[HELP]Những thắc mắc của bạn về Wii

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi hhteam, 11/8/07.

1. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

1>Sorry bạn nha "MIMIGAME" Ồ NEVER NHA BẠN", ý của mình là kêu bạn đừng bao giờ mua máy ở tiệm MIMI chỗ này bán đồ mắc mà có mấy nhân viên nhìn khi người lắm, nói chung trong thành phố thì bạn cứ ra tiệm HALO là chắc ăn nhất...:)hồi trước lúc mới ra máy GAMECUBE mình mua nó bán giá trên trời dưới đất vì lúc đó mình rất là ghiền serie RESIDENT EVIL và LEGEND OF ZELDA nên mua tất cả game gốc của nó, bạn biết lúc đó nó bán cho mình hết tổng cộng là bao nhiêu không...máy và game giá : 10t mà mình qua bên "HIỆPLỰC" hỏi bao nhiêu nó bán cho mình vừa game vừa máy chỉ có 5t lúc đó mình tởn tụi MIMI tới giờ:(

2.Đúng đó bạn bây giờ có $ cứ mua Wii hoặc Xbox360 là tốt nhất Xbox360 bây giờ thì không còn sợ cái vụ REDRING nữa, có tiền cứ chơi luôn 2 máy bảo đảm không phí tiền khi đầu tư vào 2 hệ máy này đâu, còn PS3 thì rất là ngán tiền đĩa...!?còn về trò giống GTA trên máy Wii hả bạn cứ mua cái trò này "SCARFACE VÀ THE GODFATHER":)

3.Mua máy ở VIỆTNAM đương nhiên là trò nào của hệ nào cũng chơi được hết nếu gắn CHIP tốt để chơi game chép, coi như trò nào cũng chơi được hết khỏi phải lo bạn:)

:D:DKHUYÊN BẠN NẾU MUA MÁY THÌ MUA HỆ MÁY JAPAN SAU ĐÓ NHỜ NÓ CHUYỂN SANG NGÔN NGỮ TIẾNG ANH CỘNG THÊM CÀI SOLFCHIP BẢO ĐẢM CHƠI THOẢI MÁI KHỎI SỢ OK:D:D

2. sonyshop1

sonyshop1 Youtube Master Race

hôm qua tớ bị lóc ac roài nên mới đăng ký lại
    Roài vậy là tớ đã biết mình nên mua máy ở đâu roài cám ơn bạn đã nhiệt tình chỉ dẫn. Thân ^^ (chắc là bị lóc vĩnh viễn quá :( bị lóc ngay trong bài viết của bạn luôn mới đau chứ )

3. Tony Tran

sau bạn không coi kỹ để bị LOCK lãng nhách vậy, vì bên TOPIC ở bễn có nhiều thắng nó ghét mình lắm:)

4. RockMan_PES

RockMan_PES Mr & Ms Pac-Man

Tony ơi cho hỏi game nào hay mà hỗ trợ chơi mạng vậy:)

5. Tony Tran

về phần chơi mạng thì mình không có thích cho lắm chủ yếu vào để xem tin tức thôi, về chơi mạng trên Wii hình như là rất ích cho lắm không nhiều bắng PS3 XBOX360, nói chung là chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi:)
    >Phần chơi mạng thì chỉ mới thấy có mấy trò...điển hình là MARIO thôi ích hổ trợ lắm:)

6. lovelonlac

lovelonlac Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi , nếu h hack máy Wii ( mua ở france , made in china :D ) thì vẫn chơi dc. tất cả đĩa lậu chứ ( hay tải trên mạng rùi ghi ra đĩa để chơi đều dc. hêt ) với chỉ 1 lần hack , có cần fai update như PSP custom frimware ko ? . Hack rùi thì ko chơi online dc. hả . :( Có cách nào hack bằng tay ko cần đem ra tiệm ko , cho mình xin link tham khảo :) , cám ơn

