Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII [13]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Yuffie, 11/3/10.

1. Rael

Rael Magitek Knight GameVN Lady Lão Làng GVN

Có lẽ bạn ấy đang nói đến con Adamantoise ở Eden trong chapter 12. BTW, Bạn muốn kiếm Treasure Hunter chỉ có cách đi đánh Adamantoise/tortoise kiếm Ingot thôi, chúc may mắn.

:D Mình là nữ đây, lấy all trophies trong 120h.

2. noobdancer

noobdancer Mr & Ms Pac-Man

Lục tung topic ko thấy chỗ nào có hướng dẫn đập phá xbox360 asian để chơi FF13 cả, bác nào có link tutorial chỉ em phát

3. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

chào các bạn , mình mới chơi ff 13 và bị cuốn hút bởi hình ảnh đẹp lộng lẫy gameplay hoành tráng
    à các bạn có thể chỉ mình cơ bản các bước để hạ các con quái mạnh không , mình thấy game nó hướng dẫn , nhưng mình gà quá nên nưa hiểu hết các kỹ năng trong game , mấy bạn giúp mình nha

Chỉnh sửa cuối: 9/10/10
  4. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Hello newcomers!!! Welcome to the house~~~~

5. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

trừ khi đánh vượt cấp như bác Roc thì mới cần nhiều chiến thuật chứ chơi cày cuốc như mình thì game dễ ợt

Hướng dẫn thì đây. Credit by Rociel.

6. Nostis

Nostis Legend of Zelda

zzz..Hôm nay HN 1000 năm chỗ nào cũng đông. Đi ra ngoài toàn ngắm người + hít khói bụi..nản

À mà thấy bọn gamek đưa 1 tin rất chi là "thông minh".Không hiểu nó kiếm đâu ra cái thông tin này..

[SPOIL]Sở hữu PS3 nhưng băn khoăn khi chọn game vì mức giá đĩa quá cao? Hãy cùng GameK điểm qua danh sách những trò chơi chất lượng nhưng có giá cả khá phải chăng (30 USD trở xuống).

Final Fantasy XIII
    Mặc cho những lời chỉ trích và tranh cãi của cả giới chuyên nghiệp lẫn dư luận người chơi, Final Fantasy XIII vẫn là một điểm sáng nổi lên trong dòng game nhập vai đến từ xứ sở Phù Tang. Tựa game đã chứng tỏ những gì một game nhập vai Nhật Bản cần có để không bị lép vế trước những đối thủ phương Tây. Đây là một sản phẩm đại diện cho việc biết cách chọn lựa đúng thứ cần giữ và mạnh dạn bỏ đi những mô hình lỗi thời.

Final Fantasy XIII vẫn phát huy thế mạnh của các game nhập vai Nhật Bản là cốt truyện sâu sắc với một thế giới tưởng tượng phong phú. Gameplay năng động với trọng tâm là hệ thống chuyển đổi vai trò tùy theo những tình huống phát sinh trong khi giao chiến (Paradigm Shift System), tất nhiên hoàn toàn phù hợp với cốt truyện dồn dập của phiên bản này. Doanh thu khổng lồ tại thị trường trong nước đã chứng tỏ sức thu hút của một tựa game với cái giá dưới $30.
    [/SPOIL]

Cái này hình như bọn ngu này nhầm lẫn với đĩa Xbox thì phải. Đĩa PS3 mới tinh có giá là 59.9$ mà bọn nó ghi quá chi là...

7. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

cám ơn các bạn, game gì mà hay quá vậy trời ơi , có ai nhận xét bài my hands không mình thấy nó rất hợp để làm nhạc nền ff 13

8. ♪♫♪♫

♪♫♪♫ Youtube Master Race

FFXIII ko hay bằng FFXII

9. FFX-pro

FFX-pro Youtube Master Race

mình đang bí về con Gigantuar nhưng ko thể biết cách giết nó,xem trên mạng nói về Instant Chain nhưng ko biết cách nào để lấy (xem trên youtube thấy mấy thằg châu âu đánh stagger dã man quá :(( mà ko biết làm cách nào đc như nó)
    còn vũ khí nào mà đánh đc 5 sao liên tục dzị :(
    lucky breaker kiếm cách nào vậy mấy bạn @@
    mình cũng còn 1 nhu cầu cần tìm hiểu nữa , mình chơi final fantasy XIII ngoài hàng và đã mua máy về chơi nhưng khổ nỗi cop save ở ngoài hàng về nhà chơi , máy cho vào game nhưng ko cho save ai có cách nào giúp mình ko :((

10. tieuuynghi

tieuuynghi Youtube Master Race

Èo, thấy trên youtbe ng ta đang để FFXIV thì phải, mà hình như phiên bản này dành cho game online thì phải, vì nó ghi ( FFXOV online) mà. Bùn ghê, ko chơi được gòy. Nhưng chắc chơi được bằng PC đó. Bạn nào tìm hỉu game này giùm mình thử xem koi đúng vậy ko?

