Hỏi cách chơi tướng Jinx liên minh

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi tuongericdoan, 19/12/17.

1. tuongericdoan

tuongericdoan Youtube Master Race

Việc trang điểm và tẩy trang lông mày tưởng chừng như không quan trọng nhưng lại có ảnh hưởng khá lớn mà chị em nên chú ý và tìm hiểu.

Trang điểm lông mày được xem là một trong những chi tiết dù nhỏ nhưng khá quan trọng và tốn nhiều công sức của chị em. Bên cạnh đó, việc tẩy trang lông mày cũng là công việc khá quan trọng không kém. Thực hiện tẩy trang đúng cách sẽ giúp chị em tránh bị mụn và dị ứng da. Bạn hãy tham khảo bài viết này để được chia sẻ những cách tẩy trang lông mày sao cho đúng.

1. Vì sao chị em nên tẩy trang lông mày cho đúng cách?
    Trước khi tìm hiểu về các bước để tẩy trang lông mày sao cho đúng, bạn cũng nên biết tầm quan trọng của việc này.

Việc tẩy trang không chỉ là khâu làm sạch lớp chì, lớp son phấn trên gương mặt, mà nó còn là khâu làm sạch các bụi bẩn và vi khuẩn không tốt trên da, rửa sạch các lỗ chân lông và tránh nguy cơ bị mụn trên da mặt.

Xem thêm: Ở đâu phun thêu lông mày đẹp, uy tín mà giá không quá 2 triệu đồng?

Các công cụ trang điểm dù có đắt tiền hay hiện đại ra sao thì đều mang lại tác hại đối với da bạn qua thời gian, vì thế việc tẩy trang là vô cùng cần thiết, và để làm sạch sẽ và bảo đảm an toàn cho da đòi hỏi bạn phải tìm hiểu kỹ lưỡng hơn là chỉ rửa bẳng nước.

Bạn có thể áp dụng các loại mỹ phẩm tẩy trang được bày bán ở hiệu thuốc, cửa hàng mỹ phẩm hoặc siêu thị. Ngoài ra, bạn có thể dùng những nguyên liệu tự nhiên như sữa tươi, sữa chua, mật ong, nha đam cũng mang lại hiệu quả và tính bảo đảm tương tự.

2. Các bước tẩy trang lông mày cho chị em
    Bước thứ nhất
    Đầu tiên, bạn thấm một miếng bông gòn hoặc một miếng khăn mềm và sạch vào dung dịch tẩy trang.

Bạn dùng nó để lau hết phần trang điểm trên mắt và chân mày và giữ miếng bông ở trên mắt trong khoảng 15 giây để dung dịch tẩy trang thấm vào da và giúp làm sạch da tốt hơn.

Xem thêm: Phun thêu lông mày ở đâu đẹp TPHCM

Trong quá trình này, bạn nên nhắm mắt thật chặt và lưu ý không nên để dung dịch tẩy trang hoặc các bụi bẩn từ vết chì kẻ rơi vào mắt sẽ gây tác dụng không tốt đến mắt.

Bước thứ hai
    Bạn dùng bông tẩy trang đẩy qua lại theo chiều ngang cho thật sạch vùng chân mày và các vùng còn lại trên gương mặt.

Ngoài dung dịch tẩy trang, bạn có thể dùng sữa rửa mặt để rửa sạch các lớp trang điểm và đẩy lùi vi khuẩn một cách hiệu quả.

Khi dùng sữa rửa mặt, bạn nên đổ chúng ra tay và pha với một ít nước trong lòng bàn tay, rồi thoa đều lên mặt, đặc biệt là vùng chân mày.

Tiếp theo, bạn rửa sạch lại với nước ấm. Bạn lau khô một lần với khăn mềm rồi rửa lại với nước lạnh hoặc thoa đá lạnh để các lỗ chân lông được làm khít.

Bước thứ ba
    Bạn có thể cho một ít tinh dầu olive hoặc dầu dừa thoa lên vùng mắt và chân mày để giảm quầng thâm. Các loại chì trang điểm có thể gây thâm quầng vùng da quanh mắt nên bước này cũng khá cần thiết cho gương mặt bạn.

3. Một số lưu ý khi tẩy trang lông mày cho chị em
    Khi thực hiện tẩy trang, các chị em không nên quên những điều sau:

• Bông tẩy trang hoặc khăn được sử dụng phải có độ mềm mại và mịn màng để tránh tổn thương da mặt.
    • Vùng chân mày và vùng quanh mắt là vùng da khá nhạy cảm nên bạn cần thực hiện nhẹ nhàng và cẩn thận.
    • Bạn nên ưu tiên các sản phẩm thiên nhiên như dầu olive, dầu dừa, nha đam hoặc mật ong để tẩy trang vì chúng vừa đảm bảo tính an toàn, tự nhiên cho da, vừa có công dụng giữ ẩm, dưỡng da rất tốt sau khi tẩy trang.
    Bên trên là một số thông tin xoay quanh việc tẩy trang nói chung và tẩy trang lông mày nói riêng cho các chị em. Việc trang điểm chân mày vốn đã là công đoạn tốn thời gian, việc tẩy trang không những thế lại còn khiến bạn cần phải tìm hiểu và làm đúng cách. Vì vậy, bạn có thể tìm đến các dịch vụ phun thêu lông mày để có hàng chân mày vừa đẹp mắt vừa đảm bảo an toàn cho da, vừa tiết kiệm được khá nhiều thời gian và công sức trang điểm cũng như tẩy trang.

Qua các thông tin và kiến thức bổ ích trên, hy vọng bạn đã có được những điều cần biết và sự cân nhắc tốt nhất cho quá trình làm đẹp của bản thân.

Nguồn: https://www.scoop.it/u/phun-theu-long-may

Chỉnh sửa cuối: 5/1/18
  2. Ultrasonic

Ultrasonic Youtube Master Race