7. Tony Tran

>cái máy ở france thì mình không rõ lắm, nhưng về vn thì có modchip thì sẽ chơi được hết đó bạn...!?còn bạn muốn tải game trên mạng rồi burn ra đĩa cũng được:)
    >update cho máy Wii đương nhiên là có bạn, nếu bạn ra gắn chip thì sẵn kêu nó cài SOLFCHIP cho bảo đảm không bao giờ kén đĩa và chơi được hệ đĩa của GAMECUBE:)

8. lelonghp

lelonghp Guest

Chào bạn,
    bạn làm ơn cho mình hỏi đã có bạn nào hack Wii v4.0J bằng Softmod chưa? Và có bạn nào đã có tìm hiểu qua việc này chưa vậy.
    Nếu bạn nào đã có kinh nghiệm làm ơn chỉ giáo dùm nha.
    Cám ơn nhiều.
    B.R

9. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Máy bạn ,bạn có thể chuyển hệ trước khi hack là được
    Để hack ở nhà,bạn cần Zelda twilight of princess gốc mới softmod đc
    Firmware 4.0 thì khoan hack bạn à
    Nên downgrade xuống 3.2 là ổn định nhất để hack

10. lelonghp

lelonghp Guest

Với Zelda Twilight đâu có hack được V4.0 đâu. Mình có Zelda gốc nhưng ko hack được.
    Mong ý kiến chỉ giáo

11. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Thì đúng rồi,firmware 4.0 đâu có hack đc đâu,downgrade xuống 3.2 cho ổn định rồi hack
    = ="

12. tentroioma

tentroioma Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi ở SG có chỗ nào Softmod kô? Và nếu có thì giá khoản bao nhiêu

13. Tony Tran

Haloshop + Hiệp lực an toàn không nhớ bao nhiêu khoảng 400k hay 500k gì đó

14. Mega Tron

Mega Tron Youtube Master Race

Mình ở Hà nội không biết có chỗ nào đảm bảo như các bạn ở TPHCM ko nữa :(

15. longlongvn

longlongvn Mr & Ms Pac-Man

Đầy chỗ bạn ạ ra gamecenters ở 21A7 lý nam đế hack cũng tốt mình mua máy bên đó mà đĩa nào cũng đọc tuốt.Anh em nào wii thì lập team để giao lưu cái coi chơi 1 mình buồn quá;))

16. kmavn

kmavn Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi với, hiện nay có Wii hệ Korea không biết so sánh với Wii hệ J và U về độ bền và kén đĩa thì thế nào ah? Em cũng đang tính làm 1 con về chơi cho đỡ béo, ngồi PS2 lâu mỡ nhiều quá.

17. longlongvn

longlongvn Mr & Ms Pac-Man

Tương đương nhau cả thôi bạn ạ mình cũng xài Korea đây này;))

18. Titans Soul

Titans Soul Mario & Luigi

thấy cũng thế....trước h chơi chưa thấy kén đĩa hay thế nào cả:D đây ít vận động cầm cái remote tý là mỏi chuyển sang tay cầm wii lâu rồi:-*

19. Vaio CS230J

Vaio CS230J Youtube Master Race

Mấy bác cho hỏi mấy cái Wii bán ở VN kiểu như ở hotgameshop là sản xuất ở đâu mà sao chỉ có 5tr.Trong khi ở Singapore hoặc Thái Lan vẫn nổi tiếng bán đồ điện tử rẻ mà lại có giá đến 665$.Hỏi như vậy vì nhà mình sắp đi Sing,nghi ngờ đồ Vn nên muốn mua 1 cái bên đó.

20. Titans Soul

Titans Soul Mario & Luigi

...hotgame bán vậy là được rồi, wii có giá chính thức là 249.99$ (USD) nhé, còn 665$ của cậu nên xem lại (ko chừng đô sing:D) có thể tham khảo giá ở đây

http://www.gamestop.com/wii