Hearts of Iron 2 : Vietnam Mod

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Chamoisking, 19/8/09.

?

Bạn muốn gì ở mod VN ?

1. Thời hiện đại

20.0%
  2. VN chiếm cả thế giới

27.3%
  3. VN theo phe Trục

18.8%
  4. VN đấu 1 chọi 1 với Trung Quốc

37.0%
  5. Nội chiến 2 miền Nam Bắc

25.5%
  6. Thêm leader, miniter, tech team

20.6%
  7. Thêm event

22.4%
  8. Tăng thêm độ khó

15.2%
  9. Giảm độ khó

2.4%
  10. VN mạnh đều cả lục quân, không quân và hải quân

13.3%
  11. Nhiều hình ảnh mang tính VN hơn

32.7%
  12. Thêm tech tree thời kì chiến tranh Lạnh

17.0%
  13. Đưa mod VN lên Arsenal of Democracy

18.2%
  14. Muốn được tham gia giúp đỡ thực hiện mod VN

4.8%
  15. VN chiến đấu với alien

10.9%
  16. Khác

1.2%
  17. Không muốn gì hơn

3.6%
Multiple votes are allowed.
  1. conmathansam

conmathansam Youtube Master Race

Arenal of Democrary ra ngày 28/2/2010, hay hơn mấy bản cũ. Chơi quen rồi chơi mấy bản cũ ức chế kinh người vì không ấn Space để pause được. Trade tự động, sử dụng spy cho các hoạt động liên quan đến Inteligent, Các hoạt động kinh tế của quốc gia có thể điều chỉnh linh hoạt mặc dù để auto mà vẫn tiếp kiệm được IC, tránh lãng phí khi phải chỉnh bằng tay hoặc không vừa ý khi để auto. Có thêm 1 số nghiên cứu mới ở cho quân cấp cao hơn, nghiên cứu về công nghiệp(nhà máy lọc dầu, cao su, +%IC, nhà máy điện nguyên tử) và việc chế tạo tàu động cơ nguyên tử cũng khác(chắc ít người chơi đến giai đoạn này, trừ chơi map doomday).
    Nói chung là tôi thích cái này hơn mấy cái đời cũ. Song tôi không hiểu sao ông không biết vì sao ông không biết bản mod đấy vì phía trên cũng có tới 27 người bình chọn đưa Mod Việt Nam lên đó.
    Nghe mọi người quảng bá Dark Hours hay vậy thì phải chơi thử thôi. Trước cài Iron cross, tech cũng giống như các ông mô tả, mà mình cũng khoái nhưng nó giật quá nên em xin kiếu xóa luôn rồi.

2. DlDoY

DlDoY T.E.T.Я.I.S

DH mới vào chơi thì cảm giác hơi khác vì giao diện nó khác những bản cũ quá, nhưng đã quen rồi thì thấy rất hay, mà good nhất là nó rất nhẹ. và bad nhất là nó chỉ có 2 scenarios :( , thử import từ các bản kia nhưng ko đc, ko biết có ai có cách nào có thêm scenarios cho DH ko?

3. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Khốn nạn thật! Lần đầu tiên khi chơi khi Darkest Hour mới gặp tình trạng này.

- Tui chọn Japan năm 1914. Vừa vào là liên minh với anh Russia. Được Nga bảo kê nên kinh tế phát triển cực nhanh. Nhưng đến năm 1936, theo lời kêu gọi của Liên Minh mà tui nhảy vào chiến với Đức (lúc này Andoft Hitler đã lãnh đạo) ở mặt trận Thái Bình Dương và Soviet ra đời với sự lãnh đạo của Vladimir Lenin. Đánh đến 1940 thì... nguyên cái đất Soviet bị Đức thôn tính sạch sẽ '@^@||| cùng lúc đó tụi Anh, Pháp, Mỹ đá tui ra khỏi Liên Minh và tụi nó lại làm hòa với Đức x-(x-(x-(x-( cuối cùng chỉ còn lại 1 mình tui phải gồng mình đấu với Hitler cùng 7-8 thuộc địa của nó. Đã vậy thằng Anh với Mỹ chẳng những cấm cảng với mình, lại còn tối ngày gửi spy qua trộm công nghệ rồi đảo chính, phá hoại công nghiệp của mình nữa chứ => thua.

