hãy kể về những năm tháng chơi game và những chiến công của bạn !

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi human is me, 30/5/04.

1. cozy_minh

cozy_minh Mr & Ms Pac-Man

:D mình đã phá được tất cả game kinh dị Ở Ps1 như thế thì có thể gọi là chiến công ko nhỉ :D

2. human is me

human is me Fire in the hole!

OK !!! Những người phá được " Tất CẢ " những game kinh dị kô phải là nhiều , ngay cả tui :D !!! Bác đúng là cao thủ kinh dị

3. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên tui chưa phê bình gì về cái chiến công của cậu ok ,mà nếu you cho cái đó là chiến công thì thui miễn bình luận ,tui chỉ thấy có nhiều ngừơi trốn học ,cúp cua lấy tiền học đi chơi điện tử để rùi vô đây phán lên cái đó là chiến công ,tức cười=))
    Thứ 2 những điều bác làm được thì người khác cũng làm được thì lại vào đây quăng lên chưa ai làm được thế ngoài tui=))
    Thứ 3 tui không chơi game bằng tiếng anh chỉ chơi bằng tiếng đức thui lolz=))

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Oops , chiến công về Game thì lớn nhất là có thể "ngốn" khá nhiều Game Tycoon or xây dựng mà không biết ngán .
    Tính ra thì cũng có Zoo Tycoon , Airport Tycoon (>_<), Roller Coaster, v.v... nếu không tính thêm những game mô phỏng khác như TS , HM , Zeus ,Pharaoh ...
    Cũng chẳng lạ gì nếu đó không phải là Game xây dựng , chơi hết chừng đó kô ngán thì cũng lạ >_< .

5. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

toàn chat, toàn nói linh tinh, nói đúng chủ đề được 1 bài thì lại cãi nhau 5 bài, chả ra sao cả.

6. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

oài...chán mấy ông này quá..thảo luận gì mà toàn nói khích nhau...ai chả biết mỗi người có ý thích riêng chớ...nhưng cũng đừng nên bảo vệ lập trường của mỉnh và xem thường người khác...chửi nhau như thế này chả có kết cục gì.,...đánh nhau đê:))

7. wazzupku

wazzupku Mr & Ms Pac-Man

thành tích của tui là chơi liên tục 3 ngày, 2 đêm ko ngủ, chơi game online mmorpg, failed 2 năm liền, hi vọng ko bị fail típ năm, còn ko là zìa quê chăn trâu hehe

8. wazzupku

wazzupku Mr & Ms Pac-Man

hehe, chiến công thì có nhìu loại, tốt nè, xấu nè, ngu nè, đáng xấu hổ nè. . . tui vừa post chiến công của tui là chiến công vui của tuổi học trò, có học, có fail, sau này có xem lại cuộc đời thì mới ko thấy là thất vọng. có gập ghềnh chút chút. chứ nếu 1 cuộc đời wá đẹp, tháng lãnh vài ngàn, 1 vợ hiền, 2 con ngoan, cứ thế làm tới thì tui tin chắc là sau này con cháu bạn hỏi lại, bạn sẽ chẳng có jì zui zẻ để kể lại cả.

chiến công của 1 người, đối với ng đó có giá trị là đc rồi, đâu cần phải so đo, tính toán với người khác để làm gì. ví dụ đối với lính Mỹ, trong cuộc chiến tranh với VN chẳng hạn, có thằng giết đc rất nhìu lính VN chúng ta, đối với tụi nó là 1 chiến công, còn với tui chẳng đáng gì mà phải nói là chiến công. theo tui như vậy là chiến công, suy nghĩ, tự hào của mỗi cá nhân. chơi game đễ làm jì, vui chơi là chính, vậy chi61n công của game theo tui cũng về chơi bời, vui vẻ là chính.

9. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Ha!Nói về chiến công thì chơi nhiều không phải là 1 chiến công gì cả...mà người ta chơi ít nhưng hiểu biết về game đó khá nhiều...
    Chứ thuộc loại ngày nào cũng bỏ ra mấy tiếng chơi mà cóc hiểu cái gì thì cũng như không mà thôi....
    Game cũng như kiến thức thôi..chơi nhiều và biết cách thì mới hiểu được nó...không ophải là chơi liên tục...mà khi chơi cần rút ra kinh nghiệm....
    Theo tôi thì mấy chiến cioong của các bạn kể trên chả lkà cái gì cả....nói thật đấy...mà bạn nói mình chơi giỏi game nào đó...xin hỏi lại bạn 1 câu là bạn có hiểu nó không?

