Hỏi đáp #2 - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 7/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dragonriderx9

dragonriderx9 T.E.T.Я.I.S

Ầy mình cũng có lần bị như Kòm rồi mình xóa sạch đj (Shift+del->remove) rồi cài lại bình thường bậy giò nóa cóa mấy mod là color+arena+mainmenu+startmenu+spell.Mà chả bị gì cả=))

2. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Mình ko bít nữa!:( Nhà mình cài đi cài lại cả chục lần rồi vẫn vậy à!:((
    Cậu có cách nào chỉ cho mình đi!:D
    Thanks nhìu!:)
    Thanks nhìu!:D

3. dragonriderx9

dragonriderx9 T.E.T.Я.I.S

Làm như mình bao ý=)) nếu không đc bồ cài lại cái win cho lẹ;)),chứ không thì mình chịu,đã gặp tình trạng HOM5 nó lì quá như Kòm bao giờ đâu:-" !

4. cazurey

cazurey Youtube Master Race

Mấy bác moderator ơi cho em hỏi vừa rồi em có down về link media trêm game vn giới thiệu. Khi cài hình chuyển liên tục (Mấy bác bảo bản gốc). Nhung khi nhấn vào nút finish để hoàn tất quá trình install thì bị not responding (game chạy bình thường-không biết có liên quan không nên kê toa lun).Folder c\programme...install shield\{66FF4C48-0083-4E60-8556-B883AB200092}.Update bình thường nhưng khi vào game lại là 3.0. (vo regedit check là patch eu nên down eu 3.01 về. Bác nào giúp em trai 5 tuổi với.Xin đa tạ lần 2:|. (hy vọng ko cọ lần 3):)

5. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Cảm ơn nhe! Để mình thử xem! Nếu ko đc chắc phải cài lại win rồi!

Bạn thử down hẳn phần cài của nó về cài xem :D. Nhà mình down hẳn về cài là đc luôn:).
    Nếu ko đc thì cài thì cài lại game hoặc cài lại win xem!=))

6. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

-Cho e hỏi balance với gameplay nghĩa là gì ? (Mấy pác trong Box mình nói độ Balance với Gameplay của H5 hơn H3 e chả hỉu gì cả :-?, chơi chỉ thấy đơn giản H5 hơn H3 thui :D
    -Attack với Damage khác nhau ở chỗ nào ? (Chơi Heroes lâu rùi mà e ko hỉu lắm :D )

7. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Balance hình như là sự cân bằng, còn gameplay là cách chơi
    Attack là sức tấn công, Damage là sát thương. Damage là căn cứ cơ bản để tính thiệt hại tổng cộng mà 1 quái vật tấn công lên 1 quái vật khác. Cụ thể
    Chưa chơi H5 bao h nên tớ không biết để mà so sánh, nhưng H3 với bản đồ hiện nay là 8XM8 hay chơi thì tướng chiến hay được dùng hơn tướng phép, các kỹ năng như Dip, thành Xương...quá mạnh làm mất cân bằng giữa những người chơi, cách chơi cũng chỉ có 1 vài điểm chủ yếu là chăn Vịt, đánh nhà Rồng, giải cứu thiên thần...
    Đang nhờ funfunforgame gửi cho đĩa chơi thử H5 xem sao:)

8. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

9. cazurey

cazurey Youtube Master Race

Thế nhà bác nào là Thạch Sanh ở Hcm không cho em cái địa chỉ để em xách flash disk qua chép về hoặc chỉ chỗ mua dĩa update được . Ngồi nhà down về chả up được nản quạ. Còn bác Hardy chỉ giúp mem cái lỗi đó đi, cũng có mấy mem avantar bom và chuột đòi cài lại win thì..... mem tự xử ah:|

10. hardy

Đây là lỗi của đĩa game mà :| cứ ignore đi là xong :| tui cũng giống bác thui :| up đc là đc rùi đó :| nó vẫn hiện là 3.0 thui à :))

Vì đa phần mem ko thể up lên 3.01 nên mình mới đề nghị là chơi 3.0 thui, đĩa anh funfunforgame hồi đó gửi cho mình cũng vậy, chơi đc nhưng save ko đc :( nên mình đã quay lại bản 3.0 của mình :(( mình đã gửi đĩa đó lại cho Khách rùi đó :)

11. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

Lạ nhỉ ko hỉu các pác dùng bản nào mà cài bị lỗi hoài à :)) ! E thì down bản http://torrents.thepiratebay.org/3836873/Heroes_Of_Might_And_Magic_V_Tribes_Of_The_East-PROCYON.3836873.TPB.torrent này về cài đặt rùi up lên patch 3.1 chạy ầm ầm :)) chả vấn đề gì cả :D! Thiết nghĩ pác nào cần thì down về ngay :P, nếu cần thiết e up lên MF cho dễ down ! (Theo ý kiến chủ quan của e link này xài là chuẩn nhất :)) )

12. AnhrockkilL

AnhrockkilL Youtube Master Race

:|
    Mình muốn các bạn chỉ giùm cho mình trong Heros 3 In The Wake of Gods có đồ gì hay skill gì làm giảm cấp của quân đối phương ( có nghĩa là khi PK 1 số quân của đối phương sẽ bị chuyển từ quân đã up thành quân chưa up ), và làm sao mà bọn cung lại bắn được 2 đường, 2 hướng, 2 đối tượng!
    Rất mong các bạn am hiểu tận tình giúp mình nhé!Minh hay chơi với bạn Heros III con H5 thì toàn chơi 1 mình!
    Cảm ơn nhiều nhiều;;)

13. tomriddle112

tomriddle112 Donkey Kong

ai cho em bản việt hóa h3 wog với

14. forfunforgame

forfunforgame Donkey Kong

mình chơi save thoải mái, chả có vấn đề gì cả, khách chắc cũng vậy, đợi sabrina thử up lên xem có save được ko, chắc máy hardy có vấn đề

15. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Skill Resistant có tác dụng phụ là biến quân nâng cấp trước trận đấu thành quân chưa nâng cấp, Expert Resis làm 3 cọc nâng cấp thành chưa nâng cấp
    Cung bắn 2 đường ko nhớ lắm, tối tớ check lại xem:P

Tớ cài đến 2% báo lỗi, cứ ignore, save tốt:|

16. hardy

Em đang down thử cái torrent bạn IKYSI đưa :D hi vọng ổn :D

17. Heroes_V

Heroes_V Youtube Master Race

Mình đang chơi bản H5 1.5, các bác cho mình hỏi là nếu muốn up lên H5 complete có được k vậy...??? cách up như thế nào...??? xin cảm ơn trước :)

18. AnhrockkilL

AnhrockkilL Youtube Master Race

19. PhoeNix_BoA

PhoeNix_BoA Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mình đang chơi wog3.58f tại sao không tự creat random map được nhỉ nó toàn báo thiếu file random_map.h3m ai có không up lên hộ cái thx .

20. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

Pác hãy vào topic này của Mod Hardy để thực hiện :) :
    Mã:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=414058

Trong thư mục cài đặt của H3 WOG 3.58f , pác tạo thư mục random_maps.Lúc đó ,ta thoải mái tạo map random 1 cách mượt mà ko bị quấy rầy đến mức bực mình bởi máy báo lỗi :) !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.