Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII [13]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Yuffie, 11/3/10.

1. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

byebyegvn thích bài này.
  2. Rồ hay nóp

Rồ hay nóp T.E.T.Я.I.S

Theo mình và hầu hết các người chơi thì chỉ nên sử dụng luân phiên 4 nhân vật: Fang (nv ko thể thiếu trong các trận đánh), Hope, Lighting và Vanille, Sazh và Snow thì gần như mình ko bao jo sử dụng.
    Fang thì nên up max cây Dragoon Lance hoặc Taming Pole, phụ kiện thì nên up phụ kiện thiên về Streng là: Power Glove.
    Hope thì up max cây Vidofnir để tận dụng khả năng hỗ trợ phòng thủ, phụ kiện thì nên up những món thiên về tăng HP và kháng dame vì HP của Hope khá ít.
    Vanille nên up max cây Belladonna Wand để phát huy hết khả năng của phép Death, phụ kiện nên up max những món thiên về tăng magic như: Weirding Glyph.
    Lighting thì up max cây lionheart, phụ kiện thì tùy theo hướng mình chọn, nếu để Light đi theo hướng Com thì trang bị như Fang, còn theo hướng Rav thì trang bị như Vanille.
    Vị trí lấy các vũ khí trên thì bạn xem trong HDHC của bác Rociel.
    P/s: đúng là tên của các con trùm cuối là đặt theo tiếng China, trong trò chơi này nhiệm vụ khó nhất là đạt 5 sao trong trận đánh với con trùm nv 64. Khi bạn làm xong nv này thì xem như đã đạt tới trình cao nhất của trò chơi :)

3. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

tôi chỉ dung 3 mỹ nhân,Light theo Rav nên xaì Axis Blade thì hơn

---------- Post added at 12:34 ---------- Previous post was at 12:23 ----------

tôi chỉ dung 3 mỹ nhân,Light theo Rav nên xaì Axis Blade thì hơn

4. bobita1987

bobita1987 Youtube Master Race

mấy bồ cho mình hỏi cách lấy Fang theme..kiếm tất cả vũ khí và phụ kiện đó...kiếm tất cả vũ khí cuối đầy đủ 8 thuộc tính cho mỗi nhân vật hay chỉ cần 1 thôi , đào rippon ở chỗ nào vậy , nếu có thể cho mình xin map ....

5. T&L

T&L Fire in the hole!

Kiếm đủ 8 vk cho mỗi nhân vật, nhưng khi up lên vk cuối thì chỉ cần up 1 trong 8 cây thôi vì 8 cây khi chuyển qua vk cuối tên giống nhau cả. Còn ribbon thì lâu quá rồi mình không nhớ là có dùng chocobo đào ra không nữa nhưng đánh mấy con xương rồng cái cũng rơi ribbon đấy. Trước farm ribbon toàn đánh tụi này :D

6. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Game này có có thể đi lại mấy màn cũ không
    Sao mình chơi từ đầu game đến chap 8 luôn luôn lấy đủ quả cầu mà mỗi con có 2 hay 3 vk mà điểm xê xích không

7. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

mình thấy Snow cũng mạnh mà, tại sao lại ko sử dụng nhỉ?

8. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

Tới Chap 13 bạn sẽ được toại nguyện :) Còn về điểm xê xích, mỗi nhân vật có 6 kiểu vũ khí, loại nào chỉ số ít thì ability tốt, chỉ số cao thì ability kém, nhưng người ta ko quan trọng chỉ số mà chỉ quan trọng nó có ability gì mà thôi. Exp để thăng cấp cho các loại vũ khí có ability tốt cũng cao hơn các loại vũ khí kia.
    Snow thì mình thấy chỉ máu trâu chứ không hữu dụng bằng Fang :D

9. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

cứ maú trâu là hưũ dung. Ruì=))

10. Rồ hay nóp

Rồ hay nóp T.E.T.Я.I.S

Trong 64 nhiệm vụ phụ có vài nhiệm vụ cũng cần đến lượng máu trâu bò của Snow đấy, còn Sazh thì hoàn toàn chẳng có tác dụng ji cả :|

11. dennis209

dennis209 Youtube Master Race

Ko nv nào lỡm đâu bạn ah, tùy cách build đồ cả thôi, Snow thì cho đeo Paladin up max 2nd stage, đeo Imperial Armlet với Item tăng max HP rồi đứng làm Sentinel tank, làm nv nhàn hạ (nếu bạn ko care có đc 5 sao hay ko :D). Sazh là 1 trong những leader giết Adamantoise tốt nhất nếu bạn đang ở Crystarium stage 8 (w/Blitz), nếu trang bị set offensive buff thì Sazh cũng ko phải là nv support tồi (có Haste rất sớm nữa chứ :D) :D Cá nhân mình thấy Hope là ít hữu dụng nhất, máu thấp lè tè, ko có Adrenaline như Vanille, và lại hay đụng chạm thần tượng Thunder Lady của mình nữa. :-w

12. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

Hope có chỉ số magic tương đối tốt, chỉ yếu ở đầu game thôi, sau này là tớ dụng tên này là mem chính, chứ thực ra tớ cũng ko thích Hope, chỉ khoái em Vanille đi spam Death thôi :">

13. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Cho hỏi nhẫn có Ablity là ATB Charge và ATB Advantage là gì
    Mỗi nhân vật thì có mấy cây vũ khí và có vũ khí cuối không

14. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Có chứ sao không :> cày vũ khí cũng hơi mệt đấy :D

15. wquanmiu

wquanmiu Youtube Master Race

ATB Charge: hình như là mỗi khi atk , nó sẽ tăng cho mình một ít ATB
    ATB Advantage: vào trận cho mình 1 ATB

Mỗi ng` đều có ultimate weapon, cày cũng rất mệt. Và dạng weapon đó tùy vào dạng weapon mình chọn để upgrade và được + thêm 1 ATB.

16. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

khac' cac' ver trươc',lân naỳ môĩ wp có điêm? Manh. Riêng,khó noí cây naò là ultimate,môĩ char tuỳ theo role naò mà chon. Cây fù hơp. Thui

17. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

mâý ban chỉ minh cach kich' hoat. Mission 55 đê? Lâý Grow Eggs zơi',sao minh vê nươc' ruì mà nv naỳ vân chưa mở,lân đâù lam đc bonus GE,lân sau lam laị cug cho GE faỉ k ?

18. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

còn accessory thì nên upgrade accessory nào hả mọi người?

19. chickknight

chickknight Youtube Master Race

mấy bác cho hỏi sao cái hướng dẫn của bán cociel gì gì ấy ở đầu topic bị MF nó delete rồi, bác up lại dc không, rồi đọc 1 hồi nghe mấy bác bàn luận thấy mà ghê, nào là general belt, gaia ring..v...v... từa lưa đồ tui chưa nghe bao giờ, có bác nào chỉ tui kiếm dc không mà cây lionheart đào đâu ra thế ????

20. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

Nên upgrade mấy cái Collector hoặc mấy cái Element Resistant :)

http://forum.gamevn.com/showthread.php?666438-HDHC-Final-Fantasy-XIII-JPN-ENG-version-