Hỏi đáp BnS server NA

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi rjshkkj, 26/1/16.

1. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Việc bạn có 5x hay có 10x nó không thể hiện rằng game này ping cao sẽ chơi tốt đc. Dù bạn ping 200 hay ping 20 thì việc lên 5x hay kể cả 5x HM10 vẫn có thể sảy ra nhưng việc bạn chơi ngon bằng thằng ping 2 số tôi đảm bảo là không có đâu bạn ạ. Clip nó hiện rõ rành rành rồi. Tất nhiên chẳng phải game nào cũng cần ping 2 số để chơi tốt, mọi người ở đây đang bàn về BNS, lôi cái LOL và làm gì để loãng chủ đề thêm. Tất nhiên bạn chơi ping cao vẫn ok nếu đứng ở quan điểm cá nhân của bạn, nhưng nhìn vào mặt bằng chung thì hiển nhiên ping bạn cao bạn không thể chơi tốt bằng thằng ping thấp. Cái đó đương nhiên ai cũng hiểu, game này lại là game quá phụ thuộc vào ping, tất cả những người chơi sâu cái game này đều tự nhận ra điều đó, tôi thật sự không dám tin những thanh niên nào chơi sâu cái game này rồi, đã từng đi những dungeon khó mà có thể bảo ping NA chơi ngon như TW =)). Còn về vấn đề game đc nhiều hay ít người chơi đôi khi nó còn phụ thuộc vào sự tiếp cận dễ hay khó của game nữa, tôi lấy ví dụ này cho bạn dễ hiểu, ai cũng biết nhạc giao hưởng nó là bác học, nó là tinh hoa. nhưng bạn xem cái quả đất này bao nhiêu thằng thích nhạc pop còn bao nhiêu thằng thích giao hưởng. Cố gắng cảm nhận nhiều chiều của một vấn đề đi, đừng nhìn từ một góc mà phán xét mọi thứ. Tranh luận một vấn đề về game mà bạn lôi bố mẹ người khác ra để sỉ vả thì tôi nghĩ rằng đó là kiểu tranh luận mạt hạng nhất mà tôi từng thấy, tất nhiên cái nick nó chẳng phải là gì quan trọng nhưng nó thể hiện phần nào tính cách và văn hóa của một con người. Đôi khi nghĩ sâu xa ra nó còn thể hiện cả gia đình người đó nữa.

Cảm thấy ghét thì cứ ignore, diễn đàn có chức năng đó đấy. Đỡ phiền hà bạn ạ. Chúc bạn chơi game vui vẻ.

jameswol1, quay253 and Fukami Touko like this.
  2. hoanganh719

hoanganh719 Dragon Quest GVN Veteran

Ông 8 với mấy ông kia rảnh ghê :v
    Mình chơi ping thấp riết rồi nên cảm thấy NA sida, còn những người mới thì chắc chắn họ chưa biết được ping quan trọng (tui quen 1 người chơi ping 200 ở TW và người đó cũng thừa nhận ping rất quan trọng, HM10 cầm LG các kiểu rồi nhé, ko phải newbie)

Với những người chưa biết cáp quang nhanh ra sao, thì họ vẫn nghĩ cáp đồng là tốt nhất và ổn nhất thôi.

3. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

Chả cần nói nữa đâu mấy bác ơi, đừng hỏi vì sao 1 mớ bỏ về TW, dạo này sách skill bán có giá quá :))

4. huavancuong098

huavancuong098 Youtube Master Race

Đang tải game mà nghe các bác nói vụ ping cao đang tính cancel.

5. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh GVN Veteran

Game gì mà cả nguyên cái thế giới thằng kẻ thù nào cũng nhìn mặt nhau cả mấy trăm lần nhưng không nhận ra nhau,cởi truồng chạy trước mặt nó cũng ko đánh mà lỡ mặc cái áo khác màu 1 cái là nó lôi cả lò ra truy sát :5onion22:.tất cả cuộc chiến máu me cũng chỉ từ mấy cái áo mà ra :2onion39:

6. boss007

boss007 Donkey Kong

mình vừa up 45, cho mình hỏi là nên xài soul shield 45 nào và cách kiếm với ạ :(

7. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda GVN Veteran

Mình chơi từ Aion qua đây bên kia ping 100-150 là ngon r. còn em này 150 thì khóc ngay cả ~100 cũng thế
    Mình đang chơi ping 150 chơi con sum thì thấy cũng dc. qua con BD đi pve cũng tạm. vào Arena mới thấy gặp gà ping cũng cao thì ăn. Nhưng ping 2 số và biết chơi dạng tb là k đánh lại r tụi nó block mình liên tục + k counter kịp khi nó lao vào
    => Game này cần ping để chơi được trọn vẹn nhất, còn ai thíc cũng có thể sống chung vs lũ bên NA :D
    Ý kiến của riêng em trung lập nhé đang chơi bên NA và sắp nản :))

8. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator GVN Veteran

Cứ làm set Pohwaran cho tới update sau. Soul Shield thì ưu tiên HP và Crit , thỉnh thoảng nhét 1 vài cái accuracy vào

9. boss007

boss007 Donkey Kong

giờ như kiểu không biết gì ấy, lv 45 giờ log vào toàn làm daily dungeon, làm q fac bên misty thì nó mạnh quá mà người thì không thấy đâu :(, set poharan là set farm fac bên misty phải không ?

10. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

45 thì vậy thôi, mốt lên 50 thì đa phần cũng thế, ai muốn sau này kiếm nhiều tiền dễ hơn thì chơi FM hay WL nhé (summ thì tạm tạm, nói chung là class range), chơi mấy con khác (melee) cày lòi kèn mà khổ 8-x

11. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator GVN Veteran

Là set farm cái dun 24/6/4, boss là con bé có 2 búi tóc + cây gatling gun ấy

12. boss007

boss007 Donkey Kong

^ hiện tại mình chỉ mới lên đc weapon infernal + 3 món trang sức cỡ đó, xài soul shield tomb of elixe thì đi nổi không ?

13. dunkey113

dunkey113 T.E.T.Я.I.S

Các bác cho em hỏi cái biểu tuợng vòng tròn xanh dương với cái số dưới nó là sao ạ(hình đính kèm)
    Với mấy viên soulstone màu xanh lá càng chơi thấy nó yêu cầu càng nhiều mà mới có mấy viên,tìm làm sao ạ :::^^:::

Các file đính kèm:

Kích thước:
      14.4 KB
      Đọc:
      15
  14. dmt209

dmt209 Donkey Kong

Nhiều đứa bảo chờ server NA ra mới chơi vì ghét tiếng khựa, ra NA rồi cơ số đứa lại ko biết đọc tiếng Anh hỏi búa xua, hỏi vớ vẩn. Trên group thì đầy 1 lũ cứng đầu với chả biết mẹ gì cũng đi chỉ người khác, thông tin sai lệch, rồi những đứa đc chỉ cứ vậy chỉ cho người khác. Mồm thì bô bô yêu game hết mực mà nói chuyện đôi co kiểu đ chơi đc thì nghỉ nên kệ mẹ tụi tao :7cool_waaaht:

15. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

Trong hình là điểm soul, lúc đánh mobs hay boss ở faction mà thấy thông tin con quái đó có số điểm soul thì giết nó sẽ được, được bao nhiêu thì tuỳ bao nhiêu người đánh, dmg mình gây ra bao nhiêu. Điểm soul đó có thể dùng để đổi đồ, soul stone ở NPC faction chẳng hạn.
    Còn soulstone thì hình như lv 45 làm Q faction bên moonwater nó cho, ko biết NA có giống TW ko, vì bots nên bỏ thưởng soulstone bên đó.

dunkey113 thích bài này.
  16. dunkey113

dunkey113 T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bác,mấy viên soulstone học nghề với chê`1 tạo cẩn rât nhiều,mà em lại ko có bao nhiêu hết,mà ngoài Q faction còn cách nào kiếm nữa ko bác :8cool_cry:

17. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

Chịu, mà soul stone thì nên giữ lại để up vk hongmen thôi, học nghề thì từ từ kẻo phí. Có lên lv 50 thì lúc đó farm fact 50 được nhiều soulstone hơn. Bởi vậy mới kêu là sau này ai muốn kiếm tiền nhiều thì chơi WL hoặc FM để lên fact 50 farm moonstone với soulstone, 1 ngày 400-600 gold là bình thường.

dunkey113 thích bài này.
  18. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

cho mình hổi là giờ mình đang dùng True Profane weapon, tính up lên Siren weapon có nên ko, nghe đâu bị glich thì phải 70% regen chi như ko có vậy.

19. rjshkkj

rjshkkj Youtube Master Race

Có ai cho hỏi chút minh đang cần vào Shadowstrike để kiếm vũ khí ép vào Hongmoon nhưng ko vào được vì chả thây port chỗ nào. Vào bằng phím F ở cột rồng ko vào được phòng đợi Lobby vì nó mờ đi (Không hiện sáng dòng Cross server như hang khác) dù theo google làm hết quest vàng 30 và làm xong quest daily Encroaching Shadow.
    Chịu tìm mọi cách ko vào đc.

20. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

Dzo F8 xem, bấm F8 dzo đó chọn dungeon, vì F8 là tất cả các sv nên nó dễ kiếm pt hơn mà ko cần tìm cửa vào dungeon.