[Hỏi đáp] Các vấn đề liên quan đến cốt truyện trong game

Thảo luận trong 'Kingdom Hearts' bắt đầu bởi kingofgame981, 15/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kingofgame981

kingofgame981 idle talk GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Bạn nào có những thắc mắc về cốt truyện của các phiên bản KH có thể hỏi cốt truyện của có thể thoải mái hỏi tại đây , tui và mọi người giải đáp hết mức có thể cho bạn hiểu ^^

2. kitephuc

kitephuc T.E.T.Я.I.S

Xin KOG hảy giải thích 1 cách bao quát và đầy đủ về cốt truyện của Kingdom Heart 1 Kingdom Hearts Chain of memory Kingdom Hearts 358/2days (ko bít thì thôi 8-}) Kingdom Hearts và nhửng thức tất cả có thể nói về Roxas và bí mật nhửng chuyện chưa được biết của Roxas.
    Xin trả lời dùm tớ. Ko có ý spam hay đùa cợt bất cứ gì về nhửng câu hỏi trên .
    ;)) hồ hồ

3. kingofgame981

Cốt truyện Kh1 và 2 xem qua đây.

KH: COM mình nhớ thì do Marluxia thì phải, dẫn dắt Sora đến Castle Oblivion và kiểu như là làm mất trí nhớ của cậu ta. Sau đó cuối game Naminé giúp cậu ta phục hồi trí nhớ.

KH: 358/2 Days là nói về câu truyện của Roxas khi cậu tham gia hội Organization XIII. Chờ game ra sẽ biết thêm.

Về phần Roxas thì caysi đã giải thích cho cậu rồi, và những chuyện chưa dc biết về Roxas thì phải chờ 2 phiên bản BBS và 358/2 Days phát hành mới biết dc.

4. kitephuc

kitephuc T.E.T.Я.I.S

BBS chẳng liên quan gì đến Roxas cả 8-} chỉ có 1 anh giống Roxas thôi.
    Edit cái: thế giờ cậu đả post cái bài cốt truyện của Kh 1 và rồi thì ...topic này đầu còn làm gì nửa :|

5. kingofgame981

Chưa chắc như bác nói... :-j

6. kitephuc

kitephuc T.E.T.Я.I.S

Lở vậy rồi sao. ?
    KHCOM thì chỉ nói về Sora bị dụ đến đến cái lâu đài rùi lung tung tùng phèo đó rùi chui vào cái pod lấy sức đánh lộn tiếp thôi.
    KH 1 và KH 2 trong bài KOG đưa quá cụ thể rồi :|. Roxas chỉ là nobody của Sora nên kiếm hình với lại lý lịch mờ nhạt quá :(
    cái BBS chỉ là phần nguyên thủ mờ. :|
    cầu trời lúc 358/2 days ra giả lập DS chơi đc nó :(. chỉ có PSP thui,ko có NDs :(
    KOG,caysi cho tớ xin cái YM đây coi,liên lạc cái.

7. xXxHxQxXx

xXxHxQxXx T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi 1 câu: Tớ thấy những phần cốt truyện mà các bác bàn có phần hơi khác với bản KH2 mà tớ chơi, phải chăng KH2 đã ra bản mới, có phải là Final Mix đúng ko ?

8. kingofgame981

KH2: FM+ cũng giống như bản KH2 thường, nhưng vì là mở rộng nên chỉ có một chút phần mới thôi.
    ... Nếu bạn muốn hỏi rõ cái gì thì có thể nói, vắn tắt vậy mình cũng ko hiểu lắm.

