Hỏi đáp,bàn luận về Final Fantasy VIII [8]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi AN_Dragoon, 21/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KKTAT_123

KKTAT_123 Youtube Master Race

Suy nghĩ nè : EYES ON ME,MELODIES OF LIFE,KISS ME GOODBYE và bản FF X stu gì đó.Mình không hề nâng ổng lên chỉ vì đó là một sự thật.Cứ hỏi ai đã từng chơi FF và các game khác thì so sánh tất cả các bài trên và nhất là EYES ON ME và MELODIES OF LIFE xem sẽ có câu trả lời là hay đến mức nào.SE ko có dại gì mà ko mướn một nhạc sỹ có tên tuổi bởi các bản tình khúc tuyệt vời như vậy cả.Đúng là có nhiều người khác sáng tác dc nhưng vấn đề là có vượt qua ổng ko mới là cái chính. Chỉ có 1 trường hợp là SE thỏa thuận mà ổng không chịu thôi CO-op vậy KISS ME GOODBYE là cái gì?Bạn cũng nghĩ theo cách của bạn thôi co-op thì xong thôi à ?Thật sự chưa có thông báo chính thức à vậy ko lẽ tất cả các website khác đều chém gió sao.Loạn rồi =))

2. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mình hỏi bạn có phải tất cả các website khác có phải đều là của SE? hay cũng chỉ là trích lại lời của Wada ?

bạn làm ơn coi cái phần music của game giùm mình ạ, 1 đống người đấy ạ

bạn nghĩ nếu có thông báo chính thức sẽ có kiểu phát biểu mỗi người 1 kiểu ah? mình xin đảm bảo 1 tiếng KHÔNG

chỉ bạn là NGHĨ bạn đưa ra cái gì để phản bác, bạn làm trong SE như kitase?

mình đưa link hết rồi đấy, mình bắt đầu mệt rồi, bạn bỏ chút thời gian mà ngẫm nghĩ đi :-<

nếu bạn cứ giữ suy nghĩ như vậy thì tuỳ bạn, mình ko thích áp đặt, và mình cũng ko thích người ngoài phán như thánh phán trong khi họ ko đưa ra dc cái gì để chứng minh :-<

vd: các web có dạo nổi lên ff7 remake, nhưng bây h thì thế nào ? tin đồn mãi là tin đồn :-<

Chỉnh sửa cuối: 11/2/10
  3. KKTAT_123

Làm ơn suy nghĩ dùm MUSIC mình chỉ nói nhạc chính ai nói mấy cái nhạc trong chiến đấu. MÌnh còn mệt bạn hơn web của bạn là SE à? theo bạn nói thì trích dẫn của bạn cũng như mình có phản bác dc gì. Bạn cũng biết tin đó rồi mình cần gì phản bác.kitase ko phải là tất cả quyết định mà là HDQT của SE suy nghĩ.Bạn phân biệt dc tin đồn your members make up hay là tin của web game đăng chính thức không. Chính bạn cũng ko có chừng cớ thì sao bạn nói ông ta ko dc SE mời.không phải bạn đang tự chửi bạn sao?Bạn có động não không. Rồi hồi nãy BLUE DRAGON đó với LOST ODYSSEY đó bạn cũng thẳng thừng gần như là game chỉ khoảng 4,5 điểm.Bạn có suy nghĩ khi nói câu kéo FF xuống ko.Ông ta đã từng giữ vai trò quan trọng làm từ FF đầu tiên đến khi rời SE.Bạn có nghĩ đến điều đó ko.Cãi với bạn từ từ mình cũng thấy mắc cười =))

4. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mình mệt bạn rồi, bạn đang dần tiến hoá thành troll đấy bạn ah, lời mình đăng là phỏng vấn kitase đấy bạn ah

thôi nhé, tham gia gvn lâu chỉ cho mình biết trường hợp nào nên từ bỏ, và bạn là 1 trong những trường hợp đó :-<

xin bạn dừng lại khi mình còn nghiêm túc :-< mình ko muốn làm bạn mất vui :-< nếu tiếp tục thì những từ dùng để troll như từ "động não" của bạn chỉ đáng xách dép :-<

web game..
    An Interview With Final Fantasy XIII’s Kitase And ToriyamaI
    http://blog.eu.playstation.com/2010/02/08/an-interview-with-final-fantasy-xiiis-kitase-and-toriyama/

