[HELP]Những thắc mắc của bạn về Wii

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi hhteam, 11/8/07.

1. doublelight

doublelight Youtube Master Race

Ủa, ở HN toàn bán đĩa đúc hà, chứ bán kiểu kia thì tự mình in ra cho nó rẻ :hug:

2. no_love_no_life

no_love_no_life Legend of Zelda

_E Muốn hỏi , mấy hôm nữa sang sing chơi muốn mua wii nhưng nghe anh em bảo là mua phải máy ko hack được thì vỡ mồm ..... có đúng vậy ko anh , e tưởng mang về là ở Việt Nam có thể hack được chứ
    _Nếu mua ở Việt Nam , ( Hà Nội ) thì giá chuẩn của em nó là bao nhiêu ạ ?

3. wasaby

wasaby Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

vừa download cái tenchu 4 về burn ra dĩa nhưng máy wii(japan) không nhận ra dĩa, vậy burn dĩa wii thì xài loại dĩa nào vậy::(::(

4. Quang Long [SF]

Quang Long [SF] Donkey Kong

Ở Hà Lội có tiệm nào cho chơi Wii chưa các bác ? giá cả thế nào nhỉ ?

Em thấy cái máy này giá rẻ hơn PS3, lại vui hơn, tại sao ko ai đầu tư nhỉ ? :-/

5. vutran1

vutran1 Youtube Master Race

mình mới mua 1 cái máy wii và mình muốn burn game ra đĩa để chơi trên máy.bạn nào biểt thì chỉ mình với

6. cmnm

cmnm Youtube Master Race

Chào các bạn. Mình đang ở USA, mình hoàn toàn không biết gì về Wii này cả. Xin các bạn giúp cho mình ý kiến nhé.

Mình vừa mua 1 máy Wii về cho cháu nhân dịp Christmas này. Có 1 người quen về VN, mình định nhờ mua giùm mấy dĩa game wii về đây chơi. Các bạn cho mình biết địa chỉ để mua (Saigon), và nên mua dĩa loại nào (NTSC hay PAL). Khi mua dĩa copy này thì mình phải làm sao để máy có thể chơi được dĩa copy này.

Các bạn giúp giùm mình nhé. Cám ơn các bạn nhiều.

7. binh_minh3231

binh_minh3231 Youtube Master Race

Cho em hỏi 1 câu: chẳng là người nhà bên Anh định mua 1 chiếc Wii để tặng quà giáng sinh cho em, mà máy bên Anh thường là hệ US, nhưng em lo về đây không biết có hack đc ko ? HN có chỗ nào hack đc Wii ko hả các bác ?

8. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Mình nghe nói có giả lập will. Ai biết nó ở đâu thì post link nhé. Cảm ơn rất nhiều

9. pampasit

pampasit Youtube Master Race

10. miagistvn

miagistvn Youtube Master Race

có thằng pháp nó hướng dẫn vào menu>option để đổi ngôn ngữ này. Mình chưa đc mở máy nên chưa biết có làm đc ko(e y bắt chờ đến Noel):'>? bạn nào thử nhé
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    có thằng pháp nó hướng dẫn vào menu>option để đổi ngôn ngữ này. Mình chưa đc mở máy nên chưa biết có làm đc ko(e y bắt chờ đến Noel):'>? bạn nào thử nhé

Cần phải vào option của Wii, nút tròn bên dưới góc trái màn hình. Tiếp theo đi theo mũi tên bên phải 2 lần, chọn option đâu tiên phía trên. Theo lý thuyết thì sẽ chuyển đc ngôn ngữ :hug:
    "Moi je viens de changer la langue il faut aller options WII. Le rond en bas à gauche de l'écran.
    Ensuite vous prenez le deuxième cadre avec le clé.
    Vous aller deux fois sur la flèche droite et la vous prenez le premier en haut et la logiquement vous savez changer la langue.
    Je sais pas si c'est que se souci la que vous avez si c'est pas la paramètres de WII qui sont pas de européen. "
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cần phải vào option của Wii, nút tròn bên dưới góc trái màn hình.
    tiếp theo chọn option thứ 2 với key (ko biết là cái gi)
    Tiếp theo đi theo mũi tên bên phải 2 lần, chọn option đâu tiên phía trên. Theo lý thuyết thì sẽ chuyển đc ngôn ngữ
    http://www.commentcamarche.net/forum/affich-8852883-probleme-de-language-sur-wii
    PS: srr vì dub post, chả hiểu sao chưa enter mà nó vẫn gưi:o

