[Help] Cần tư vấn build Bar solo act 3

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phạm Thế Duy, 9/7/12.

1. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Nhà nghèo nhưng có gan thì làm giàu. 10mil cho tên nào tank dc act 4 ma có 3k dps:7cool_feel_good:

2. acm_no1

acm_no1

thằng Tung Của clear Inferno Diablo đầu tiên dps 8500

nhưng nó skip sạch các pack elite =)))))))))))))

3. duongtunglam

duongtunglam Youtube Master Race

BattleTag nó nè: OkieDokie#1562

Add vào đi chung rồi biết :)) chuẩn bị 10mil nhé chú em.

4. skullz

skullz Donkey Kong

Đm, hóa ra là trên đời này có thằng điên/thần kinh/bệnh hoạn.. thật các anh ạ :P

Để tối add vào xem mặt mũi thằng đó ra sao :P

Mà hay là cố tình cầm vũ khí 60 DPS để chơi tui phải hem :P

5. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

add nãy h có đc đâu...............

6. anhtraimu001

anhtraimu001 Mr & Ms Pac-Man

thanks bác đã chỉ dẫn để em thử áp dụng :)

7. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

MÌnh có vài thắc mắc:
    1/LoH bao nhiêu là vừa đủ để solo act 3 cả 4 nhỉ các bác? Mình đủ mua nổi 1 cái ammy: loh ~500, crit damage ~50, strength ~100 tầm 10mil thôi.
    2/Ngoài amulet ra, trong giới hạn gold cho phép thì chỗ nào có thể nhét LoH vào đc nữa?

8. acm_no1

acm_no1

cần gì LoH đâu...

nếu đi 1h + 1 shield thì life regen tầm 500 là bác solo ngon act 3,4 LoH có thì tốt, 500 là quá dư dả với lối 1h + shield

LoH chỉ có ở ring/weap/amulet

đầu tư con weap có LoH cao mà giá rẻ cũng ko khó lắm

9. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

^
    thế nếu trong trường hợp mình ko có life regen, thì giờ nên tăng life regen hay LoH?
    mình có con weap 903dps, 178 str, 1 socket (70% crit damage), crit dam tăng hơi kha khá damage nên muốn giữ nó.

10. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

^ bạn mua 1 cây off-hand 1 socket đó, LoH tầm 900 + 500 amulet thì 1k4 LoH dư sức farm khỏe ở act 3.

Cây off-hand dam tầm 700 là được, khoảng trên 10mil. Không đủ tiền thì mua cây 600 dps 900LoH 1 socket

11. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

nói thật, mấy hôm trước buồn buồn vào public game chơi gặp 1 bar 1 hunter 1 wizard, con bả 70k hp nhưng dps có 2,5k... act4 ìnerno nhé, mà nó vẫn chết liên tọi nên nó quit, còn mình với 2 ông kia vẫn đi hết và giết diablo 5 stack nv, con wizard melee tank frezee mobs liên tọi mà vẫn chết kìa...(gạp shielding)
    nhưng thấy wizard tank frezee có vẻ hay đấy, frezee diablo liên tục, nó chết có 1 lần...
    PS: ông hunter kia dps đc 60k ko ss đánh đến diablo thì quên sửa đồ, chết 3 lần đồ đỏ lòm chat rối rít im sorry... còn mỗi mình dps chính cho ông wizard tank LOL...
    mà đến lúc diablo chết thì 2 đứa kia đc achivment chứng tỏ lần đầu tiên giết diablo O.o tưởng với gear đó chúng nó clear diablo lâu lắm rồi chứ nhỉ...

12. miniwasabi

Hôm nay mới đc tiếp cận với văn minh: đi Double Tornado, cảm giác mạnh, đi nhanh mà rất hiệu quả vì chỉ việc chạy và chạy, skip hết quái tìm elite rất lẹ. Act2 lure 3,4 pack elite, act3 lure 2 pack kill nhiệt tình, tất nhiên ko kể pack khó :X

13. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

vứt khiên luôn à? Ok để em thử, fail thì bác hoàn tiền cho em nhé :D

chơi build này act 2 thì mình lure nổi, còn lên act 3 thì mình kiểu gì cũng bị thọt kể cả khi hóa berserker :)), nhất là khúc bridge gì đấy, chắc tại do dam và khả năng sustain thấp quá..

14. kinkin2008

kinkin2008 Youtube Master Race

Bảb có Revenge rồi cần chi LOH, lúc damg bé mới cần thôi, mode giờ là DPS khủng + 3% Life steal, dễ build đồ hơn build phụ thuộc LOH nhiều ( rẻ tiền hơn nữa, có lẽ ^^ )

---------- Post added at 23:21 ---------- Previous post was at 23:07 ----------

Ông này chắc chơi wiz melee đúng ko, bonus cho cái hình 33 build DPS nhé,
    Chưa buff tí nào đấy, buff max là gần 400k DPS đấy, pack die trong 5s nhé, mà kể cả có 2 pack cg chơi tuốt, wiz melee làm đc ko ?

