Hội Cờ Tướng!!!

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi VKP, 16/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MasterMindSeries

MasterMindSeries Legend of Zelda

Địa chỉ đánh cờ tướng là http://www.clubxiangqi.com nếu vào bản tiếng việt thì http://vn.clubxiangqi.com
    Cách đăng ký thì đâu có khó giống đăng ký mail vậy mà! Trước hết khi vào trang web bấm vào chữ đăng ký thì bạn để ý dòng chữ "nếu bạn ở ngoài nước Mỹ bấm vào đây" bạn bấm vào đó nó sẽ chuyển đến trang đăng ký cho người nước ....ngoài nha! Bạn khai báo tên truy cập, mật khẩu 2 lần và các phần tuỳ chọn phụ như Zip code thì chọn 70000 cho sài gòn (chọn theo mã bưu cục), giới tính thì bạn tự chọn nam hay nữ hay ... Và cúôi cùng là điền địa chỉ mail của bạn 2 lần giống nhau!
    Sau đó nếu đúng hết các thủ tục thì xiangqi gửi cho bạn 1 mail activate account của bạn vào mail bạn đã khai báo. bạn mở mail lên và ... bụp vào cái link nó gửi dài thòn rồi là xong bạn có thể ung dung khai cuộc login và play!

2. vivalazio

vivalazio Youtube Master Race

Xin cho tui hỏi,ở HCM có chỗ nào giống hội quán cờ ko?tui năm nay 20t rối nhưng bắt đầu thấy mê Cờ tướng ,có chỗ nào ko?chỉ giùm cái coi,tốt nhất là gần Q1 cho nó gần

3. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Các hội quán cờ theo bạn nói thì cũng có nhiều....có thể là các quán cà phê có thêm dịch vụ chơi cờ tướng đánh bida....
    Nếu ko tìm được thì có thể lên yahoo chơi thôi

4. ncmkhoa

ncmkhoa Mr & Ms Pac-Man

Lúc trước ở TP có 1 hội quán cờ tại nhà văn hoá quận 11 nhưng nghe nói la bây giờ không còn nữa rồi. Nếu bạn đánh hay thì nên lại mấy quán cafe trên đường Sư vạn hạnh nối dài, bạn có thể gặp cả quốc tế đại sư Trềnh A Sáng ở đó nữa.
    Nếu như bạn ham mê cờ tướng thì có thể đang ký học tại 2 trung tâm: CLB cờ tuớng q.1 - đường Nguyễn Du (do anh Quang - kiện tướng A1 chỉ dạy) hoặc CLB cờ tướng Q.5 - hồ bơi Lam Sơn (do KTQG Mông Nhi và Diệp Khải Nguyên đảm trách). Vào dấy bạn sẽ học hỏi được nhiều dấy.
    Chúc may mắn.

ncmkhoa

5. Legend Judo

Legend Judo Mr & Ms Pac-Man

Hi tớ cũng rất mê cờ tướng nhưng đánh còn kém lắm, mua mấy quyển sách về đọc mà không hiểu gì cả. Có lẽ cũng nên đi tập đánh cờ ở các câu lạc bộ thôi.
    Bạn nào biết câu lạc bộ nào ở Hanoi thì chỉ cho tớ với nhé.

6. kakalot1990

kakalot1990 Youtube Master Race

AH , mình cững rất thích chơi cờ tướng đó nhưng mình chưa đăng kí ai có thể day mình đăng kí có được không vậy.

7. kakalot1990

kakalot1990 Youtube Master Race

Mình cũng rất mê cờ tướng như cậu đó nhưng mình cũng không biết các câu lạc bộ cờ tướng nào có ai biết thì chỉ luôn cho mình với nha.

8. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Cho mình tham gia vào CLB cờ tướng nữa nhé. Mình đánh cũng thường thôi, nhưng rất thích chơi. Mình chỉ chơi được vào buổi tối, lúc khoảng 12h trở đi vì công việc hơi bận. Mong được làm quen với các bạn.

9. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Dạo này không thấy anh em box cờ tướng hoạt động? Nên bắt chước hội cờ vua lập club và site riêng để bàn luận và học hỏi? Ai còn chơi cờ tướng trên clubxiangqi để lại nick nhé. Nick của tui là banh_khuc, lâu lắm không chơi, hồi xưa đã từng lên master.

10. kurorolucifer03

kurorolucifer03 Youtube Master Race

tuy tui thích cờ vây nhất nhưng cũng biết chơi cờ tướng.

11. kurorolucifer03

có ai biết clb cờ tướng nào ở hà nội không vậy

12. MasterMindSeries

MasterMindSeries Legend of Zelda

Có ai biết chổ nào down cờ tướng về chơi off line ko? Tui hiện có đĩa chơi cờ tướng nhưng tốc độ chơi nhanh quá lại bị ngôn ngữ tàu làm mã hoá hết, ai biết chỉnh dùm cái chess nì nhé. thanks!

13. kurorolucifer03

chỉ cho tui cái clb cờ tướng với chứ sao lâu quá vậy

14. silver magician

silver magician Mario & Luigi

Err, SM mù tịt về cờ vua, dùng net không tốt lắm nên chẳng biết chơi online thế nào cả, ai đó dạy giùm tôi cách đăng kí được không? Thx nhiều [^^], ở nhà chỉ toàn ra câu lạc bộ người cao tuổi chơi với các cụ, không biết có đủ khả năng không, hehe, có gì xin chỉ giáo...

15. [LoL]

[LoL] Youtube Master Race

cờ tuóng thì len vinâgmé mà chơi ở đó nhièu cao thủ lắm toàn là đánh ghê ko à

16. Đại tướng

Đại tướng Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tất cả những ai chơi cờ tướng nhé
    Tại sai trên bàn cờ tướng có 5 quân chốt !!!?
    Tại sao quân tướng lại có hai quân sĩ hai bên,ý nghĩa của 2 quân sĩ !!!?
    quân cờ nào được thêm vào bàn cờ sau cùng !!!?

17. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

quân thêm vào bàn cờ sau cùng chắc là quân pháo

18. Legend Judo

Legend Judo Mr & Ms Pac-Man

Nè mấy bác, có games cờ tướng nào chơi trên PS2 không vậy? Ai biết thì chỉ giùm đi! Thằng em đi tìm muốn lòi con mắt mà không có. Thằng em không có PC mà chỉ có cái PS2 làm ban thôi.

19. Lính bộ binh

Lính bộ binh Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi chổ nào Đao lót game cờ tướng vậy cho biết với, xin đa tạ chư vị huynh đài !!!
    Rõ khổ,tìm hoài chẳng thấy game cờ tướng đâu cả !!!

20. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Muốn đăng ký thì vào vinagames.com mà chơi...cách đăng ký đơn giản lắm..vừa đánh cờ tướng vừa chat nữa....các player trên đó cũng không phải là hạng thường đâu nhé.....toàn là dân chơi khá không đấy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.