Ai giải thích giùm mình. Chẳng lẽ đây là cái giá của việc thay đổi lịch sử à. (Đáng lí Nhật phải theo Đức nhưng tui lại theo Nga).

4. saker.heyyo

saker.heyyo Youtube Master Race

tôi Tuấn Saker đây...bi h đổi nick thôi mà :D...hôm nào anh em lại chiến tiếp nhể

---------- Post added at 18:19 ---------- Previous post was at 18:16 ----------

à....có ai biết Events ID của U03 và U72 trong DH là từ bao nhiêu đến bao nhiêu không nhờ...thử mấy cái trong modding document mà khônng đc

5. DlDoY

DlDoY T.E.T.Я.I.S

ok, hôm nào cũng đc, khi nào mún chơi onl thì pm tui, vô tư hết :D

6. Lord Xerces

Lord Xerces Mario & Luigi

Darkest Hour bây giờ là phiên bản mới nhất hiện nay, với cả map của nó cũng giống thật (Việt Nam có thêm vài tỉnh và map được sửa lại), và đặc biệt là rất nhẹ -> Đưa mod VN lên đó là chuẩn \m/

7. darkkainyn

darkkainyn Youtube Master Race

không biết tới lúc mod xong multi-role fighter của việt nam lấy hình của SU hay của ai nhỉ =,=

8. saker.heyyo

bạn nào có khả năng viết desc thì pm nick yahoo: saker.heyyo rồi trao đổi....tớ nhờ viết giúp mấy cái desc vs...mấy hôm nay mất điện, giờ tranh thủ viết event mà ngại viết desc quá...mất thời gian..nhờ mọi người viết hộ :D..còn về hình ảnh các loại quân thì tớ tạm để MIN...từ từ sẽ bổ sung thêm...và ở mod này có lẽ VN sẽ bị phân ra làm 3 nước nên khối lượng event khá là nhiều...có bác nào biết viết event thì cũng pm giúp tớ luôn nhé, hiện tại tớ đang viết cho Vietnamese Empire, vẫn còn 2 nước nữa là Indochinese Union và Communist Vietnam vẫn chưa viết được event, 2 ngày nay lại mất điện nữa...đang cố gắng hoàn thành trước tết để anh em nào không có ny thì ở nhà cày DH cũng đc :D

9. darkkainyn

darkkainyn Youtube Master Race

ủng hộ bạn saker hết mình dù mình không có khả năng viết desc T_T chúc bạn sớm thành công mà bạn cho mình hỏi làm lại nguyên tech tree như các forum nước ngoài mod liệu có khả thi không

10. saker.heyyo

tất nhiên là cũg làm được thôi...nhưng..

thứ nhất chỉ có một mình tớ nên cũng khá là oải
    thứ hai tech tree của DH theo tớ đã rất hoàn hảo rồi...nếu mình chỉnh sửa đi sẽ làm nó mất hay đi
    thứ ba tech tree không ảnh hưởng nhiều đến mod VN lắm nên cũng không cần thiết

11. dohytai30

dohytai30 Youtube Master Race

cho mình hỏi sau khi chiếm dc pháp tớ đưa mấy sư đoàn thiết giáp tới bắc phi đi qua theo đường biển tới đất Bắc Phi thuộc địa của tây ban nha xong cho quân tấn công pháp ở bắc phi nhưng chiếm dc thì thành đất của Tây Bán Nhà Ai giup tớ với

12. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Quân chiếm đóng xuất phát từ đất của nước nào thì tỉnh bị chiếm sẽ thuộc về nước đó

13. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Cách giải thích của ông cũng ko chính xác cho lắm. Tui chơi Gree 1914 của Darkest Hour. Liên Minh với Anh, Pháp , Mỹ, Italy. War với Ottoman. Lúc đầu thằng Italy đổ bộ lên Ottoman trước và nó chiếm đc 1 - 2 tỉnh rồi. Tui từ Athen của Gree đổ bộ quân lên chiếm tỉnh của Ottoman thì tỉnh này lại thuộc về Italy.