15. miniwasabi

Nói vậy chứ act3 tùy từng lúc lure đc thôi, chứ vớ vẩn toàn chết :( do đồ đạc nữa, up dần lên thì ngon ngay
    Nhưng cái cảm giác đc thay đổi công nhận thích, trước khó chịu vì elite molten, range bao nhiêu thì h củ hành lại nó bấy nhiêu :X

16. dungcon2304

dungcon2304 Youtube Master Race

Mấy pro ơi cho mình hỏi cái. Mình cũng chơi barbarian dam 29k (dùng cái vũ khí cùi 750 crit 130%) Em thử thay cái vũ khí axe 1 tay 94x crit 60% vào dam nó lên chưa được 1k (ở cột tỉ lệ thì lên thêm được 10% critchance nữa), Thế là mua cái axe về thiếu tiền lại bán đi :(
    giáp 8k4 ( có enchan rồi mới được thế nhé + sau khi buff @@ ), resistall chắc cũng đủ tiêu chuẩn: phy 1k, cold 888, fire 1k+ , poison 865, light và acare cũng 800+ ( Tất cả đều là có buff rồi nhé).
    HP: 48k +
    Passive hay dùng là: weapon master, ruthless, never of steel
    Vấn đề của mình là khi run act act 3, nếu đánh tất cả các mob nhỏ thì cũng bt, khó chết. Nhưng mà nếu chạy mà skip hết mob nhỏ cứ hơi bị thọt thọt kiểu j ý. Bộ skill em hay dùng là : leap (rune 300% armor) , ignore (hồi máu), wotb, earthquake, frenzy, buff wacry(chuột phải). Với combo wotb và earthquake elite nào cũng gần như die trong 5-7s, hơi ngán mỗi mấy con molten shield + thuộc tính mà đánh xa một tí hoặc mấy con béo có shield. Mình đã thử nếu thay revenger bằng eq thì đi rất ngon nhưng mà elite ko thể kill nó trong 5s của ignorepain được. Mình xin hỏi là cứ giữ nguyên bộ skill cũ hay thay eq bằng revenger và luyện thêm control. (Chắc giết một pack bt phải mất 30-40s đôi khi còn hơn) Gặp mấy con lằng nhằng, ko thể kiểu đứng trong acare, độc để wotb + ignore+ eq xong trong 5s được. Các bác thấy thế nào là hợp lí. Và mấy pro cho em xin cái battletag với, em xin đi run 1 lần để học hỏi thôi. Thấy bác ACM bảo run hết act 3 trong hơn 1 tiếng thấy thích quá. Mình chạy hết act 3 mà dùng bộ skill hay dùng kia chắc cũng phải die tầm >20 lần. Trung bình em ngồi chơi 1 buổi sáng khoảng hơn 2 tiếng - 3 tiếng mất khoảng 100k tiền sửa đồ thế có nhiều ko?

PS: Đồ em regenlife ít lắm nhé, có 125/s ( giờ mà bắt em đổi đồ thì hơi mệt :( ( bác nào cũng bảo regenlife 1k5 là đủ )
    Kết lại:
    1.Bộ skill đó hợp lí chưa hả các bác? Nên đổi j ko?
    2. Run thế nào cho nhanh mà ít die?
    3. Hay là bớt đi resistall 1 tí và thêm mấy cái khác nữa hả bác ?
    4. À mà em chưa biết up ảnh ntn? Ai chỉ cho cái link dạy up ảnh cái, em up hình lên cho các bác nhìn cho nó dễ
    5. LÚc nào nghĩ ra thì lại hỏi tiếp.... THanks các bác

17. velado

velado Youtube Master Race

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    thế này được tính là tank ở act 4 chưa nhỉ:6cool_beat_brick:

18. dungcon2304

dungcon2304 Youtube Master Race

[​IMG][​IMG]

---------- Post added at 08:10 ---------- Previous post was at 07:58 ----------

---------- Post added at 08:12 ---------- Previous post was at 08:10 ----------

Đồ mình đó, mấy bác xem cần đổi cái j thì bảo nhé và cho giá của món đồ cần đổi hộ mình luôn

19. miniwasabi

Tank đc rồi, nhưng nói thật trong team chả có tác dụng gì, sống chỉ để làm cảnh.
    Trong hình là co-op 4 người, với 1 pack elite có thể gọi là cùi nhất act4, với 2' đánh chỉ tụt đc 1/4 máu, và 3 con DH ko biết đã chết đến bao nhiêu lần.
    Tóm lại là chả thấy 1 chút hiệu quả gì, với pack này solo chỉ mất 30s @@

Chỉnh sửa cuối: 14/7/12
  20. acm_no1

acm_no1

tank mà đồng đội vẫn chết?

thế thì tank cảnh à =))

gánh nặng thì có chứ tank cái gì =))