[hcm]viỆt Otakus Festival 2008

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Genius_Ranza, 7/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. stsatan

stsatan Youtube Master Race

http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=73548&d=1203256384

Chẹp. Cái chuyện về bé này thực là.... Cơ bản là tiếc hùi hụi.
    Số là lúc 2, 3 con mặc đồ harajuku đang chụp hình với tớ, thì cái em loli rất chi là moeeeeé này lại hỏi: "Anh là Archer trong Fate hả anh?" tui đáp:" Ừ, em thích cos ko em?" ( mồi tới miệng có ngu mới bỏ >:) ). Con bé gật gật cái đầu, con chị bên cạnh đang chụp hình với tớ nó lắc lắc cái đầu: " ko dc anh ah, bé này mới có lớp 6 hà, nó thuộc gia đình em roài, nó có thì có chung với tụi em, ko cho mượn đâu!".
    Con loli mới phán:" Nhưng sau này em sẽ có với mấy anh, em thích cái con bé tóc bạc trong Fate á!"....
    Biiiiiii kịch! Thế là tớ đành trông theo và đặt ngón tay lên cái miệng đầy dãi theo kiểu bố con konata-chan XD....

Đồng chí cos Anbu công nhận nhìn y 1 em meganekko nào chứ lại :)). Mới nhìn tớ cứ tưởng (bác) Shinigami ấy chứ lại =)). Ấn tượng 2 cái của bác này: cánh tay trắng nõn và cây kiếm Nhật. Số dzách.

Cho tớ hỏi lun cái giáp tay làm thế nào thế?

Ah, nhân tiện, có ai có hứng thú làm đồ cosplay ko? Để làm luôn topic về các thủ thuật làm đồ cos. Sau này có gì bà con mình đi cos đông đông đè đám o-ta-trym :D.

Ngay cả gundam cũng chơi dc chứ sao lại ko nhể? Chủ yếu là cách sơn, hề hề, wa thọ giáo cha rsnake đê....

2. panda23

panda23 Donkey Kong

lần đầu chưa có kinh nghiệm ngắm người và bấm máy

Các file đính kèm:

Kích thước:
      49.5 KB
      Đọc:
      35
      Kích thước:
      34 KB
      Đọc:
      27
      Kích thước:
      39 KB
      Đọc:
      26
      Kích thước:
      27.9 KB
      Đọc:
      37
      Kích thước:
      80.4 KB
      Đọc:
      28
  3. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Tui có hứng thú nè :D ..... lập topic đê ^.^ .......

- Nghĩ đến ngồi sơn cả nguyên con GunDam thì thấy :-s .... Lỡ đang sơn mà làm đổ nước vào chắc tự giận luôn :-s ........

4. stsatan

http://forum.gamevn.com/attachment.p...8&d=1203256384

Chẹp. Cái chuyện về bé này thực là.... Cơ bản là tiếc hùi hụi.
    Số là lúc 2, 3 con mặc đồ harajuku đang chụp hình với tớ, thì cái em loli rất chi là moeeeeé này lại hỏi: "Anh là Archer trong Fate ko hả anh?" tui đáp:" Ừ, em thích cos ko hả em?" ( mồi tới miệng có ngu mới bỏ mà lị >:) ). Con bé gật gật cái đầu, con chị bên cạnh đang chụp hình với tớ nó lắc lắc cái đầu: " ko dc anh ah, bé này mới có lớp 6 hà, nó thuộc gia đình em roài, nó có thì có chung với tụi em, ko cho mượn đâu!".
    Con loli mới phán:" Nhưng sau này em sẽ có với mấy anh, em thích cái con bé tóc bạc trong Fate á!"....
    Biiiiiii kịch! Thế là tớ đành trông theo và đặt ngón tay lên cái miệng đầy dãi theo kiểu bố con konata-chan XD....

Đồng chí cos Anbu công nhận nhìn y 1 em meganekko nào chứ lại . Mới nhìn tớ cứ tưởng (bác) Shinigami ấy chứ lại . Ấn tượng 2 cái của bác này: cánh tay trắng nõn và cây kiếm Nhật. Số dzách.

Cho tớ hỏi lun cái giáp tay làm thế nào thế?

Ah, nhân tiện, có ai có hứng thú làm đồ cosplay ko? Để làm luôn topic về các thủ thuật làm đồ cos. Sau này có gì bà con mình đi cos đông đông đè đám o-ta-trym .

Ngay cả gundam cũng chơi dc chứ sao lại ko nhể? Chủ yếu là cách sơn, hề hề, wa thọ giáo cha rsnake đê....

5. stsatan

Ai dza, mạng lag, double post òi. Ai xóa hộ bài đầu tiên với, plz.

@ tui là ai: Bác là ai thế? (hỏi cắc cớ :)) ). Hôm wa gamevn đi nhiều wá ko kịp hỏi từng người. X-l

Topic thì cũng sẽ làm sớm thoy. Tại vì tui còn chụp hình nguyên liệu, sản phẩm này nọ cho dễ nói chiện, trao đổi.

