Hội Cờ Tướng!!!

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi VKP, 16/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mankichi_hacker

mankichi_hacker T.E.T.Я.I.S

Tào mạnh đức có cái avatar hay nhỉ:)).Hình như ngày trước cũng hay viết bài trong box aoe

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Avatar hay quá nhỉ, nhảy vào viết 1 câu đó đọc đi đọc lại hoài thì liên quan gì tới Hội cờ tướng ? Mà còn viết câu cái câu cuối cùng "Hình như ngày trước cũng hay viết bài trong box aoe". Vây AOE có liên quan gì đến Hội cờ tướng chúng tui không?

3. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

hôm qua vừa đánh mấy ván với mấy ông nghiên cứu sinh , thua liểng xiểng , mấy nước xe lên hà mạnh quá , em đã pháo đầu mã đội , tốt có chân tượng giữ để cản xe rồi mà vẫn bị ép, à bác nào còn nhớ thế hai pháo gần nhau.....__- một pháo đầu và một pháo chân sĩ ngay bên cạnh là thế gì không ạ , em quên mất tên rồi
    >>>>> em vẫn chưa cờ tướng với bác nào trong này đấy ạ......
    Các bác oánh có add nick em vào nhé , có cơ hội chiến_______
    Nick em : [email protected]______......

4. DarkVoThan

DarkVoThan Youtube Master Race

đúng zay, mà đại ca king of game đánh ở đâu vậy chắc ko phải ở ha nội chứ, (hy vọng là ở thành phố hồ chí minh) (hixx bảo khi nào thi xong mới lên lại mà nghiền quá vào xem bà con post lên) hôm qua ra quán game chơi sk chưa được 15' là vọt chán quá, ra quán cafe ngồii xem gặp 2 pa ngồi đánh, tuy tui rất noob nhưng cũng ráng ngồi xem mà ko hiẻu nước đi tiếp theo, rủ thi` mấy pa ko chịu đánh (chắc sợ sau này tui thành trùm cờ nên bà con đố kỵ hahha) huhuhuhuhu cười cho đã rùi khóc an ủi mình vì chẳng có đánh tại minh noob qua

5. kirasue

kirasue Donkey Kong

Lần trước đánh cờ tướng với tụi trung quốc (lúc đầu bọn này ngớ ra, vn cũng biết chơi cờ tướng nữa sao ?), đánh với 2 thằng, thắng 1, thua 1. Cái thằng thắng mình lại thua cái thằng thua mình mới ghê chứ :))

6. Introduction

Vậy không biết cái đám Trung Quốc đó bạn đánh được bao nhiêu tuổi mà tụi nó lại ngớ ra? Nói về cờ tướng trong vùng Châu Á, Trung Quốc chưa chắc có người giỏi hơn mấy nước khác, và trong 7 lần vô địch HongKong cup không có mặt cao thủ của Trung Quốc nào lấy được cup đó. Tại giải Philipine open cũng không có. Nên vậy khi bạn đánh với tụi Trung Quốc mà ngớ cái mặt ra chỉ vì VN biết đánh cờ thì tụi nó cũng chả khác gì 1 tên mới biết chơi cờ tướng.

7. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Chơi cờ không nhất thiết phải nhấn mạnh việc hơn thua,mà chỉ cần mình trau dồi thêm khả năng chơi cờ,qua những trận thua thì từ đó rút ra kinh nghiệm cho bản thân,rồi từ đó mà đi lên,người ta nói tích tiểu thành đại mà :D,đôi khi cũng cần 1 ít may mắn khi thi đấu nữa :D

8. kirasue

kirasue Donkey Kong

Cái thằng ngớ mặt ra là cái thằng thua mình 2 trận luôn đấy chứ :-" , rốt cuộc nó muốn phục thù mà chẳng đc. Thật ra bọn TQ kiêu ngạo chẳng sai, cờ tướng do bọn nó sáng tạo ra, có tên gọi chinese chess cho nên bọn nó tưởng bở.

