[HỎI | ĐÁP] Các vấn đề, thắc mắc của Counter Strike [III]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 6/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. donkist

donkist The Warrior of Light

Do cái bộ nhớ không đủ chứ sao >?? tắt bớt mấy chưong trình không cần thiết đi

2. aloneboy007

aloneboy007 Youtube Master Race

chắc là vậy, để mình thử xem sao! àh mà cho mình hỏi Mod cho cs down ở box nào vậy bạn? mình vô kiếm chỉ có phần down các bản cài cs 1.6, cs cz... chứ ko thấy mod cho cs, còn có box thì có mod, nhưng chỉ dành cho HL thui.

3. h3llok1tty

h3llok1tty Youtube Master Race

Mình cũng bị tình trạng như bác, chán quá vứt xó cái CS ở đấy, lâu lắm rồi cũng không sờ đến. Hôm nay hâm hâm vào GameVN click bừa vào đúng box CS đọc vài bài thấy tình trạng của bác giống hệt mình. Không biết có bác nào trong diễn đàn giup mình trường hợp này không nhỉ?
    PS: Bản CS portable của bác link là gì vậy, có thể share cho mình được không? Nếu có lệnh gì thì post cho mình luôn nhé. Mình xin cảm ơn trước.

4. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

Các bản mod CS đã đc ghi rất rõ ràng và cập nhật thông tin ở mỗi 2pic mod đó!
    Cậu vào forum kéo xuống dưới 1 chút là thấy!

5. thanhthuc123

thanhthuc123 Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi giúp mình cái này với.Mình cài cs source xong bản đầu.vào chơi bt.Nhưng khi mình up lên bản v16 thì khi vào game loading bị văng ra ngoài hiện cái bản này[​IMG].Bác nào biết thì giúp mình với.mình cám ơn nhiều lắm.Mình dow bản update bên topic tất cả các phiên bản cs á.

6. aloneboy007

Link cs 1.6 Deathmatch Portable của bạn đây, chỉ có 60MB thui, nhẹ lắm. nhưng ko hiểu sao chơi hay bị văng ra thui :P
    Mã:
     http://www.mediafire.com/?vuonugrynbxh72i 
    có phải trong box này không bạn?
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?729487-CS-MODS-CSO-NST-Edition-new-thread-2nd
    àh tiện thể cho mình hỏi vài vấn đề dc ko?
    -Khi mình chơi DM chọn súng xong, nhưng súng chỉ có 1 băng đạn duy nhất có sẵn trong súng thui, nó ko cho đạn thêm, mà mua thì ko dc, có bạn nào biết chỉnh sao cho chọn súng xong thì có full đạn luôn ko? chẳng lẽ bắn hết băng đạn đó thì để nó bắn để nhận súng mới ah?
    - Lúc mình ấn số 2, hay 3 để đổi súng ngắn hoặc dao thì phải nhấp chuột 1 phát nữa thì mới đổi qua dc, mình nhớ là có cái mã để chỉnh như bình thường mà mình quên mất rồi, có pác nào còn nhớ ko nhỉ?
    - Còn cái zụ lúc mới bắt đầu mỗi Round lúc hiên ra thì nó cứ cầm dao trước, mua súng hoặc nhặt súng nó cũng ko chuyển sang súng dài mà phải ấn số 1 mói chịu chuyển sang, làm mình thấy khó chịu quá. Có cách nào chỉnh lại như bt ko?

Chỉnh sửa cuối: 25/10/10
  7. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

thử thế này xem:
    Download Amxmodx và Addon về, cài Amx xong, chép đè Addon vào cstrike\

8. Killer.Uno

Killer.Uno Dragon Quest

Cho tui hỏi ! k biết cái này lỗi ji , nhưng lúc đầu chơi cs , lâu rùi , chơi bt , nhưng mấy hum nay thui tự dưng nó lag , lag trong 5s , lag kinh khủng nhưng trong 5s rùi hết , nhưng khoản 1-2' sau thì lại lag nữa , lại hết k hỉu lỗi ji T_T ai chỉ cái

9. protossscout

protossscout Mega Man Lão Làng GVN

Vấn đề 1: chịu
    Vấn đề 2: vào console (nhấn ~ ) rồi đánh lệnh hud_fastswitch 1
    Vấn đề 3: vào options, chọn advanced ở thẻ multiplayer rồi đánh dấu tích vào: Automatically switch to picked up weapons (if more powerful)

mod CS thì hiện giờ box này có khá nhiều, 2 mod nổi tiếng nhất hiện giờ là CSO-NST và Counter-Strike: KING.