Nói trực tiếp thì dễ hơn, nhưng số là trụ sở nhóm trên nhà tama, tuốt trên Bầu Cát-Trường Chinh (mặc dù cách chỗ cos có 10 phút hà), nhưng vẫn gọi là xa, chả phải ai cũng lết lên dc. XD

Ah, có cái này ko bik ai quan tâm ko? Hiện tụi tui đang giữ cây kiếm của anh Cloud bên WON ( bọn nó ném cạnh thùng rác, tui vác về XD). 1 sự thật kinh hoàng về cái cây các bác ạ.

6. Tui_la_ai?

- Tui là thằng "đẹp trai" đứng giữa đó :'> .......

- Hôm đó , đến chiều mới gặp được anh SF nhà ta .... buổi sáng thấy ảnh mà chạy lại thì ảnh biến mất tiêu =.= .........

7. aamicat

aamicat Mr & Ms Pac-Man

Post hình lúc này hình như hơi muộn :D

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

8. Tui_la_ai?

- Không muộn đâu ::) ..... thanks bác về mấy tầm hình nha ^.^ ...... Bác còn hình nào nữa không :-/ ..... Sao không resize nó lại cho nhẹ :-/ ......

9. FreedomGundam

FreedomGundam T.E.T.Я.I.S

Chẹp, lục mãi mới nhớ dc cái pass acc này :))
    hết ngày mai tớ sẽ làm topic mới ;))

10. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

ah ah ra Sâtn là đồng chí cos Archer àh, nhìn cái đống vũ khí của nhóm cos Fate thèm quá đi mất, đang thắc mắc làm bằng chất liệu gì mà chém đứt vũ khí hay thế :D.

cây Katana của SF thì khỏi nói, với lực tay của một người tập Kendo như tớ thì cây kiếm gỗ tớ đang vác cũng sẽ gãy làm đôi ngay :D

11. Touhou no ZUN

Touhou no ZUN Legend of Zelda

có phải ..

.. không..

... ... ...

tin mới nhận là tên trùm kín mặt kia đã thách đấu kiếm với ..tên thư sinh đứng bên phải. sau khi thắng, hình phạt là phải ... thoát y cho hắn coi.

:)) đùa chứ xuyên tạc đó. tự nhiên thấy hai tấm có cùng 1 nhân vật nên .. suy diễn =))

mà hình như tên bên phải đó là jimmytong thì phải

12. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Kiu ổng đi thì ổng ham lắm, chứ vợ ổng thì :-s 1 hit chết cả đám, mỗi Admin công lực cao lết về nhà đóa ;))

13. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Đã lấy đc tất cả ảnh ọt ra khỏi máy, cái thẻ Transcend chết dẫm >.< . Sẽ up ảnh SF sau ^^"

Ko phải đâu O.o (maybe)

14. StrikeFreedom

StrikeFreedom The Warrior of Light

Đề nghị Touhou no ZUN ko up hình bựa coi, đang ăn =.=
    Hắn chứ ai hiện h nick là Shiratoki Hatake trong này
    Anbu mà lị ;)), tẩu cực nhanh =))

@Hdht: up lên nèo :x

15. Tui_la_ai?

- Chờ xem Hdht chụp được cái rì nào :D ..... Nhiều hình mới nữa thì đã :x .......

16. RATField

@ to SF : cái giọng upppppppp lên nèo... của ông sao mà bệnh thía =)) Chắc chắn HDHT(hấp diêm HÓT TRYM) đã chụp thì phải thô bỉ :D Mong chờ quá đi mất...

17. Shiratoki Hatake

trời đất ơi mình chơi bộ custom Yakuza như thế mà ai cũng bảo thư sinh, hum đó có hơn 10 người hỏi tớ rằng: "bạn có phải là du học sinh Nhật Bản ko?" :o:|8-} thật vãi cả linh hồn. Grừ, do thiếu cái kính đen nên bị phản tác dụng ặc ặc +___+

18. RATField

Cả cái fes vài ngàn người có 10 đứa hỏi cậu thì ăn nhằm nhò gì :| Cứ tưởng Yakuza là phải hình xăm đầy mình(mua hình xem nước dán cũng được, cos xong vìa nhà gãi =))), cụt vài ngón tay chứ(hy sinh vì cos là nghịa thuật, người hy sinh là Ya ku zậrt tít(Yakuza-artist)) 8-}

Đợi pác Hấp Diêm Hót Trym up (ty) hình sao mà lâu thía...;;)

Anyway, hôm đó tớ bận court, thía các cậu ì xèo con cá kèo hẻo quá nên không dám nhập =)) sorry. Hình chụp được thằng Kawaii nó giựt mia rùi, chưa kịp coi lại 8-}

19. Shiratoki Hatake

một phát hiện gây chấn động :))
    hóa ra vẫn còn 1 tấm sót lại dấu tích hở"cửa sổ của police :))

20. Ma Lon

Ma Lon Legend of Zelda

Sến mỗi cái câu : Xin chào các bạn Otaku của Việt Nam của thằng MC

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.