Heroes 3 maps

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi HG4ever, 19/9/08.

1. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Summon Boat: kiếm được sau khi đánh thành Castle ở ngoài đảo. Vào cái chỗ có mỏ vàng, trong đó có chỗ học Summon Boat nhưng bị khói núi lửa che mất thôi!

Còn crystal thì cũng ko nhất thiết phải vào những chỗ đó cắm vì sau này chiếm được mấy thành Dungeon rồi thì có thể dùng tiền mua crystal vẫn đủ dùng như thường.

2. DenyFreecess

DenyFreecess Donkey Kong

Cảm ơn bác nhiều. Để em về nghịch mấy map này coi.

3. thuvui

thuvui Youtube Master Race Lão Làng GVN

@HG4ever : bạn cho mình hỏi : khi tới thời điểm tháng 15 tuần 4 ngày 7 thì có 1 tường dẫn 1k5 các loại rồng từ azune ---> rust + phoenix , sau khi mình đánh thắng được tướng đó lại kô nhận được viên orb Quest .... Thế này thì bị sao vậy ( trong khi đó để nó chạy ùa vào thành là thua .... )

4. minhtuanhl

minhtuanhl Youtube Master Race

khó vãi đái em mới đánh cái Unnleashing the Bloodthirsty , khi chiếm đc thành nó rồi mà ko đi tiếp đc nữa , ko biết cách nào . ko có đường đi có mỗi cái thuyền lừa chiếm đc của nó nó có 1220 con rồng xương , vãi đái quá. làm sao đánh tiếp ????

5. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

@thuvui: mình chưa bao giờ gặp trường hợp đó cả, mà trường hợp đó theo như hướng dẫn của Mapmaker là điềm xấu, cho nên tốt nhất là làm sao mà đánh thắng map trước 14 tháng là được.

quan trọng là bạn đã tìm ra được đường lối quyết định để lấy quả cầu đỏ chưa? (nó nằm ở chỗ nào chắc bạn thấy rồi)

@ minhtuanhl: có thể đánh bằng cách chiếm thành Necropolis nhưng cách đó phải khá pro mới đánh được (thật ra cách đó có 1 cái hay là thành đó có thể có phép hồi sinh quân, nếu như map đó học được hồi sinh ở thành đó thì khá thuận lợi).

còn bình thường ko ai ra chiếm thành đó đâu. Bạn chú ý phía trên thành của bạn, ở gần con sông ấy, chỗ đó có giày lội nước. Nó bị núi che mất thôi, bạn dò kỹ vào. Sau đó về thành chính, đợi đến ngày 2 tuần 2 thì mua hết quân ra rồi đi 1 mạch qua sông bằng giày lội nước luôn! Hiểu ko bạn? ^^

6. gulfstream

gulfstream Mr & Ms Pac-Man

Ngày 2 tuần 2 mà đã bỏ thành rồi à? Mình thì chờ tới ngày 1 tuần 3 mới bỏ thành đi, vừa sẵn tiền vừa nhiều lính để đánh tiếp các vùng đất sau dễ dàng hơn.
    Giờ đang lang thang ở swamp land.

7. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Quên mất, trước khi qua sông sang bên kia thì phải học phép Forgetfulness đã. Chỗ học phép đó ở bên phải con lùn mà mình đánh, bị khói núi lửa che mất! Chính xác là map này có tầm 8 chỗ cần vào nhưng bị che khuất bởi các vật khác, các bạn lưu ý nhé.

Map này cảnh báo với mọi người là tướng ko thể thiếu Basic Earth Magic đâu, phép này nếu ko có thì thật sự ko có hy vọng win, vì trận này cần dùng phép hồi sinh và Town Portal hết công suất.
    Water đương nhiên là phải có rồi, còn Fire và Air thì tùy tâm thôi, riêng tớ thì học cả 4 skill phép, học WIsdom, Logistic, Pathfinding và Ballistic. Đó là cách của mình, còn có người khác chỉ cần Water và Earth thôi...

