Hỗ trợ kĩ thuật - Giải đáp thắc mắc về Audition !!!

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi _Tung`, 29/8/08.

1. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Trong thư mục data Hân vẫn tìm thấy thư mục chat_left.dds mà làm sao biết nó thật hay giả đây

2. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

3. Mộng Hân

Hân download về rồi nhưng vẫn không được có phải là do cấu hình máy Hân không
    RAM 1GB Card màn hình DirectX 9.0c

4. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

5. Mộng Hân

Download về rồi bỏ nó vào đâu vậy

6. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

Vào thư mục data mà có cái file chat_left.dds nằm chung đó :|

7. Mộng Hân

Hình như trong thư mục data có cái 001.acv mà bạn đưa cho Hân rồi mà

8. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

Thì đã nói cái 001.acv hiện giờ trong máy của bạn có thể bị chỉnh sửa hư hỏng gì đó rồi. Chép đè cái 001.acv mới download về thử xem

9. Mộng Hân

Hân làm theo lời bạn chỉ rồi nhưng giờ vào game nó lại thông báo là data/imejpn_right.dds DDS Invalid Format

10. [Gemini]

[Gemini] Aqu

cho tớ xin file abm chứa bài Disco World nhé :)

11. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

@bé bự: k1007.abm: http://www.mediafire.com/?o2ycmgttxdi
    Đến đây thì chắc là quá trình copy từ tiệm net của bạn có vấn đề rồi (nó bị hỏng các file acv). Tốt nhất là chép lại từ đầu, hoặc kiếm quán nào có bản full 6060+các bản cập nhật đến 6067 thì copy về rồi cài đặt (ít gặp sự cố hơn)
    P/s: Nên quét virus cho kĩ vào, có thể là computer nhà bạn hoặc là USB bị dính virus rồi

12. vuanhquan92

vuanhquan92 Youtube Master Race

Tại sao mình cài audition 6067 mới hoàn toàn mà lúc khởi động game lại liên tục bị lỗi Window stop working properly nhỉ, mình dùng window 7 ultimate, làm ơn bạn nào chỉ giúp với

13. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

Cài bằng cách nào? Download cái patch ở trang chủ ấy, đừng để chạy tự động...

14. nhoxkhung1124

nhoxkhung1124 Youtube Master Race

mí bác cho tui hỏi, sao mình cài au xong oỳ. update bằng phiên bản down từ trang chủ về. nhưng khi đăng nhập bấm id và pass xong thì nó đứng màn hình lun con trỏ trong đó đứng luôn. khi chơi cửa sỗ thì đưa con trỏ ra ngoài được, là trên màn hình xuất hiện hai con trỏ, một con trong màn hình au và một con bên dưới thanh công cụ star. Ai giúp mình dc ko, đã mấy tuần oỳ mình ko có chơi. hịt.

15. nhoxkhung1124

hjt., sao au của mình vừa bấm id và pass vào thì nó đứng lun. Hi vọng có người giúp được mình. Phiên bản là tự mình up và file tải từ trang chủ về.

16. leanhhaodeptrai

leanhhaodeptrai The Warrior of Light

mình mới up bản 6067 nhưng khi vào chơi thì mới xuất hiện cái soft chống hack là văng ra luôn, có ai chỉ mình cách khắc phục đc ko

17. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

Thường thì điền id & pass xong nhấn enter, con trỏ văn bản nhấp nháy 1 lúc sau đó đứng im (con trỏ chuột trong Au cũng đứng im) thì có nghĩa là đang vào. Còn nếu đứng im luôn thì xin xem lại cấu hình: http://edelivery.vtcgame.vn/?id=2 (kéo chuột xuống dưới cùng xem cái Yêu cầu cấu hình thử xem...)
    - Một là do bạn dùng hack "cùi" nên cái Hackshield (khiên chống hack :D) nó phát hiện. Cách khắc phục thì hoặc là tắt hack đi hoặc là xài hack xịn hơn =))
    - Hai là có chương trình gian lận đang chạy ngầm mà bạn không biết. Xin xem lại bài viết này: http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=12399974#post12399974

Edited: Câu này bạn nói không rõ gì cả:
    "Văng ra" nghĩa là vào được au rồi chơi bình thường xong bị "văng ra", hay là mới chỉ nhìn thấy cái Hshield chạy xong không thấy game đâu hết? :-/
    Nếu không thấy game chạy thì chắc chắn do thiếu file hoặc file bị lỗi (lỗi phát sinh trong quá trình cài đặt). Cài lại từ đầu xem sao...

18. nhoxkhung1124

ko thể là cấu hình được, mình vừa vào xem lại thì thấy hợp lệ hết. mà trước đây mình cũng đã từng chơi au mà, tại bỏ lâu qua 2 năm oỳ nên h` hứng mún chơi lại. Phiên bạn còn cách nào khác ko, mình đang thử down file của bạn kia up trên mediafile, xem thế nào.

19. Clone001

Clone001 Dragon Quest

laptop mình ko có bàn phím số, làm thế nào để chuyển phím số thành chử đc ko vậy, có hình càng tốt. Muốn nhảy BU mà ko đc =((

20. caohanh123

caohanh123 T.E.T.Я.I.S

Bạn có biết trong 2 năm đó Au đã up lên seasonII với yêu cầu cấu hình cao hơn không? :|
    Còn việc nó đơ luôn thì chỉ có thể đang kết nối thôi. Bạn để ý xem lúc nhấn enter xong (để đăng nhập) thì nó đơ liền hay là 1 giây sau đó mới đơ? Nếu nó không đơ liền thì ráng chờ thêm mấy phút thử xem :D (nếu bị lỗi trong quá trình cài đặt thì nó không "đơ luôn" như vậy đâu <hoặc là ra thông báo, hoặc là biến mất không thông báo gì, từng trải rồi nên biết chứ :D>)
    Phải là chuyển phím chữ thành số chứ nhỉ :-/ (phím số đã không có mà còn đòi chuyển thành chữ nữa à =)))
    Dùng KeyboardChanger. Download: http://www.mediafire.com/?tdmj4omqizq
    Chỉ dùng cái này khi bắt đầu chơi Au. Và dùng cái này chắc sẽ bị giới hạn việc chatchit :D. Thay đổi phím xong rồi thì click vào Hide Windows. Muốn tắt thì hơi khó khăn chút (vì chương trình không muốn ai cũng có thể tắt ngang việc chạy ngầm của chương trình nên bạn sẽ không thấy sự tồn tại của chương trình trong system stray), phải tắt bằng Task Manager (Ctrl+Alt+Del) ở tab Processes (chọn cái Keyboardchanger rồi click End Process)
    Edited: Muốn chơi BeatUp trên laptop vẫn còn 1 cách nhấn:
    - Trái trên = Home
    - Trái = Left
    - Trái dưới = End
    - Phải trên = Page Up
    - Phải = Right
    - Phải dưới = Page Down
    - Space = Space = Ctrl = Insert
    - Chance = Delete
    Và nếu dùng KeyboardChanger không chuyển phím chữ thành phím số được thì hãy chuyển thành các phím như trên.