9. caysi103

caysi103 C O N T R A

Add rồi còn gì , Linuxcodon đó ^^ .
    FM+ là bản mở rộng của KH II . Có rất nhiều bản mới và có nhiều chế độ khó hơn bản En .
    Cốt truyện của cái này tớ tập hợp lại khi chơi các phần của KH , nếu sai thì đừng chê nhé . Sau sự kiện KH I , Sora cùng Donald và Goofy lên đường tìm lại Riku còn Kairi thì trở về Destiny Islands ( ko nhớ rõ lắm :'>) . Một mình trên hoang đảo ( tất nhiên là cùng Tidus , Sephere và Wakka ) , đương nhiên là Kairi hàng ngày mong đợi Sora trở về ( còn Riku thì , ko biết à ^^ ) . Marluxia , bất mãn Xemnas , tập hợp các Nobody khác là Vexen,Lexaeus,Zexion,Axel,Larxene để âm mưu làm phản . Nhưng nội bộ của Marluxia lại chia làm 3 phe ( nếu chia đầy đủ sẽ thấy ngay ) . 1 phe gồm Marluxia , Larxene và Vexen âm mưu chiếm sức mạnh của Keyblade ánh sáng ( tức Keyblade của Sora ) , 1 phe gồm Lexaeus,Zexion âm mưu chiếm lấy sức mạnh của Keyblade bóng tối ( tức Riku , nếu bạn để ý kĩ thì bạn cũng sẽ biết , Lexaeus đã nói : nếu Marluxia nắm phần ánh sáng , thì chúng ta sẽ nắm phần bóng tối ) , còn lại chỉ mình Axel , tuy làm việc cho Marluxia , nhưng Axel ko có ý nghĩ phản lại Xemnas mà là đi theo giám sát bọn này .
    Tiếp theo , tất cả đi vào lâu đài Olibivion , vốn đc tìm thấy bởi Xemnas , đã từng có ý định làm căn cứ chính cho O XIII , nhưng Xemnas đã chọn The World That Never Was , và Olibivion trở thành nơi thử nghiệm về Memories . Naminé , 1 Nobody khác đc sinh ra từ trái tim của Kairi , Thân thể và linh hồn của Sora , vì trái tim của Kairi không dung nạp Darkness nên không thể trở thành Heartless đc, tuy nhiên Naminé lại có khả năng điều chỉnh Memories .( Còn lý do tại sao Naminé lại bị Marluxia bắt đi thì ko rõ , tớ đoán rằng có thể Xemnas đã tìm thấy Naminé nhưng bị Marluxia đem đi ) .

Còn lại thì hồi sau viết tiếp nha ^^

10. kingofgame981

đã ở lại cùng King Mickey trong lúc Sora, Donald và Goofy đang đóng lại cánh cửa Kingdom Heart, thật tình, cũng chẳng hiểu có bao nhiêu loại Kingdom Heart nữa. 8-} Sau đó họ thoát ra bằng cách nào thì mình chưa rõ.

Lâu lâu Vexen cũng tham gia chút đỉnh chứ. :))
    Có khi nào được sinh ra khi Kairi còn bị bắt trong dự án 7 công chúa không nhỉ.

... Viết tiếp luôn theo những gì mình nhớ, có gì anh em bổ xung. :))
    Sau khi nhóm Sora nhìn thấy Pluto trong miệng với lá thư, họ đã đuổi theo và có nghỉ chân tại một bãi cỏ, nửa đêm Sora có vẻ đi dạo và thấy Một thành viên trong OXIII là Marluxia, hắn dụ dỗ Sora đến Castle Oblivion và tại đây hắn đã lấy hết những kí ức của Sora về cuộc hành trình của cậu ta tại KH1 để tạo ra những thế giới như vậy, nhưng tất cả là theo trí nhớ của cậu ta. Ở đây ai cũng nghĩ là Sora mất trí nhớ về những gì mà cậu gặp qua nhưng ko phải, chính các nhân vật ở thế giới đó không còn nhớ cậu và cứ như mới gặp cậu lần đầu. Nhưng một điều lạ là một số nhân vật như Leon, Yuffie, ... trong đầu họ còn vương vấn những kí ức về Sora. Nếu bạn chơi bản COM trên GBA thì sẽ thấy trong cuộc đối thoại họ lỡ nói ra tên Sora nhưng lại không biết vì sao mình lại nói như thế. Cũng như vậy qua một số thế giới, một vài người nhớ họ nhưng một vài thì không.

Ai đó viết tiếp đi, hoặc tiếp tục thảo luận cũng dc. :))

11. kitephuc

kitephuc T.E.T.Я.I.S

ko biết gì cả chỉ xem mấy anh viết tiếp thôi.
    Cái KH RECOM chơi nhức đầu bà cố. Camera rất ư nà khó chịu.

12. kingofgame981

Các bác còn nhớ đoạn phim Sora nằm trên giường và thấy bão trên đảo ko. Khoảng đó có một giọng nói, nhiều người nói đó là tiếng của mẹ Sora, mình thì cũng cho vậy. Nhưng một số thì ko, người cho Tidus, người cho Selphie... 8-} Ai tranh cãi dc vấn đề này nào. :'>

13. Vaan0605

Vaan0605 Legend of Zelda

Giọng đó là giọng nữ và già rõ ràng, Tidus và Selphie sao được. Mà 2 đứa nó là gì ở nhà của Sỏa hè. Mẹ của Sora nghe có lý hơn.

