Help - Cần các bro tư vấn build 33 có thể clear act 2 dễ dàng và farm act 3 trong tầm 20mil

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi S&C38thk, 1/7/12.

1. Phạm Thế Duy

Phạm Thế Duy Youtube Master Race

oài. Thui chịu khó farm act 2 một time nữa kím đồ xịn thôi :((

2. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

ah hp tầm 25k là ổn quên nữa :D .solo he.pt thì phải res và hp cao như bác kia đề cập

3. Catman_vn

Catman_vn

mới bị tụt cái nón 7xx armor, 7x vit, resit all 70, 1 soc giá 20 k :))

4. hienkhanh_becks

hienkhanh_becks T.E.T.Я.I.S

Lúc mình mới lên Act 1 cũng rất mệt và đã build theo cách này để tung tăng mà đi :D

http://us.battle.net/d3/en/calculator/barbarian#WXVikP!aVb!aacacZ

Khi bạn có gear tốt hơn có thể thay Tough As Nail hoặc Nerves of Steel thành Ruthless để tăng thêm DPS.

Lúc chỉ số Vit còn ít thì nên giữ lại Tough As Nail tốt hơn Nerves of Steel.

Thành bại ở build này là nhờ cái passive skill Pound of Flesh vì nó giúp bạn tìm dc nhiều Health Globes và chỉ cần ăn 1 cục là hồi lại 100% HP :x

---------- Post added at 11:01 ---------- Previous post was at 10:51 ----------

Bác cho mình xem set gear học hỏi với sao lên 75k DPS hay quá vậy :D. Đang có 20m mà ko biết sắm gì nữa hết vẫn còn chạy lòng vòng act 2:))

5. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Bác đừng kể nữa, bọn em lại tiếc theo =)))

6. acm_no1

acm_no1

đang đi mace/axe 48% crit (chưa buff) 2200 str đây :D (khoe :">)

sword build cũng hay lắm, mass strength thì dps to đừng hỏi, sword chém lại nhanh, nếu có LoH thì hết sảy

7. Wind_Slash

Wind_Slash Donkey Kong

em sẽ thử build như bác lại
    thấy hội trên youtube chúng nó quay tornado mà xướng tê người,mình cũng táy máy làm theo
    Gear bẩn nên thành ra chết như ngả rạ, chắc gear chúng nó xịn nên mới ăn được group elite như ăn con
    :(
    cay

8. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Thực ra nếu chỉ là đi hết ACT 3 + giết Azmodan + 50% Elite thì tầm 2M là thỏa mái build. Còn muốn kill Elite dễ như ăn kẹo ko cần tý kỹ năng nào chỉ cần lao vào đâm chém thùm thụp thì 100M cũng ko làm nổi :))

9. cugiahamchoi

cugiahamchoi Mr & Ms Pac-Man

từ lúc chủ thớt lập ra cái topic này đến h thì tiền mất giá hạng năng rồi , h 20M thì mua được cái gì

10. hienkhanh_becks

Chủ thớt lập topic chưa dc 1 tuần bác nghĩ sao mà nói vậy :">

Kiếm đồ trên AH phải gặp thời và may mắn nữa chứ ko phải có tiền là mua được đâu

Clear map thì đơn giản hơn nhiều rồi. Đã thật sự chơi game này và đi farm item thì nhất quyết phải clear sạch mọi pack elite ko chừa pack nào mới gọi là clear theo quan điểm của mình :D

Chỉnh sửa cuối: 6/7/12
  11. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

bác này giống mình - clear map là ko chừa pack elite nào - đập hết - giống như set gear hiện tại đi act 3 thì hơi đuối - còn act2 là đập sạch ko skip thằng nào

12. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Nếu có đủ đồ để CLEAR ALL ELITE thì còn đi farm đồ làm gì nữa :)) CHuyện kill Elite nói chung là dựa kĩ năng với skill BUILD còn quan trọng hơn cả ITEM.

13. hienkhanh_becks

Farm item ở một act để kiếm đồ lên act kế tiếp mà bác :))

14. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

30 char

---------- Post added at 17:37 ---------- Previous post was at 17:36 ----------

30 chars again cái hình lại nhỏ xíu

15. maxkiell

maxkiell Mario & Luigi

set này giết elities thì rất lẹ nhưng mà cũng chết rất nhanh nếu gặp combo có shielding , bạn đẩy Hp lên nữa res lên nữa thì mới ổn định được với lại cái này chỉ để solo chứ team thì yếu lắm :)

16. Character1740

Character1740 T.E.T.Я.I.S

build sword/dagger thực ra là build đánh vào các hiệu ứng stun fear immo.... + loh vì tốc độ của nó khá nhanh
    build spear thì spam skill ngon vì speed thấp base dame to
    nhưng cái skill weap master lại + rất ngược đời. spear thì + speed sword thì lại +dame . nếu đổi ngược lại thì ngon :D.
    bác cứ thủ build sword đi . trước đây mình cũng đã build thử rùi nhưng ko bằng dc axe/mage vì ko đủ tiền ( trước path 1.03) nếu theo như tôi nghĩ build sword đắt hơn axe/mage vì vừa dame to vừa crit cchange/dame cao thì bá đạo hơn

17. JewelBless

JewelBless Mario & Luigi

Dạo này đồ lên giá ghê quá làm em barba build vẫn chả đâu và, chỉ tại tội tham muốn balance hết cả :))

18. Character1740

Character1740 T.E.T.Я.I.S

balance - bá đạo nhất mà bác. str vit dame def crit các kiểu vừa đủ hết rồi cứ nâng cấp từ từ lên từng món 1 mà lên thôi bác :D cứ cái sau amnhj hơn cái trước . như bracer lúc mình đùng cái yếu 150str 150vit 80allres 50 phys res redu 6%mele crit chan 5% rồi nâng lên cái mạnh hơn cũng tương tự như cái này lên :D thế có phải bá đạo ko. chứ ai lại build cái này str thì bù vào cái kia vit nhin bộ đồ xấu lắm =))

19. Manchester Red

Manchester Red Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

theo các bác up gear thế nào để solo act 2 và đi act 3 đây, đây là chỉ số và gear hiện tại của mình, các bác tư vấn với :D