5. KKTAT_123

mình xin lỗi bạn nhé.mình chẳng có xúc phạm gì bạn cả mà bạn mất nghiêm túc.Vì bạn nói ko ưa ai phán như thánh sống mà lại không có bằng chừng.Thì đó ông nhạc sỹ đó thôi SE ko mời bạn có bằng chứng ko.Vậy ko phải là chính bạn sao.Mình chẳng thành troll mà mình thấy mệt và cũng hơi bực và tếu khi nghe bạn phán người khác và cũng tự phán bạn luôn.Mình cũng không muốn làm mất lòng ai hết nhưng từ từ bạn phán mình thì dĩ nhiên mình chẳng thèm phán lại mà chỉ lôi lời nói trước kia của bạn nó phủ định câu nói của bạn thôi. Các web game khác post lên 1 cái hình SE và kiu đó là lời phòng vấn ngài này,ngài nọ dc ko. Bạn cũng nói chinh thức phải là SE mà.Vậy mà bạn có đưa SE ra ko? Ko.Bạn hoàn toàn ngược lại tất cả những gì bạn nói.Tất cả ai mà đọc thì cũng thấy được.Mình muốn kết bạn lúc ban đầu nên nói cũng đùa đùa nhưng từ từ bạn hơi hơi phán mình thì mình phán lại cũng chỉ là lời của bạn thôi.Bạn ko nghiêm túc thì đó là do chính bạn còn mình có chứng cớ đó ai mà đọc cũng thấy mình chẳng hề xúc phạm bạn và mình chẳng phải là Troll bạn nhé.Bạn từ bỏ mình cũng cảm ơn vì đã tha cho mình.Và mình cũng xin lỗi vì mình là new mem nên có thể sức hiểu biết không rộng bằng bạn cứ là vậy đi ha .

6. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mình đã dẫn hết link ra rồi nhé :-<

ah nghiêm túc nghĩa là mình tranh luận đàng hoàng, tử tế đấy mà ;)) bạn chắc ko mún biết khi nào mình ko nghiêm túc đâu ;)) i'm sure u cant laught anymore muawahahaha >:) (evil laugh :'> )

thôi nhé mình hết hơi rồi :-<

7. KKTAT_123

Thôi giờ 1 bài này mình gửi cho bạn nhé.
    Thứ nhất : Xin lỗi
    Thứ hai : pót link hãy như lời bạn nói SE giờ dù có là microsoft hay web PLAYSTATION cũng ko thể biết dc việc của SE( như bạn nói)
    thứ ba: mình không biết bạn nghiêm tuc hay không nghiêm túc thì sẽ sao nhưng mà xin bạn đừng để lời trước với lời sau chống nhau rồi còn phán này nọ.Động não là lịch sự còn nó chỉ troll kiểu xách dép thì tại vì mình là con người ko chửi ai một cách xúc phạm cả.
    Cảm ơn bạn tốn hơi vì mình.Giờ đây mình hiểu thêm vài điều nữa rồi :-*

8. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mình ko thích áp đặt :-<, vâng động não rất là lịch sự :x vậy thì mình thấy phán như thánh phán cũng nhẹ mà bạn :-/

mình lấy 1 bài interview để chống 1 bài interview đấy chứ =)) mình chấp nhận lời của wada mà =))

9. KKTAT_123

thôi dưng dc rồi.Tại hạ xin hàn làm huề ;;).Cứ như vầy riết thì đến năm sao cũng ngồi trước cái máy mà tranh cãi chỉ vì có 1 cái thông tin chưa biết thật hay giả với mấy thằng cha đó.Vậy làm mất hết tinh thần đoàn kết dân tộc rồi :))=)).Tha lỗi mình hen huề nghen :-*

10. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

Ôi thôi,nhìn cãi nhau mà phát mệt.Tóm lại tớ nói 1 câu: bạn KKTAT đuối lý cãi cùn vì tráng trc đến giờ chưa thấy bạn chưa đưa ra dẫn chứng gì để thuyết phục và khiến ng ta tin.Trong khi lovely_cat đưa ra dẩn chứng cụ thế.Kết thúc

11. KKTAT_123

Ờ thì cộng nhận đuối lí thiệt nhưng bạn có dám nói là bạn chưa đọc tin về việc ngưng FF chưa =)).Bạn đọc rồi thì tui dẫn chừng làm chi.Còn về vụ ông nhạc sĩ thì lovely_cat có đưa ra bằng chứng là SE mướn ổng ko?Vậy nên mình nói.Chính lovely_cat cũng nói các web game khác có thể nói cách này hoặc cách khác chứ ko phải là web của SE.Vậy bạn thấy link bạn ấy đưa ra có cái nào của SE ko,mình không cần ai tin,mình chỉ thích cãi những cái thật sự nghịch lí.Bạn không đọc bài của lovely_cat à.Mấy web game khác chém gió dc chứ đâu phải SE vậy thì web bạn ấy đưa thì cũng chém gió dc thôi chứ đâu phải SE .Còn chứng cớ thì bạn cần đúng hok
    http://www.baogame.vn/home/article/...-cua-dong-game-final-fantasy-1700-100107.html
    đó chém gió đó có web đưa có thể,có web đưa chắc chắn.Vậy cái chứng cớ phải có là SE đấy.Cảm ơn bạn đã đọc =))

12. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

bạn này vui tính ghê, tờ báo bạn đưa ra cũng suy từ lời phát biểu từ 1 bài interview copy từ 1 trang web nước ngoài khác =)) của wada thôi (:| mà đó lại là báo vn mới chết chứ =)) bạn ko đọc kĩ bài của mình ah, bạn có hiểu interview là gì ko, bạn biết kitase là ai ko (:|

hơn nữa đó lại là dấu "?"

thôi mệt quá, chừng nào có thông báo chính thức rồi hẵng hay, ko chỉ là đoán già đoán non, 'kay?

vụ ff 12 có mướn hay ko mình và bạn đều ko chắc, nhưng bạn lại nói microsoft đứng sau chi phối 1 freelancer mình mắc cười, rõ?

