Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII [13]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Yuffie, 11/3/10.

1. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

mâý ban chỉ minh cach kich' hoat. Mission 55 đê? Lâý Grow Eggs zơi',sao minh vê nươc' ruì mà nv naỳ vân chưa cho lam,lân đâù lam đc bonus GE,lân sau lam laị cug cho GE faỉ k ?

2. chickknight

chickknight Youtube Master Race

mấy bác ơi ! sao tui làm hết Mision từ 1-> 12 rồi, đã vào dc chỗ có Chocbo rồi và có thể thấy Chocbo hoang lang thang trên Gran Pulse rồi nhưng sao không cưỡi dc thế ??? dù đã làm theo cuốn hướng dẫn kèm theo đĩa là tới gần và bấm X nhưng vẫn không dc

3. Rồ hay nóp

Rồ hay nóp T.E.T.Я.I.S

Bạn phải làm xong nv 14 mới cưỡi Chocobo dc. Xong nv 12 chưa cưỡi dc đâu.
    To codoc1doi: phải làm xong nv 14 cưỡi Chocobo thì mới nhận dc nv 55, lần đầu GE lần 2 ko có, nhưng cũng chỉ cần 1 thành viên đeo GE là tất cả đều dc hưởng, đâu cần đeo 2 cái để làm ji?

4. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

thanks,taị trc h cứ tương? Char naò đeo GE thì chỉ char đó hương?,nop nhở,h đỡ lăn tăn ruì,à mà nv 12 nhân. chô naò trên thaỏ nguyên mà tim maĩ k thây' ?

5. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Theo các bác thì đội hình nào tốt nhất
    máy cái vk mình tải game guide về mỗi nhân vật có 8 loại mỗi loại có 3 cấp làm sao để lên cấp vk đó
    Cây Lionheart với hauteclaire cây nào tốt hơn

6. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

môĩ char có măt manh. Riêng,khó noí team naò la best,riêng tôi chỉ dung toan gaí.Vũ khí thì đung special component mà nâng câp'.Haute k = axis chứ noí j đên' lion

7. adam chen

adam chen Fire in the hole!

Hic, có bạn nào có lòng tốt giúp tớ tìm con Big Cactuars với. Gặp được một lần ở chỗ Ochu rồi xong mất dạng luôn.

Ver E ức chế thật, không được nghe bài KImi ga Iru Kara. +__+

8. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

=)) Chơi bản asia đi , vừa có Kimi ga iru kara , vừa khỏi mù Nhật ngữ , vừa không phải khó chịu phần lồng tiếng Anh mỗi char (nếu không thích nghe giọng Anh FFXIII này) ;))

9. adam chen

Thực ra thì tớ cũng không care lắm đến cái voice E hay J nhưng nghe voice của bố Sazh trên J nó kỳ kỳ sao ấy. Nhưng mà ko có Kimi ga iru kara thì đúng là pó tay thật. Tớ tưởng nó giống mấy phần trước, chỉ chuyển ngôn ngữ bài hát từ J sang E chứ ko thay đổi bài hát luôn.

À, còn vụ Big cactuars ko bạn nào giúp tớ à? Hic.

10. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

[video]s1qrLpDzhHA[/video]

:D

11. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

ý ban baỏ big cactuar là con boss nv 54 à,nêú đung thì nó ở thaỏ nguyên trên đôì con nêú k faỉ thì chiụ vì tôi cug chưa găp bao h:-"

12. adam chen

à không phải đâu các bạn, con kia là con Giant Cactuar làm mision 54 mình biết rồi, phơ xong rồi. Nhưng con big cactuar nó giống con cactuar nhưng khi nó dùng chiêu Kick thì Triple kick thay vì single kick. Lần đầu tớ đụng là mới lên được chỗ Ochu, cứ nghĩ nó là con cactuar nhỏ nên set paradigm Com, Rav, Rav đánh cho nhanh nhưng không ngờ nó đánh nhanh quá nên retry lại, kết quả là mất dạng luôn từ đấy, không thấy nữa.

13. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

^ bất kỳ con Cactuar, khi vào trận nó sẽ xài Cactus Dance, nếu như không đánh nó thì nó sẽ tiến hóa thành Giant Cactuar, con này sẽ xài tiếp Encore Dance để tiến hóa thành Cactuar Prime

PS: 3 con này có data khác nhau chứ không phải là 1, và trong lúc nó dance không đc tấn công thì nó mới tiến hóa thành dạng tiếp theo, nếu trong lúc nó dance mà tấn công thì sau đó nó sẽ xài flee để chạy

PS2: con boss mission 54 là Gigantuar còn con trên nó ghi hẳn là Giant cactuar nên đừng có nhầm

Chỉnh sửa cuối: 16/7/11
  14. adam chen

Ô, cảm ơn bạn Sharius nhiều. ^__^

15. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Các bạn ơi cho mình hỏi. Mình sem trên youtube thấy ng ta nâng weapon lúc đầu là dung 36 study bone để có đc x 3 EXP , sau đó dùng nguyên liệu gì đó để nâng 1 phát lên *. Vậy cho mình hỏi lúc dùng nguyên liệu nâng lên * thấy trong clip đối với các weapon # nhau thì số lượng item dùng để nâng lên cũng khác , làm sao để biết EXP weapon đó cần lên * là bn để k bị nâng quá tay

16. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

caí naỳ thì tôi cứ ươc' lương. Mà nâng thui,lô~ 1 it' k đang kê?,con mun bit' chinh xac thì lên gamefag có hd cả đâý

17. Kululu_Angel

Kululu_Angel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Trong forum này cũng có hướng dẫn mà, của ông nào trong này viết luôn thì phải, đáng tin cậy và dễ hiểu hơn ngồi mò với Eng nhiều :D search Google các trang từ VN đi bồ

18. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

câu này muốn cũng không thể trả lời đc vì số lượng item quá nhiều không liệt kê hết đc, để cho nhanh thì bạn vào link bài hướng dẫn trên gamefaqs rồi xài Ctrl F search theo tên item muốn nâng

http://www.gamefaqs.com/ps3/928790-final-fantasy-xiii/faqs/59358

19. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Cám ơn các bạn nhiều nhé :D Mình thấy cây LifeSaber cũng được k biết có ai từng dùng qua chưa , thấy nó có cái abbylity gì đó về HP mà k hiểu:-?
    Với lại các bạn có thể giải thích giúp mình công dụng các skill như Prevent Break , Stagger Lock , Defense Maintenance và Improved Counter được k . Rất cảm ơn :)

Chỉnh sửa cuối: 18/7/11
  20. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Ko nên chơi LifeSaber bạn ạ. Cây này chỉ tăng máu khi Light xài phép hồi sinh thôi, nên xài Axis hoặc Lionheart thì hơn.
    Xài axis + 15% ATB charge thì bạn sẽ biết thế nào là "lightning". Mình xài cây này thấy có vẻ đã hơn Lionheart dù stat có thua tí xíu cũng chẳng sao vì speed quá nhanh.