14. sikaru201

sikaru201 Youtube Master Race

Mình mới chơi KH cách đây vài tuần và mình đã hoàn thành xong KHI và KH:COM, khi sang KHII thì có rất nhiều điều mình thắc mắc
    1.trong giấc mơ của roxas lúc ngày thứ 5 thì mình không biết nó đâu ra (lúc mà ném keyblade cho ai đó, ùm éo xong thằng kia nói:"tại sao keyblade k phải là của tôi v.v....), nó trong series nào vậy ?
    2.KH có rất nhiều series, vậy cho mình hỏi là các series đó có liên quan gì đến KHII k, nếu có mà trên nền máy khác thì sao chơi mà hiểu đc(nhà nghèo có mỗi PS2 =.=!)
    3.bản Final mix có gì khác với bản thường k? khác thì khác ở chỗ nảo?
    4.theo mọi người thì nên chơi bản thường hay FM+

15. kingofgame981

1. À rồi, đã hiểu cái bạn nói. Cái bạn nói là ngày thứ 6, và sự kiện đó diễn ra trong bản 358/2 Days.

2. Mọi phiên bản trong series đều liên kết đến nhau cả, bản 1 COM hay BBS chẳng hạn đều có các mối liên quan đến bản II và ngược lại. Nền máy khác đúng là vấn đề rắc rối lớn, nhưng vẫn có nhiều cách khác để bạn có thể tiếp cận qua bản đó mà không cần phải chơi qua nhưng vẫn nắm được phiên bản đó nói lên cái gì, chẳng hạn coi qua những clip stream, walkthrough, ...

3. Final Mix là một phiên bản mở rộng, nó thêm thắt một số chi tiết cho cốt truyện của bản đó thêm hoàn thiện hơn, ngoài ra cũng có một vài phần phụ khác như boss, item, event, ...

4. Bản Final Mix đòi hỏi bạn phải chơi được tiếng Nhật, nếu như bạn đã quen với bản tiếng Anh và nắm chắc được những yếu tố cơ bản thì khi qua bản FM bạn sẽ dễ dàng làm quen hơn với nó mà không gặp mấy khó khăn.

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12
  16. sikaru201

k phiền thì bác cho mình chuỗi series tiếp nối giữa các phiên bản KH để mình hiểu cội nguồn của các nhân vật đc k ^^!
    Vd như là KHI => KH:COM => ....

17. sontungng

sontungng Donkey Kong

KH1(PS2)->KH RE:COM(PS2)->KH2(Ps2-nên chơi FM+ sẽ đầy đủ hơn bây giờ đã có patch english 99%)->KH Re Coded(nintendo DS)->KH Dream Drop Distance(ND3DS-sắp phát hành).
    Ngoài ra còn có KH:Birth By Sleep kể về quá khứ 10 năm trước thời điểm KH1(Kể về bộ 3 Aqua-Terra-Ventus vs Master Xehanort)trên hệ máy psp rất đáng chơi.
    và KH:358/2 Days kể về Roxas thời điểm đang hoạt động trong tổ chức Organization XIII(cùng thời điểm KH RE:COM-diễn ra ngay trước KH2) trên hệ máy NDS
    Tất cả phần trên để chuẩn bị cho KH3 phát hành trong tương lai không xa:)

18. sikaru201

cái KH: re code là gì dzạ? thấy trên clip cốt truyện tương tự KHI, k lẽ phiên bản đó dành cho máy NDS chơi KHI ah? Còn cái KH DDD chơi trên ND3DS ah, chán vậy, kiểu này thì sao mà hiểu đc toàn bộ câu truyện đây :((

19. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator GVN Veteran

Re: Coded là sự kiện sau KHII, liên kết với BBS, ngoài nhân vật và World ra thì truyện có nhiều cái khác KHI và chơi trên NDS, chứ nó không phải là bản KHI trên NDS.

Dream Drop Distance thì đúng là chơi trên 3DS.

20. thanhlaga

thanhlaga Mr & Ms Pac-Man

1. riku bịt mắt trong 358/2 days có đúng là riku trong II FM ko
    2. ansem the wise là ai mà thấy king mickey đi vs hắn ta nhiều quá trời

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.