Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. VDFSKW

VDFSKW Donkey Kong

Nước ngoài nha bạn: http://d2maniacs.org/
    Trong nước thì có cbbattle.net nhưng nó đang bị làm sao ý, tớ ko vô được. :)

2. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Ý ổng là hướng dẫn chơi onl ấy
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?444546 đây là hướng dẫn tổng quát khi bạn add sever (ở đây là sever d2vn, tuy nhiên sever đã ngưng hoạt động lâu rồi nên bạn chịu khó kiếm sever khác mà add thông số vào nhé)
    Riêng sever CBBattle.net bạn vào trang chủ www.cbbattle.net => vào tiếp phần hướng dẫn để biết cách vào sever (vì sever này có cách vào hơi khác người), hiện giờ sever đang tạm down nên bạn chịu khó chờ nó onl lại vậy :))

3. †GàCon†

†GàCon† Youtube Master Race

http://imageshack.us/photo/my-images/651/screenshot208u.jpg/
    Cho mình hỏi muốn craft được Jewel như trên thì phải làm thế nào cơ..??..Chứ mình làm theo công thức mình đọc (v005) jewel+rune+oil of jewelcraft thì ra jewel +% minion dame cùng lắm là 5% 6% ,làm sao được 15-16% như hình..??..Vả lại rune để craft minion dame với minion life đâu có trùng nhau,mình làm rune này xong,làm tiếp rune kia là nó đè stat rune trước luôn,chưa bao giờ làm được 2 dòng đứng cùng nhau mà còn cao ngất như thế...Cái này cũng giống khi mình làm shrine craft, mình vừa muốn Bonus energy từ Eerie vừa có Bonus Minion từ Magical nhưng không được,cái sau đè hết stat lên cái trước...Giúp mình 2 cái craft này với...

4. Traceur.Green

Traceur.Green Youtube Master Race

Wizard trong D3 có thể dùng kiếm hả mọi ng ? tk :D

5. medassin

medassin The Pride of Hiigara

1. Vấn đề % cao thấp là do hai bản khác nhau cậu à :D bản trên cũ nên % nó cao ;))

2. Dĩ nhiên là nó hiếm khi trùng. Med nói hiếm có nghĩa là thỉnh thoảng nó vẫn xày ra >:D< Còn khi cậu làm hai lần thì đương nhiên dòng trc sẽ mất đi rồi :D

6. BurNova

BurNova Donkey Kong Lão Làng GVN

Mấy bạn ơi cho mình hỏi. Con 6670 có Max setting được không nhỉ?

7. hiepkhach9x

hiepkhach9x Dragon Quest

Cho hỏi làm sao mà cứ bị như vầy nè :( ko hack đc :( Chơi media v005 nền 1.11b

8. medassin

C3PO xài cho 1.10 bạn à :-"

9. caigithe2810

caigithe2810 Youtube Master Race

cho em hỏi chút với :(( trong FW 1.09 có công thức đục full lỗ cho đồ crafted ko ạ :(( em xem trong readme ko thấy ghi, e cũng đã thử đục bằng công thức của đồ unique và normal nhưng ko dc :-s

do dạo này dặt dẹo nên chơi lại mà e nhớ hồi trc e chơi e đã có từng thấy 1 cái giáp crafted 5 lỗ với 1 cái mũ crafted 4 lỗ :((( nếu có thì cho em xin công thức với :( em cám ơn ạ =((

10. hiepkhach9x

hiepkhach9x Dragon Quest

Nhớ ko nhầm thì ngày trước mình toàn dùng c3po cho 1.11b mà.

11. dq05111990

dq05111990 Donkey Kong

Cho mình hỏi là khi mua CDkey Diablo 3 về là mình hoàn dc chơi online free trên battle.net lun ah ? Có cần fai trả prepaid card hàng tháng như bên WOW ko ?

12. 1Lan_LaMaiai

1Lan_LaMaiai Youtube Master Race

ai co bản mod gì gióng bản necz.. cũng có súng, đệ tử sử dụng dc súng, v.v... nói chung là giống hệt mà mới vào chơi ko co thùng cube

ko có cái chamr lucly.. ai có úp cho mình

choi lau ròi, bay giờ muốn chơi lại.. chơi rất hay mà tiết là mình tiềm hoài ko có

thêm vài đặc điểm nửa nè: hình như là nó chạy trên nền 1.9 hay 1.10 gì đó

có cái hang vái mành ở map đánh con trùm caven gì đó, trong đó toàn là quái trùm, có cả diablo trong đó

ai tìm giúp

cám ơn nhiều....!!! :(

13. thebin

thebin Mario & Luigi

cho mình hỏi mình down bản diablo 2 LOD 1.13 của bạn về xong chép tất cả các file của plugy vào thu mục diablo 2, rồi chép folder plugy + plugy.ini vào thư mục theo tên mod mình muốn chơi là NewDawnX, làm theo hướng dẫn tạo shortcut rồi thêm -direct vào và đã vào đc game nhưng sao game lại bị lỗi, mình chơi necromancer chiêu gọi quái xương melee nó để có thể gọi 7 con nhưng sao gọi đc có 1 con tăng lên 1 thì lên 14 con nhưng vẫn gọi đc có 1 con máu thì bình thường nhưng dame lại -5x triệu vãi thật, mình nhớ mua CD ngoài tiệm thì tăng 20 lần là max và gọi đc cả 20 con xương sao cái này lại bị gì kì thế nhỉ mong mấy bạn giúp cho !( chỉ thích bản New dawn x cày tốt + ít lỗi xàm)

14. thebin

thebin Mario & Luigi

Không ai giúp mình hết vậy T-T

15. dq05111990

dq05111990 Donkey Kong

KO ai tl giúp vấn đề đơn giản này sao

16. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

nhớ không nhầm thì cái mod đấy chạy trên bản 1.09 chứ không phải là 1.13 đâu

17. Afk1994

Afk1994 Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho hỏi phải dùng tool nào để được hack exp , gold , item trong bản diablo II lod v1.10 với ....

18. thebin

thebin Mario & Luigi

mình xài bản 1.10 lod + mod new dawn x cung là mod cho bản 1.10 luôn mà hic!

19. 1Lan_LaMaiai

1Lan_LaMaiai Youtube Master Race

Sau ko ai gjup mjnh het vay... Ban mod do kho kiem den nhu vay sau.. Xl. Minh port tren dt nen ko vjet co dau dc

20. medassin

Theo med nghĩ game đã bị chồng khá nhiều mod. Câu cleanmod về 1.10 rồi chạy file cài đặt bên dưới xem sao :-?

new dawn x.exe