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Instant Chain có trong HDHC FF13 trong box hướng dẫn hoàn chỉnh cùng nhiều thứ hữu dụng khác.
    PS3 lưu save theo profile nên ko thể copy từ pro này sang pro khác. Dân chơi PS3 ngoài tiệm nếu biết thì phải tạo profile của mình đến khi mua máy thì restore profile để lấy lại saves.

FF14 có trong box gameonline, vào mà tìm hiểu em ạ. Hơn nữa chưa chắc em có thể chơi dc FF14 nếu như chưa bao giờ chơi FF11. Vì độ tương thích và khó cao rất nhiều so với các MMO khác.

12. FFX-pro

Good Choice,Best Choice kiếm ở đâu vậy mấy bác,đọc trong hướng dẫn hoàn chỉnh mà ko thấy cách lấy @@

13. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Cứ đi đến lúc tự động có thôi. Làm Mission cũng cho.
    Còn ko thì mua trong shop 100k.

Rocielvn thích bài này.
  14. FFX-pro

khổ quá kiếm mòn mỏi cái trap hoài ko đc
    mà ko hiểu sao coi hướng dẫn : làm nv từ mission 52 đến 62 thì tụi adaman mới biến thành long gui mà sao tui chưa làm nv 54 đã có long gui rồi :(( đã làm tất cả trừ nv 54,64 vậy mà tụi adaman lại hóa thành long gui hết :-ss hết cơ hội cầy trap đơn giản >"<
    tui đánh ko gọi summon oải kinh,mất tận 10:13 mà nó ko cho trap :(( mãi nó mới nhả cho 1 cái Platinum Ingot :-s mặc dù đã đeo item scanverger,item conlllector đánh đc 5 sao mà vẫn ko cho @@
    chơi summon cho nó nằm + sài death của vanilie đánh 1:35 vẫn ko cho luôn :((
    đen dã man :-s

15. Malice

Malice Legend of Zelda

Ko bít nv của bạn trang bị với luyện ra sao, nếu luyện mạnh với vk ngon thì jiet 1 con rùa tầm vài phút ah, trap muốn có thì trang bị cái Conneuser Catalog gì đó

16. Phong_Than_1988

Phong_Than_1988 Persian Prince Lão Làng GVN

Mạnh mạnh chút dùng skill của Fang ấy , 1 hit đi 1 chân :) ( mà phải có genji glove )

17. FFX-pro

hỏi cũng như ko :| ko thấy tôi ghi "item conlllector" chắc mà còn bảo đeo Conneuser Catalog :-w Crystarium full lv 5 tất cả nhé :-w
    trang bị đủ để kill chết nó bạn sài vk j` mà ngon vài phút chết nó,anh chủ quán tôi chơi vk cấp 3 cho Fang,lightning,Vanilie max lv mà đánh còn mất gần 8 phút tôi đánh 10 phút là khá rồi trong khi tôi sài vk cấp 2 lv max

tôi đã full bảng Crystarium rồi tất nhiên có đủ 3 genji glove cho 3 nv,tôi có sài skill limit của Fang vào chân nó :-w
    nhưng hôm nay trời mỉm cười vs tui :)) đánh ở Archylte Steppe bem tụi long gui thì ko cho trap =(( lên eden đánh 8 lần đc 4 trap 3 Platinum Ingot :)) :>

18. Rocielvn

Rocielvn Mr & Ms Pac-Man

^ Trong HD có nói đừng clear M62 mà lại đi clear th2i hỏi sao nó ko henshin hết.

Mình mới tới chapter 11 nhưng đã farm Rùa Già dư giả trên 1x PlatIngot roài, cả Trap cũng có tầm 6 cái. Bây giờ thong thả qua Chapter 12 khỏe re vì hiện tại đã có vũ khí cấp 3 của hết các nhân vật, ch3i là chưa nâng MAX LV.

19. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

hình như là bản FFXIII trên 360 k cho mìh cày Gil thì phải, đánh mấy thằng lính trong nhà Hope k văng ra cái CHIP Chíp gì cả???

20. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

trong cái nhà đấy chỉ có 2% drop chip 2k5 thôi, với lại cp 1 trận có tầm hơn 100, đi thêm 1 đoạn nữa tới đoạn lên tàu Palamecia j đó cứu S với V, có chỗ cày ngon hơn, lính có 5% drop mà 1 trận trung bình cũng hơn 500 CP, chi tiết thì cứ lên youtube search chapter 9 gil farming là nó ra cả đống hướng dẫn vị trí cày