Hội Cờ Tướng!!!

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi VKP, 16/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BlackWarrior

BlackWarrior Legend of Zelda

trong Xiangi
    nick hoanmsm
    mới thắng 2 trận nè!

2. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Câu trả lời này là đúng nhất, còn hoanmsm trả lời sai rồi, hehe.
    Câu đố 2: Cả hai bên đều bền sĩ tượng, 1 bên còn 1 pháo 1 mã! Nếu bên kia còn pháo hoặc mã thì có hoà không? Nếu thắng thì như thế nào? B-) B-)

3. hoangtudatinh

hoangtudatinh Donkey Kong

Công nhận chơi trong Xiangqi chán thật đó, máy thằng thấy mình sắp đánh thua là cho mình đợi mỏi cổ luôn à. Mà nick của mình trong Xiangqi là red_knight23 đó, nếu ai có gặp thì chào nhau nhé.

4. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Kiên nhẫn là một trong những bài học của môn đánh cờ! Nhiều khi nhìn cờ người ta thua nhưng thật sự người ta cũng có thể có nước cờ mà thắng lại nhanh hơn 1 nước đi!!!!!!!!!!!

5. supperdragon

supperdragon The Warrior of Light Lão Làng GVN

nghe mọi người nói thì ai cũng có nuk trong đó cả mà sao tui chả gặp ai vậy.

6. *Hell*Angel*

*Hell*Angel* Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi nữa mà đăng ký thế nào làm ơn chỉ với nick thì chưa có để đăng ký hẵn tính
    các bác chỉ giúp tôi phần đăng ký thnaks

7. VHH

VHH Mega Man

Mình cũng thích đánh cờ tướng lắm nhưng không biết cách vào đánh online , mà 2 cái link của 2 bạn đưa cái nào mình vào cũng không được hết , 2 bạn xem lại dùm nhé , mình cũng đăng ký luôn .

8. Devil-May-Cry

Devil-May-Cry Youtube Master Race

mấy bạn muốn thấy nhau thì dể thôi hay add nick nhau trong clubxiangqi di de lam chi cần đánh lệnh /buddy add nick khi người nào online thì mình se biết hay add nick nhau di nhé để coi ai là cao thủ o gamevn này sieudeptrai_ << nho add cai nick này vô nha
    Còn ban DT câu đố của bạn ko được cụ thể lắm làm sao giải được mình đố bạn cái này nha :bên đỏ còn 1 pháo o vị trí A1,1 chốt ở vị trí B3,ko tính mặt tướng ,bên đen còn duy nhất 1 tướng o vị trí B5, đánh làm sao trong 3 nước bí

9. *Hell*Angel*

*Hell*Angel* Mr & Ms Pac-Man

Nick ngohoang hiep tham gia nữa :D

10. BlackWarrior

BlackWarrior Legend of Zelda

nói rõ đi
    tui chả thấy ai cả!
    có add giống yahoo được không?
    hay là add nick yahoo trước? hoanmsm!

11. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Kakaka :> :-?
    Tưởng gì khó lắm, ai dè câu đố quá dễ! Nếu như tướng đỏ ở cùng bên chốt thì không cần pháo cũng 3 nước thắng, còn nếu như ở nghịch bên chốt mà có pháo thì 2 nước thắng thôi, không cần 3 nước! Kakakaka, thấy sao hả? tự suy nghĩ đi! Đánh thế mới gọi là độc thủ.

Còn câu hỏi của tôi nói rõ lại cho mọi người suy nghĩ trả lời: 2 bên đều còn bền sĩ tượng! Bên đỏ còn 1 pháo, 1 mã; hỏi nếu bên đen còn 1 pháo hoặc 1 mã có hoà không? Nếu đỏ muốn thắng đen thì thắng như thế nào? Đây là cờ thế nổi tiếng của những năm 80 đấy!

12. MG

MG Moderator

Nick tui la minhgurluver, mọi người đánh cờ tướng cới tui cho vui nhé, có gì xin chỉ giáo luôn, tui chơi còn kém lắm.

13. Thiên Lạc

Thiên Lạc Youtube Master Race

này sao tui đăng kí lâu rồi mà chưa nhận được mã kích hoạt vậy?(trong điạ chỉ http://vn.clubxiangqi.com)

14. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Thiên Lạc nếu gửi bằng mail yahoo, có khả năng cái mail người ta gửi có thể vào hộp bulk!
    Nếu bạn đã xoá bulk rồi thì nên kiếm hộp mail khác để làm nick và nhớ cẩn thận hơn nhé!

15. Devil-May-Cry

câu trả lời của bạn Duy Tran làm mình thất vọng trầm trọng,bạn thủ nói rỏ cách di làm sao 3 nuoc an coi,thấy mình ghi là ko có mặt tuong ko,ko biet cach đánh cả 100 nước vẫn ko ăn về nhà mà suy nghĩ lại di,còn ko thì khi nào gap trên clubxiangqi thì tui chỉ cho (mình chuẩn bị đánh cờ với 1 thành viên gamevn đây kha kha.. ác liệt lắm đây0

16. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Nếu không biết chơi cờ thì đừng có nói và dạy khôn anh nhé Devil-May-Cry. Bên đỏ tướng ở lộ 5 thì bên đen tướng ở lộ 4 hoặc 6.
    Nếu thích anh chỉ cho cách đánh. Mặt tướng ở lộ 6 nghịch bên chốt, vào con pháo A4, rồi sau đó tướng nó lên hay xuống cũng được rồi đi chốt B4 là xong. Mặt tướng ở lộ 4 thuận bên chốt thì đâm chốt vào chiếu, rồi nước tiếp chờ nó qua lộ 6, thì tướng chiếm vào lộ, đâm chốt vào trong cung là xong.
    Học chơi cờ lại đi cưng. Đánh dở như vịt!

17. Devil-May-Cry

Trời ạ nếu dể vậy tui đố làm gì có dọc ki câu hỏi ko vậy đã nói là ko tính mặt tướng ,có nghĩa là bên đỏ chỉ còn tướng ko,bên đen còn pháo chốt ko có mặt tướng ,vậy mà cũng bày đặt lên mặt tra lời về học hỏi thêm di

18. Anhpy

Anhpy Youtube Master Race

hi` , Nick cua tui la Tramy85 , neu ai thay quen roi thi nhao vo, mong duoc chi giao

19. Duy_Tran

Duy_Tran Mr & Ms Pac-Man

Nói chuyện với dzịt Devil-May-Cry như nói với người mới biết chơi cờ, chán lắm. Chiếu hết ta bái mi làm sư phụ. Đừng bao giờ mong con tướng ở C4 hay C6 mà để con pháo A5, chốt B5 mà hết cờ được. Không có con tướng một bên thì không bao giờ đánh nước cụt được hết, nên biết là người này đi xong người kia phải đi, không có chuyện đứng yên để mi vào được thế đó. Dzịt quá!!! Nói thêm mất công người ta tưởng ngu đó!

20. GCN[vn]

GCN[vn] Mario & Luigi

Cái topic này giống đánh cờ thế 2000đ/ván ở ngoài đường đó nhỉ ,cãi nhau ít thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.