[Help] Cần tư vấn build Bar solo act 3

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phạm Thế Duy, 9/7/12.

1. pnl1204

pnl1204 Donkey Kong

Các bác hay farrm cho em hỏi . Farm 5 stack NV rồi farm elite ở map khác tiếp, hay là cứ 5 cái rồi vào kill Belial rồi làm lại?
    Act 2 farm elite với Belial cái nào ra nhiều đồ ngon hơn ạ?

2. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

farm nguyên act bạn à, bao nhiêu ngõ ngách gì trong act 2 bạn cứ clear sạch thôi, chủ yếu kiếm elite mà đánh cho nó đỡ tốn thời gian, còn belial nếu tiện thì dọn luôn, belial drop cũng như elite thôi, ko khác đâu.

3. dunglak1608

dunglak1608 Youtube Master Race

nhìn thì có vẻ ghê gớm nhưng thực tế nếu để 1 pro nhìn vào thì nó cười khẩy mũi :)) . Act bạn build chỉ để farm thôi còn WH với Hardcore thì =)) . Nên bạn trên kia nói 10k dame cũng không sai đâu mà chê bạn ây :(

4. thangbe3008

thangbe3008 Youtube Master Race

^^^ Chài đánh 33 10k dame sao. Chắc bạn đi farm vất vả lắm nhỉ. Cứ phải chờ có range mới dứt điểm nổi quái chắc. Trâu chó kiểu def khỏe làm gì để rồi phải phụ thuộc vào người khác???. Những char 33 khỏe mình biết cary wiz với DH thì nhiều. CHứ 33 chờ DH với Wiz carry đi thì còn yếu đấy.

5. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Gà ở đâu chui ra vậy trời. Tứ chi phát triển mà nói nhìu quá. Build nhu thế là chuẩn rùi, farm nhanh, kiếm dc nhiu tiền hơn. Build kiểu 10k dps sống lệ thuộc, ăn bám ng khác thì hay ho j mà la to. Trước khi phát biểu nhìn cho rõ vào, ở đây ko phải hardcore và chơi game farm đồ càng nhanh càng tốt bán kiếm tiền xài.

P/S: Chả biết chơi game dc bao nhiêu h bar mà nói giọng cứ như thánh. Ko biết thì dựa cột mà nghe. Lên trên AH ma search xem đồ nào mắc hơn, tăng def va tang dps. Damge Bar buff WOTB lên chả thua dps ai đâu nha, trừ DH.

6. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

Còn pro nào nữa ở đây hả trời =)) lại thêm đc ông tướng ở đâu nhảy vào phán.
    Thế đ' nào lại có Hardcore ở đây đc nhỷ :4cool_oh: chả liên quan đ' gì ở đây cũng lôi vào đc mới tài...

7. maithinh

maithinh Dragon Quest

Cái hình trên 100k dam mà. :|

8. duongtunglam

duongtunglam Youtube Master Race

Tui nói luôn, tui ko build kiểu tank vài k dps, nhưng tui thấy trên Inferno Act 4 có nhiều Barb dame 10k dps, thậm chí 3-5k dps những đứng giữa bầy elite pack với 4-5 tia Arcane Sentry vẫn sống khỏe, đánh hơi lâu tí nhưng ko đến nỗi nào.

Muốn chia sẻ kn về barb tanker mà mấy bác tự cho mình pro quá thì thôi vậy.

Giữa 1 char Barb 50-60k dps mà trong 5 phút đánh elite bị chết 5 lần và 1 char Barb tanker đánh elite mất 10 phút nhưng ko chết, ai thích kiểu nào tùy.

9. acm_no1

acm_no1

=)), tớ 50k dps clear full act 3 50 packs elite mất 1 tiếng, trung bình 1 run chết khoảng 3 lần, đánh ẩu lắm thì cũng chỉ 5,6 lần, 1 lần chạy lại tốn 20s, tức là tớ mất thêm 2 phút

bạn giỏi thì cầm Barb 10k dps ko chết lần nào trong cả run đi, đố bạn đi hết act 2 trong 2 tiếng, tớ chấp hẳn 1 tiếng luôn, ok?