8. LuciferZz

LuciferZz Youtube Master Race

HG4ever cho mình hỏi với,hỏi bên topic hỏi đáp chả có ai trả lời cả
    cái map Unnleashing the Bloodthirsty mình đánh xong đất tuyết rồi,nhưng mà lại chưa đi đổi cái mũ +6 all mà đã chui xuống lòng đất,giờ ko có cách nào đi tiếp được,chả nhẽ óanh lại từ đầu sao trời,nản quá::(::(

9. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Đành phải đánh lại từ chỗ nào đó trước khi đi qua cửa 1 chiều thôi ::( Trước khi xuống cửa đó phải đổi túi vàng lấy mũ +6 all mà (ở phía sau lưng thành Rampart).

10. LuciferZz

nản thiệt,mất hơn 3 tháng mới tới được đó,giờ lại đánh lại từ đầu,chứ có save trước đó đâu

11. LuciferZz

cho hỏi lần nữa ban ơi,lại cái map Unnleashing the Bloodthirsty ,mình đã đánh chỉ còn 2 thành là thành phượng và thành rồng đen,nhưng mà cái chỗ lên để vào cái lều đen lại bị 2k happy hag đứng,ko làm sao mà cập thuyền vào được,chẳng nhẽ lại thua vì 1 lý do ngớ ngẩn vậy sao,mình loanh quanh cả tháng rồi ko tìm thấy đường đi đâu nữa,nản cái map này quá đi::(::(

12. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Chuối nhỉ, trường hợp này mình hoàn toàn ko gặp bao giờ :o

Cùng lắm load lại từ trước đó, may ra thoát nạn :D Lều đen có phải cái hòn đảo bé tý cạnh khu Rampart mà muốn vào phải có phép Summon Boat từ thành Castle đúng ko?

13. LuciferZz

thì đúng là ở hòn đảo bé tí ấy,có mỗi 1 chỗ đặt chân bị mấy con happy ở đâu mọc ra,mà chắc là nó mọc ở đấy đến 5-6 tháng rồi cũng nên,load làm sao được chứ.khốn kiếp,quái mọc chả có quy củ gì cả,thua vì 1 lý do chẳng ra đâu vào đâu,bảo thua trong combat còn đỡ tứcX(X(đến mức phải nhẩy vào mấy cái thành ma học water walk cũng ko làm sao qua được,giờ mà có DD may ra mới qua được,nhưng hình như ko có

14. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Thử xem lại xem còn chỗ để đổ bộ lên ko. Mình nghĩ là có. Chắc phải để khoảng 2 hay 3 chỗ thoáng để đổ bộ chứ!

còn cách đó thôi. Trường hợp này chưa gặp bao giờ!
    Nếu bạn bị thì cách hay nhất là mở ME ra sửa cái map đó lại, cho cái chỗ cập bến của hòn đảo rộng ra. Sau đó đánh lại từ đầu. Có cách đó thôi ::(

DD và Fly thì cuối map mới học được cơ... rồi mới nhảy vào chỗ quả cầu đỏ được.

15. LuciferZz

cái trường hợp mình gặp là mấy con quái dọc đường mọc lên dính ngay chỗ hiểm,chứ óanh lại thì chắc chẳng gặp lại đâu mà dùng đến ME,chẳng qua là nản rồi thôi.bạn xem lại cái hòn đảo ấy xem,bé tin hin có đúng 1 chỗ đứng mà bị nó chặn rồi,bó tay luôn thôi::(

16. minhtuanhl

17. minhtuanhl

18. trio9999

trio9999 Donkey Kong

ai có map nào rộng, độ khó bt cho mình xin, mình mới chơi trò này thấy hay quá. Tốt nhất là có ally thì tuyệt:hug:.....hoặc có trang nào down thì gửi cho mình, cám ơn mọi người...

19. minhtuanhl

Xin hỏi HG4ever Map: ringing of Victory làm sao để vào trong thành bọn Green ??? Phải chăng map sai ???

Còn chỗ này nữa làm sao vào đc ?? :

nó đòi những cái cánh của thiên thần nhưng ko thể lấy đc mấy cái cánh đó , tôi đã thử hết tất cả cách rồi :

Đây là những gì có đc sau khi đánh gần xong.

@ all : ai làm đc như này ko :D

20. takeshiyuki

takeshiyuki Youtube Master Race

chịu quá, mấy map này lạ hoắc à :o