Hỏi đáp các vấn đề, thắc mắc của Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zeitgeist 1.0

Zeitgeist 1.0 You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Đây là box diablo, sang box Resident Evil mà hỏi.

2. antuong12c2

antuong12c2 Youtube Master Race

Tks bạn Rồng Ma OnLine
    Mình muốn hỏi các bạn thêm 1 số câu hỏi
    - Assasin thì tăng điểm Streng hay dex, nó có 3 đường skill thì nên tăng đường gì và thế nào (bên box lưu trữ cách build nhân vật này có bài 2, kô hiểu bài 1 đâu, mà đọc bài 2 thì nó nâng cao quá)
    - Chết thì mất hết gold trên người à, hum qua chết thằng hầu mà làm xong Q 2 npc cho cũng chết roài, giờ có hồi sinh được nó không
    - Có các phím tắt để chọn skill như 1 số game online hiện nay như f1-f9 kô, nếu có làm thế nào, các bình máu có phím tắt ăn nhanh kô hay phải click chuột phải vào

:x:x giúp nha

3. buingan05

buingan05 Donkey Kong

Cho hỏi có cao thủ nào biết cài bản mod Back to hellfire ko nhỉ.
    mình cài ko được :((:((

4. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

chỉ tôi cách cài bản Fury với ...em dow về rồi mở phần Readme lên đọc thì đọc vớ vẩn đc 1 vài đoạn là ...tạo 1 Newfolder rồi pase vào hết ...cop phần Patch của D2 vào chạy phần Íntanst .....rồi lại cop vào ổ D2 .....nhưng làm mãi không đc ...ai biết cài bản này không ....Anh Catman giúp em \:d/ ..bản 1.09 ấy :x

5. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

fury1.01 hay fury1.02
    _cài đơn giản lắm, nó hướng dẫn mình cài bằng file install.bat giúp cho newbie cài nhanh hơn mà xem ra la khó hiểu hơn hả :|
    _theo kiểu truyền thống nè:
    +down mod fury về giải nén vào 1 thư mục tên là fury chả hạn :))
    +copy toàn bộ file trong thư mục đó
    +tới thư mục diablo rồi paste, nhấn replace khi nó hỏi
    +play g**l ý quên play game :'>

6. Catman_vn

Catman_vn

assasin chơi thì nên tăng dex.

khi chết tùy theo mỗi level mà bạn mất số gold tương ứng nếu gold quá ít thì mất sạch, còn đệ thì chết xong mua lại trong mỗi atc đều có chỗ mua.

bơm máu nhanh thì cứ 1,2,3,4. còn từ f1->f9 thì cứ cài theo người dùng, cách cài là để chuột vào vị trí skill cần dùng, sau đó bấm phím f, game sẽ tự động lưu lại

7. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

bản 1.02 ấy mà em dow ở planetdiablo ... đúng là o? trong file có cái install.bat đây ....nó bảo cop cái Patch của Lod 1.09 vào ..chạy cái đấy rồi lại cop Patch lại chỗ cũ nhưng mà không đc :(

8. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

hình như là chỉ có một mình file patch_d2.mpq thôi hả (lâu rồi k nhớ)
    ý của nó là thế này
    _giải nén file bạn down được vô 1 thư mục là fury1.02 chả hạn
    _đổi tên file patch_d2.mpq trong thư mục diablo của bạn sang tên khác như patch_d2.bak
    _copy file patch_d2.mpq của mod fury trong thư mục vừa giải nén được vào thư mục diablo của bạn
    _backup một số file *.dll trong thư mục diablo của bạn ra chỗ khác (những file trùng tên với mấy file trong thư mục fury1.02 ấy, nếu có)
    -----------
    sau này k chơi mod fury nữa thì thế này
    _xóa file patch_d2.mpq đi, đổi tên file patch_d2.bak thành patch_d2.mpq
    _copy các file *.dll đã backup từ trước paste vào thư mục diablo chọn replace
    thế là xong, bay mod ;))

9. antuong12c2

Cái The Barracks trong Quest 5 được đồ vàng nó ở chỗ nào thế mấy bạn, mà có nên làm Q này ngay kô hay chờ lên cao kiếm đc đồ lv cao hơn hãy nhờ nó rèn

Catacombs ở đâu vậy mấy bồ

10. buingan05

buingan05 Donkey Kong

Giải nén ra được thế này
    mình đã thử cài cả D1 và D2 đều ko làm nền cho nó được ai biết cách cài bản này ko :((

11. kellychen1

kellychen1 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi D2 Lod 1.10, mình down cái plugY 2.5 về cài vào và khi vào game bên tay trái thấy đúng phiên bài luôn nhưng khi chạy game thì bị báo lỗi, xin các bác chỉ giùm làm sao để khắc phục lỗi này để sài PlugY

Mình đang chơi D2 Lod 1.10, mình down cái plugY 2.5 về cài vào và khi vào game bên tay trái thấy đúng phiên bài luôn nhưng khi chọn nhân vật để chơi game bị đứng và bị báo lỗi
    "Don't find Buttons Images file: UnassignSkillsBtns.dc6" , xin các bác chỉ giùm làm sao để khắc phục lỗi này để sài PlugY

Các file đính kèm:

12. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

plugy ra đến bản 8.00 rồi sao còn xài bản cũ vậy ????

13. crux

crux Youtube Master Race

lâu rồi không chơi , mình vào lại cái serve của diablo 1.11 sao không được nhỉ , hay la serve nó rụng rồi ...

14. antuong12c2

Mình đang chơi hình như vẫn ở giai đoạn mà thấy mọi người gọi là ACT I (ai giải thích dùm luôn), đánh quái rớt khá nhiều máu và mana nhưng nó không gom lại thành số lượng được nên mất nhiều ô chứa, vậy đến bao h mới ghép đc để thu bớt ô chứa

15. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

bạn có thể bỏ vào thắt lưng dùng dần, thắt lưng (sash or belt) dần lên lvl cao sẽ chưa đc nhiều (max hình như là 4x4=16 bình), còn máu và mana ko gom lại vào 1 ô như game online được

16. khobo12

khobo12 Youtube Master Race

sao ko craft đc cái chân gãy với cái cuộn giấy biến về đc để vô thế giới bò vậy hix có ai chỉ giùm hem -> đang chơi bảng LOD 1.11b + median 1.90

17. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

chừng nào kill được con trùm Baal ở Act5 thì mới mở được đường vào Cow Level ::)

18. khobo12

thanks bác nhìu nha sẵn tiện đây cho tui hỏi lun sao tui ép đồ giống ct mà mấy bác đây đưa ra ma nó ko đc nhỉ hix chắc cần điểm craft point ah mà coi điểm đó ở đâu mong bác chỉ giúp tiểu đệ. :D

19. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

cái đó thì tui không biết, chắc là bác chơi bản mod Median, trong box này cũng có nhiều bài thảo luận về mod Median, bác chịu khó tìm thử xem :|

20. khobo12

uh vay thanks bác nhìu nha .:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.