10. skullz

skullz Donkey Kong

All in 20M ingame gold cho cửa acm nhé :P

@duongtunglam: tại sao đi farm cứ phải đứng giữa 4 5 tia Arcane làm gì :P Khoe độ khỏe à :P
    Chia sẻ kinh nghiệm tanker là tốt, nhưng không biết gì mà cứ tự cho những gì mình phán là đúng hết thì cũng nên xem lại :P Thêm 1 cái nữa là đã đủ kinh nghiệm để mà share chưa đã :P
    Nghe bạn nói đánh Elite 10p không chết là thấy có vẻ nhiều kinh nghiệm rồi :P

11. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Sống dai để ngắm Elite à, vậy thì có 2 giả thiết: Một là bạn sợ tốn tiền sửa đồ; Hai là bạn ko thích farm đồ từ Elite.
    Bạn thử đi solo xem 1h kill được bao nhiêu pack Elite nhé, đánh Act II thôi cho nhẹ nhàng. Lên Act III chắc đếm trên ... 1 bàn tay :1cool_look_down:

12. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Nói chung là DAM ko to được thì phải chịu chứ mà có điều kiện để to thì chả tội gì ko to. Đồ ông ở trong hình trên nó thuộc loại siêu tưởng rồi e ko dám ý kiến, dam tầm này ko cần oánh quái cũng tự lăn ra chết.

13. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Cá 10mil gold là ban acm_no1 thắng. Tỷ lệ 1:1:3cool_adore:

14. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Dam 3-5k, tank act 3,4?! Nếu solo thì chắc bị thần kinh, bộ ông ko tính elite pack nó vừa đánh vừa heal, gặp mấy pack extra life, vampire có nước 2 đứa vừa đánh vừa nhìn nhau rồi con mouse lăn ra chết.

Còn ông ví dụ gì thì cũng thực tế một chút. Người ta build lên 50k dps thì ko có nghĩa là res/amor/hp thấp đến nổi ko chịu nổi 1hit của mobs. 50k dps mà 5 phút chết 5 lần thì nghĩ mịa cho rồi.

Tóm lại là tanker thì ông khó chết hơn, thậm chí cho bất tử đi, thằng dps cao nó cũng ko chết nhưng kill pack nhanh gấp 3-4 lần thì cái nào lợi. Sống dai mà chả làm cái gì ra hồn thì chỉ tổ chật đất thôi ông ơi.

Chỉnh sửa cuối: 13/7/12
  15. bbce

bbce Youtube Master Race

Mình cũng đang farm thử Act 3, tuy nhiên cảm thấy đánh Elite hơi lâu 1 tí và phải skip vài pack elite.
    Các bác xem hộ với Gears, Stats như thế này đã ổn chưa?

---------- Post added at 14:05 ---------- Previous post was at 14:03 ----------

Đây là Gears của mình..................................................

16. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Gear ngon vãi.
    1. Thay cây vũ khí khác đi bạn. +str +vit +LOH 500 or life steal.
    2. cái belt nhìn main stat ngon that, nhung minh thik có thêm res all + life steal.
    3. Đôi giày nen thêm res all.
    => tất cả giữ nguyên chỉ số, tăng res all len>850, loh 500 + 5%life steal
    Ý kiến cá nhân. :5cool_still_dreamin

17. bbce

bbce Youtube Master Race

Ừm tại build thử Life Regen nên chọn cái Belt đó ấy mà. Weapon thì chưa có tiền đổi T.T, nếu bán Amulet chắc dư tiền mua cây mới nhưng mà kiếm đâu ra cái khác thay thế :5cool_sweat:

18. JewelBless

JewelBless Mario & Luigi

Lol đánh 5 ngày còn chả chết đc lần nào nữa là 5 phút

19. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Life regen len 1k5 la chuan rui. Tại bạn res all thấp quá, nên đánh thọt là phải. tầm 800 res all. mình góp ý bạn mua lại 3 món trên thui. Bộ gear bạn bao nhiu tiền vậy:1cool_byebye:

---------- Post added at 14:26 ---------- Previous post was at 14:24 ----------

Đôi cánh thiên thần, mình đoán:3cool_adore:

20. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

Chắc nhầm rồi, đấy là tank Elite Nightmare hay Hell =))
    Elite Inferno á? với 4-5 tia arcane, có mà tank vào lọ...
    3-5k dps giết elite act2 đã mệt, đừng nói act3, đây còn bảo act4... Chưa nghe thấy cái gì nực cười như vậy...
    Càng nói càng thể hiện sự ấu trĩ :4cool_confuse: