Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy X [10]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi king_dragontb, 7/3/12.

1. nhocsaksua

nhocsaksua Legend of Zelda

Không có Auto regen max 255 str, def, M.def Agi Luc tâm 150 + HP tầm 80~ 99999 thì quên việc đó đi nhé ~.~

2. hunglv

hunglv Mario & Luigi

không cần auto regen, chỉ cần max def,str,luck tầm 150 thui, hp 9999, giáp auto protect, mình nói là chỉ bỏ lượt, khi nào nó đánh mình sẽ bị counter lại nên nó sẽ không dùng imp. Không tin test thử đi. 1 đòn tấn công của nó sẽ tầm 3000+, cứ 2 lần là curaga, ko thì x-potion. Đánh cách này khá chán nhưng dành cho bạn nào làm đánh dark bahamut không đc. Mình dùng Tidus hp 9999, str 255, def 255,luck 150 giáp gồm auto protect, auto shell, auto potion ( không có thì dùng curaga), def + 20% và thật nhiều bình X-potion( kiếm luôn 99 cái). Vào trận cứ bấm tam giác thui.

3. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Auto Shell thế thì giảm hết cả hiệu suất của Curaga rồi còn đâu, x-potion thôi :)) mà công nhận cái FFX này chuối mỗi cái Cure,...lúc cast thì bị dính Shell, haiz #:-s

4. hunglv

hunglv Mario & Luigi

mình dùng auto shell nên không dùng curaga, cái cách này thắng dark bahamut rất cao, trừ khi có sơ suất gì thôi=))

5. lacthienan

lacthienan Youtube Master Race

FF10 có chơi bằng giả lập được không Mod ơi !!! có thì cho mình xin link với !!!

6. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

7. Greatdevil1988

Greatdevil1988 Youtube Master Race

Hello các bạn,

trước đây mình chơi FFX trên PS2, giờ mình muốn chơi lại trên Laptop nhưng khổ nổi cấu hình máy không đủ hay sao ấy mà chơi cực chậm. Hiện mình đang xài Core I5 520 6Gb ram, card màn hình on-board.

8. Lamkenvalentine

Card on là card đời gì. Chơi game hày giả lập thì nên dùng card rời thì tốt hơn

9. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Card on thì vẫn chơi được nhưng phải ở phần config graphics phải đánh dấu vào native chịu cái hình ảnh hơi bị xấu còn FPS thì khá cao

10. Lamkenvalentine

Mình đang khuyên là " nên dùng card rời thì tốt hơn" chứ card on thì vẫn chơi đc

11. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

À dĩ nhiên chơi đc nhưng hình xấu và FPS ko cao :D card rời thì cũng phải hỗ trợ Direct X 10 trở lên chơi mới ngon:)

12. Greatdevil1988

Greatdevil1988 Youtube Master Race

dạ, cám ơn các bạn nhìu nhá ^^! đợi đầu năm sau anh mình về tết mình nhờ anh ấy cầm về con khác :) Chào Thân ái anh em FF club :)

13. hunglv

hunglv Mario & Luigi

có đầy đủ mọi thứ mà chip không đủ mạnh mà làm fps mình chậm như rùa bò, đau lòng.

14. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

CHào CẢ nhà Em là nem mới và cũng rất thích FF X mong các anh thu nhân ^_^ :1cool_byebye::1cool_byebye::1cool_byebye::6cool_smile::6cool_smile::6cool_smile::6cool_smile::6cool_smile::1cool_dribble::1cool_dribble::1cool_dribble::1cool_dribble::1cool_dribble:

15. Yuna FF Series

Yuna FF Series T.E.T.Я.I.S

Ở đây ai cũng thích ffx cả , đặc biệt là anh nè :5cool_big_smile::5cool_big_smile:

16. azure_flame_kite

azure_flame_kite Mayor of SimCity

I hate FF X . Có vấn đề gì ko

- - - Updated - - -

I hate FF X . Có vấn đề gì ko:4cool_doubt:

17. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Ko ghét nhưng cũng chẳng ưa vì cái game play siêu buồn ngủ của FFX :))Ấn tượng để lại hem nhiều

18. Yuna FF Series

Yuna FF Series T.E.T.Я.I.S

Dạo này mấy tên anti ff xuất hiện ngày càng nhiều , ăn nói ngông cuồng . Nói Theo kiểu anh Seifer là : chicken wuss --> azure flame chicken wuss :8onion38:
    FF 10 vào thời điểm đó thì gameplay như vậy quá đỉnh rồi , thời buổi giờ game thiên về lối chơi nhanh , dồn dập . Đặc biệt là mấy bác mới tiếp xúc với ff dc vài năm trở lại đây , do chơi game bây giờ quen rồi nên chơi lại mấy game ngày xưa nói chán là phải , riêng tôi thì chẳng có vấn đề gì cả vì là Fan truyền thống . Đang đặt mục tiêu trong 2 năm tiếp theo giải quyết hết tất cả các phiên bản ff đây nè , lâu lắm rồi vẫn chưa làm dc vì chơi ff phải có cảm xúc , tôi không thích chơi kiểu hời hợt cho qua đâu . Và cái tội tiếng anh kém khiến tôi hạn chế nhiều thứ khi chơi game quá:cuteonion55:

Chỉnh sửa cuối: 27/12/12
  19. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Nếu ai chơi FFX từ cái thời điểm mới ra thì có dám mà mở mồm chê, đặc biệt là fan FF chính cống...chẳng qua, có một vài thành phần mới chơi chơi kiểu giật lùi thì mới dễ sinh ra chê này chê nọ thôi :-j

20. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Thưa bạn, thích hay ko là sở thích cá nhân của tôi. Chứ ko phải cứ là fan thì phải thích hết như bạn. Cũng như bạn bảo vệ bạn Yuna x-2 của bạn thôi.

Với tôi ngồi nghịch mấy cái ATB từ 4-9 còn sung sướng hơn nhiều so với cái CTB của FFX, lối đánh cảm giác biết hết toàn bộ những gì xảy ra trong combat làm tôi buồn ngủ có vứt máy cả giờ đồng hồ cũng chẳng chết đc ko sai chứ. Dạ bạn biết gì về tôi không mà dám phán xanh rờn thế này "do chơi game bây giờ quen rồi nên chơi lại mấy game ngày xưa nói chán là phải" Bạn thích FFX là việc của bạn, tôi ko ghét FFX với tôi nó có cốt truyện hay và cảm động kể cả nhân vật có chiều sâu nhưng nó chả để lại ấn tượng với bản thân tôi. Còn nếu như đem so FFX với FFIX và FFVI với tôi thì xin lỗi, cái FFX nó nằm ở khoảng cách xa lắc xa lơ lắm