pác toàn nổ những kỉ lục mà chẳng ai có thể kiểm tra được. Ngoài ra còn mấy cái kỉ lục cúp học chơi game rồi thi trượt hoặc không được thi. Phìu chán bỏ xừ.
    Theo em nêu ra những kỉ lục thì phải có bằng chứng đầy đủ. Đến kỉ lục ghinet còn phải có trọng tài và người xem làm chứng. Còn nếu không thì cũng phải có hình ảnh hay save game gì đó chứ cứ nói suông thì em cũng nghĩ ra hàng đống kỉ lục.

17. human is me

hic !! Ai mà chả biết vậy nhưng làm biếng quá hoặc không biết cách làm cho nên chỉ nói vậy thôi !!! Có thể kiểm chứng bằng cách hỏi người chơi làm thế nào để đạt được nếu trả lời thất có lý có nghĩa là người ta làm được thiệt rồi ok ??
    Còn việc cúp cua thì chỉ là cơm bữa , học cúp cua mới vui chứ lại !!!! NHưng mà cúp học ngoại khoá thôi chứ đâu cúp học văn hoá đâu mà mấy bác phản đối dữ vậy ^^ !!!
    Kỹ lục và năm tháng chơi game chiến công của bạn " hãy nói tất cả những gì bạn cho là chỉ có mình mới làm được kể cả những năm tháng cúp học chơi game "

18. huynhminhyntd

hình như cành tre cũng dễ gay lắm bác ạ , coi chừng cái chảo bị đau còn hơn cả ăn đòn , nhưng nói chung có những người chơi game gì mà tui thấy vĩ đại không ngờ một ngày chơi 18 trên 24 tiếng đồng hồ tui cũng không biết là thơi gian đâu mà tui hắn chơi mút chỉ cà xa tới như vậy nữa , chắc mấy bọn đó chỉ hết lớp mười hai mà thôi chứ cái bằng đại học thì coi lại á coi thử chất xám của mấy bác ấy có nhiều và đậm đặc hay không nhưng mà theo tui biết học nhiều quá cũng đâu có gì là tốt có nhiều căn bệnh chết người ấy chứ như nhũng não chẳng hạn và thậm chí bị thần kinh có vấn đề nữa chứ chứ đâu phải là tốt gì đâu nhưng cũng phải nói là học là trên hết rồi sau đó mới tới game chứ không thể coi thường nó vì nó quyết định cuộc đời của ta mà !!!!!!

19. human is me

hic!!!! Con đường học vấn là con đường quyết địnhcuộc đời ( của người Việt NAm ) nhưng theo em thì nó không là con đường chính của em !!!! Em cũng kô biết em có bị khùng không nữa , nhưng em xem trình độ chơi game của mình là khẳng định con đường của chính em , còn học vấn thì em xem nó chỉ là một việc làm bị bắt không có một chút hứng thú ( never về nhà mà em xem bài quá 20 phút , xin thề với trời đất đó ) Bẩm sinh em đã là con người của game rồi và nó giống như là câu cữa miệng của em rồi , yêu game vô cùng

20. huynhminhyntd

thì đa số người trên trái đất là ham chơi hơn học kể cả game luôn đấy vì game là một cơn thuốc nghiện hễ đã chơi rồi muốn dấy ra thì phải có mười năm võ thuật cơ bản thân nó như là một típ keo dán sắt chạm vào thì muốn gỡ ra thì mất một lớp da đau lắm chứ chẳng chơi đâu !!! nhưng mà cậu muốn chuyên về game thì trước tiên là phải lấy cái bằng đại học cái đã rồi sau đó muốn thi vào trưòng nào đó thì tuỳ ý cậu tớ cũng có anh tớ nói là có một trường chuyên về điện tử làm ra các game và.... nhưng nói chung là về game , nhưng trứoc tiên cậu phải cố gắng bước qua ngưỡng cửa tú tài cái đã rồi sau đó muốn làm gì đó thì làm rõ chưa , nhưng tớ báo trước là cái ngưỡng cữa này khó phá mà vượt qua lắm á vì cậu quá ham chơi quá !!!!!! () :-* :x ;;)