Hỏi đáp,bàn luận về FFVII Crisis Core ( PSP )

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 20/3/08.

1. tseng

tseng Mr & Ms Pac-Man

Đang định nói cái này thì bác đã nói hộ rùi, thank bác
    Nhưng cụ thể dính cái chiêu ULTIMA có lên bảng cũng chả sao, vì có Phoenix rùi, không sợ, vả lại không bị mất AP nên vẫn nhảy nhót được :D

Trong khi đánh MINERVA, bao giờ cũng phải bảo đảm mình như sau:

-Máu trên 80k
    -Luôn luôn có Phoenix trên đầu

Máu dưới 80k là phải bơm luôn

Còn ai théc méc vụ kiếm Materia FULLCURE ở đâu thì hỏi nốt, để em kiếm point :D

2. hyun_chan

hyun_chan Mr & Ms Pac-Man

Hơ.. xem đoạn ending là cảnh Jack trao lại cho Cloud thanh Buster Sword.. thảo nào trong Advent Children phần đầu thấy Cloud tự nhiên cắm thanh kiếm trước Midgard => trả lại cho Jack???

3. tseng

tseng Mr & Ms Pac-Man

Khi Angeal trao lại thanh kiếm cho Zack và khi Zack trao lại thanh kiếm cho Cloud, đều nói là "This is my Dreams and Honors...."
    Quá đau buồn, hổ thẹn và bị shock nặng trước cái chết của Aerith, Cloud cho rằng mình không xứng đáng với thanh kiếm ấy, lúc này Cloud chẳng còn mơ ước, chẳng còn kiêu hãnh.... Cloud đã cắm thanh kiếm ấy đúng vào nơi Zack đã hi sinh...

(đùa cho vui là Cloud nó có quả kiếm dắt trên xe xin thế, cần gì con kiếm ghẻ dùng qua 4 đời -tính từ bố của Angeal)

4. huydinh282

huydinh282 Legend of Zelda GVN Veteran

Cho mình hỏi tí, mình nghe nói con Caith Sith limit là có thể chơi được slot, nếu quay phải 3 con caith sith thì thắng ngay lập tức, kẻ thù chết hết nhưng với boss có hiệu lực không. Mình muốn biết để giết lại 2 con weapon lần 2, lần đầu cầy lên cái master summon+magic mất 1 tháng bây giờ cầy lại chắc tiêu:D

5. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light GVN Veteran

Con Caith Sith limit là cho mình mấy cái status có lợi thôi mà @@

6. tseng

tseng Mr & Ms Pac-Man

hai con này là 2 con nào bác nhỉ ?

7. huydinh282

huydinh282 Legend of Zelda GVN Veteran

Là 2 con trùm mạnh nhất trò đó. 1 con chuyên lặn dưới biển (Emerald Weapon) và 1 con "bơi" trên sa mạc cạnh gold Saucer (Ruby Weapon)

Đâu, nó có chiêu là giết người mà. Trong hướng dẫn Limit Break nó viết là:

3 Caith Sith = Instant Victory. All Enemy Intermediatly die

8. tseng

tseng Mr & Ms Pac-Man

Lộn cành rùi bác, đây là thớt hỏi đáp về Final Fantasy 7 CRISIS CORE (chơi trên PSP) mà, có phải FF7 đâu

9. Asteiner

Asteiner Donkey Kong

Mình đang đi đến đầu chapter 11 (chapter cuối), hiện đang luyện 100% DMW, hiện chỉ còn DMW của Cloud 90%, Tseng 90%, Genesis 55%, magic pot 0%. Mặc dù đã trang bị materia tương ứng rồi mà chờ hoài ko ra dc đoạn phim cuối. Bác nào bít cách làm ra nhanh ko, chỉ mình với. Hình như đến đầu chapter 11 là có thể lấy dc 100% DMW rồi huh? :-/

10. lequocdung08

lequocdung08 Youtube Master Race

cho mình hỏi lúc zack đang cứu cloud thì zack nói đi tìm bộ đồ cho cloud. tới khuc đó mình bị bí ^^! tìm ra cái tủ nhưng bị locked bởi 4 digit. chỉ dùm mình chỗ đó nha. sẵn tiện cho mình hỏi là trong equipment thì chọn những cái gì là tốt nhất luon hen ^^!

11. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light GVN Veteran

@quocdung: Bạn mở trang trước tìm bài của mình :'>. Equipment thì mình nghĩ bạn nên tự lụa chọn cái gì là phù hợp nhất, tùy theo hoàn cảnh trong game.
    !Asteiner: CÁi DMW thì chỉ có mỗi cách là equip cái materia DMW tương ứng rồi cứ đánh đi đánh lại thật nhiều các battle thì mói full, mình mất cả buổi chiều để làm chuyện đó T_T

12. lequocdung08

lequocdung08 Youtube Master Race

vừa finished xong. cốt truyện hay nhưng mình wonder về cái chết của aerith mà ko biết nguyên nhân gì. fished xong nó chỉ way cảnh aerith chuẩn bị qua đường thôi. với lại ai tóm tắt chút về đời của cloud sau này hem :'>

13. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Tui mới chơi 2 ngày nên chưa hiểu rõ lắm. Cho hỏi cái DMW kia là ngẫu nhiên xuất hiện hay phải bấm nút j` đó? Khi quay thì có phải bấm nút gì k? Thỉnh thoảng đang quay tự nhiên k thấy nhân vật đâu mà lại thấy các summon mình giết hiện ra?

14. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Các bác chỉ luôn hộ màn sau khi chia tay Aerith, hình như bọn nó nói là( k chắc lắm)Sephiroth đang ở trong phòng Data k chịu ra. sau đó thì bí.???

15. Vincent142

Vincent142 T.E.T.Я.I.S

cái DMW là ngẫu nhiên thoai, về sau bạn mua thêm DMW Materia thì tăng được khả năng xuất hiện DMW. Khi quay thì bấm X để được slot ở giữa hiện ra hình như 2 slot 2 bên thoai. Cái Summon DMW thì cũng ngẫu nhiên thoai. Xong về sau còn mí cái DMW như Chocobo, Cactaur...

Tìm thằng Seph trong cái thư viện xong nói chuyện với nó thoai :cool:

16. lquang2410

lquang2410 Youtube Master Race

các bác tui down đc file *.iso về máy PC rùi. Thì dùng trình giả lập nào để chơi FF 7 CC nhỉ. tìm mãi ko biết cách chơi X(

17. janmato

janmato C O N T R A

các tiền bối đi trước cho hỏi,khi nào xack sẽ nhận được cây buster sword dzậy,còn nữa,cách nào cày lv nhanh nhất,chẳng lẽ ngồi làm mission,vừa quải vừa yếu,nó tán 1 cái là chết ngắt.....còn cái summon,khi nào mình mới tự do summon nó,chứ ramdon có ngày chết wa1:D

18. goodboy911

goodboy911 Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi khi làm mission gặp cái con gì gồm 3 cục hình trái banh nho nhỏ. Mình hiện ATK là 57 rồi mà đánh bọn nó 1 phát vấn chỉ mất có 200-300 máu, dùng tất cả các phép củng chỉ mất có 100-200 máu. Có cách nào diệt nó nhanh không?

19. ngocbich15

ngocbich15 Donkey Kong

Zack co' cai' Sword da'y khi ma` Angeal chet'
    lam`mi`nh danh' ma.nh hon thi` to' nghi~ la` lam` mission nhieu` cho le^ Level cua? cac' item mi`nh ga'n vao` kiem'
    nhu* cai' Twister hay 1 so' chieu Flame hay Thunder khac' nua
    khi nao` da,t max level cua? ma'y cai da'y thi` minh` da'nh ma.nh hon
    Summon thi` chac' cha'n Random roi`=))

hic,to viet duo,c the' thoi.....may nay` ko co' TV

20. janmato

janmato C O N T R A

cám ơn bạn hen,nhưng code tiếng việt có sẳn trong gamevn=)),ah cuối game khi zack lìa đời thì sao cloud lại mặc đồng phục của lính cấp 1???