Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy VIII [8]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi king_dragontb, 26/6/10.

1. traibuon16

traibuon16 Youtube Master Race

mình mới tập chơi game dòng FF, rất mong mọi người chỉ bảo giùm nha
    thật ra trước đây cũng có mua FF VIII về cài thử, nhưng có vẻ ko có duyên nên chơi đc chưa quá 15p game là tịt, đầu tiên là ko biết sao moun đc đĩa do game cứ đòi đút đĩa vào mới chơi đc, nhấn loại xạ ngầu gì đó tự dưng vào đc, vào đc rùi thì cứ bị replay trailer rất dài mà ko thoát ra đc, sau khi vất cái máy đó chừng 30p thì nó lại vào game đc, tự mò và chơi tới hết vòng đánh con cua đầu tiên rùi quay về trường và tối dự cái party gì đó rùi vào vườn khoa học gì đó của trường thì mình save lại rùi out, hôm sau vào lại thì lỗi win, sau đó cài lại win rùi cài game thì mất trắng file save, chơi lại thì quá ngán vụ trailer và bị lại vụ đĩa, đành bó tay del game luôn, sau này muốn chơi lại mà đĩa hư nên cũng tịt luôn
    giờ thấy có box thì ai biết chổ nào down game đc và có hướng dẫn thì cho mình xin nha, cảm ơn rất nhiều

2. yehyeh

yehyeh Mr & Ms Pac-Man

mấy hôm nay tớ cũng hứng nên down ff8 về chơi lại + ngồi mod hình ảnh lại này =)) (dù cũng chơi game này hơn chục năm rồi =)) năm nào cũng có ít nhất là cày nó 1 lần)
    cái ff8 thì bác cứ lên search down torrent về chơi (vd: http://thepiratebay.sx/torrent/4536744/Final_Fantasy_VIII_(pc) ) với vào http://forums.qhimm.com/index.php?topic=12909.0 kiếm thêm mấy cái mod hoặc patch add vào để cải thiện cái đồ họa.

PS: mấy cái avatar của mấy char + GF và mấy lá bài thay đổi cho nó nhìn khác đi 1 tí :)) cắt xén hình ảnh khắp nơi :))
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Giờ muốn chỉnh lại mấy cái lá bài trong file FF8.exe nhưng mà ko biết cách nào để sửa mấy cái file TIM hết :( có bạn nào biết thì cho hướng dẫn mình với :D

3. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Chỉnh hình ảnh Ifrit làm gì ;)) theo mình thấy con đấy trong FFVIII là đẹp nhất luôn rồi, mấy bản khác người ko ra người thú ko ra thú

4. FFVIIIFan11

FFVIIIFan11 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Trước khi cài lại phải cóp cái Folder Save vào USB chứ :4cool_beauty:

^ Siren nhìn chất đới =p~

5. kidice

kidice C O N T R A Lão Làng GVN

Giả lập PS1 đi bạn , pc ổ đĩa ảo den disc 3 ko bật bài nhạc Eyes on me ức lắm vả lai giả lập thì khỏi sợ lỗi win .

6. Binh04101988

Binh04101988 Mr & Ms Pac-Man

Hồi xưa,down game FF8 của bác nào đấy, mà mình sau khi cài là chơi luôn. K cần phải bỏ đĩa vào gì hết, và khi sang dics chỉ cần bấm 1 nút nào đó thì tự sang đĩa khác luôn, k cần thoát ra vào lại. H tìm hoài k có, mà link cũng die rồi :(

7. Sakolrat

Sakolrat Youtube Master Race

Đến khúc này mình ko quay lại vào trong cánh cửa đc. Bạn nào chỉ giúp mình với

8. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

load save state lại trước đó hoặc save memory .trước mình cũng bị lỗi này .

9. Valmar Elpis

Valmar Elpis Youtube Master Race

sao mình down về lại chơi dc nhưng lại ko có âm thanh gì hết vậy nhỉ?

10. kolia1988

kolia1988 Mr & Ms Pac-Man

Game này với game FF VII ko biết chơi lại bao nhiêu lần =.=.. Nghe thông tin có bản remake mà ko biết bao giờ mới có, ngóng quá.

11. tonberry king

tonberry king Mr & Ms Pac-Man

Mình thích Remake FF6 hơn,FF7 dù sao cũng có 3D và FMV rồi.

12. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Hiện tại chỉ có 1 đoạn demo test PS2 thôi.
    Muốn gặp lại Squall thì chơi game Kingdom hearts và Dissida !
    haiz, bao giờ mới gặp lại Rinoa yêu dấu đây

13. blackthai

blackthai Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn ơi có bạn nào còn giữ file save của FF8 không ? Khúc mà Squall chui vào tầng hầm của Balamb Garden, kích hoạt để cho nó "bay" và tự vệ được (đoạn có tên lửa nhắm vào trường), bạn nào có cho mình xin :D Mình hok cần đồ hay shop hay nâng cấp nhiều đâu, file save bt cũng được, miễn là ở gần khúc đó. Tại hôm bữa mình lỡ làm mất file save cũ mà h làm biếng chơi lại quá @@

Merci beaucoup :D

14. princess063535

princess063535 Mr & Ms Pac-Man

tin này không biết mọi người biết chưa nhĩ:
    http://store.steampowered.com/app/39150/
    Mong là sẽ có crack để chơi cho đã mà xem cấu hình thì pó tay :6cool_beat_shot:

15. luminhhu1

luminhhu1 Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi vấn đề này nha, đây là đoạn duy nhất mình ko tài nào hỉu nỏi mong mấy bạn giải thích giùm mình
    trog phòng tranh của ultimecia castle mình ko hỉu cái đoạn tại sao phải chọn phải chọn 3 bức tranh là VIVIDARIUM, INTERVIGILIUM and VIATOR và phải chọn theo đúng thứ tự. Bạn nào hỉu cơ chế của việc chọn tranh thì giải đáp giùm mình
    Lúc đầu mình nghĩ có liên quan đến kim đồng hồ, nhưng mà ko bít có đúng ko nữa???

16. Khoa♥bear

Khoa♥bear Donkey Kong

17. luminhhu1

luminhhu1 Youtube Master Race

lúc mình chỉ có thể hỉu đó là theo thứ tự kim giờ trước sau đó phút và giây tương ứng vs số thứ tự tranh là
    IV. INTERVIGILIUM( kim giờ)
    VI. VIATOR (kim phút)
    VII. VIVIDARIUM (kim giây)
    cái mình ko hỉu chính là số thứ tự các bức tranh, ai ngờ đọc wiki thì cũng hỉu cơ chế lấy số thứ tự bức tranh cũng theo chiều kim đồng hồ
    TKS bạn Khoa♥bear

18. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

có hơn 10 $ mà cũng phải chơi crack cho cái game hay như thế này ?

19. princess063535

princess063535 Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi crack chủ yếu để xem thử nó khác nhiều không để mới quyết định mua chứ, nếu không khác nhiều thì chơi bản PC cũ cũng vậy mà đỡ tốn tiền

20. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Đây là lỗi của game, mình bị mấy lần. Đi lại và ko đem Rinoa theo sẽ qua được. Còn ko nếu dùng Giả lập thì cài cái cheater vào, chọn save/load anywhere, rồi đổi nhân vật. Bỏ Rinoa ra sẽ qua được.