Học viện CNTT nào tốt nhất Viết Nam?

Thảo luận trong 'Lập trình & Đồ hoạ' bắt đầu bởi h1volt3, 5/8/06.

1. Hyutars

Hyutars Mario & Luigi

Hóa tui đâu có học đâu, chỉ học toán RR, vi tích phân .... và lý + điện tử thôi àh.
    Tui thấy học mấy trung tâm NIIT hay APPTECH thì tiền đầu tư cũng xấp xỉ đại học công thôi, học phí mấy trung tâm đó cao hơn mà

2. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

Tớ bảo đảm dân học NIIT , Aptech ... nếu là người thích thật sự IT thì bảo đảm khả năng tự học cao hơn ĐH nhiều ( ko nói mấy tên chạy theo bằng + vào học rồi mà ko biết nên theo Soft hay NET :| ) Học thì kiến thức ko nhiều lắm , đủ xài , nhưng nó cho cái project thì ... amen ... kiếm cả đống tài liệu về đọc mới làm nổi :|

3. Superhackerboy

Superhackerboy Mario & Luigi

cái đó thì tùy môi trường làm việc, đang học ĐH, chưa ra trường nên cũng kô biết sự khác nhau là như thế nào.
    Nhưng có 1 điều là: học Đại học rèn luyện cho sinh viên nhiều thứ: kiên trì, nhẫn nại, những môn học như Triết học, Tư tưởng Hồ Chí Minh, "Nhập môn công tác kỹ sư", Tiếng Việt thực hành ... đều có giá trị của nó mà nhiều lúc mình tận dụng mà kô biết mình đang tận dụng.
    Tui học BK, trung bình 1 HK (4-5 tháng) học phí tầm 1tr 1tr2 (tùy tín chỉ cho từng học kỳ), còn NIIT học phí hàng tháng là 55-65$. Mắc hơn nhiều!!

4. satthugiaumat1986

Tất nhiên là mắc hơn rồi , nó mang các mác quốc tế mà >.< , tớ thích cách học ở NIIT hơn , ko cảm thấy 1 áp lực nào cả , học lúc nào cũng rất vui :D

5. skid_row

skid_row T.E.T.Я.I.S

Em sắp thi Aptech rồi
    anh nào học trước truyền kinh nghiệm lại cho thằng em cái, quyết tâm thi đậu lần đàu kiếm cái học bổng cho nó nhẹ tiền học mà :D

6. h1volt3

h1volt3 Legend of Zelda

Em chuẩn bị học năm thứ nhất, nhưng cũng định học ở NIIT
    Hix, nhưng mà chợt nhận ra là học xong ở đấy mình vẫn còn hơn 1 năm đại học nữa, làm sao mà đi làm luôn
    Có khi học xong năm nhất em mới đi học ở đấy
    Em khoái cái học viện đấy ở chỗ nó có project cho mình thử lửa (không biết học ĐH thì có cái đấy không :-?)

7. red_strike

red_strike C O N T R A

Tui đang học bên APTECH!
    Mỗi lần nó ra cái project thì hơi hoảng nhưng mà rùi thì cũng quen ^_^ !
    Học ở đây chẳng có chút áp lực nào cả, chủ yếu làm mình có cố gắng hay ko thui !

Học thì học thui đâu cần nghĩ học xong là đi làm liền ^_^ !

8. ZeroCrazy

ZeroCrazy T.E.T.Я.I.S

Học theo giáo trình đủ chết, thêm project còn đâu để bồ bẹt. Thầy cô đại học hiểu học sinh mình lắm hè hè..

9. Hyutars

Hyutars Mario & Luigi

Project thì ở đâu hông có, có cái project thì mới mau xâm nhập thực tế được
    Red_Strike còn nhỏ mà chịu khó ghê há :))

10. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

các pác ơi! em đã check kỹ, APtech thì chuyên lập trình,mạng chỉ là phụ(6 tháng) ,nhưng còn NIIT thì sao? ....em thích Phần cứng và Mạng hơn,nên học chỗ nào vậy các pác

11. satthugiaumat1986

thích mạng thì đi học Cisco đi , CCNA chẳng hạn , học mạng thì đừng đút đầu vào NIIT hay Aptech .

12. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

okay, cám ơn đã trả lời mình ^_^
    Theo lập Trình luôn vậy,dù sao những gì liên wan đến cái PC là mình thích
    Quyết định òi,đóng học phí của ApTech thôi ^_^

13. red_strike

red_strike C O N T R A

Aptech dạy mía cái khá mới như lập trình căn bản thì nhảy lun vào C chẳng như mía cái đại học VN nghe thèn anh về kể mà thấy phát nhàn giờ mà vẫn còn đi học PASCAL !

Có ai có thể phân biệt rõ hai bên SOFT và NET ko như bên này thì học cái gì thế đó ^_^, en mới vào nghề phải học hỏi dài dài cũng mong chọn đúng đường đi !

14. Hyutars

Hyutars Mario & Luigi

Không phải trường nào cũng dạy Pascal đâu,trường tui dạy lun C mà

15. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

trường tui cũng dạy C nhưng còn dùng trình Turbo C cũ rích...... hiện tui đang dùng Visual C++ trong bộ Visual Studio 2005 hoặc C-Free (www.programarts.com)

nếu thiên về phần mềm thì gồm có J2EE và cái gì quên rồi, còn mạng thì Security và mấy cái của Cisco như CCNA, CCNP, CCIE, còn của Microsoft là MSCA, MSCP,...

16. ZeroCrazy

ZeroCrazy T.E.T.Я.I.S

Thường ở trường đại học hiếm khi cho làm dự án, ai thích làm thì tự nghĩ ra mà làm, như tui học năm 3 rồi mà mới làm 1 cái web bằng dreamweave :D .

Cái web của tui được làm với thời gian kỉ luc - 1 ngày.
    Bác nào muốn coi thì click vô đây: http://tomcat707.googlepages.com/zero.htm

17. red_strike

red_strike C O N T R A

Nhưng mờ các bro thấy đấy HCM với HN còn có trường đổi chứ Đà Nẵng cũng chẳng theo ai cả +_+ !

- Năm đầu tiên bên APTECH đã làm cái project web bằng Dreamweaver rùi ^_^ !
    - Khổ ở chỗ chuẩn bị làm cái gì bảo vệ đề án thì phải luyện dài dài +_+ !
    - trang web giao diện khá đẹp nhưng mà thành navi và text phối màu chưa đuợc tốt lắm !

_ Giờ dùng gì để viết và biên dịch C tốt nhất vậy các anh, sách nào cũng Turbo C mà cái này nó cũ quá rùi dùng thấy bất tiện quá +_+ !

_ Cho em hỏi đi theo .NET sau này có thể làm gì (công việc) !

18. satthugiaumat1986

Cái này bác làm 1 ngày chứ em chỉ cần 1 tiếng trở lại :p ( chắc ko tới nếu kéo thả , em thì quen code ) , đùa thôi , trông được đấy , nhưng bác để link kiểu đấy thì toi rồi .

Tớ ko học C mà tớ học C# , tự học thôi , nói chung biết sơ sơ Java vào học C# thấy cũng lẹ . Dot Net thì viết cái gì chả được hả bro :D , tất nhiên nó ko viết được hệ điều hành vì nó chạy trên win :p

19. killer13

killer13 C O N T R A

Ngáp... ĐH với chả là ĐH... sắp bị đuổi học T_T
    Đang tính bỏ ĐH đi học aptech đây.. đúng là vào ĐH mà chả học được cái gì cả..
    Lời khuyên cho ai chưa vào ĐH : Đừng bao giờ vào học trường ĐH mà mình không thích, hay học và làm những ngành nghề mà mình thích
    Tui hồi trước thích CNTT nhưng nghe lời ba mẹ thi vào ĐH Hàng Hải...giờ mới thấy tiếc T_t

20. Superhackerboy

Superhackerboy Mario & Luigi

:), dù sao cũng còn cơ hội học Aptech đó thôi.
    Thích thôi chưa đủ, còn nhiều thứ khác nữa mà.