aloneboy007 thích bài này.
  10. SongByungGoo

SongByungGoo Youtube Master Race

cho mình hỏi chuột steelseries kinzu có 2 loại là retail và OEM + nonforce nghĩa là gì ? các bạn giải thích dùm mình ~:>

11. aloneboy007

Thank nha!
    Thế các Mod này xài như thế nào vậy?, chạy song song với CS 1.6 với kiểu như là skin về súng + hình dáng của bot hay là giống như 1 CS mới luôn vậy? Chưa cài bao h nên ko biết :(
    hì, mình thử luôn rùi, vẫn bị u như kỹ. Ai có link cs 1.6 đã cài sẵn DeathMatch chỉ cần down về chơi thì share cho mình với dc ko? Hoặc có up lên cho mình thì càng good lun :D!!!

Chỉnh sửa cuối: 26/10/10
  12. Minh_97

Minh_97 C O N T R A

Có cách nào mà đổi súng nhanh = con lăn giống như CF cho CS ko mọi người ? Trước thấy cái CSS down từ 4rum về có kiểu này.

13. xxx8.963.258

xxx8.963.258 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là khi mình bắn với bot, khi mình chết thì làm thế nào để kill hết bot để chơi ván mới vậy mọi người?

14. Minh_97

Minh_97 C O N T R A

@XXX : nhấn h để xem menu :D...

15. rongem1

rongem1 Mr & Ms Pac-Man

Zbot thì bind 1 nút nào đó với lệnh bot_kill
    Podbot thì bấm = và 3
    Câu hỏi của mình đây:
    1.Khi mình vào sever nào đó có dùng plugins, máy mình ko có plugin đó, muốn xài thì có nghĩa là lúc vào server thì tự động download về máy, vậy mấy plugin server đó nó lưu ở chỗ nào của máy mình?
    2.vào chơi thấy tất cả dc việt hóa, cả radio nữa...
    khi out ra chơi offline thì trở về bản tiếng anh, mình muốn lấy file viet hóa đó ở đâu trong máy khi đã tham gia server
    3.Plugin này hỏi rất nhiều chưa có ai cho mình biết tên

Chỉnh sửa cuối: 27/10/10
  16. xxx8.963.258

xxx8.963.258 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi nếu mình xài Counter Strike v1.6's NAV files thì có bắn Lan đc với mấy đứa bạn xài Counter-Strike 1.6 V40 NonSteam - DiGiTALZONE ko?

17. aloneboy007

àh, cái đó bạn vào options => Keyboard sau đó vô phần Combat để chỉnh, trong đó có mục: previous weapon, next weapon.... bạn chỉ cần click vô rùi gõ phím tắt mà bạn muốn đặt cho thao tác đó là ok.

18. Minh_97

Minh_97 C O N T R A

Thanks, nhưng ý mình là lăn con lăn là súng chuyển luôn, như trong CF ấy. Bạn nào bik cách ko ?

19. SongByungGoo

SongByungGoo Youtube Master Race

ấn ~ cheat : bot_kill
    30char

20. redmakarov

redmakarov Youtube Master Race

Xin lỗi em đã chen ngang nhưng cho em thắc mắc .Em vừa download skin súng trên FPSBANANA , em làm thay các file của skin mới ( materials , model,sound,riêng script thì chưa) vào film của skin cũ. Em đã thay dc 2 skin Aks 47 cho ak47 , tokarev cho usp .Và cả 2 skin mới đều hoạt động tốt nhưng chúng đều chỉ có 2 màu hồng và đen ( riêng 2 khẩu súng là có 2 màu thôi , còn khung cảnh ,các súng khác đều bình thường).Em dùng CS source Final digitalzone , do máy không đc mạnh nên em chỉ thiết lập cáu hình tối thiểu.Và cho em hỏi thêm :D là cảnh vật trong CSS rất lạ nhìn xa thì mờ cả cảnh vật , lẫn nhân vật ( đây do địch thủ bị mờ nên rất khó phân biệt , biết rồi cũng rất khó nhắm) . Mong đại ka nào cao tay, từng trải khắc phục giúp em 2 vắn đề trên.cám ơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.