10. human is me

Đúng rồi !! Đâu cần so đo làm chi , chỉ cần thấy tự hào về cái gì của mình thì nói ra cho mọi người cùng biết thôi !!! So đo làm chi cho mệt , còn về việc chơi game, hiểu game với chuyện chơi hay là hai chuyện khác nhau rất xa . Bác gì gì đó nên nghĩ lại xem , chơi game giỏi đâu nhất thiết phải hiểu tất cả cốt truyện hay những chuyện vặt vãnh trong game , còn hiểu game là hiểu tất cả cũng như cốt chơi lẫn cốt truyện mà nói thiệt hiểu hết game chắc chỉ có bác thôi !!! Em đây này chơi thì chơi chứ không có hơi đâu mà hiểu cốt truyện làm dek gì cho mệt cái đầu , với lại hiểu game thì có chơi game hay lên được kô >.< bởi vậy mới nói miễn sao chơi được là được rồi kô cần đòi hỏi phải hiểu sạch

11. wazzupku

wazzupku Mr & Ms Pac-Man

ko, chẳng hiểu jì kả, 1 ngày kiếm đc 1 mill thôi, kứ vào mvp đại vậy đó, vậy mà mvp đc mới lạ rofl =))

hiểu là hiểu thế nào xin bạn giải thích rõ, chứ tui chơi mmorpg, tui chẳng hỉu gì về nội dung game đó kả =))

còn arcade fighting game chẳng hạn. nói thiệt thằng bạn tui nó chơi 2 năm mùh hỏi nó chắc nó cũng chả hỉu bít jì về cốt truyện đâu, nhưng mùh nó chỉ đc giải 2 thi đấu toàn thành ở đây thôi, đánh combo là từ 100+ trở lên. còn thằng giải 1 thì chẳng biết đánh combo jì cả, nó vô chiêu 1 cái là chết, chẳng hiểu sao nó lại đoạt giải nhất nữa, khó hỉu wé rofl

12. wazzupku

wazzupku Mr & Ms Pac-Man

hehe, bạn này giống tui wé, mmorpg là zậy áh, ghiền zô là ma nhập gòy =)) mấy giờ mùh bỏ chơi chứ, chừng nào đi ko nổi mới lết đi ngủ thôi =))

13. human is me

có đấy !!! MA nhập thiệt rồi !!! Ngồi 2 rưỡi để chơi game online kô phải là một chuyện dễ làm đối với những gamer VN . TIền bạc của cải lẫn thời gian phải có đủ :D

14. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

bàn với bạc , thôi xin bố mẹ mua một cái đầu về nhà như tui khỏi mất công nhịn đói mà dành tiền để chơi game , vấn đề chỉ là thời gian , chúng ta chơi thì phải để thời gian học là chuyện đương nhiên vì học là chuyện chính mà , chơi nhiều quá mắc công nhiễm phóng xạ thì khốn vừa chơi vừa học thì hay nhất chứ dành thời gian nhiều cho game thì trí nhớ giảm tụt lẹ lắm , điển hình là như tui nè trì nhớ giảm xúc tồi tệ , nên bây giờ giảm ngồi trước màng hình là nghĩa vụ của bản thân đấy

15. Mr.K

Mr.K T.E.T.Я.I.S

:D hè hè, bàn chuyện gì zdậy? tớ join với.

game ol tớ chưa chơi baoh, vì quanh chỗ nhà tớ 0 có hàng game ol, 0 có clan nào, mí lị cũng 0 thích RPG.

chơi để thời gian học cũng đúng thôi, tớ chơi toàn action, nặng hết cả đầu về cốt truyện, vì thế mới bỏ FF. Chơi nhiều nhức mắt lắm, đến khi học sẽ chẳng thấy gì ngoài cảnh thoát hiểm đẹp như mơ, hay chiêu chém ngoạn mục khó tả vừa nãy. Tốt nhất là chơi ít thôi, chơi gòi xoá đi luôn, (tớ toàn làm zdậy).

16. huynhminhyntd

còn tớ chơi xong thì luôn save và giữ lại chứ chẳng bỏ đâu kỉ nệm mờ , tớ chơi chường nào mà cái save đó có chỉ số max mới thôi , còn bàn luận về chuyện gì thì coi cái tựa tupic mà biết nhá không ai nhắc lại lần hai đâu cu tí mà mang chức ông ạ hè hè

17. human is me

Nhưng lỡ có trò mới cần phải save mà kô muốn bỏ thì sao !!! Mua cục khác hay gì :D hơi bị sang đó

18. huynhminhyntd

thì tui từ cỡ đó trở lên không hà ( nổ ) sài SAVE hư cái này mua cái khác , vì thế nên lúc nào trong túi tui luôn chẳng có xu nào cả

19. human is me

Hic !!! CHo em hỏi một câu ngoài lề mong bác trả lời giúp em !!!! MỘt cái PS2 tính luôn tiền mod chip là bao nhiêu vậy anh !!! Hix , cám anh nhiều

20. huynhminhyntd

ừ ừ hình như là hai trăm ngàn , nên thế lúc nào cũng thủ sẳn trong hủ bích là từ ba trăm trăm ngàn trở lên mà tui biết là một cái save PLAY STATION 2 thì mắt lắm nên không dễ hư tới như vậy đâu , mỗi lần mua thì tiếc đứt ruột luôn hà chứ có phải vui xướng gì đâu một số tiền lớn như vậy dễ gì kiếm ra mà sai tiền như pháp vậy á ruột một cái là tiền khô cháy tui có ai biết không đừng tưởng tui sang tui nghèo thấy mồ nhịn đói mấy ngày để vì mua một cái save của PLAY STATION 2