Henesys - Thảo luận về Bowman (topic lưu trữ)

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi leovn, 21/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ctqterrorist

ctqterrorist Donkey Kong

Hỏi chút về skill của crossbowman :tại sao phải max cả double shot lẫn iron arrow ? Chỉ cần 1 trong 2 cái đó là đã đủ luyện ok rồi , mình nghĩ chỉ cần max 1 trong 2 (<30 chả cần nâng ds làm gì , luyện vẫn tốt) , để point đế job2 max ngay iron luyện ko ngon hơn à ,còn nếu nâng ds rồi thì xài mà luyện đợi lên job 3 nâng ice arrow luôn ,nâng 2 cái thấy ... phí phí sao ý :D .Còn nhiều skill cool hơn nhiều (skill job 3 strafe chẳng hạn).
    Còn cái chiêu tăng attack speed của job 2 tăng nhiều ko ? Cỡ được gấp đôi ko ?

2. leovn

leovn Donkey Kong

-Thứ I , đúng là 1 trong 2 cái luyện ok , tuy nhiên SP của job 1 kô thể save lại để xài cho job 2 => bạn phải xài hết để nâng DS .
    -Thứ II , cái Iron Arrow giúp bạn bắn 6 con 1 lúc (có kèm Critical ) và khi max lên tới 180% damage <-- cực kì hữu dụng ở chỗ monster nào spawn ra nhiều và ở chung 1 hướng , cái DS là skill chính để xài , tuy nhiên 1 số người vẫn thích xài cái Iron Arrow vì nó bắn nhiều con và nhìn hơi bị cool ^^...
    -Thứ III , chơi game có skill mới nhìn cho nó đẹp (ai lại đi xài 1 skill hoài nhìn chán con mắt), bạn cứ nâng vào , nó kô phí đâu , tuyệt lắm là đằng khác ...
    CÁi này thì bạn phải xài mới bít được , có cái này + với STRAFE job 3 thì bắn speed ngang ngửa Lucky Seven của Hermit (skill nhanh I) ^^

Happy Mappling !!!

3. Red_lion**

Red_lion** Youtube Master Race

lolz
    skill nhanh nhất của game phải là SB của bandit chứ
    chém 6 hit lien ^-^
    save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp

4. ctqterrorist

ctqterrorist Donkey Kong

Ko hiểu chỗ này lắm ,nghĩa là lên job 2 xài skill nào là skill chính :D
    Còn sp job1 ko save cho job2 đựoc là sao , nghĩa là sp của job 1 ko xài cho job2 đựoc ? Vậy là chì có sp>lvl 30 mới đựoc hay là sao :D Hya là đến 30 xóa hết sp còn dư của mình ?

5. leovn

leovn Donkey Kong

Nghĩa là lên job 2 skill DS là chính , skill phụ là Iron .
    Còn SP của job 1 kô xài được cho job 2 , tức là vậy nè , bạn dư 6 points , bạn đi làm quest advance , sau khi bạn làm xong , bạn về trả quest , nói chuyện với con mụ ... gì gì đó wên tên rồi , bạn sẽ chọn là hunter hay crossbowman , bạn nhấn vô 1 cái , a lê hấp ... kô có chuyện gì xảy ra (bạn vẫn còn là archer T_T) => phải nâng hết SP của job 1 tức là nâng hết SP tới lvl 30 rồi sau đó đi advance chứ kô save SP được
    Hiểu gùi chứ ^^

6. PaDaPop

PaDaPop Youtube Master Race

cho hỏi nguyên liệu làm tên kiếm ở đâu vậy? mấy người toàn nói tiếng anh sao hiểu đc

7. araMB

araMB Mr & Ms Pac-Man

Bác ra Hensesy Market kiếm thằng Vicious nói chiện với nó thì nó sẽ hỏi bác cần make tên gì và cầnitem gì hình nhừa Feather ko rành lắm... còn make Brown Arrow thì cần soft feather (trên orbis và el narth mới có) :)

8. ctqterrorist

ctqterrorist Donkey Kong

Hiểu rồi :D , típ , vậy point sau khi advance của job2(hay job3) có nâng cho job1(job 2) đựoc không :D ?
    Còn nữa , về cái stat lúc dice , tại sao cứ phải perfect (dĩ nhiên perf là tôt nhất) , nhưng mà vài point chả ảnh hửong attack nhiều , mà sao ai cũng la là ko perf thì con mình sẽ "rất là yếu" ?! Ảnh hửong cỡ nào , vd stat warrior mà int voi luk 7-5 thì sẽ ra sao ?
    Tại sao 1 số ngừoi nói xài arrow blow để có knock back , arrow blow dính gì tới knock back , mình tưởng knock back là đập cây cung đẩy nó ra soa chứ ?
    Tăng lvl cho chiêu Bow Booster có tăng speed ko , hay là speed của lvl 1 và max là = nhau , chỉ khác time ?

9. .::Magic::.

.::Magic::. Youtube Master Race

có anh nào biết cách tăng điểm bow ko

10. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Được ,mà nâng mần chi :)) Ko ai làm thế cả ,trừ phi build SP ở job1 có .. vấn đề .
    Ảnh hưởng là khi càng chơi lên cao ,bạn sẽ thấy là người ta bỏ hàng đống tiền ra chỉ để mua một món đồ + cao(ví dụ thế này nhé : White Ankanamoon +5INT 400-500k ,White Akanamoon +6INT 1m5 ,đã thấy sự khác biệt chưa :D ) .Vì vậy tại sao lại phí AP vào những cái mà char của mình ko bao h cần đến

11. WalkAlone

WalkAlone Youtube Master Race

Alo
    CHo em hoi
    Bơ lev 3x-4x luyen lev o dau nhanh ha may dai ca ?

12. voanh

voanh Youtube Master Race

Bow 3x đến 4x chỉ có mushroom zombie là tốt nhất dungeon anti turn I là place lý tưởng.

13. ara

ara Youtube Master Race

Đến gặp Vicious ở Henesys (trong market palace)

Để tạo arrow thường cho bow và xBow thì cần

1 x Stiff feather + 1 x Processed woods

Processed Woods có thể đổi từ 10 Tree branch hoặc 5 FireWood

Đánh Axe Stump, Dark Axe Stump để lấy Firewood
    Đánh Stump để lấy Tree branch
    Đánh Pig, Ribbon Pig.. để có Stiff feather

Mình mới lv21 nên toàn ra chợ mua cho nhanh :D
    Thường thì trả 7meso/1 tree branch, 15meso/Firewood, 50 -100 meso/stiff feather

14. iloveLagunaLoire

iloveLagunaLoire Mr & Ms Pac-Man

Processed Woods có thể đổi từ 10 Tree branch hoặc 5 FireWood
    bạn nói vậy là sao, có thể nói rõ là đổi ở đâu được ko

15. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Muốn chế tạo Pro.wood, bạn có thể đến kerning city, gặp gã này, chọn mục chế tạo vật liệu là xong.

Chế tạo mũi tên thì qua khu chợ ở Henesys, gặp thằng cha này:

16. ara

ara Youtube Master Race

Bạn đến gặp Vicious ở Henesys (trong market palace) NPC này có thể tạo đồ, update glove, tạo arrow... với điều kiện là bạn phải mang đủ nguyên liệu nó yêu cầu và một ít tiền tùy theo bạn tạo đồ gì

17. net_lacuocsong

net_lacuocsong Youtube Master Race

vậy làm sao để add đồ mấy đại ca đi đầu dạy em với

18. *WallInCold*

*WallInCold* Youtube Master Race

Em mới Lv 10 giờ em phải làm sao để em trở thành Bowman hả các anh,các anh chỉ em .Em mới chơi nên em ko bít mong các anh chỉ dạy em

19. iloveLagunaLoire

iloveLagunaLoire Mr & Ms Pac-Man

mấy pác cho em hỏi có thể kím stell plate ỏ broze plate ở đâu vậy

20. Junpei-kun

Junpei-kun Mr & Ms Pac-Man

@net_lacuocsong: muốn upgrade đồ thì bạn phải có scroll up, có 3 loại là 10%, 60% và 100%, mở hai cửa sổ item với cửa sổ đồ mình đang mặc, kéo scroll đó vào thứ mình cần up => ok :D

@wallincold: muốn làm bowman thì đến vic island, henesys, gặp con Athena trong cái Bowman Instructional School là nhận được job.

@ilove: thì mua hoặc đánh QV để nhặt ore, làm loại nào thì kiểm ore tương ứng với loại đó, rồi đến gặp các con chế tạo plate ở các TP, 10 ore sẽ làm được 1 plate :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.