Help '' Tieu Ngao Giang Ho''

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Nam_Tuoc_Bong_Dem, 10/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minh tu

minh tu Mr & Ms Pac-Man

Chac vi vitieubao16 chua viet xong ay ma! Minh cung chi thay co disk3 thui!

2. CauBeCoDon

CauBeCoDon Youtube Master Race

Lam` on cho minh` hoi minh` da~ luyen xong ca? 3 tang` cua? quyen? sach' mau` xanh roi` nhung ma` lam` sao de? xu? dung cac' chieu thuc' da~ luyen duoc va^y minh` ko tai` nao` dung` duoc voi' lai minh` cung~ ko di qua duoc ho` nuoc' o? tren nui' de? di tim` thuoc' cho NDD ban nao` biet' chi? minh` voi' nha^t' la` cach' de? dung` duoc cac' chieu thuc' ma` minh` da~ luyen duoc trong sach' y'

SM: Nhớ viết chữ có dấu nhé

3. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Ừm, mình chỉ mới viết có disk 3 thui, ai có lòng tốt viết lun disk 4 đi, mình ko còn chơi Game nữa nên cũng hết muốn viết WT gòi ^^
    To CauBeCoDon: Bạn đã luyện hết 3 tầng quyển sách xanh ---> bạn có thể phi thân qua khe vực --> phi thân xong có thể lấy thêm quyển sách vàng --> có thể lội nước nếu luyện qua tầng 1,2
    tốt nhất bạn nên sang trang trước (trang 18) mà tìm, mình có post link down hướng dẫn bằng hình (disk 3) gòi đó

4. virutlove

virutlove Youtube Master Race

mi`nh di toi cho danh xong con nho bo cap roi, quay tro ve lang danh xong thang kia luon, bay gio` min`h phai di dau nua day, minh bi' ro`i

SM: Lần sau nhớ viết chữ có dấu nhé!

5. CauBeCoDon

CauBeCoDon Youtube Master Race

mình thấy bản hướng dẫn này hình như nhầm lẫn sao đó mình đi thì khác hẳn từ đoạn đánh xong con bọ cạp như virutlove hỏi
    To virutlove : Ban đánh xong con bọ cạp về làng đánh xong mấy trận rồi thì bạn hãy quay trở lại hang đá(chỗ vừa đánh con bọ cạp đó) bạn sẽ thấy một đoạn movie diễn ra và bạn sẽ đánh nhau với một bon lính có súng nhưng chẳng khó khăn gì mấy đánh xong bon lính có súng bạn đi tiếp vào trong hang đến chỗ ban đánh con bọ cạp sẽ đánh nhau với thằng nữa cũng dễ ợt .Sau khi đánh xong thằng này ban hãy đến chỗ có cây cầu bị nước ngập (chỗ mà bạn gặp con ếch đó) lúc này đã đi qua được bạn hãy qua đó sau khi qua ban hãy đi đến Nhật nguyệt thần Giáo(chỗ ban đầu đó) bạn sẽ thấy một đoạn movie diễn ra và bạn sẽ vào một hang động đi hết hang động sẽ có một đoạn movie nữa lúc đó mới kết thúc phần đi của LPH và bạn sẽ điều khiển LHX và NDD trong toà thành ninja đến chỗ này theo hướng dẫn là lên Thiên Sơn nhưng mà mình không lên được, giờ mình cũng bí ai biết đến đoạn này làm gì tiếp thì chỉ cho mình với mình mò tùm lum mãi mà không đi tiếp được

6. Vi Tieu Bao 16

Hic, hướng dẫn ban đầu có nhiều lỗi lém, nhưng hình như ở trang 2,3 của topic này đã có bản đính chính cho hướng dẫn (tuy nhiên cũng chưa thật hoàn chỉnh đâu)
    Còn về đoạn bạn đang bí: Bạn vẫn chưa thể lên Thiên Sơn được, vì bạn vẫn còn chưa hoàn thành 1 nhiệm vụ. Điều khiển LHX đi khắp toà thành Ninja, sau đó vào ngôi nhà của ông bán kiếm (nhà này gồm 2 căn phòng) Khi bạn vào căn phòng thứ 2, sẽ gặp 1 tên Ninja, kèm theo 1 đoạn movie, khi này bạn mới có thể cùng NDD lên Thiên Sơn, đến đây cứ đi theo hướng dẫn
    Còn phần sau thì hướng dẫn đúng hết gòi ^^

7. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Mình muốn đính chính bài viết của bác Vi một chút , thực ra con rùa đó lấy được ddos...Mình đã lấy được, lấy xong thì không nhìn nó được nữa đâu.

8. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Trong hướng dẫn hình như không nói đến nhiệm vụ phụ?
    Vd: Bạn có thể nhảy lên nóc điện ở toà nha trên núi hằng sơn( cái chỗ ở trên toà nhà trên núi) cứ đi đến là bị đẩy lùi lại...
    -Còn có cả trò luyện bát quái trận ở chỗ gần nhà trưởng môn phái Hằng sơn, (muốn vậy phải nói chuyện cùng một thằng đứng cạnh đó)
    -Có cả trò bắn vịt nữa đó , chỉ khác là vịt bị thay bằng người rồi thui...
    ( đoạn này ở trong chỗ chợ có 3 lối vào trên Worldmap đó)

Lưu ý : muốn làm được như trên bạn phải kiếm được đồ thì mới được (nhưng mình không biết chính xác là cái gì và ở đâu)
    Bạn cứ xem đồ ở phần thứ 3 đó( đó là những đồ không ăn được)t

9. nnguahoang***

nnguahoang*** Youtube Master Race

Hi Vi tiểu bảo! bạn ơi, mình đã co' đĩa tngh2 rùi nhưng ko bit' cách cài để chơi, bạn co' thể giúp mình được ko? mà hình như chơi tngh2 là phải chơi bằng 4 đĩa phải ko bạn. Xin cho mình bít chi tiết càng nhanh càng tốt nhé! xin cảm ơn và đi tập tạ đây :) :Pt

10. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

Khi bạn dẫn LHX lên núi Nga Mi để cứu NDD bạn vào căn phòng đối diện cách 1 căn phòng mà lúc đầu chưa có lối vào.Chỉ khi nào cứu được NDD thì mới có lối vào,bạn vào trong đó và nói chuyện với mọi người bạn sẽ được cho các loại vũ khí rất là xịn,vu khí *300% với level hiện tại của nhân vật.Bạn sẽ được tất cả các loại vũ khí cho từng nhân vật
    [/url]

11. Vi Tieu Bao 16

Hic, làm sao lấy được con rùa vậy bạn Sword2003 [​IMG] Tui chơi 2 lần gòi mà ko biết dzụ này
    To nnnguahoang***: Bạn cứ tập chơi đi dzậy, bí đoạn nào thì post lên mà hỏi, sẽ có người hướng dãn cho [​IMG]

12. D.K

D.K Donkey Kong

Làm ơn chỉ cách nào vào trong đánh với DPBB tôi đã tìm đủ 3 cái đầu rồng nhưng khi click vô thì nó hiện chữ lên t6i làm đủ 3 cái nó vẫn không cho lên

13. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ muốn nhấn 3 cái đầu rồng bác phải cho LHX luyện hết tầng thứ 3 của cưốn sách mà lệnh hồ xung nhặt đuợc trong cái thạch thất của TLT đó..

14. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

đây là một phát hiện mới của tui dành cho các bạn khi bắt đầu chơi game này hoặc chơi lại từ đầu : khi có đoạn movie khởi đầu trò chơi thì các bác hãy nhắp tổ hợp phím enter+up+right nhiều lần rồi nhấn esc nếu đoạn movie chạy một lúc mới kết thúc thì được, hãy vào bắt đầu game chứ đưng load game sau khi thắng lạc mất quần ,bạn sẽ thấy mình được một luợng vàng không nhỏ 200000 .Sau khi lên hằng sơn hãy vào căn phòng cuối cùng bên trái bản đồ ,ở đây khi nói chuyện với mọi người bạn sẽ được rất nhiều đồ xịn .Nhưng đừng dại dột nói chuyện với tên samurai mặc áo xanh nếu không thì sẽ lãnh đủ đấy vì tên này có chỉ số rất cao. Khi nào level thật cao thì bạn hãy quay lại đụng độ với nó,tui cũng chưa thắng được nó.tui ngĩ nếu đánh thắng nó ,chắc cũng được một phần thưởng kha khá .Các bạn thử xem

SM: Tui cũng chưa biết cái vụ kiếm tiền này. Xứng đáng cộng điểm! 8O

15. kiemsima

kiemsima Mr & Ms Pac-Man

bebe ...............có ai bít căn nhà có cây cầu đứt là nhà nèo hông dzậy ..bebe........ tui đa đo ván hết mấy thèng trùm ở khu vực của con LHP và PS rùi ai chỉ giùm tui tiếp theo phải làm gì ........... bebe tui đã dzìa làng và oánh nhau với thằng Samurai áo xanh rùi và đã đo ván lun bebe............... và tui cũng đã bebe con người nhện bebe .......... kíu tui đi bà con ui lẹ đi bà con tui đi làng vòng mãi chán wé

16. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ giè mà bebe nghe thấy ghê wé....nếu theo trí nhớ tồi tệ của tui thì hình như là sau khi đánh thằng tóc vàng...quay về làng đánh nhau rời lại quay lại cái hang đánh với thằng tóc vàng tiếp thì phải..thử quay lại cái hang con nguời nhện á..

17. Guest

0
    làm theo lời bác tuấn nói thỉ bạn sẽ 200301 vàng, Nếu thắng tên samurai
    thì chỉ được một câynaams làm vũ khí thôi cho nên các bsc đừng có cố chi cho nó uổng công

18. Kenjinvnn

Kenjinvnn Legend of Zelda

ban hường dẫn hoàn chỉnh hình như còn sai soát rấ nhiều đấy

19. atulaIII

atulaIII Youtube Master Race

mình là lính mới...khi dùng hướng dẫn thấy sai nhiều quá,tại sao khi vào mê cung gần làng của LPH máy chạy đĩa thường hay bi out vậy,hơn nưa theo hướng dẫn thì không thấy cuốn sách nào trong mê cung đó cả...lam thế nào thoat khỏi mê cung đó vậy.....chỉ dẫn gấp nhé

20. phicau

phicau Youtube Master Race

Tôi chơi hết đĩa 3 TNGH2 rồi nhưng khi đưa đĩa 4 vào thì bị lỗi, ko chạy được nữa, vậy bạn nào có file save đầu đĩa 4 của TNGH2 xin gửi về cho tôi [email protected]

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.