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12
  14. Corleone XXIII

Corleone XXIII Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn từ 1 nước khác (Military Access) hoặc từ đất mình đánh sang Ottoman thì đó là đất của bạn. Nhưng nếu đang đặt chân trên đất của đồng minh (đứng trên đất Ý thuộc Ottoman) mà đánh tiếp Ottoman thì phần còn lại đó sẽ là thuộc Ý.

15. DlDoY

DlDoY T.E.T.Я.I.S

Ông ko hiểu ý ỗng rồi, ỗng nói là ỗng đánh từ đất ỗng là Athen mà (dĩ nhiên Athen của Gree - nước ỗng đang chơi), nhưng khi chiếm đc đất của Ottoman thì đất này ko thuộc về ỗng mà thuộc về Ý, đó mới là vấn đề.

16. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Chó móa tụi Anh, Pháp, Mĩ... nói chung là tụi Liên Minh. Tui chơi Gree. Đánh nhau với thằng Ottoman muốn học máu họng lun. Kinh tế + nhân lực gần như kiệt quệ. Cuối cùng cũng chiếm đc Ottoman. Nhưng móa nó ở chỗ khi thắng rồi thì con chó Anh, Mĩ tự nhiên ở đâu nhảy vào đưa cái lí do gì đó rồi 1/2 lãnh thổ của Ottoman lại thuộc về Anh. Còn vài tỉnh thì trả lại cho Ottoman. Còn mình thì chỉ đc 2-3 tỉnh nghèo xác xơ. Điên tiết lên. Tui bỏ liên minh với Anh, Mĩ. Bắt tay với Russia, Đức, Nhật, Serbia, Romania rồi tuyên chiến với Anh, Mĩ thì con chó Russia lại đá tui ra khỏi liên minh. Vậy là 1 mình tui "chơi" solo với 1 bầy chó điên gồm 20 mấy nước (Anh, Pháp, Mĩ, Tây Ban Nha, Ấn Độ, Italia, Pháp..... => Greek bị xóa tên khỏi bản đồ trong vòng 3 năm :(( :(( :(( Từ trước tới nay chưa bao giờ mình chơi game mà lại bị ức chế như chơi Darkest Hour.

17. saker.heyyo

tốt nhất là không nên tuyên chiến...cứ để Đức tuyên chiến vs đồng mình rồi đi theo ăn ké...=))

18. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Khổ cái vấn đề ở đây là đã đến năm 1940 rồi mà Hitler vẫn chưa lên nắm quyền ở Đức. Mà Russia vì bị tui Patirsan riết nên tụi nó đảo chính xong là Lenin lên nắm quyền luôn mới đau chứ. Map của tui thì thằng German với Russia liên minh với nhau mới đau chứ.

19. dohytai30

dohytai30 Youtube Master Race

hình như 1936 tui chiếm Pháp xong là Hilter lên nắm quyền
    Còn cái vụ việt nam nữa mình mún làm nội chiến miền bắc nam giờ đã có miền nam thống nhấ rồi tớ mún chơi Trung quốc xong chiếm nữa việt nam rồi lập ra Bắc Vn dc ko

20. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì ko bít nữa. Nhưng khi tui chơi Darkest Hour thì chiếm cái Union Indonechia xong. Rút quân ra khỏi để nó nổi loạn xong thì sẽ có nước Việt Nam do Bảo Đại lãnh đạo. Tui kéo quân qua chiếm thêm 1 lần nữa. Rồi lại rút quân ra để tụi nó nổi loạn tiếp thì lúc này nước Việt Nam xã hội chủ nghĩa sẽ đc thành lập và Bác Hồ sẽ là lãnh đạo của Việt Nam, còn Trần Phú làm bí thư hay gì đó. Nhưng tiếc 1 cái là lúc này Bác lại theo Liên Xô chống lại Liên Minh Phát Xít và tui là người lãnh đạo của Phát Xít nên Việt Nam thêm 1 lần nữa bị đàn áp dã man :)) :)) :))