Hỏi đáp #3 - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Bạn thử cách này xem, right-click part1 -> Extract files... -> tích vào ô Keep Broken Files -> Ok
    Sau khi giải nén xong vào folder vừa giải nén kích vào file chạy game xem chơi đc ko, nếu ko đc tối nay t up bản Complete của t đang chơi lên cho

2. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Như các bác trên đã nói, máy bạn chơi đc H5 ToE và thành bị đen là do card on thôi, nhưng mình bổ xung thêm là lên bản ToE thì thành Acedemy sẽ ko bị nữa chỉ có thành Sylvan bị.
    Còn muốn fix thì mua card or dùng 3d analyze thì sẽ thấy thành Sylvan. Mình không khuyến khích dùng cái 3d analyze nhé. :D

3. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

@cristin: Cậu thử cách này chưa.

Mà đây là bản RoE tớ up lên cho đủ bộ sưu tập thôi chứ tớ khuyên là cậu down cái ultimate ấy chơi đầy đủ và đã hơn nhiều :D

@thanhlongtha: Thế này khuyên cậu đừng chơi kẻo có ngày ... Thà up lên cái máy ngon 1 chút rồi chơi cũng ko muộn ;)). Máy mình dual core e5300, ram 2gb, vga 1gb 9800 GT mà vẫn còn phải cóng H5 nữa là ;)), đến khoảng tháng 3 4 thì com đi cứ phải là 2' trở lên =)). Thỉnh thoảng mới dám bật hack speed lên chơi thôi ;))

Chỉnh sửa cuối: 16/5/11
  4. cristin

cristin Youtube Master Race

..... -wake of gods.part1.rar: CRC failed in Heroes 3 Shadow of death- wake of gods\Data\h3ab_bmp_lod.The file í crrupt ... ko đc bạn ơi
    còn bạn gì mà chỉ mình theo hình ảnh ấy
    mình làm trước thử rồi ko đc nó báo lỗi đó tiếp mà ... giờ vẫn ko đc >"< mình xài win 7

5. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

T vừa down thử về rùi, đúng là thiếu 'một' file ấy (file quan trọng ^^) nhưng giải nén thành công vẫn chơi được tuy nhiên thiếu mất cái thẻ Random map để chọn kích thước bản đồ, chọn team, chọn địa hình, chọn độ khỏe của quái và chọn độ khó của map (T_T). Máy nhà t là win xp2 giải nén ngon, nếu win 7 nhà bạn ko extract đc thì thử mang sang nhà bạn bạn có cài win xp mà extract. Tối t thử up cái file thiếu lên xem sao, ko đc thì t sẽ up bản Complete lên cho. Mà bạn xem lại hướng dẫn của HellBaron xem, không khéo lại khắc phục đc ấy chứ. Còn nếu ko đc thì cứ pm diễn đàn t up lên cho, khá nặng đấy T_T (ngót 1Gb)

6. cristin

cristin Youtube Master Race

nếu đc up lên giùm ^^! tks thử mọi cách rồi hết lỗi này tới lỗi nọ chơi ko đc :D

7. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hihi, đúng là Win 7 rắc rối thật ;)) => Thề cả đời xài XP thôi =))

8. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Hị hoạy cả buổi tối này mà không up lên được vì mạng nhà t cùi quá, đành phải đưa bạn thêm link khác tìm trên mạng bạn down thử coi, là bản phải cài SOD & WOG
    http://www.mediafire.com/?xkkkgqjvnwd
    http://www.mediafire.com/?dd09otgfuty
    http://www.mediafire.com/?w1rjswcczz2
    http://www.mediafire.com/?ltdjcstu3sp
    http://www.mediafire.com/?5bxnecsmxwi
    Cách cài:
    Tải về 5 file cho vào cùng một thư mục rồi chạy file *exe để cài đặt.
    Cài đặt xong chạy file Heroes3.exe để chơi bản In the Wake Of Gods hoặc chạy file Heroes3SOD.exe để chơi bản Shadow Of Death.
    Tui test thử rùi, chơi ngon lành, win 7 của bạn mà không chơi được có lẽ t nghĩ bạn nên chuyển sang win xp mà chơi :D
    Muốn add map hay tạo map hay coppy file lưu thì bạn vào ổ C phần cài nha, trong ấy chính là bản Potable đấy

Chỉnh sửa cuối: 17/5/11
  9. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

mình nhầm một tí. mình đang có bản 3.0 H5 toe. muốn up lên 3.1 (chủ yếu để cái con lv 6 thành titan ko đánh cả vào quân mình ấy mà) thì down ở đâu. mình xây map có isabel nhưng nó chỉ có kĩ năng train quân thôi ko có dragonbless. mình sẽ thử mày mò thêm có gì các bạn chỉ mình với nhé

10. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Muốn up thì phải có bản xịn (còn bản hack thì tớ chịu up ko nổi). Nhưng cậu thử vào đây xem sao http://patches.ubi.com/heroes_might_magic_5/

Trong H5Editor thì rất tiếc là chỉ có 1 con nhỏ Isabel thôi (lại ko phải con có dragonblessing :D). Muốn có thì vào View -> Map pro --> chọn tab "heroes", tích chọn cả 2 nhỏ Isabel. Khi vào game thì có thể chọn được nhỏ này từ ban đầu (khi thiết lập thông số cho map để chơi, như chọn thành, chọn tướng, chọn item). Nếu bạn ko down MOD chơi "liên hoàn tướng" về (có thể mua các tướng campaign trong tavern) thì nhỏ này chết cái là con như tiêu, nghỉ mua lại ;). Down cái all_campaign_hero thì down ở đây (tớ tự làm nên có gì ko cân bằng đừng kêu nhé :D - và cũng có khá nhiều tướng, bao gồm cả tướng thường, tớ chỉnh rất linh tinh theo ý tớ, cũng đừng la nhé :D) http://www.mediafire.com/?1shf1w1l401mbva (giải nén ra được 1 thư mục, nhét nó vào thư mục data trong folder cài game)

dhanvn thích bài này.
  11. huydepgiai

huydepgiai Youtube Master Race

cho mình hỏi. Muốn chỉnh điều kiện thắng của một map thì làm ntn? :-/

bổ sung là trong Heroes V nhá.

Last edited by a moderator: 22/5/11
  12. mr_v

mr_v Youtube Master Race

Máy em cài win 7 và bản hero 3 completed. Chơi bình thường thì không sao, nhưng mấy campaign có thành chim lửa, nếu chiếm đc thành, vào thành để xây dựng là bị thông báo game stop working của win 7 liền. Còn chiếm đc mà cứ để không thì lại không sao, đôi khi ức chế quá, các cao thủ giúp em với

13. kunpro101

kunpro101 Mr & Ms Pac-Man

Mình cài hero 3 WOG . Khi chiếm thành thì có 1 số thành bị lỗi cứ vào xây dựng là bị dis , bị những 3 4 thành =.='' không hiểu sao nữa , ai giúp mình với .

14. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Chẳng biết trả lời sao cho hợp :| chỉ nói là "đối với các bạn dùng Win 7 để chơi H3 mà bị lỗi thì vô phương cứu chữa :|"

Giải pháp : Down bản Heroes of Might and Magic III: Ultimate version 1 của HellBaron up về giải nén (ISO) ra chơi :) tui đã chơi thử 1 lần trên Win 7 thấy ko có lỗi :)

Máy bàn hiện tại vẫn dùng đồ cỗ XP =))

15. thangnd_1211

thangnd_1211 Mr & Ms Pac-Man

H3 đã quá cũ, chơi trên Win 7 bị lỗi là hoàn toàn hiển nhiên.

Muốn ko bị lỗi chỉ có 2 cách:
    1, Cài H5 để chơi trên Win 7:))
    2, Cài Win XP để chơi H3:D

16. thangnd_1211

thangnd_1211 Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi các bác 1 câu hỏi: cách tính dam cho các tháp cung thủ ở thành là thế nào.
    Điều này em vẫn chưa biết, thấy nhiều khi nó bắn rất ảo.
    P/S: là bản WOG nhé, thanks:D

17. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

bản wog thì nếu chọn chức năng "Arrow Tower gains Experiences", (mặc định chọn) thì cứ sau mỗi tuần thì tower sẽ tăng 100% dam gốc, cứ mỗi lần thủ thành thành công thì tower cũng tăng tương tự, do đó chơi wog thì tối kị việc đánh thành "xem chơi" vì mỗi lần bạn đánh chơi như thế nếu thua thì tháp canh cũng tăng kinh nghiệm:)

18. Voldemortvn

Voldemortvn Mr & Ms Pac-Man

Không biết hỏi đây có đúng không nữa nhưng cũng đánh liều. Cho mình hỏi phát mình đang chơi Heroes 3 SOD đang làm campaign đến phần Birth of the Barbarian cảnh A Tough Start mà mình muốn tìm Sandals of the Saint và Wonder Amor nhưng không bik tìm nó ở đâu để win phần này cả. Ai biết chỉ mình với???

19. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Anh cứ mở map bằng h3bmaped.exe mà tìm, nhấc hết mấy cái cây với đá ra mà dò :D

20. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

trong màn này thì khởi đầu Yog đã cầm Angelic Sword vốn ghép từ 6 item lại, click phải chuột vào Angelic Sword để tách nó ra thì sẽ có được 2 item ở trên:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.