Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII [13]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Yuffie, 11/3/10.

1. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

Mình đánh boss cuối xong, đọc hướng dẫn của bác Rociel thì thấy đánh xong trùm cuối Crystarium sẽ tăng lên lv10, mà sao mình thấy nó lên có lv5 thôi nhỉ :-??
    Ah vừa lật lại mấy trang đã biết tại sao :)), tiện theo kinh nghiệm mấy bác thì best wep cho các char là món gì thế?

Chỉnh sửa cuối: 27/10/14
  2. PhoeNix_BoA

PhoeNix_BoA Mr & Ms Pac-Man

Mình đang đi dến chap 11, mà giờ bảng ngọc 4 tốn CP quá, có cách nào kiếm nhanh ko nhỉ, mà có 1 con quái to nhu con khủng long đánh nó nó giẫm phát chêt luôn =))

3. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

con đấy hết game bạn đánh mới nhàn được, giờ thì cứ cắm đầu mà đi thôi, đừng luyện CP với cái đám ở Grand Pulse làm gì cả. Tốt nhất là đến trước khi đánh boss cuối hãng luyện

4. maxpayne new

Cái con ngừoi đá khổng lồ đoạn phim đầu chap 11 nuốt con Adamantoise mình có gặp để đánh nó được không bác, chạy trên cái cao nguyên đó thấy nó chạy mãi mà ko đến chỗ nó được, hay phải đợi 2 phần sau mới có cơ hội chiến nó :|

5. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Mình thấy ai nhìn thấy em fal'Cie Titan này lần đầu cũng chung 1 câu hỏi (có cả mình) là có đánh được nó không =)) nó là NPC giao Q thôi

6. PhoeNix_BoA

Mình luyện ở chỗ 2 con chó cắn nhau được 6k CP, chứ giờ yếu quá ko đi nôi tiếp :)) , đến chap mấy mới up đồ đến cấp cuối được nhỉ ?
    Quên mất nên build 6 char theo đường nào mạnh nhất ?

7. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Hết game mới up đc nhé, và giống như FFX hết game tất cả các char sẽ y xì nhau.

Đừng luyện ở Grand Pulse làm gì, 1 là đến Mah'habara Subterra ở đây có đoạn đường ống bạn chỉ việc chạy đi chạy lại luyện ở đây rất dễ mà cũng nhanh
    2 là chạy thẳng đến Taejin's Tower rồi luyện. Tốt nhất nên luyện 1 chút ở Mah'habara nếu ko sẽ khá mệt với đám cá ở Sulyya Springs

8. squallphu

squallphu The Warrior of Light

Hehe, bây giờ FF13 có trên bản PC. khỏe, khỏi phải mua PS3. lần đầu chơi FF13 thấy cũng hay, nhưng không thích cách đánh của nó lắm. mất sạch MP. Vụ stagger cũng nhảm nhí khi sát thương của nó đẩy lên gấp 10 lần. dự là bản FF13 này sẽ ko chơi lại nhiều lần như FF12 khi vào trận đánh đa phần auto.

9. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Chính xác là game ko có giá trị chơi lại :v Sau khi end game và 64 mission là ko còn gì khám phá, 6 char như 1 nên càng ko có gì để mò

10. squallphu

squallphu The Warrior of Light

Có thể mỗi người 1 quan điểm, bản thân tui không chê games này vì mission ít hay nhiệm vụ phụ ít, nhiều games khác còn ít hơn như Legend of dragoon trong PS1...
    Có ai giống tui không, khi chơi lần đầu thường hứng thú lắm, nhưng đặc biệt với ff13 thì mặc dù chơi lần đầu cũng buồn ngủ. Ngày xưa chơi ff12 cũng buồn ngủ ko kém.

11. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

=)) Tương tự thôi, mình cũng mới chơi game này năm nay, lúc mua về hào hứng sung sướng lắm, mặc dù biết nó tuyến tính nhưng chỉ đến tầm chap thứ 3-4 là buồn ngủ chẳng buồn quan tâm game đang xảy ra cái gì rồi :)) Nhưng gameplay của FF13 vẫn chơi đc chỉ ko xuất sắc quá thôi, chí ít bản này vẫn nằm ở mức có thể chơi đc.

=)) Còn mình thì khác vụ FF12, chơi đến mức không ngủ luôn

12. Melodio

Melodio Mr & Ms Pac-Man

Cái trò FF12 lại giống Last Remnant, mò mẫm suốt ngày, map thì rộng, nhưng mà combat với character/equipment system hay quá nên cứ liền tù tì mấy hôm liền =))

13. maxpayne new

Làm đến nhiệm vụ 4x rồi, gặp em titan rồi mà nó hiền quá =)), 2 phần còn lại đã có kế hoạch lên pc chưa bác, chơi xong phần này cũng thấy hóng hóng, hy vọng 2 bản sau nó cải thiện đồ họa lên tý, chứ phần này hơi thất vọng vì không thể chọn cấu hình cho game!

14. PhoeNix_BoA

Làm thế nào để dùng mấy cái item như Fortisol hay Aegisol nhỉ, mình vào combat chọn item mà ko có.

15. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Dùng trước khi vào game nhé, nút thì mình chịu :)) thử mò xem

chọn cấu hình hay ko ko biết nhưng con 13-2 cảm giác đồ họa như đang chơi con X ấy :v sida lắm. Còn 2 con này mùa xuân 2015 sẽ ra, con LR mới đang để mong chờ ;))

16. PhoeNix_BoA

Mình đang đến đoạn farm con 32k CP, giờ có cách nào lấy x2 CP ko hay phải giết xong trùm mới được ?
    Còn cái item dùng trước trận thì chịu mò mãi ko ra @.@

Chỉnh sửa cuối: 1/11/14
  17. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

32k là trước boss cuối đúng ko? 32, 40, 18 và 1 con nữa là 3 mấy thì phải. Rất tiếc vào đây thì ko thể trở ra, chỗ này cũng ko quay lại được.

Mà khuyên chân thành chỉ cần luyện max 3 roll chính của các nhân vật, sau đó end game ko cần quá quan tâm vào CP nếu bạn thực sự muốn đánh Long Gui, hoàn thành 64 mission thì việc farm rùa kiếm tiền sau này bạn sẽ luôn đạt max CP là 999999

Chỉnh sửa cuối: 1/11/14
  18. PhoeNix_BoA

Cái con boss cầm cái kiếm farm được 32k đó, mình đến đoạn này cũng phải 2 lần 999999 CP mà còn chưa max xong 3 bảng ngọc @.@

19. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Mình chả nhớ chỉ nhớ lần đầu chơi xong story là mất 45h :D đợt đấy cũng chạy lon ton đi farm khá nhiều ở đoạn cái đường hầm, trên tháp xong khoảng 5 tiếng ở trước chỗ boss cuối

20. PhoeNix_BoA

Bản này ko up đồ ko lắp ngọc thì có đi được ko nhỉ, giống mấy ver trước :))