11. sonyshop

sonyshop Mr & Ms Pac-Man

bạn ơi cho tớ hỏi giá hiện giờ của máy wii là bào nhiu vậy bạn. ah mà còn giá của đĩa để chơi máy wii nữa chứ. tớ để dành đc 2tr roài kô biết đến lúc tết có đủ tiên mua kô nữa. hy vọng là đủ hì :D

12. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Có cách nào chơi game wii mà không cần modchip không vậy,mình có burn mấy đĩa game mà hôk chơi đc ::(

13. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Hiện nay có thể chơi đĩa Wii mà không cần modchip, nhưng thực hiện cũng không hẳn là dễ, bạn cần phải làm quen với các khái niệm homebrew, application,... Vả lại không phải 100% game đều có thể chơi ko cần modchip.

Giá Wii hiện giờ là 5tr1 ở VN, là máy hệ Mỹ luôn. mới được 2 triệu e là hơi lâu :D Đĩa game dao động từ 15-20k/đĩa.

Hiện giờ có giả lập Wii, nhưng bảo đảm là 100% game chơi không được, đừng tốn công vô ích, vì download 1 game về có thể mất cả ngày, mà không chơi được thì bức xúc lắm. X(

Tùy loại modchip mà máy Wii đọc được các loại đĩa khác nhau, có máy ưa Sony, có máy ưa Verbatim, có máy ưa Maxell, bạn nên chọn loại tốt, khoảng 9k/đĩa trở lên là an toàn :)

Lưu ý: Wii ở châu Âu là hệ PAL hết, không phải NTSC U, coi chừng lầm tưởng.

Mặc dù không muốn quảng cáo cho forum khác, nhưng mod Wii ở đây hoạt động thiếu hiệu quả quá. Nếu muốn rõ hơn, bạn qua box Wii của forum http://nintendovn.com/forum.
    Ở đó mọi người sẽ hướng dẫn tận tình hơn.:hug:

14. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Mod máy tốn bao nhiêu vậy bạn,mà wii có phân vùng chơi game phải không,vậy thì mod máy có giải quyết được cái này không?

15. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

cho em hỏi sao mà máy em bỏ đĩa vào chơi thì hết 90% game báo "the díc cannot read.",một số đĩa lấy ra rồi cho vào lại thì chơi dc,1 số khác thì ko (đa số ko).máy em hệ US.tks

16. Tehmango

Cho mình hỏi là D2Cpro có hàng nhái không,giống như wiikey clone nhái của wiikey ấy :-/

17. Tehmango

Cho hỏi là làm sao có internet channel mà free vậy không tốn wii point ấy::(

18. RockmanX-ZeRo-Z

RockmanX-ZeRo-Z Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi chút, minh vừa có mua 1 đầu đĩa DVD APOLO có cổng usb...hôm qua mình có download máy game nintendo đuôi là ***.nes ,mình ghi mấy game này ra đĩa (ghi theo kiểu make data trong nero) ghi đĩa xong mình lấy đĩa cho đầu DVD apolo đọc thứ .thấy chơi đc game vào đc cả bên trong game , nhưng khổ lỗi là ko có tay game để chơi....minh xem thử trên đầu DVD APOLO ko co chỗ nào cắm tay game cả..chỉ có mỗi cổng usb thui.....sáng nay mình xem trên mạng có thấy tay game nintendo cổng usb......các bạn cho mình hỏi là ===> GIẢ SỬ MÌNH MUA TAY GAME NINTENDO CỔNG USB VỀ..CẮM VÀO ĐẦU DVD THÌ LIỆU CÓ CHƠI ĐC GAME KO.........AI BIẾT XIN GIẢI ĐÁP THẮC MẮC NÀY CHO MÌNH VỚI :-/:-/:-/

19. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

Tui ko có máy Wii nhưng câu này dễ trả lời quá. Mang đầu DVD đó tới hàng bán tay cầm, thử cái là xong

20. XxlongthầnxX

XxlongthầnxX Mega Man ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

cjho hỏi tui cần MOD 1 máy WII , nhưng hok biết ở HCM có tiệm nào MOD an toàn ko vậy , nghỉa là đúng giá , ko thay phụ tùng máy, đảm bảo chất lượng .... ai biết chi tui với :-/