[HELP]Những thắc mắc của bạn về Wii

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi hhteam, 11/8/07.

1. Clone_vn

Clone_vn Youtube Master Race

Cho hỏi con Wii US của mình up fw lên 3.3U luôn rồi, giờ chơi mấy cái game Nhật patch bằng trucha hông được, Làm sao bây giờ?

2. ken17103

ken17103 Donkey Kong

đã có cái vụ chuyển hệ máy rồi đó; ko biết chuyển có xong sao này có ổn ko nhĩ

3. busuongtho

busuongtho T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi nếu em mua máy wii cần mua những gì để chơi ổn định nhất ah và tư vấn giúp em về vài game hay của wii. Thanks

4. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

ai cho em 1 số hình ảnh và lý do để mua wii cái(em đang phân vân giữa -ps3 và wii)
    :;)

5. Olympic Beijing

Olympic Beijing Youtube Master Race

Lý do tốt nhất để mua Wii mà không mua PS3 là Wii có dĩa lậu còn PS3 thì không.
    Lý do tiếp theo là Wii cũng có những game đỉnh của riêng mình, nhất là mấy game Mario và Zelda thì hay phải biết.

6. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

thx 4 share,à chỗ nào mua wii có uy tín nhất bi h ở vn hả các sư huynh(máy nào còn tem mà chưa bị làm gì ấy)

7. draco_malfoy

draco_malfoy Youtube Master Race

Tỳnh hỳnh là vừa mua cái Wii JP bên Hiệp Lực Co. , nếu ở TP HCM thì ở đây là tốt nhất , giả cả cũng tốt ( 5m7 con Wii JP đó ) . Tham khảo thử xem : www.hiepluc.com .

Cũng theo tỳnh hỳnh trên , mua 2 khẩu súng về xong vứt xó đó rồi chơi Trauma :"> . Có ai chỉ em game action nào hay hay ko ( anti-horror >.< )

8. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

em thik cái hệ us hơn,nhưng ở đó có máy hệ us ko(máy xịn ý):hug:

9. draco_malfoy

Có luôn đó bạn , nhưng igá hơi mắc so với chỗ khác : 6m9 :'>

10. draco_malfoy

Cho hỏi luôn : Có ai biết chỗ nào bán đĩa Wii gần ngã tư PN ko ? Lên Q1 xa wá >.<

11. Black Flow£rs

Black Flow£rs Donkey Kong

Vào speedgame đó bạn :D

12. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

máy mình hiện đang bị semi mà hok biết FW của máy hiện nay là bao nhiu ? chỉ mình cách xem FW với ( nhớ là đã bị semi rùi nhé ) rồi cách khắc phục như thế nào ( máy mình là hệ J ) ai giúp mình với

13. Genma Onimusha

Genma Onimusha Mario & Luigi

Mấy bạn neh, WII đã hack rồi có chơi đc đĩa Gamecube ko?? Mình có mấy game GC cũ trong máy, nhưng mà ngại ko chơi đc nên chưa dám mua WII

14. ruslan

ruslan Youtube Master Race

Chưa thử nên không biết hỏi thử halo xem hôm trước có ghé thấy bên đó có báo có các dịch vụ sau :
    Chuyển hệ jap ->us
    Mod để chạy đĩa chép
    Cài phần mêm gì đó để chạy được nhiều đĩa khác loại : US, JAP, EU....

15. ruslan

ruslan Youtube Master Race

1 lý do nữa là wii rất dễ chơi ai chơi cũng được mua máy là ông, bà, cha, mẹ, con cái đều chơi được.
    Thêm lý do nữa là chơi wii có vận động nên ông bà già không nói được là suốt ngày ngồi lỳ 1 chỗ.
    1 lý do nữa là đồ phụ kiện bổ xung cho wii rất nhiều (giống kiểu ipod, iphone đó) hỗ trợ đến 4 người chơi cùng lúc (nếu đủ tiền mua 4 cái wiimote)
    1 lý do nữa là nếu có tiền bổ xung thêm cái wii fit là máy sẽ trở thành máy tập giảm cân, yoga, cực kỳ vui và hiệu quả (có huấn luyện viên hướng dẫn kỹ từng động tác một, đếm thời gian, kiểm tra động tác có chuẩn không bằng cách cho điểm, kiểm tra cân nặng hiệu quả tập...) một món quà tốt cho bà xã, người iu

16. thogaubien

thogaubien Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi, giờ muốn chơi NES & SNES rom trên máy Wii thì làm thế nào? Nhờ các bác hướng dẫn cụ thể chi tiết chút nhé.

17. trung599

trung599 Youtube Master Race

Các bạn giúp mình cách tắt, mở chức năng wifi trên con Wii bản Japan với, tòan tiếng Nhật nên không hiểu mò thế nào, nhỡ chẳng may mà up-fw thì toi máy em mất.

Thanks các bạn đã đọc tin.

18. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cho mình hỏi chút,mình có thể burn đĩa để bỏ vào Wii chơi game được phải không?Nếu như vậy thì chỉ cần bỏ đĩa vào chơi hay là có sửa chữa lại cái gi` trong máy Wii không ,thanks :D

19. oh!honey

oh!honey T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi, trong TP. HCM có ai biết chỗ nào bán đĩa Wii mà mặt màu trắng hay mặt màu vàng không. Mình đi hỏi Hiệp Lực, và Mi Mi rồi mà toàn đĩa mặt tím thôi.

20. heocon2212

heocon2212 Youtube Master Race

Dĩa màu vàng là dĩa đúc của Thái Lan, còn dĩa màu trắng là dĩa của Trung Quốc, dĩa màu tím là made in VN . Bây giờ khó kiếm dĩa của Thái và TQ lắm, vì "công nghệ sao chép" của VN mình siêu rùi, ko cần hàng của Thái va TQ nữa.Trước giờ mình cũng xài toàn dĩa Thái vì tốt, ko kén dĩa, nhưng giờ đi hỏi các shop game họ toàn bán dĩa "made in tự tui" ko hà.::(