9. Introduction

Nên rất mong các bạn đừng như mấy cái tên ếch ngồi đáy giếng đó. Có câu người tìm ra không bằng người phát triển hay phát huy. Tất cả mọi loại cờ là 1 nghệ thuật, học cờ dễ nhưng luyện cờ thì rất khó. Cũng như Shery nói hơn thua không quan trọng, chỉ quan trọng là mình biết tại sao mình thua, tại sao mình thắng và trình độ mỗi ván cờ mình có học hỏi được gì.

10. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Vì cờ này có xuất xứ từ China nên người ta gọi như thế luôn chứ sao,nói tóm lại cái tên gọi nó liên quan nhiều đến lịch sử hình thành lắm,nói ra không hết đâu :D,anh em chỉ cần biết nó xuất xứ từ đâu là đủ rồi,cờ nào hay thì mình cứ chơi :D,cờ này bên VN mình thì có nhiều cụ già chơi ,gần chỗ tui cũng có mấy ông xe ôm ngày nào cũng dợt với nhau cả :D,quân cờ là cái nắp chai bia hay nước ngọt đã mài đi hình,dùng bút lông vẽ lên,còn bàn cờ thì lấy gạch vụn vẽ lên mặt đường nhựa con hẻm,rồi từ đó mà chiến thôi :D

11. kirasue

kirasue Donkey Kong

Mình cũng vừa đăng kí vào CLB cờ tướng của trường để rèn luyện thêm. Hồi nhỏ mình luyện nhiều với bố nên nghĩ ra đc những nước "1 bước lùi 3 bước tiến" dụ đối phương vào bẫy rất hay ;)) Còn bây giờ chơi chưa biết sao.

12. hoangthong1985

hoangthong1985 T.E.T.Я.I.S

Các bác ơi,làm ơn cho em hỏi,muốn làm thành viên box cờ tướng thì phải làm sao ạ,em rất ham mê cờ tướng và muốn được làm thành viên box cờ

13. Introduction

Chúng tui chưa có mở 1 cái offline nào để có thể mở được 1 cái hội cờ . Nên hiện tại vẫn không có thành viên. Trên online thì trong box này có topic để là "Thành viên box cờ". Nếu bạn thích thú về cờ thì bạn vào đó tham gia thành viên, và chúng tui cố gắng trả lời những thắc mắc của bạn . Chúng tui cũng có những trận đấu online để các member quen biết với nhau trên những website cờ . Chỉ có vậy thôi.

14. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Tui mới tìm ra 1 phần mềm chơi cờ tướng rất hay và nhiều ván đấu của các danh thủ nổi tiếng,có lẽ tui sẽ zip nó lại rồi upload lên cho mọi người,ai muốn thì PM cho tui,tui gửi link cho nhé

15. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

lắm nhọt,đưa thì đưa thằng lên forrum đi lại còn bày đặt Pm mới đưa link ,ông này chuối thế ko bít.cái trương trình đánh cờ với các cao thủ tam quốc cũng hay lắm đó,sonomi mới đưa lên mạng đó,

16. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Để mai tui up lên cho,làm gì mà bác nói tui bày đặt gì?Hôm nay tui chỉ mới chỉnh lại vài thứ để mai up lên,bác có phần mềm nào hay thì up lên đi

17. Introduction

Thì giữ chút secret cũng được mà :) . Mấy cái đồ đó phải giấu chứ, đồ tốt upload lên hết ng` ta biết sao :)) .
    Anyway, cám ơn Shery trước để upload lên cho các bạn biết (trong đó có tui :) ).

18. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Tui đã upload lên theo lời hứa,tui thì có thói quen là ko hứa thì thôi chứ đã hứa thì phải thực hiện :cool:,mấy bác download file gửi kèm.

19. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Mời các bạn tới xem trang web cờ tướng của Mr. Phạm Hồng Nguyên

www.nchess.com/vn

20. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Qua tết này các bác tổ chức 1 giải cờ tướng online đi chứ :D,tui thấy box dạo này chỉ chơi mỗi gomoku rồi cờ vây thôi chứ ko thấy ai nhắc gì về cờ tướng cả?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.