Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII-2 [13-2]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 3/6/11.

1. babe_ilu143

babe_ilu143 Donkey Kong

Tình hình là trian chãy cã dãi mà chưa lần nào nhặt được các item cho quái 5 sao như: Power Crystal...Mân Crystal..v.v mò tới shop thì bà chị Chocolina chĩ bán mỗi em potent..vậy nguyên liệu cho quái cấp 5 farm map nào vậy mấy bác

2. Coin

Coin Mario & Luigi

Hầu hết Crystal (trừ Vitality) bạn đều có thể kiếm ở Archylte Steppe ???AF, chỉnh thời tiết sang mưa rồi ra farm ở vùng đất phía Tây. Vitality Crystal thì có duy nhất 2 chỗ để kiếm: con Flan bự ở khu rừng của Snow, Lightning + Amodar (DLC) ở Museum

3. babe_ilu143

babe_ilu143 Donkey Kong

Cám ơn anh Coin đả hỗ trợ ...thằng em này còn 1 vấn đề nữa là từ lúc có Light áo giáp tới h mới phát hiện ra là mình đánh 1 đường nó đánh 1 nẻo..cụ thễ là lúc đánh 3 con bos cuối minh target vào con rồng đõ thì bả chạy qua phang con màu vàng...Lúc đánh Long Gui mình thì target chân phãi bả quẹo qua bem chân trái..đánh xong chân phãi minh đánh chân trái bả nhảy lên Long Gui...từ đó mới đễ ý là hầu như trận combat nào bã cũng đánh con ngược hướng với mình vậy h muốn chĩnh phãi làm sao vậy.?

4. Coin

Coin Mario & Luigi

Cái đó là do bạn chỉnh Paradigm Shift. VD: Ceberus (COM/COM/COM) thì ba nhân vật bạn điều khiển sẽ tấn công ba mục tiêu khác nhau. Nếu bạn muốn xài Ceberus mà cả ba nhân vật cùng tấn công một mục tiêu thì chuyển sang Ceberus-X ấy. Cách này cũng có thể áp dụng luôn cho tất cả các Paradigm Shift còn lại khi bạn muốn tập trung vào một mục tiêu (VD: Agression-X, Tri-Disaster-X...). Cách chuyển thì bạn nhấn vô cái khung kế bên tên của các Paradigm Shift nó sẽ cho bạn chọn Cross/Wide/Normal, chọn Cross để lấy -X

5. babe_ilu143

babe_ilu143 Donkey Kong

Muốn bắt con FenCer bên acdemia 400 nhưng ko ko biết tại sao ko close map đó dc. close map Sunleth 300 đi lại thì được nhưng khi mở đến map acdemia 400 thì nhấp nó ko cho vô map..h làm sao đây

6. babe_ilu143

babe_ilu143 Donkey Kong

Ko biết Easy Mode với Nomal Mode khác nhau chỗ nào nhĩ....đang định test..mà hình như bên Easy đánh 4 con big boss ko bao h rơi ra item mix đồ cuối thì phãi..đánh cã ngày ko ra

7. gundamhack

gundamhack Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

các bro cho mình hỏi , muốn nâng rare Drop với Item Drop trong game lên 500% giống trên Youtube bằng cách nào vậy , mình đã trang bị 2 cái Durable collector Catalog , với monter có Item Collectog mà sao nó chỉ có Item Drop 170 % vậy ?:3cool_adore:

8. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Thấy 200% là hết rồi mà ta :4cool_cold:

9. dennisnghe

dennisnghe Youtube Master Race

Đua Chocbo thắng vòng Dahaka Stakes để kiếm Collector Catalog rồi kiếm Chocolina up lên Durable Collector Catalog (100 Cap Pts.). Đeo vào thì 5-star battles sẽ đc 500% normal drops và 320% rare drops và +Gils.

10. babe_ilu143

babe_ilu143 Donkey Kong

Nghe vầy chẮC bạn đánh ỡ chế độ easy mode đúng ko...? chĩnh qua nomal đi rồi phang...

11. nqt142

nqt142 Youtube Master Race

mình thấy hay mà.
    @refain : ở bản này lightning ko đi cứu em vì còn phải đánh vơi boss caius ở đoạn đầu game ấy
    với lại bản này lightning cũng mạnh rùi.nếu đi cứu em thì dễ và nhanh quá
    cho anh chàng noel vào thì cứu serah mới khó chứ và cốt truyện lại dài hơn
    còn snow thì bạn cứ chơi đi về sau sẽ gặp.
    mà bản này mình thấy có nhiều ưu điểm đấy chứ.

12. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

Cho mình hỏi vài điều là cái vụ close gate với open gate nghĩa là làm sao vậy, mình vừa đi xong Bresha Ruins 005AF nó chỉ cách đó mà vẫn chưa hiểu lắm, mình thử bấm thì nó ra 2 cái vòng map khác nhau nhưng chưa nhận ra sự khác biệt khi open và close, thêm nữa cái 003AF đầu tiên mình thiếu cái Fragment cuối không biết mở sau, qua 005AF thì có 1 cái mission lấy cái cây hoa trong thời tiết là tuyết, không biết chuyển thời tiết làm sao thành mùa đông để gặp nó mà lấy nữa. Có cái hướng dẫn làm Fragment hay walkthrough Fragment nào trên Youtube không các cậu. Không hiểu sao chơi XIII thì thấy bình thường mà qua XIII-2 này lại thấy thích thích, xét trên phương diện nó là 1 game JRPG bình thường thì cũng đáng để chơi nên mình không yêu cầu cao :D.

13. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

close gate là để chơi lại story mode của màn đấy với đầy đủ đồ và item của mình (1 dạng như new game +)

14. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

FFXIII-2 DLC on sale until 2/10/2012: http://blog.us.playstation.com/2012/09/25/playstation-store-update-258/

Áp dụng cho cả 2 hệ X360 và PS3.

15. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Mình đang chơi hack, cũng có cái fix complete DLC rồi :)) Đỡ được bao tiền

16. zinnoob

zinnoob Mega Man

^

Bạn có link bản ASIA + DLC không? Bây h mới quyết định chơi mà mấy cái link mình tìm toàn link khó down, có MF thì tốt nhất x_x Với cả hướng dẫn cách install DLC cho mình nhé, đọc rồi vẫn thấy hướng dẫn hơi khó hiểu x_x

17. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Mấy hôm nay đang mò cách cài DLC mà vẫn chưa được đây, k hiểu sao :|
    Còn đây là link Fshare, lập 1 acc rồi nạp tiền vào down: http://www.fshare.vn/folder/TW27594FQT/

18. dennisnghe

dennisnghe Youtube Master Race

Mình mua nguyên set hồi còn nguyên giá là $70, giờ ai ở OFW mua vậy là rẻ quá rồi.

19. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

cái flag bắt thú thì mình có cần lấy hết thông tin để có dấu sticky hay chỉ cần bắt nó là đc nhìu con mình bắt ko có dấu sticky
    có cách nào để dễ bắt thú hơn ko mình bắt 1 con mà đánh đến 8-9 lần mới đc

20. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Các game sales từ đây tới 28/10 trên SE Online store: http://www.siliconera.com/2012/10/2...ven-bucks-and-deals-on-the-square-enix-store/