Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. final-love

final-love Youtube Master Race

mình muốn hỏi sever d2 onl hiện giờ ở VN , cbbattle.net của charles sập rồi , không hẹn ngày trở lại.

2. Cơm nguội

Cơm nguội Donkey Kong

Mình mới chơi Diablo 3 lần đầu có thắc mắc nếu mình đang sử dụng char Wizard mặc định cầm cây Ward, nếu mình cầm cung có + dam thì có tính tổng dam ko ? Vì khi đánh rõ ràng dùng phép, cây cung chỉ cầm kiểng mà thôi.

3. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

có tính chứ, damage của phép tính theo weapon damage, cầm cung khỏe hơn wand thì phép cũng khỏe hơn

nói thật, mình chơi, lúc đầu nhặt được cái cung sau rồi cái nỏ, dmg to, phép sướng vãi =))

4. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Thường đánh loại boss quest hay boss bên ngoài mới rơi đồ vàng nhỉ các bác ? Chơi Diablo 3 rớt được đôi giày vàng mà chẳng nhớ được là lượm lúc nào :4cool_oh:

5. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Cái gì cũng rơi ra được hết, từ quái thường đến super unique hay act bosses đều có thể rớt đồ rare, nhưng tỉ lệ này cao nhất ở act bosses

6. lordshadow

lordshadow Youtube Master Race Lão Làng GVN

các bác cho em hỏi là chơi D3 ở battle.net khi chơi xong 1 acc logout rồi login vào 1 acc khác để chơi hoặc chơi 2 acc cùng 1 line thì có sao ko ?

7. 1Lan_LaMaiai

1Lan_LaMaiai Youtube Master Race

Tháy bàn luận non cả ruột.. Tiết là ko có cơ họi chơi thử..! :( dù chỉ 1 lần

8. caygayden

caygayden Fire in the hole!

2 acc cùng 1 ip không sao cả :6cool_boss:

9. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Er xin hỏi khi đi Public thì các item rớt ra đều random cho riêng mỗi người chứ không phải của chung party phải không ạ ?
    Kế tới mình có 2 char rồi nhưng muốn chuyển đồ của mình từ nhân vật này sang nhân vật khác trong cùng 1 acc thì làm sao ta ?

10. caygayden

caygayden Fire in the hole!

^
    Chính xác, chỉ khi bạn nhặt rồi vứt ra ngoài thì người khác mới thấy
    Còn muốn chuyển đồ bạn chỉ việc bỏ item vào hòm, log vào char khác và lấy :>

11. Wii

Wii Garçon à la Pipe

Cho tớ hỏi mấy câu hơi ngớ ngẩn tí :(

dạo này phải về nông thôn thực tập nên anh em mang lap theo chơi game cho đỡ buồn, và chọn Diablo (Bản Lord of Destruction v 1.11 Expansion) level 30 là học đc skill cuối, có thể tẩy skill và stat để cộng lại @.@

nhưng vấn đề nảy sinh là tớ copy toàn bộ cái folder Diablo của thằng bạn rồi copy sang máy mình

Tớ run cái Diablo II.exe (trong hình) thì chả có chuyện gì xảy ra.. rồi đến Game.exe cũng chả có gì xảy ra, tớ tưởng bị lỗi.. xong 1 lúc sau khoảng tầm hơn 5 phút thì game mới mở ra

Vào chơi game thì hoàn toàn bình thường nhưng lại phát sinh 1 số vấn đề khác là

Không hiểu sao không chụp ảnh màn hình lại đc để cho mọi người hiểu nhưng trong hình trên thì phần màu đen là bình thường, nhưng nó cứ xuất hiện các cái noise (trong hình là các phần màu trắng với nhiều màu) gây rất khó chịu

Vậy cho mình hỏi, nguyên nhân gây khởi động game lâu là gì? ._. và có cách nào khắc phục đc cái nhòe nhòe kia??? hay là mình phải down trực tiếp chứ k đc copy bằng USB kiểu đấy

Mong sớm đc giải đáp :(

Chỉnh sửa cuối: 29/4/12
  12. medassin

medassin The Pride of Hiigara

1. Nhòe hình do chưa chạy videotest trong floder d2.

2. Game khởi động lâu do máy (virus ? )

13. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Cho mình hỏi muốn kiếm charm xịn thì farm như thế nào vậy? :-/ (chẳng hạn như những cái + 1 to all skills)

14. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

nhặt 1 grand charm bất kì ilvl trên 50, bỏ vào hòm, mix nó cùng 3 perfect gem. Ăn may thì ra charm + 1 skill tab
    còn charm unique + 1 all skill & + 3 class skill thì có cách kiếm riêng, bạn xài GG tra Annihilus & Hellfire torch... Kai đã nói về cách kiếm 2 charm này rồi, ở trong box lưu trữ, bạn có thích thì vào tìm cũng được. tên topic là paladin toàn tập (vân vân cái j đó nữa)

15. Wii

Wii Garçon à la Pipe

Uầy cậu ơi chạy cái video test xong khắc phục đc cả 2 lỗi luônnnnnnnnnnnn =))

cảm ơn cậu nhiều nhé !

16. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Mấy cái charm unique thì mình đã tìm hiểu hết rùi, chỉ ko bít tìm mấy cái charm + 1 all skill thui
    Tks bác nhiều

17. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Cái này 2 socket ai có kinh nghiệm chỉ mình nên ép gì vô đánh cho mạnh với

18. ynhien

ynhien Youtube Master Race

các pro cho e hỏi là. nếu như mình và đệ tử cùng sài item +aura thì lv aura co tăng lên ko hay là cũng vậy.
    vd như e và đệ tử đều xài cây Doom có 12lv holy freeze thì holy freeze có thành 24lv ko hay chỉ là 12.
    còn nữa như mình cùng sài khiên và mũ dream thì holy sock có đc thành 30lv ko hay chỉ là 15. và nếu mình cũng sài cho đệ tử khiên và mũ dream thì holy sock có thành 60lv ko @@

---------- Post added at 16:03 ---------- Previous post was at 15:17 ----------

àh cho hỏi thêm về life stone per hit. e có sài cây kiếm 5% life stone per hit ra đánh quái thử sao máu ko hồi lại đc chút nào vậy. e chơi char paladin. có khi nào char này bị lỗi gì ko ạh

19. ynhien

ynhien Youtube Master Race

àh các pro paladin cho e hỏi thêm là chơi paladin theo đường Blessed Bammer thì nên sài aura Blessed Aim hay Concentration. vì 2 cái e thấy đều tăng dame cho Blessed Bammer nên ko bik chọn cái nào

20. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Blessed Aim là chiêu cộng hưởng cho BH ~> chỉ + vào để tăng dam khi xài BH chứ ko dùng
    Còn Concentration khi kích hoạt mới tăng dam cho BH