Chỉnh sửa cuối: 12/2/10
  13. KKTAT_123

uhm cái đó coi như mình tưởng tượng đi=)).Đối với MICROSOFT việc mà điều khiển một ông nhạc sỹ như vậy cũng là chuyện bình thường=)).Và tại sao ổng rời SE.Cái này nếu suy nghĩ thì có 2 trường hợp 1 là ổng muốn sống tự do,2 là MICROSOFT muốn vượt mặt SE về nhạc trong game nhập vai thế thôi.Đúng KITASE
    http://en.wikipedia.org/wiki/Yoshinori_Kitase
    Nhưng ông ta không phải là người quyết định mà là toàn bộ HDQT SE
    Nhưng web của mình là VN vậy là Web VN luôn sai sao =)).Bạn xem thường web game VN đến mức đó à.Vậy đợi thông báo chính thức y.
    Mình mệt quá đêm qua bỏ rồi mà cứ bị chọt.Thôi ngưng luôn chủ đề này no comment nữa thế thôi =))

14. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

vâng, web vn ko đụng dc đến cái móng chân của các thành viên SE, chỉ là ăn theo nói leo người khác mình cỏ đủ tự tin để phát biểu

vâng xin chúc mừng bạn ^:)^ sau này bạn làm kinh doanh hãy cố gắng quản lý 1 freelancer nhé, chúc bạn may mắn

http://tratu.vn/dict/en_vn/Freelancer

tiếng anh mình biết chút chút nên trước h toàn lên gamesport hay mấy trang tin nước ngoài coi thôi =)) có lẽ bạn cũng nên thử giống mình =))
    lỗi này là do bạn biết ít, ko phải do mình biết nhìu, cho nên mình thấy mình ko có lỗi =))

15. KKTAT_123

mệt thật đúng rồi không có đơn vị quản lí.Nhưng bạn có biết dc là thật sự ông ấy mang danh freelancer nhưng ông ấy có làm cho riêng một tập đoàn nào không.đó là chuyện đời tư của ông ta mình cũng đã nói mình phỏng đoán.Chuyện đó chưa chắc gì bạn đã nói đúng vì cũng chỉ vài thông tin là freelancer thôi.Thật ra bạn có hiểu sâu dc vào đời tư của ông ta ko?
    Mình cũng chia buồn với bạn vì web game VN là do người VN làm nên không đủ cái trình độ cho bạn liếc qua thôi.Nên hình như bạn sinh ra ở VN thì đâu đúng vì VN cái gì cũng chỉ chưa tới cái móng chân nước ngoài mà.Còn mình thì dở tiềng anh nên ko có trình độ như u ok vậy thôi hen =)) mình kiếu.Mình không nói gì hơn nữa bây giờ ai muôn nói gì thì nói thôi =))

16. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

thôi cho xin, mình quá ngán phải nghe lí-lẽ-cùn của bạn rồi ^:)^, mình ko cùn bằng bạn, mình xin chấp nhận điều này, xin chúc mừng bạn, coi như bạn đã có 1 điểm hơn mình rồi đó ^__^

17. khoabear

khoabear Guest

Chiến trận từ bên box FF X dời wa đây rồi sao :|

18. KKTAT_123

Đúng lí sự cùn đâu dám ngang hàng với con người hiểu biết sâu rộng.Nhưng mình biết quý trọng cái gì mà đất nước mình ở làm ra =)) mình là dân VN mừ đâu giỏi bằng mấy nước Mỹ, Nhật=))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Kết thúc rồi bạn ui =)).Nhiều lúc cũng thấy mắc cười nhưng mà thôi gây chuyện người ta chửi chết dù gì người ta giỏi mình dở mà =))

19. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

hồi trước hay để cái chữ kí này mà bây h đang chết e makoto nên ko đem ra dc, tiếc thật đấy ^__^

@gấu: ffx war đâu nào :-/

this is the end now! please, i'm losing my patience ^.^' Happy lunar new year to all ^__^

p/s: xin đừng mất công reply, xin cảm ơn....................................................

20. Yan_kiri

Yan_kiri Donkey Kong

Vấn đề là tại sao lại là box ff8 chứ kô phải các box ff khác thành chiến trường để 2 bác tranh cãi về 1 vấn đề chả mấy liên quan gì đến ff8 thế :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.